Cần giúp: Mẹ nào cho con uống bonikiddy rồi cho em hỏi tý nhé

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ An_Huy, 16/3/2012.

1. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Em mới đọc được thông tin về thuốc này trên báo, và một số trang về sức khỏe trẻ em, em thấy nói về công dùng phòng và chống các bệnh về đường hô hấp rất hữu hiệu được rất nhiều mẹ tin tưởng và sử dụng. Em định mua về cho cu cậu nhà em dùng nhưng vẫn đang còn hơi lăn tăn về cách sử dụng cho hiệu quả, vì hiện nay cu bi nhà em đang bị sụt sịt và ho, thường thì cũng rất hay tai đi phát lại cứ trở trời là y như rằng. Có mẹ nào đã dùng qua thuốc này rồi thì cho em xin tý kinh nghiệm nhé. Em cảm ơn nhiều lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ An_Huy
    Đang tải...

2. anhnghe__emMeo

anhnghe__emMeo Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹ nào cho con uống bonikiddy rồi cho em hỏi tý nhé

ai cho uống rồi thì phat biểu nào. cho e xin tý kn nào. lên đi nào

3. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

các mẹ thông tthaisxin chỉ giúp

4. melin

melin ĐỒ GIA DỤNG & TIỆN ÍCH

Thuốc này em đã cho con dùng rồi. Cách đây nửa năm em mua về cho bé, uống hết 3 hộp liền nhưng tác dụng thì ko đc như quảng cáo đâu mẹ nó a đừng mua cho phí tiền, hơn 300k một hộp mà chả có tác dụng gì cả.
    Nó ko trị đc ho đâu, mà con e lười ăn nên e mua để xem có cải thiện ko nhưng chẳng thay đổi gì. uống đến 3 hộp mà ko có tác dụng j` nên mình cạch cái thuốc này luôn. :(

Sửa lần cuối: 17/3/2012
  5. shelly pu

shelly pu Thành viên tập sự

ôh, cái BoniKiddy này bé Pu nhà mình cũng dùng rồi, tốt mà mẹ nó. Dù sao thì nó cũng là thực phẩm chức năng chứ ko phải thuốc, tác dụng phòng ngừa với hỗ trợ thôi chứ không trị bệnh ngay như thuốc tây được. Được cái là không tác dụng phụ lạo hàng ngoại nên cũng yên tâm chứ dùng thuốc tây nhiều hại lắm:-s. Mình cho Pu dùng 2 hộp 60 viên trong 1 tháng mà trộm vía chứ sau đó không thấy ốm vặt nữa, gọi điện đến hỏi tư vấn thì họ bảo nếu bé kém ăn thì cho uống trước bữa ăn 30 phút, mình cũng làm theo thì thấy cũng ăn khỏe hơn thật, nhưng kích thích ăn chỉ là phụ thôi, chủ yếu của thuốc này là ngăn bệnh đường hô hấp mẹ nó ạ

Mẹ An_Huy thích bài này.
  6. melin

melin ĐỒ GIA DỤNG & TIỆN ÍCH

Thực sự mình thấy không tin tưởng sản phẩm BoniKiddy này :(

7. shelly pu

shelly pu Thành viên tập sự

mấy thuốc này cũng tùy đứa đấy, đứa hợp đứa không, nhưng dù sao thì mình vẫn thik dùng hàng tăng sức đề kháng cho bé phòng bệnh hơn chứ để nó ốm ra rồi lại chơi thuốc , kháng sinh vào xót con lắm, mấy dòng tpcn thì k có tác dụng phụ lại hàng ngoại nên mình cũng yên tâm hơn

8. baybe_in_car

baybe_in_car Uy tín là Vàng

Đồng quan điểm với mẹ nó
    ------------------------

9. Bellewave

Bellewave Thành viên tập sự

Mình không biết có đúng phải do thuốc không nhưng mình cũng cho con nhà mình dùng rồi trộm vía 3 tháng nay cháu không bị sao cả không viêm họng hay ho hắng j cả trước kia thì thay đổi thời tiết hay lạnh quá thì hay viêm họng rồi ho và sốt nhẹ mình mới cho con dùng 1 lọ thôi tạm dừng rồi.Không biết trộm vía do con ăn được nên tăng sức đề kháng hay là do thuốc

10. linhthao_pth

linhthao_pth Giúp bán hàng dễ dàng hơn

hix em đang cần tìm mua bonikiddy mà hok biết mua ở đâu ạ

11. songtrang1084

songtrang1084 Thành viên tập sự

Mình cũng cho bé nhà mình uống thử một tháng nay rồi và cũng thấy có tác dụng rõ rệt đấy. Trước khi uống bé cứ trở trời là ho, sổ mũi, sau khi uống Bonikiddy, mấy đợt trở trời gần đây bé nhà mình đều không sao cả (trộm vía). Cô em không bị gì hết còn cô chị (mình sinh đôi mà) bị ho nhưng mình chỉ cho uống thêm Ích nhi ma 3 ngày sau đã khỏi chứ không như đợt trước, uống kháng sinh cả chục ngày trời không khỏi.

