Kinh nghiệm: Giúp bé tiêm phòng ko bị sốt

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi dolphil, 16/6/2012.

1. dolphil

dolphil Thành viên tập sự

Khi bé đi tiêm phòng về quả thật rất vất vả cho cả mẹ và bé. Mẹ nào trong tình cảnh đó cũng thương bé vì bé sốt, quấy khóc, khó chịu nhiều lắm... Vậy nên khi đưa con đi tiêm phòng về mẹ lấy ngay lòng trắng trứng gà bôi vào vết tiên cho bé nhé. Đảm bảo bé ko sốt tý nào. Chúc các mẹ khéo con khỏe mạnh nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dolphil
    Đang tải...

2. sentrang

sentrang Chào một ngày mới

Ðề: Giúp bé tiêm phòng ko bị sốt

Mình cũng nghe 1 số người bày cho giống bạn. Còn hôm đi tiêm cho con ở quận, chị tiêm cho bày cách khác là lấy lát chanh xát quanh chỗ tiêm (chứ không xát thẳng vào chỗ tiêm). Mình về làm thử thấy con không bị sốt. Nhưng những lần sau đi tiêm ở phường, thì chị ở đó lại bảo tốt nhất là không nên lấy gì xát vào, mình cũng nghe theo. May là con không bị sốt lần nào. Nhưng có thể là do mình dùng dịch vụ tiêm thuốc ngoại mà không bị sốt (theo lời mấy chị ở y tế phường tư vấn).

3. dolphil

dolphil Thành viên tập sự

Ðề: Giúp bé tiêm phòng ko bị sốt

nói chung mình nghe rất nhiều cách nhưng mà mình thấy cách này hay nhất vì mình cũng có hỏi qua bác sĩ. Lòng trắng trứng gà ko bị nhiễm trùng nên bạn yên tâm. Ngoài ra mẹ mang thai đi tiêm phòng nhiều khi bị apxe nên bôi ngay khi về nhà cũng thấy ko bị sao cả.