Thông tin: 5 Mẹo Sử Dụng VIBER Mà Nhiều Người Chưa Biết

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Me_KuTit, 27/5/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me_KuTit

Me_KuTit

Chắc chắn cũng có nhiều bố, nhiều mẹ đang dùng Viber hàng ngày để gọi điện hay nhắn tin miễn phí nhưng chưa chắc là đã biết dùng hết tất cả các chức năng của Viber đâu nha. Em có liệt kê một số chức năng các mà mọi người ít sử dụng bên dưới, nhớ bật Viber lên vừa đọc vừa check thử nhé

1. Gửi được 10 ảnh cùng lúc

Nghe đơn giản nhưng mà nhiều người vẫn chưa biết đến cách này đâu, khi dùng Viber các bạn có thể chọn 10 tấm để gửi cùng 1 lúc. Mẹo này có thể giúp tiết kiệm thời gian để chia sẻ ảnh với bạn bè.

Viber gửi được 10 ảnh đó nha các mẹ

2. Xem tin tức trên Public chats

Cái này khá mới, ai mở Viber ra mà không thấy thì nhớ update Viber lên nhé, trên này có một Public Chats em thấy khá hay cho các mẹ đang có em bé (Public Chats Mẹ và bé) có một chị cập nhật tin tức cho Public Chats này khá thường xuyên, chị cũng chia sẻ nhiều kinh nghiệm bổ ích lắm. Ngoài ra mẹ nào còn trẻ trung và xì teen có thể theo dõi các Public Chats như Thời trang, Dinh Dưỡng & Sắc đẹp… hay các bố có thể cập nhật tin tức thể thao qua các public chats 360 Bóng Đá…

3. Gửi tin nhắn thoại

Chức năng này em mới phát hiện ra luôn, mọi người chỉ cần vô phần soạn tin nhắn, chọn nút “giữ và nói” để ghi âm tin nhắn và sau đó thả ra để gửi, cực kỳ đơn giản. Hôm trước trên mạng rộ lên trào lưu nhắn tin “em yêu anh”, em cũng tập tành dùng cái tin nhắn thoại này gửi cho lão chồng. Sau khi nhận được tin nhắn chồng em bối rối gọi điện thoại về, vì tưởng em hiểu nhầm chuyện gì đấy lại nổi cơn ghen. J

Gửi tin nhắn thoại cực đơn giản

4. Quản lý tự động tải hình về máy

Cái này nhiều người dùng Viber hay băn khoăn lắm, vì Viber có cài chức năng tự động tải hình khi các bạn nhấp vào, vậy nên nếu các bố, các mẹ muốn tắt đi chức năng đấy thì chỉ cần làm theo những bước sau nhé.

Mọi người nhớ bỏ chọn mục “tự động tải ảnh xuống” và “tự động tải video”​

5. Vẽ doodles lên hình bé yêu

Tính năng này làm em thích nhất J, nút chọn này nằm trong phần tin nhắn đấy, chỉ cần mở lên là có hướng dẫn rất chi tiết. Em có thực hiện một vài “tác phẩm” cho bé nhà em (bé gần 1 tuổi rồi nhé J), các bố, các mẹ xem thử có “đẹp” không nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_KuTit
    Đang tải...

2. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hihi mình chưa thử vẽ bao giờ?

3. binbum2013

binbum2013 Bắt đầu tích cực

ui, mình chưa từng sử dụng qua. chủ top có thể chỉ cho mình cách cài đặt thế nào không ? Nhìn thấy tiện tích nhiều khoái quá đi thôi.

4. phan hay xi

phan hay xi Thành viên chính thức

nhưng cái này phải dùng smartphone mới được phải không mọi người ? Điện thoại của em ip đời cũ xì, chả cài được viber gì hết ah.

5. mylele

mylele Thành viên mới

Chài ai, lâu nay dùng Viber gọi cho tềnh yêu không à, đâu biết Viber có nhiều tính năng hay ho như thế lày, gọi Viber tiết kiệm được kha khá xèng, giờ biết thêm nhiều chiêu mới để "quậy" rồi. Thanks chủ tóp!

6. maiquybinh

maiquybinh Thành viên mới

Sử dụng Viber trên máy tính để bàn được luôn nha các mẹ, thực hiện được video call giữa 2 máy tính bàn với nhau được luôn, mẹ nào muốn kiểm tra chồng, nàng nào muốn kiểm soát người iu, cài Viber quản lý trong giờ hành chánh. Hế hế hế....

