Kinh nghiệm: Nhật ký mua - bán hàng online :D

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Tương ớt cô Vinh, 8/11/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Tương ớt cô Vinh

Tương ớt cô Vinh LH: Cô Vinh 093.225.3009

Em mạo muội lập topic này, để chị em cùng có thói quen Mua - Bán hàng online cùng nhau ra vào tâm sự và chia sẻ cùng nhau. Hôm nay định mua gì, hôm nay bán hàng ntn... hn có chuyện gì vui buồn... thì chị em mình cùng nhau chia sẻ, vì chúng ta là một gia đình mà, hihi.

Em xin mở hàng trước nha :D

Khi mua thì được ngắm hàng thỏa thuê, cái này thế nào, cái kia thì sao... ko hề mệt lại còn chủ động được thời gian nữa chứ ^^ Em rất khoái mua hàng online là vì vậy, dù thực tế là em chỉ xem hàng thôi, sau đó ưng thì đến tận nơi check lần cuối rồi mới mua hihi :"D

Rồi khi thử tập tành bán hàng online - em cũng thấy thú thật là thú. Các ss trên Lamchame thật tốt bụng và nhiệt tình. "Vui - hồi hộp - tươi cười - cố gắng - và vỡ òa", những cảm xúc tưởng chừng quá thân quen trong cuộc sống này rồi, nhưng khi là cảm xúc nhờ việc bán hàng online mang lại, em lại thấy nó sao rất khác, và có cảm giác như là trước đây em chưa hề thấy vậy... :D Hihi. dù sự nghiệp bán hàng online của em mới có 16 ngày thôi (eo, mãi mới đc có 16 ngày :">), và sản phẩm thì cũng hơi "là lạ" như là em vẫn cảm thấy thế, nhưng em vẫn thấy sao mà thích vô cùng ^^. Em sẽ ko thể nào quên :heart:

Giờ thì em đang cặm cụi viết lại địa chỉ những nơi mai và ngày kia cần ship giờ hành chính để sáng mai trước khi đi làm em đưa cho Mẹ em. Bỗng dưng em thấy thật muốn viết điều gì đó để chia sẻ những suy nghĩ trong em lúc nào với các ss. Ừm. Là một niềm vui, nho nhỏ - đủ để thấy mình vẫn luôn có ích với cuộc đời. Hihi :"D >:D<

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tương ớt cô Vinh
    Đang tải...

2. minhtu77

minhtu77 Thành viên tập sự

Ðề: Nhật ký mua - bán hàng online :D

Chào em,

Mặt hàng kinh doanh của em cũng hay nhỉ, rất đỗi quen thuộc trong đời sống hằng ngày, nhưng cũng rất lạ khi bán hàng online.
    Em ở tận HN, chứ không chị cũng order thử. Ox nhà chị ăn ớt dữ lắm!

Chị thỉnh thoảng cũng online mua hàng trên mạng, nhưng chủ yếu mua đồ chơi, sách truyện cho con thôi. 2 tháng nay chị cũng tập tành kinh doanh quần áo trẻ em online, nhưng thấy khá nhiều khó khăn.
    Thời gian đầu cũng nhờ người quen giới thiệu được mấy đơn hàng, chuẩn bị hàng rồi tự đi giao, tuy cực thiệt nhưng mà vui.
    Còn dạo gần đây thì buôn bán chậm hẳn, cứ phải suy nghĩ tìm hiểu nguyên nhân, rồi tìm cách đăng bài lên các trang mua bán này nọ mà thấy vẫn ì ạch ghê lắm. Chẳng hiểu sao.................

3. chuotnuoc_a6

chuotnuoc_a6 Thành viên tích cực

Topic này hay quá!
    Em cũng rất thích mua và bán hàng online, cũng mới tập tành kinh doanh ol được có mấy tuần, em bán áo phao nam hàn quốc, vui lắm, các mẹ với các chị mua rất nhiệt tình, nhưng mà khốn nỗi lại khó lấy hàng, bây h ko lấy được hàng bán nhưng hôm nào cũng phải lên topic vài lần xem các chị các mẹ có pm j ko? mỗi lần trả lời tin nhắn là 1 lần vui và hồi hộp.

