Khác: Hội dê con tháng 5/2015 các mẹ vào 888 nhé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ngay_tho, 14/10/2014.

Tags:
  1. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Nhà e có lẽ cũng đẻ mổ vì thai ko thuận, nhờ thầy tử vi xem ngày rồi nhưng 2vc lại qđịnh chờ chuyển dạ để con ra đời tự nhiên nhất.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Ak, khâm phục, khâm phục, cả nhà e thì bó tay chả gọi gái nhà mh dậy dc rùi, chắc k tăng cân mấy vì như tập 1 tăng 1,8kg thì sau 1 tuần nuôi đã thấy khác ngay chứ tập 2 thấy vẫn nguyên xi thế, số e nuôi con vất lắm, đẻ ra thấy bé cũng lại bị gân xanh ngang mũi giống anh nó rùi, rùi chỉ khốn khổ mn vì 2 đuwas cùng ốm thôi

3. Yen tom

Đằng nào chả mổ, chọn giơf đi mn ạ, chọn sát ngày dự kiến, nó chờ dc thì chờ, k ra trc thì là số nó thế

4. Yen tom

À, nếu mn gặp bs tâm huyết thì đa phần khuyên theo dõi, còn nếu mn vào lun viện sản hà nội thì bs sẽ kêu mn mổ lun, e trc i xì thế ạ, bé nhà e lúc đó dc 39w mà mẹ vẫn chả có cơn co, bs doạ mãi, suốt ruột chờ mãi, mổ lun, xong

5. mebejunthui

mebejunthui Thành viên chính thức

cac me oi. mo xong dc 12 ngay ma bi sot ko di dai tien dc. tiem truyen an du thu mat ko an thua huhu

6. Yen tom

Sốt là nguy hiểm rùi, đi bs ngay k nhỡ sản dịch hay vết mổ có vấn đeef, k đại tiện dc thì mn mua thuốc thụt, lúc e ra viện cũng chưa bùn đại tiện, bs có bẩu nếu về mà bùn nhưng k đi dc thì mua thuốc mà thụt, sau thì điều chỉnh chế độ ăn, sữa tươi ấm pha thêm thìa dầu dừa dễ uống mà cũng giúp khoản đó dễ hơn đaays

7. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

ôi sốt thì phải đi khám luôn đi mn ơi, sốt sau sinh là ko coi thường đc đâu

8. trang.dth191988

trang.dth191988 Thành viên tích cực

Tớ định mai mổ luôn đây, chắc mổ sáng luôn cho mát, chứ chả biết giờ nào với giờ nào

9. trang.dth191988

E cũng muốn để sang 39w nhưng lo cạn nhanh ko biết nên thôi mổ luôn cho lành, chứ e chả tháy dấu hiệu gì, bụng thì vẫn cao

10. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Mai là ngày Thìn mn ạ, mn chọn mổ vào giờ Ngọ (11-13h) hoặc giờ Mùi ( 13-15h) là đẹp nhất mn ạ. Em chỉ xem ở đây này http://www.blogphongthuy.com/nam-2015-sinh-em-be-tuoi-at-mui-vao-thoi-diem-nao-la-tot.html
    Mn xem qua xem sao, đằng nào cũng mổ mà. Cá nhân em thấy ngoài 2 giờ đó thì chỉ còn giờ Dần thôi, nhưng sợ hơi sớm quá :D

11. trang.dth191988

Hihi, thanks mn nhé, minhf sẽ tham khảo :)

12. Bánh Phu Thê

Hihi, chúc mn mẹ tròn con vuông nhé, sinh xong thông báo cho các mẹ mừng với, sau chia sẻ kinh nghiệm cho em học với, nhà em tháng 7 mới sinh :D

13. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

các mẹ ơi, mình lại lo vụ sản dịch đây!
    htrc đã than 1 lần rồi, giờ than lại tập 2 nè.
    13 ngày sau sinh thì mình hết sản dịch. mấy ngày sau đang nằm, có cảm giác như bị són tiểu, vào wc k.tra thì thấy lại bị ra. nhưng chỉ trong ngày hôm đó là hết.
    hnay đc 20 ngày sau sinh, sự việc lại diễn ra y chang hôm trước. trưa nay, đang ngồi cho con ti thì thấy bị ra 1 ít, lục đục đi thay rửa và kiếm bvs hàng ngày để dùng. thế mà từ trưa tới tối, thay bvs 2 lần đều trắng trơn ko còn gì.
    ko biết có phải mình đang bị ứ đọng sản dịch, thi thoảng ra 1 ít, 1 ít như vậy ko?
    mà sau sinh mổ, liệu có phải đi thăm khám ko nhỉ các mẹ? kiểu khám vết mổ và khám để biết có viêm nhiễm ko, sản dịch đã hết hay chưa í?