7. Khúc Thụy Du

Khúc Thụy Du Thành viên sắp chính thức

Nhắc tới vụ Viber em có một kinh nghiệm thương đau nà, điện thoại khi đó em mở 3G gọi cho con bạn bị trừ mớ tiền, đau lòng xót ruột quá phải lết đi hỏi các cao thủ IT mới biết chỉ nên gọi Viber khi dùng wifi, gọi bằng 3G bị trừ tiền á.

Sửa lần cuối: 27/5/2015
  8. lehonganhminh

lehonganhminh Thành viên mới

Viber hỗ trợ trên nhiều hệ điều hành nha các mẹ, iOS 4.3 trở lên, android từ 2.0, quả dâu đen Blackberry OS 5 và OS 7, Window phone 7 và 8, Nokia S40 và S60, Bada của Samsung cũng mần luôn. Bạn nào xài Mac download Viber xài thử đi.

9. lanphuankhanh

lanphuankhanh Bắt đầu tích cực

Mẹ nó đang dùng điện thoại của hãng nào vại? Nếu dùng anh táo cắn dở vào App Store tải về điện thoại rồi cài đặt theo hướng dẫn, Iphone, Ipad xài được hết. Mấy loại điện thoại khác em không biết nhưng chắc hỏi anh gu gồ là ra hết ý mà.

10. nhodokhonghat

nhodokhonghat Bắt đầu tích cực

em thích nhất là cái khoản ứng dụng này nè :
    Cái này khá mới, ai mở Viber ra mà không thấy thì nhớ update Viber lên nhé, trên này có một Public Chats em thấy khá hay cho các mẹ đang có em bé (Public Chats Mẹ và bé) có một chị cập nhật tin tức cho Public Chats này khá thường xuyên, chị cũng chia sẻ nhiều kinh nghiệm bổ ích lắm. Ngoài ra mẹ nào còn trẻ trung và xì teen có thể theo dõi các Public Chats như Thời trang, Dinh Dưỡng & Sắc đẹp… hay các bố có thể cập nhật tin tức thể thao qua các public chats 360 Bóng Đá…
    nhóc nhà em là mê đá banh cực kỳ nên thích cập nhật tin tức bóng đá

11. phan hay xi

phan hay xi Thành viên chính thức

hèn chi thấy o83 cơ quan mình, tụi nó toàn là nói có viber không, mở ra đi để tui gửi hình cho, rồi nhắn tin hay gọi điện thoại đường dài, cũng đều bảo mở viber lên.

12. snow_rainbow

snow_rainbow

chỉ miễn cước đt di động thôi còn vẫn mất tiền mạng vì nó chính là truy cập mạng mà mn. nói chung cái j phải có mạng mới dùng đc nghĩa là tính tiền mạng hết

13. snow_rainbow

snow_rainbow

gọi đường dài đúng là tiết kiệm nhất ạ

14. tuanstda2

tuanstda2 Thành viên chính thức

Có cái vẽ lên hình bé yêu mình chưa biết, còn lại biết hết rồi. Hi

15. mebeminhthuhm

mebeminhthuhm Bắt đầu nổi tiếng

Từ ngày có Viber em ít lướt face và zalo luôn á. Tiện lắm các mom. Gửi hình gọi video miễn phí

16. memongcon1

memongcon1 Thành viên chính thức

Vẽ doodles lên hình bé yêu

Dùng viber bữa giờ mà em hem biết tính năng này. Tks mẹ chủ thớt nha. Thế thì thích thật tự sáng tạo hình cho con hehe

17. boyeudau

boyeudau Thành viên tích cực

Em thích Nhóm chat cộng đồng của Viber. Nhiều người nỗi tiếng ở trong đấy.Vì dụ như gruop Đàm Vĩnh Hưng nè. Vào đấy các fan và chính chủ cập nhật tin tức thường xuyên luôn í

18. Tan_Thanh

Tan_Thanh Shop Công Nghệ Điện Tử

Viber, Zalo giờ phổ biến quá rồi. Các mẹ nào sài thì nhớ cài luôn ứng dụng đó lên máy vi tính để đảm bảo nhận tin nhanh nhé :p

P/s: em đang sài Zalo, WhatsApp ;)

19. bebonhatoi

bebonhatoi Thành viên chính thức

Sử dụng Viber có tốn kém gì không các mẹ?

20. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

hay quá, cám ơn chị đã chia sẻ ah

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.