12. mebebi110

mebebi110 Thành viên tập sự

bé nhà mình dùng Bonikiddy rồi đấy, nó là tpcn nên tác dụng không nhanh được đâu, mình kiên trì cho bé dùng đúng 1 tháng, trộm vía bé ăn khỏe hẳn, tăng được 1 kg trong 1 tháng mà đợt này đang rét mà bé không thấy ho hắng, chảy nước mũi gì cả.nó chỉ phòng ngừa thôi, các mẹ vẫn phải giữ gìn cho bé đấy, nếu đang ốm thì bé vẫn phải uống thuốc đều đặn theo đơn của bác sĩ.

13. Me ku Bim

Me ku Bim Thành viên rất tích cực

Em thấy miêu tả chi tiết thế này:

- Công dụng:

+ BoniKiddy kích thích hệ thống miễn dịch, bồi bổ cơ thể, tăng sức đề kháng cho trẻ em chống lại các tác nhân gây bệnh như vi khuẩn, virus.

+ BoniKiddy giúp phòng tránh các bệnh đường hô hấp như : Viêm mũi, viêm họng, viêm phế quản, hen phế quản...Các bệnh do virus gây ra như : cảm cúm, thủy đậu, sốt virus....

+ BoniKiddy hỗ trợ điều trị các bệnh trên và giảm nguy cơ tái phát.

- Cách dùng: Mở viên, pha vào nước đường hoặc sữa, uống cách bữa ăn 1 giờ.

- Liều dùng : Trẻ em từ 1-3 tuổi : 1 viên x 2 lần/ngày, uống xa bữa ăn.

- Quy cách đóng gói: Hộp 1 lọ x 30 viên

- Nhà cung cấp: Công ty TNHH Botania

- Nhà sản xuất: Viva Pharmaceutical, Inc. Made in Canada

- Số dk: 8458/2011/YT-CNTC

- Chống chỉ định : Không có

- Thành phần : Bột sữa non (colostrum), Bột cúc ( Echinacea purpurea), Sữa ong chúa ( Royal Jelly), Vitamin C
    - Cơ chế tác dụng
    Bột sữa non ( Colostrum) : Là sữa được tiết ra trong 48 tiếng đầu tiên sau khi sinh ( sau 48 tiếng, sữa non sẽ mất đi ). Ngoài việc truyền cho bé các chất sinh trưởng, sữa non còn cung cấp một lượng lớn các kháng thể tự nhiên. Đặc biệt các chất kháng thể IgG ( Immunoglobulin G), IgA, IgF... làm tăng cường hệ miễn dịch của trẻ, cũng như bảo vệ hệ tiêu hóa và phá hủy các tác nhân gây bệnh. Sữa non của bò có tính kháng thể rất cao giúp trẻ tăng cường thể lực, phát triển khỏe mạnh.
    Bột cúc ( Echinacea purpurea) : Có tác dụng tăng cường miễn dịch, phòng chống bệnh cảm lạnh, cảm cúm, ngăn ngừa các nhiễm trùng đường hô hấp như viêm mũi, viêm họng, viêm phế quản...
    Sữa ong chúa: Chứa nhiều sinh tố nhóm B, acid folic, các acid amin... và các nguyên tố vi lượng như đồng, kali, sắt, canxi, protein... là những chất bổ cần thiết cho sức khỏe con người. Đường trong sữa ong chúa được lấy từ phấn hoa ( thuộc loại đường fructose) rất phù hợp với người cao tuổi hoặc người bệnh tiểu đường, trẻ suy dinh dưỡng. Sữa ong chúa là một trong các thảo dược thiên nhiên quý hiếm rất an tòan cho trẻ sơ sinh, giúp phòng chống nhiễm trùng ở trẻ, làm giảm các triệu chứng vàng da, chốc lở da đầu; giảm các cơn đau bụng, tăng cường miễn dịch. Sữa ong chúa còn có tác dụng tốt đối với chứng chậm lớn, chậm phát triển, biếng ăn ở trẻnên nó còn giúp trẻ mau lớn và phát triển khỏe mạnh.
    (Nguồn: http://www.methongthai.vn/t3/c11/bonikiddy.html)

Em được thưởng 1 thẻ mua hàng 500k tại trang này. Em đang định mua 2 lọ cho con uống.
    Hi vọng hạn chế được các bệnh về hô hấp.

14. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

lót dép hóng các mẹ nhà ta chư cái này mình k biết

15. Me ku Bim

Me ku Bim Thành viên rất tích cực

Mẹ nào đã cho bé dùng BoniKiddy thì chia sẻ nhé!

16. mimixauxi

mimixauxi Thành viên mới

Mình cũng đang quan tâm đến sản phẩm này nhưng hình như không có nhiều mẹ nào cho bé dùng nhỉ?

17. tuci

tuci Thành viên chính thức

Con mình dùng rồi, mình thấy rất tốt. Nó không có tác dụng trị bệnh mà là tăng cường sức đề kháng cho trẻ, 2 trẻ nhà mình đều dùng, con các mẹ mình quen cũng dùng, thấy không những trẻ khỏe lên mà còn tăng cân rõ rệt.Tuy nhiên phải dùng kiên trì các mẹ nhé!Chúc các mẹ thành công!

18. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

hức hình như ít mẹ biết cái này thì phải?

19. Meyeuconsgp

Meyeuconsgp Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Mình hiện đang ở Singapore. Đợt vừa rồi về Việt Nam chơi được giới thiệu sản phẩm Bonikiddy xuất xứ Canada. Con mình bị viêm mũi dị ứng, về nhà đổi khí hậu môi trường nên bị sụt sịt mũi, thêm vào đó có thời gian đầu đi nhà trẻ cháu bị ho và viêm phế quản. Qua trao đổi với bạn bè họ hàng thì mình được giới thiệu sản phẩm này.

Muốn đảm bảo tìm hiểu cụ thể về sản phẩm này, mình đã tìm đến website của công ty dược Viva Pharma. Sau vài phút tìm kiếm, mình phát hiện ra rằng:

1. Trong danh sách sản phẩm được đưa lên website chính thức của nhà sản xuất Viva pharma, bonikiddy không hề có tên trong danh sách

2. Trong số các sản phẩm dành cho trẻ em mà Viva Pharma hiện đang sản xuất, không hề có một sản phẩm nào có thành phần giống với Bonikiddy

3. Đây là điểm quan trọng nhất mà mình muốn chia sẻ với các mẹ ở đây: thành phần sữa non (colostrum) trong bonikiddy là chế phẩm chưa qua kiểm nghiệm ở Canada, do vậy không được phép lưu hành tại chính nơi xuất xứ. Điều này được chính Viva Pharma nêu ra trong danh sách sản phẩm thuốc trong mục ghi chú. Vậy mà nó lại được quảng bá và lưu hành rộng rãi tại Việt Nam. Con cái chúng ta đang phải sử dụng sản phẩm chưa được cấp phép tại chính nơi sản xuất.

Mình copy url để xem danh sach sản phẩm tại đây đẻ các mẹ dễ dàng xem qua và đối chứng nếu cần thiết.

Mình hiểu rằng cha mẹ nào cũng muốn con cái khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn. Việc sử dụng hay không là lựa chọn của mỗi người. Riêng với mình, vấn đề an toàn của con là trên hết, nhất là khi những sản phẩm mang mác thực phẩm chức năng được bán tràn lan trên thị trường. Hy vọng các mẹ sẽ có quyết định và lựa chọn phù hợp.

http://www.vivapharm.com/pdf/Softgels.pdf
    Colostrum được nhắc đến ngay trong trang 1, các mẹ có thể đọc phần ghi chú ngay phía cuối trang 1. Ghi chú có ghi rõ sản phẩm chưa qua kiểm nghiệm về mặt an toàn, hiệu quả cũng như chất lượng và cũng không được phép bán tại Canada.

Sửa lần cuối: 17/3/2013
  20. mebebi110

mebebi110 Thành viên tập sự

không biết là bạn meyeuconsgp đã truy cập vào đâu mà có thông tin như thế. Nhưng mình thấy thế này nên muốn đính chính lại một chút nhé. Thằng bé nhà mình cũng đang dùng, mình thực sự thấy rất tốt, bé ăn ngon miệng hơn nhiều, mà trôm vía không thấy hay ốm vặt như ngày xưa nữa. Mình có mỗi thằng quý tử mãi mới sinh được nên mình cẩn thận lắm cho từng sản phẩm mà con mình dùng. Trước khi dùng cho con mình đã lên mạng tìm hiểu từng thành phần của sản phẩm và thậm chí là gọi điện lên thẳng công ty viva pharma luôn và họ xác nhận tất cả các thông tin mà mình thu thập được là chuẩn xác. Nên mình cũng yên tâm dùng cho con mình luôn, mà thấy tốt thật. Bạn meyeuconsgp đưa ra ý kiến như thế là ếch ngồi đáy giếng đấy.