Khác: Thuốc vitamin tổng hợp cho bà bầu?????????????????????

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi misschi_e88, 13/1/2012.

1. misschi_e88

misschi_e88 Thành viên tích cực

Các mẹ ơi cho e hỏi khi mang thai các mạ có uống vitamin tổng hợp không? E thấy nhiều chị trên diễn đàn khen uống thuốc này vào đẻ con ra nhanh và cứng cáp lắm. E cũng định mua về thử uống nhưng chưa biết nên uống loại nào. Các chị dùng rồi cho e ít kinh nghiệm về vụ này với. E Mang thai lần đầu nên chẳng biết gì>

Xem thêm các chủ đề tạo bởi misschi_e88
    Đang tải...

2. vic87

vic87 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Thuốc vitamin tổng hợp cho bà bầu?????????????????????

Mình vẫn uống bình thường bạn ah, mình uống obimin và sắt Ferrovit hoặc Tardyferon B9

3. sinhmuahe01

sinhmuahe01 VNXK- Hàng đẹp,giá tốt

Giai đoạn đầu khi mới biết có bầu tớ uồng vitamin tổng hợp loại của Úc ấy (tên là Procare thì phải, tớ thấy bác sĩ tư vấn là loại này hàm lượng các vitamin vừa đủ). Sau đó một thời gian thì uống sắt Tardy ferronB9, còn canxi thì tớ quên tên rồi

4. misschi_e88

misschi_e88 Thành viên tích cực

hiện tại e vẫn đang uống sắt và canxi, nhưng hết đợt này e định dùng vitamin tổng hợp, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho e nhé

5. sinhmuahe01

sinhmuahe01 VNXK- Hàng đẹp,giá tốt

Tớ nhớ bác sĩ bào là vitamin tổng hợp có thể sử dụng vào đầu thai kỳ, khi mình hay bị nghén ko ăn đc, sợ thiếu chất nên bổ sung thêm vitamin tổng hợp. Còn từ sau 4 tháng mình hết nghén mà khi đó nhu cầu về canxi và sắt cũng cao, hàm lượng sắt và canxi trong vitamin tổng hợp thấp, ko đủ với nhu cầu nên sau 4 tháng bác sĩ kê cho mình sắt và canxi riêng. Mẹ nó tham khảo thêm nhé. Chúc bà bầu mạnh khoẻ! ;)

zin_zin_2012 thích bài này.
  6. su_tu_hip

su_tu_hip Mẹ Bảo Bảo

Mình có thai được 3 tháng rưỡi,3 tháng đầu mình có uống vitamin tổng hợp Proce của Úc,sau đó bác sỹ chỉ kê thuốc Canxi và Sắt.Nhưng mình k ăn được mấy.Các mẹ cho mình xin ít kinh nghiệm có nên uống thêm vitamin tổng hợp của Nature Made hoặc Obimin ko?nên dùng loại nào thì tốt hơn?

7. witch141v

witch141v Thành viên mới

Vitamin tổng hợp cho bà bầu thì mẹ nó chỉ nên uống 1 loại thôi nhé, đừng uống cùng 2 loại vitamin mà thành thừa chất đấy :D

Kể cả khi uống vitamin tổng hợp rồi, các mẹ vẫn nên uống thêm canxi và sắt, vì càng các tháng sau nhu cầu về canxi và sắt càng cao mà :) liều lượng như thế nào thì mẹ nó nên theo chỉ dẫn của bác sỹ. Ví dụ như tớ: trong 9 tuần đầu bổ sung 200mg canxi mỗi ngày (chưa kể sữa tươi), sau tuần thứ 9 bác sỹ tăng lên tầm 500mg canxi mỗi ngày.

Tớ đang dùng vitamin tổng hợp của nature made, tên là multi prenatal + DHA. Tớ xài được 3 tháng trước bầu và hiện tại vẫn đang tiếp tục dùng. Sử dụng thuốc này khi bầu trộm vía tớ khá là khỏe, ít bị mệt mỏi, không bị nghén :D. Giá thuốc này tính ra rẻ hơn so với procare :D

Hy vọng thông tin của tớ giúp ích được cho mẹ nó :D

8. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

Vitamin tôngtr hợp thì các mẹ nên uống thời kỳ đâu thai kỳ, sau đó thì vẫn uống Viatmin tỏng hợp và bổ sung thêm sắt và canxi theo toa bác sỹ ( vì tùy thuộc vào chế độ ăn của các mẹ)
    mình đang bầu 19w mình uống Blackmores của Úc ( nhà có hii)
    mẹ nó quan tâm thì vào chữ ký của mình tham khảo nhé!

chúc các mẹ bầu bí 9m10d mạnh khỏe !

9. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

hồi đầu thì xã e mua zentomum cho uống, giờ thì e chỉ uống sắt với canxi ngoài thôi

10. GHV

GHV Thành viên chính thức

em mới có bầu được 4w, trước đấy em đang uống acid folic và vitamin e. Em có nên tiếp tục uống cho hết liều (30v/lọ, em mới uống được chừng 10v) không ạ? Vitamin tổng hợp em thấy bạn bè toàn tư vấn dùng Procare 250k/ lọ hay sao ý, có nên bắt đầu uống bổ sung vitamin này không nhỉ? Và uống tới bao giờ thì đủ ạ? Trộm vía em chưa nghén ngẩm gì, ăn ngủ tốt.

chip-hart thích bài này.
  11. phuongedu

phuongedu

Theo mình bạn vẫn uống Procare + sắt và canxi là ổn rồi. Nếu ko thì nên mang 2 lọ thuốc kia đến bác sĩ hỏi trực tiếp, vì như vậy bác sĩ mới trả lời bạn đúng nhất được.

su_tu_hip thích bài này.
  12. bopbibong

bopbibong Thành viên chính thức

Mình thì đợt đầu cũng uống Procare, về sau mẹ ko biết mình uống loại đó lại nhờ 1 chị gần nhà là bác sĩ mua cho 1 hộp zentomum. Thế là cứ uống thôi. Mình thấy các bác sĩ bảo cứ uống mà ko bị táo bón là ok rồi.

13. Bo Bống

Bo Bống Guest

Tớ uống vitamin tổng hợp của Mỹ loại gì 700k 90 viên ý chả nhớ nữa, uống từ lúc biết có bầu đến lúc con hơn 1 tháng thì thôi. Trộm vía mẹ khỏe, con khỏe. Giờ con tớ 6m rồi cứng cáp, trộm vía sức đề kháng có vẻ tốt lắm, thay đổi thời tiết mà cứ như không trong khi các bạn hàng xóm thì dật dẹo. Tớ nghĩ nó cũng có tác dụng tốt đấy bạn ạ.

14. mehuong

mehuong Thành viên tích cực

E thấy uống Elevit của Úc là tốt nhất, viên tổng hợp đầy đủ mà ko hề bị táo bón.

15. mecuachuoi

mecuachuoi Thành viên chính thức

Tớ bầu 2 đứa đều uống Elevit từ lúc chuẩn bị bầu, thấy ổn lắm

16. The-Mixshop

The-Mixshop 093-648-2169

Thời của mình khi mang bầu không có nhiều loại thuốc bổ của nước ngoài để chọn lựa như bây giờ. chủ yếu uóng loại viatamine tổng hợp và khoáng chất do bác sĩ kê. Còn giờ đây, có nhiều loại thuốc bổ tổng hợp của cac nước Anh - Mỹ - Úc. các mẹ trước khi dùng nên tham khảo thêm bác sĩ điều trị cho mình đẻ có tư vấn an toàn và đúng nhất.
    Tiện đây, mình giới thiệu 1 sản phẩm thực phẩm chức năng của Mỹ dành cho bà mẹ mang thai và cho con bú: Prenatal + DHA.
    Thuốc này dùng cho phụ nữ từ khi có ý định mang thai đến khi em bé thôi bú.
    Tác dụng và chức năng của nó các mẹ có thể tra trên google, ở đây tớ chỉ nói thêm nhận xét của các mẹ đã và đang dùng phản hồi cho tớ thôi:
    -Em họ tớ và cháu tớ đang dùng (được 15 tháng, em bé nay được 3 tháng) đều nói: thuốc này tốt cả cho mẹ và cho bé. Trộm vía mẹ mang bầu khỏe, sinh xong hồng hào khỏe mạnh, không bị mất ngủ, ăn tốt. Bé lên cân đều. Còn chuyện ốm đau của bé thì chưa nói được gì vì còn bé quá
    -Các mẹ dùng thuốc này khi hết 1 lọ hầu hết đều quay lại mua lọ thứ hai để dùng tiếp. Mình nghĩ là các mẹ ấy thấy có tác dụng nhất định mới uống tiếp.
    - Trong thành phần của thuốc có đủ dưỡng chất rồi nên khi dùng viên thuốc này hầu như không phải bổ sung thêm gì khác cả trừ khi người mẹ bị thiếu trầm trọng can-xi và bị bác sĩ yêu cầu bổ sung thêm.
    - Hiện thuốc này mình đang bán giá 730k/ 1 lọ 150v. Mỗi ngày uống 1v. Tính ra là kinh tế nhất so với các dòng sản phẩm khác cùng loại mà vô cùng tốt.

17. Elevit

Elevit Banned

Cảm ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm dùng thuốc Elevit.

18. munky

munky I want to live, not survive!

Em cũng chỉ uống sắt với canxi thôi, vitamin tổng hợp uống cũng tốt nhưng ko có cũng ko quan trọng bằng 2 loại kia.

19. GS_Boutique

GS_Boutique Su yêu!

Trước em đước bác sỹ bảo uống Prenatal, em uống đến hôm vừa rồi em bé đc 22w thì bác sỹ bảo dừng uống, chỉ uống canxi và Sắt thui. Hiện em đang uống sắt Tardyferon B9 và Canxi Calcium Corbiere (dạng nước)

20. pika2605

pika2605 Thành viên chính thức

Em bé của mình được 6W2d mà từ hồi bít có bầu mình mới uống vitamin tổng hợp. Mình uống Procare + Vitamin E và uống hết 1 vỉ sắt Tardyferon B9, sắt uống hết mấy ngày hôm nay mà mình lười chưa đi mua. Uống thế ko biết có bị thừa không các mẹ nhỉ?