Cũng gặp nhiều trớ trêu khi mua hàng ol, có lần định mua váy áo, đã cancel hàng rùi vì sợ chất lượng bạn này bán ko tốt, thế mà bạn ấy vẫn ship hàng đến, đúng là sản phẩm ko tốt thật, thế là bạn ấy nằng nặc đòi 40k tiền ship hàng, mặc cả mãi mới giảm xuống được 30k. Tự dưng mất oan 30k khóc dở mếu dở.
    Thế mới rút được kinh nghiệm mua hàng, và tự nhận thấy mình phải đem lại cho mọi người một sản phẩm tốt như cam kết, giá lại hạt rẻ nhất nữa, hơn thế nữa là thái độ bán hàng luôn niềm nở, thân thiện.

Đó là phương châm kinh doanh online của em, hy vọng trong thời gian tới sẽ kiếm thêm được mặt hàng như ý để phục vụ các mẹ các chị, thỏa mãn cơn nghiền kinh doanh và mua sắm của bản thân.

Sửa lần cuối: 8/11/2011
  4. linhnhi2006

linhnhi2006 Thành viên rất tích cực

Các mẹ chú ý nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Trưa nay sẽ có phiên đấu giá mua pate vs giò chả giá rẻ nhé!!!!Trả thưởng vào ngày rằm tháng 10 < 15/10 tức 10/11-thứ 5>!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Mình mong các mẹ vào đấu giá nhiệt tình nhé!!!< Có giới hạn thời gian mà> Hum nay mình đã trả thưởng phiên đấu giá vào ngày thứ 5 tuần vừa rồi đấy< Mẹ Cáo già ngơ ngác được mua pate vs giá 70k thui & còn được tặng 3 lạng chả cốm nữa đấy...Lại được free ship nữa>....Thanks cả nhà nhé!!!!!!!!!http://www.lamchame.com/forum/showt...Giò-chả-gia-truyền-40-năm-ngon-bổ-rẻ-nhất-LCM!!!!

5. Tương ớt cô Vinh

@ Ss Minhtu77: Hihi, chắc là do ảnh hưởng của khủng hoảng kinh tế toàn cầu đó ss ơi :p Cơ mà hàng của ss thì lúc nào thị trường cũng có nhu cầu mà :D Ss cố lên ^^
    @ chuotnuoc_a6: Mình cũng có cùng phương châm bán hàng như bạn vậy, chỉ cần sản phẩm của mình tốt và mình nhiệt tình với khách hàng, thì chỉ việc thẳng tiến thôi bạn hì :D ^^ hì hì, đắt hàng nha :*
    @ Linhnhi2006: Lát em phải sang nhà ss canh chừng để mua pate ngon mới được hihi :*

---

Đêm qua em ngồi tổng hợp order (vì em lap em hỏng đang sửa nên phải làm lại), ko ngờ nhiều order vậy. Hihi. Nhưng mà chiều nay thì Mẹ em phải vất vả đi giao hàng rồi, tối nay thì đến lượt em :D Sắp tới nhà em có "chi nhánhh" ở Mai Dịch rồi, các mẹ ở trên đó có nhu cầu thì ới em nhiệt tình nha :heart: :*

6. tranmaithoa

tranmaithoa Bắt đầu nổi tiếng

Mấy bộ đầm của bạn cũng đẹp đấy, nhưng giờ mình thấy các mẹ chuyển sang bán đồ thu đông rồi. Mẹ nó phải bán hàng thu đông mới bán được hàng chứ ah.

Với lại mình nghĩ mới bán hàng nên bán chậm đó bạn ah. Cố gắng nhé.

7. linhnhi2006

linhnhi2006 Thành viên rất tích cực

8. C_T

C_T Vì em là gió...

