Làm thế nào để bé ngủ nhiều?????

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi CHIPme, 3/7/2008.

1. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Nghe các mẹ lo con ngủ nhiều mà em thèm quá:(.Bé nhà em được 6.5 tháng rồi tối ngủ từ 9h30 đến 6h30 hoặc muộn hơn 1 tý nhưng ban ngày ngủ chỉ được khoảng 2-3h thôi(ngủ ko sâu tí lại dậy ),ăn uống thì trộm vía bình thường ạ. Em lo quá vì tuổi này các bé ngủ nhiều mới tốt(não bé phát triển trong lúc ngủ mà)hichic các mẹ có kinh nghiệm làm thế nào, ăn gì để bé ngủ nhiều, sâu giấc mách giúp em với ạ.Em cám ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CHIPme
    Đang tải...

2. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

theo mình thì nếu bé ngủ đêm mà hay dậy, trằn trọc, khó ngủ thì mới lo. Vì mình có đọc sách thấy họ nói rằng trẻ phát triển chiều cao trong giấc ngủ, (tầm từ 10h đêm đến 1h sáng) chứ chưa thấy nói đến phát triển trí não trong khi ngủ.
    Còn nếu bé ngủ kô ngon giấc thì đặt bé theo tư thế nghiêng người . Hồi Mít nhà mình đc 5-6 tháng, cứ ngủ 30 phút lại dậy, khóc rồi dụi mắt, sau bà ngoại nói thử đặt nằm nghiêng, khi bé vừa ngủ mà có dấu hiệu dậy: trở mình nhiều, lơ mơ..., mình đặt nhẹ tay lên ngực bé, vỗ nhẹ vào người bé, thì bé sẽ ngủ lại. Kết quả cũng tốt lắm. Bạn thử làm vậy xem sao nhé.

3. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Cám ơn mẹ mít.nhé . Hihi mẹ mit ơi đúng là khi ngủ não trẻ nhỏ phát triển đấy mẹ nó ạ bác sĩ nói với mình mà.Thế nên với trẻ sơ sinh(dưới 1 tuổi ) ăn ít ko đáng lo bằng ngủ ít đâu.

4. matma82

matma82 Thành viên chính thức

Đúng rồi, trong lúc ngủ não trẻ phát triển đấy. Mẹ nó thử ninh hạt sen cho con ăn xem, nếu chưa ăn được cái thì uống nước cũng rất tốt. Ngoài ra trẻ ngủ hay bị khóc hoặc giật mình thì có thể thiếu canxi và vitamin D

CHIPme thích bài này.
  5. quanngocduy

quanngocduy Thành viên tập sự

ChipMe ơi,con ngủ nhiều không phải là tốt,nếu tự nhiên bé ngủ nhiều là có thể bé bệnh hoặc mệt đấY.Cứ để bé ngủ tự nhiên,nên tránh ồn ào như tiếng nilon,điện thọai,tiVi...
    HãY tập cho bé ăn Và ngủ đúng theo giờ giấc là tốt nhất.

CHIPme thích bài này.