Làm Thiệp ngày 20/11

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Lawrence Luong, 16/11/2005.

1. Lawrence Luong

Lawrence Luong Thành viên tập sự

Có bạn nào có kinh nghiệm làm thiệp tặng cô giáo nhân ngày 20/11, xin vui lòng chỉ cách cho mình với. Cám ơn các bạn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lawrence Luong
    Đang tải...

2. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Có 2 cách làm thiệp 20/11 noí riêng và các loại thiệp nói chung.
    Cách 1:
    Có con mắt thẩm mỹ, đôi bàn tay khéo léo, sự chịu khó và tình cảm dành cho người mình muốn tặng.
    Với cách này, bạn có thể tìm các loại sách làm thủ công, làm thiệp ( của VN và nước ngoài ) hay "ngâm cứu" một số thiệp mẫu để từ đó có thể chế tạo ra một tấm thiệp riêng.
    Nếu bạn có khả năng về vi tính thì có thể sử dụng 2 phần mềm là Corel Draw và photoshop để "sáng tác". Cần có máy in mầu nữa.
    Cách thứ 2 :
    Không cần sự khéo léo, chỉ cần sự ham thích, "can đảm" và tình cảm thật " "nồng thắm" với đối tượng định tặng thiệp -
    Bạn có thể " sáng tạo" bằng bất cứ chất liệu gì, dùng bất cứ loạị mầu gì, giấy gì . Chắc chắn bạn sẽ có 1 tấm thiệp độc đáo, miễn là bạn " dám tặng"

Cách thứ 3 : đơn giản hơn 2 cách trên rất nhiều : Ra tiệm mua !

3. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Có 2 cách làm thiệp 20/11 noí riêng và các loại thiệp nói chung.
    Cách 1:
    Có con mắt thẩm mỹ, đôi bàn tay khéo léo, sự chịu khó và tình cảm dành cho người mình muốn tặng.
    Với cách này, bạn có thể tìm các loại sách làm thủ công, làm thiệp ( của VN và nước ngoài ) hay "ngâm cứu" một số thiệp mẫu để từ đó có thể chế tạo ra một tấm thiệp riêng.
    Nếu bạn có khả năng về vi tính thì có thể sử dụng 2 phần mềm là Corel Draw và photoshop để "sáng tác". Cần có máy in mầu nữa.
    Cách thứ 2 :
    Không cần sự khéo léo, chỉ cần sự ham thích, "can đảm" và tình cảm thật " "nồng thắm" với đối tượng định tặng thiệp -
    Bạn có thể " sáng tạo" bằng bất cứ chất liệu gì, dùng bất cứ loạị mầu gì, giấy gì . Chắc chắn bạn sẽ có 1 tấm thiệp độc đáo, miễn là bạn " dám tặng"

Cách thứ 3 : đơn giản hơn 2 cách trên rất nhiều : Ra tiệm mua !

architect thích bài này.
  4. subin80

subin80 Thành viên rất tích cực

Ðề: Làm Thiệp ngày 20/11

Bạn tham khảo thêm ở đây thử, thấy mấy mẫu này cũng đẹp lắm nè:

Thêu lên giấy: http://benconmoingay.com/forum/threads/3422-Thiep-xinh-cho-thay-co-ngay-20-11
    Làm thiệp bằng nút: http://benconmoingay.com/forum/threads/3709-Thiep-ngay-20-11-tu-nhung-chiec-nut-xinh
    Thiệp từ những chiếc vân tay: http://benconmoingay.com/forum/threads/3711-Nhung-ngon-tay-xinh-in-hinh-len-thiep

Mình kết nhất thiệp từ vân tay, hehe...