Hội các mẹ có con sinh 2009 chọn trường cho con đi học lớp 1

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi trantueanh09, 6/6/2014.

Tags:
  1. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Ôi, nhà tớ cũng sợ vụ con phải học thêm nhiều nên cho bạn Bo vào tư thục học. Đang định chọn monoloxop ở Mễ trì vì thấy giá phải chăng

Đang tải...

2. meshinchan

meshinchan Bắt đầu nổi tiếng

à hình như cô Lụa ko dạy trường Đền Lừ nữa rùi

3. Me.Suri

Me.Suri Thành viên rất tích cực

Mình cũng xác định như mn đấy, giờ mình cũng chưa cho con đi học thêm ở đâu cả. Con mình cũng sinh cuối năm, năm nay đi học vẫn non lắm. Giờ cũng chỉ thích chơi thôi. Mình cũng nghĩ để vào năm học đi theo con cũng đc mn ạ.
    Mà mn có 2 bé sinh đôi à. 2 bé sau nhà mình cũng sinh đôi nè (năm 2013). Có 2 bé sinh đôi nuôi vất vả sau này lại đi học cùng nữa. Nhưng cũng vui mn nhỉ.

4. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Ngó 13 trang k có bạn nào cho con đi học trường Khương Thượng nhỉ. Mình cứ đúng tuyến cho con đi học thôi, may mà feedback trường này cũng tạm được. Mình cho con đi học từ trước kỳ nghỉ lễ, tuần 3 buổi cô giáo bảo bạn ý cầm bút yếu và cầm theo kiểu tô màu nên phải rèn nhiều. Cơ bản lười mới cho con đi học trước chứ lúc đầu mình cũng định kệ. Nhưng mình thấy các bạn ý phải học nhiều lắm, nếu vào năm học mới học thì k phải lo chuyện bạn ý bị đuối và sợ bố/mẹ và con phải rất vất vả và mất thời gian để kèm con học.

5. Me_Heo_Con

Me_Heo_Con Bắt đầu tích cực

Mẹ nó đang cho con theo học cô nào vậy? Cô dạy tại trường luôn hay thế nào? Mình cũng đang muốn xin cho con học trường Khương Thượng mà chưa biết thế nào, cũng đang phân vân lắm cơ!

6. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Con mình học đúng tuyến, đến ngày đến mua hồ sơ thôi bạn ạ. Mình nghe nói trái tuyến mất cả chục củ trở lên, nên mình cũng chẳng tìm hiểu các trường khác. Nghe nói trường này đồng đều, có 2 lớp chọn và ngoại giao, nhưng thấy nói lớp bt các cô cũng tốt nên mình cũng k chạy cô chạy lớp cho con. Mình đã biết con sẽ học cô nào đâu, nên mình đang cho học cô Quỳnh Anh là cô trước đây đã dạy con chị chồng mình, thấy bên wtt nói về cô này giống y như cảm giác khi mình gặp cô nên cũng yên tâm cho học, học ở nhà cô bạn ạ, 80k/buổi đấy, tuần 3 buổi. Mình cứ cho theo từ giờ đến vào năm học, k phải để con giỏi hơn bạn bè mà cơ bản là mẹ lười, nghe nói chương trình học nhiều mà nhanh, k học trước thời gian đầu mẹ phải vất vả kèm con mà con cũng rất vất vả mới theo được chương trình của lớp. Các cô sẽ theo chương trình chung, đa số biết là cô sẽ dạy sang cái khác k chờ hết các con đâu nên nếu con nào chưa biết gì sẽ rất khó theo kịp nếu k chịu khó luyện thêm ở nhà.

7. Me.Suri

Mình cho con học trường Tam Khương (trong phố Khương Thượng). Trường này là trường làng, cũng không thấy
    feedback của mn.