14. tuvan_nuoiconbangsuame

tuvan_nuoiconbangsuame MẸ LÀ GỐC, GỐC CÓ TỐT THÌ CÂY MỚI PHÁT TRIỂN <3

Vậy là đã sắp hết tháng 5 rồi, các bé dê đã chịu đạp bụng mẹ ra ngoài chưa nhỉ? Chúc các mẹ và các bé luôn khỏe mạnh nhé. Các mẹ nhớ nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu đấy nhé.

15. tuvan_nuoiconbangsuame

tuvan_nuoiconbangsuame MẸ LÀ GỐC, GỐC CÓ TỐT THÌ CÂY MỚI PHÁT TRIỂN <3

Chào mẹ nó, mẹ nó ơi, tốt nhất mẹ nó nên đi kiểm tra cho chắc nhé. Mẹ nó cũng tự xem mình có bị đau bụng hay gì không nhé. Mẹ đi khám xem, sản dịch còn là không tốt và dễ viêm nhiễm lắm đấy. Nên nhớ tránh tuyệt đối chuyện vợ chồng trong thời gian này nhé. Nếu đẻ mổ thì mẹ nó nên "kiêng" ông xã 3 tháng nhé. Cố gắng vì sức khỏe của mình nhé. Chúc 3 mẹ con luôn khỏe nhé.

16. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

b thử đi kiểm tra đi, đợt m sinh tập 1 cũng thấy ra nhiều đến 17 ngày vẫn nhiều lại đi SA lại xem đấy

17. chubby133

có khi lại chạy vào sản s.âm lại xem ntn mất.
    hay cthe ra phòng khám tư ko mn nhỉ? s.âm cái này là s.âm ổ bụng bt thôi đúng ko mn?
    nếu s.âm ổ bụng bt thì mình lại ra pk bác Vỹ cho nhanh. chứ thực tình trong viện s.âm cũng bát nháo lắm!

18. chubby133

mẹ cháu sinh đúng cao điểm nắng nóng đấy nhỉ? tầm này bầu bí to cũng mệt nữa này. mình tháng cuối mới chớm vào hè mà đã muốn khùng rồi í chứ. giờ ngồi ôm con cũng nóng điên lên, mặc dù ngồi điều hòa :(
    cứ tự nhủ, tập sau phải tính để đẻ và bầu bí vào khoảng thời tiết dễ chịu 1 tẹo.

19. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Mn siêu âm rồi khám phụ khoa nữa cho yên tâm ạ.

chubby133 thích bài này.
  20. Bánh Phu Thê

Em cũng đang hốt đây bác ơi, em thề là em chỉ muốn đc về nhà, ngồi trong nhà tắm dội nước cả ngày thôi. Em đẻ lại về quê nữa, ko có điều hòa đâu, đúng là ở quê có thoáng mát thật ( vì ở sát ngay cánh đồng, nếu có gió thì quả thực mát lắm luôn ạ ), lúc em sinh lại là mùa mưa bão nữa, chả biết có hay mưa ko nữa :( .Em về quê sinh ko mong đc nằm điều hòa, chỉ mong ko mất điện là hạnh phúc vô cùng rồi ạ.

Lúc mới bầu em cũng sợ đến cái ngày đẻ lắm, vì nghĩ trời nóng kiêng cữ khổ nhưng làm thế nào đc, canh cả 4 tháng chả đc, cứ chả canh lại có nên cũng sướng lắm, may đẻ thời điểm đó đúng mùa sinh nên lắm lúc cứ tự an ủi là đẻ con đúng mùa sinh, lại hợp tuổi bố, lại con zai nữa để cố mà vượt qua đấy ạ :(