Oánh dấu phát nữa lúc nào vào chia sẻ ;)). Nhiều chiện để buôn lắm í :p:p

9. meyeubonhieulamlam

meyeubonhieulamlam ham ăn ham chơi!

cho em tham gia với các mẹ ơi.
    em thích mua hàng onl lắm lắm, chỉ cần click chuột này, alo phát là có người đem hàng đến tận nơi ( với điều kiện là có money), em chưa gặp những chuyện như mua hàng ko đúng ý....như các mẹ nói ở trên nên vẫn ủng hộ mua hàng onl.
    còn bán hàng onl, nghĩ mà ngán. hôm qua hàng về, thức cả đêm làm cho xong cái topic, thế mà cả ngày hôm nay hôg thấy có ai hỏi thăm, đúng là gian nan bắt đầu nản, thôi thì quyến bám trụ thêm ít thời gian, ko bán đc đưa về dùng dần, có lẽ tại hàng của mình chưa bắt đc sóng của cả nhà, hay tại giá cao quá (tại nhập cũng cao rồi mà)....càng nghĩ càng nản, thôi thì dành thời gian tám với mấy mẹ cho đỡ phải nghĩ nữa, mau già

10. Tương ớt cô Vinh

Mẹ nó cố lên >:D< ^^
    "Thành công không đến với tất cả những người không bỏ cuộc, nhưng chắc chắn sẽ chỉ đến với những ngươi không bỏ cuộc" mà ^^
    :heart:

11. meyeubonhieulamlam

meyeubonhieulamlam ham ăn ham chơi!

tự tin đã trở lại. hơi bị ấn tượng với mặt hàng của mẹ nó nha

12. Tương ớt cô Vinh

Hn em vui quá xá :D
    Hw Mẹ em đi ship hàng cho 1 ss ở Hoàng Quốc Việt, Hn ss ý lại order ấy thêm 5 chai :Tương ớt cô Vinh" nhà em nữa ^^ Hihi.
    Mỗi tối về em kể cho Mẹ em nghe là các ss khen tương ớt của Mẹ nhiều lắm là Mẹ em lại vui ơi là vui. Thi thoảng Mẹ em còn "Chuyện! Mẹ làm mà lị!" đầy tự hào nữa hihi :heart:

yte_hainamshopmetho.vn thích.
  13. bovameyeucon

bovameyeucon Thành viên rất tích cực

Mẹ này lập tôpic này hay quá! Có chỗ để buôn hằng ngày! Hôm nay cả ngày chẳng được order nào bùn quá! Tí tí check lamchame mà chả thấy có gì mới cả. Hy vọng ngày mai sẽ tốt hơn. :D Chúc các mẹ ngày nào cũng bán đc hàng nha!

14. nguyetanh19

nguyetanh19 Thành viên chính thức

Càng ngày càng khó mẹ nó nhỉ,thôi đành túc tắc thôi chứ biết làm sao.

15. bôngxinh2212

bôngxinh2212 Thành viên nổi tiếng

topic hay.....:D:D,vào buôn với các mẹ tí cho đỡ bùn nào...hôm nay buôn bán ế ẩm quá.:D,các mẹ thía lào...hôm nay đắt khắch chứ ạ?em ngồi chờ dài mỏ mà toàn khách gọi điện tham khảo giá:D

16. bôngxinh2212

mẹ lày hum nay cùng cảnh ngộ với em roài..:D.hum nay cả buổi sáng ngồi dài cổ mà không có khách,chiều tối mới có khách gọi mua 1 cái đệm với 1 cái chăn,hix,freeship nữa là hết lãi:D

17. bôngxinh2212

hi....thấy em giới thiệu chị cũng muốn mần tí tương ớt nhà em cho ấm bụng,nhưng mà...chợ sợ cay lắm...hix hix...ko ăn đc cay mới chết chứ.:D

Tương ớt cô Vinh thích bài này.
  18. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Mình cũng oánh dấu để có time vào 88888 với các mẹ,nhiều chuyện nhắm,hihi

19. cosmeticpxp

cosmeticpxp Thành viên chính thức

Cho ông bố này tham gia với nhe các mẹ, thấy hay hay

20. Tương ớt cô Vinh

Tình hình kinh tế thế giới khó khăn, rồi tinh hình kinh tế Việt Nam cũng còn non yếu nên kinh tế gia đình khủng hoảng => chốt lại là tình hình buôn bán của nhà mình cũng có phần ảm đạm đi :(
    Các bro và các ss cố lên, ngày mai trời lại sáng, hihi ^^

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.