8. Mẹ Nghé Dứa

Mẹ Nghé Dứa Thành viên tập sự

Tớ cho con đi học trường Công nghệ giáo dục, trường này mô hình thực nghiệm nhưng là tư thục nên là sỹ số chỉ khoang 20 cháu thôi, con bạn tớ học lớp 2, lớp 3 ở đây đều rất hài lòng, tớ cũng tràn đầy hi vọng :) Bắt đầu bằng việc cho anh cu đi tham gia Câu lạc bộ lớp 1 hè này đã
    https://www.facebook.com/TruongTieu...321698285859/1019997688018256/?type=1&theater

9. sumotintin

sumotintin Mẹ ĐK

Chào các mẹ, con zai e năm nay vào lớp 1 rồi. Đợt Tết e có nhờ bà c xin cho cháu, bà ý hứa ok nhưng đến giờ lại bảo ko đc. Tháng 6 rồi, e cũng ko biết tính như nào. E mạo muội đưa thông tin lên đây nhờ mẹ nào có quen biết hoặc là giáo viên tiểu học quanh khu vực Minh Khai, Thanh Nhàn,Bạch Mai.. thì giúp e với ạ. E ko quen biết nhiều nên vấn đề này cũng hơi nhạy cảm 1 chút, hic hic. Rất mong đc mn giúp đỡ, e chân thành cảm ơn!!!

10. mai_land

mai_land Mai Gamuda 0906 215 123

Cho học trường tư, có điều kiện hơn thì một số trường quốc tế chứ như trường công, cũng sợ ở lại mới khó chứ lên thì...

11. meyeubongbap

meyeubongbap Thành viên tích cực

Mình thấy mấy chị quanh khu này bảo xin trường Ngô Quyền được đấy bạn ạ, các chị mách mình vào gặp trực tiếp cô hiệu trưởng và nhờ giúp đỡ luôn vì con các chị đều học ở đấy, kinh phí cũng tầm 5tr. Con mình xin học ở trường khác nên mình không xin trường này, bạn quan tâm thì đến làm việc xem sao.

12. me be zin zin

me be zin zin Thành viên tích cực

Quận Đống Đa có trường Cát Linh ổn đấy mn ạ..

13. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

Bé nhà m năm nay cũng vào lớp 1 mà nhà m chưa cho đi học gì cả các mẹ ạ, các mẹ cho con đi học trwớc chưa hay đợi tháng 7 trường tỏi chức học mới cho đi?

14. Me.Suri

Mình k cho con đi học trước. Chắc chờ tới tháng 7 nhà trường tổ chức học mình mới cho đi.

15. me-tho-xinh

me-tho-xinh Thành viên tích cực

Có mẹ nào cho con vào học trường Nguyễn Tri Phương ở Quán Thánh ko ạ, nhà mình trái tuyến và định xin cho bé vào lớp Pháp, ko biết học phí hàng tháng ở đó đóng như nào và đầu năm đóng những khoản gì?

16. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

e h mới biết topic này, con nhà e cũng năm nay vào lớp 1 các mẹ à, e bên hoàng cầu thì cho con đi học ở đâu các mẹ, các mẹ tư vấn e nhé

17. meanthuy

meanthuy Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào cho con học ở trường Võ Thị Sáu (quận Hoàn Kiếm) không nhỉ?

18. me linkyeu2009

me linkyeu2009 Thành viên chính thức

19. me linkyeu2009

me linkyeu2009 Thành viên chính thức

Mình cũng định xin cho con vào 1 trong 2 trường đó. Trái tuyến giống bạn. Bạn cho con đi học chữ đâu chưa. nam trung yên thì đắt quá. Trung yên có vẻ dễ hơn. Có mẹ nào biết cô nào trường trung yên dậy thêm chỉ giúp mình nhé. Loay hoay mờ tịt .

Sửa lần cuối: 5/6/2015
  20. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

M đang lo bây giờ đa số các mẹ đều cho con học trước đến tháng 7 con đi học mag ko biết gì thì khổ. Bây giờ mẹ cũng rối như gà mắc tóc ấy