Thông tin: Hướng dẫn chăm sóc sau khi phun thêu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ylang55, 11/4/2011.

1. ylang55

ylang55 Thành viên sắp chính thức

mình có người quen mới đi làm phun thêu đủ thứ (mày ,mí,môi):p ở Thu Cúc spa, thấy có tờ giấy hướng dẫn này hay quá mình đưa lên đây cho mọi người ai là người đẹp "kim,dao,kéo" :p thì tham khảo nhé.
    Hướng dẫn chăm sóc sau khi phun thêu
    1.Lông Mày:
    +tránh sữa rửa mặt 1 tuần
    +bôi mỡ têtacylin 1lan/ngay vào buổi tối trước khi ngủ liên tục 1 tháng
    +không tự bóc vày,để bong tự nhiên
    +1 tháng kiểm tra lại
    2.Mí mắt:
    +nhỏ Natri 0,9% 3-4 lần trong 2 ngày
    +không tự bóc vày,để bong tự nhiên
    +1 tháng kiểm tra lại
    3.Môi:
    +kiêng đánh răng 3 ngày đầu(đánh nhẹ nhanh,hạn chế chạm thuốc vào môi)
    +tránh nắng, không bôi son có màu 2 tháng
    +kiêng thịt bò 2 tháng. trứng ,rau muống,đồ cay nóng trong 2 tuần
    +Vệ sinh: ăn xong xịt nước,vệ sinh bằng khăn xô,bông mềm,thấm khô, bôi thuốc mỡ têta 3 ngày đầu, sau khi bong vảy bôi dưỡng không màu nhiều lần trong ngày trong 2 tháng
    +không tự bóc vày,đủ 5 ngày đắp bông ẩm cho mềm rồi lau nhẹ,không bóc khô.
    +sau 2 tháng kiểm tra lại
    +nếu xuất hiện mụn nước quanh môi sau bong vảy, cần vệ sinh sạch,bôi chấm Aciclovir 0,5% lên chỗ mụn
    +Lưu ý: sau khi bong vảy môi sẽ đậm nhạt theo cơ địa và sẽ lên màu ổn định dần theo thời gian 1-3 tháng

Bây giờ phụ nữ chúng mình được hỗ trợ cho sắc đẹp nhiều thật đấy, có mẹ đang rất mờ nhạt sau một tuần mà trông sắc nét hẳn,nhìn ngưỡng mộ luôn,chúc tất cả phụ nữ chúng ta đều đẹp:p:p:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ylang55
    Đang tải...

2. dauxanhcuame

dauxanhcuame Thành viên tập sự

Theo mình thì đừng nên phun môi gì hết bạn ạ. Mình giờ đang rất ân hận vì hôm qua mới ra Thu Cúc phun môi. Dã chọn dịch vụ phun 8D mới nhất vì theo các e tư vấn công nghệ mới ít sưng và mau bong. Ai dè phun lên, hai đôi môi mình sưng như hai con đỉa, đỏ chót. Đến hôm nay vẫn sưng và hiện giờ, đêm mình không ngủ được vì nước dịch cứ chảy ra hai bên khoé miệng. Phun môi lẽ ra phải thu gọn bớt môi mình rộng, bạn kỹ thuật viên lại phun chờm ra ngoài trông môi mình nhìn xấu hơn cả bình thường. Mình ân hận quá. Tiền mất tật mang sao dại dột thế. Bạn bè mình phun môi mấy chỗ khác lúc mới phun về chụp ảnh lên không kinh khủng như mình. Khuyên chân thành ai định phun môi thì suy nghĩ kỹ nhé. Đánh đổi đấy ạ. Đẹp hơn chưa chắc mà xấu thì dễ xảy ra. Thà để môi bình thường thích tô son gì thì tô các bạn ạ. Mình đang mất ngủ vì lo lắng và ân hạn vô cùng.