Khác: phòng khám bac sĩ Cường o dau?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi In_con, 14/8/2009.

Tags:
  1. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

các chị nhà mình ơi ! cho em hoi tí. em thấy nhiều bác nhắc đến ông b.si Cuong ở bv C,co vẻ rất nổi tiếng mà em thì kô bít phòng kham đó ở đâu?em đang tuần 17 chuẩn bị đi siêu âm định lên đó cho chuẩn.chị nào bít chỉ cho em với.em cám ơn nhieu nha!
    ah!đã chi nào kham ở b.sĩ Tuấn 88dốc psản chưa ạ?em thì khám ở đó 2 lần rồi,nhưng thấy ở đó vắng và cũng ít người nhắc đến.nên lần này em đinh đổi lên chỗ b.sĩ Cường. kô bít ở đó có phải chờ lâu kô nữa?chứ em sợ cái cảnh phải chờ dài cổ mới tới lượt lắm...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi In_con
    Đang tải...

2. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi phòng khám Bsĩ Cường viện C ở 12 Tôn Thất Thiệp bạn ạ. Bsĩ này nghe nói SA dị tật giỏi lắm, mình cũng mấy lần định đến đấy khám nhưng vì đông quá nên thôi. Muốn khám được ở đấy bạn nên gọi điện đặt chỗ từ sáng trước và đến khi ng ta bắt đầu phát số thì bạn phải ở đấy rùi. Nếu bạn không có ở đấy thì dù bạn có đặt trước đi chăng nữa thì cũng không được phát số khám đâu. Nói chung là đông lắm. Mà theo mình biết thì ông ấy chỉ SA vào mấy giai đoạn chính thui là 13 tuấn, 22 tuần, và 32 tuần hay sao ấy. Ngoài ra thì không làm. Mình thấy bạn bảo ở dốc PS vắng quá thì bạn không yên tâm, còn chỗ đông chờ lâu thì bạn lại ngại. Hihi hơi khó hiểu tý. Nếu bạn muốn không phải chờ lâu thì bạn lên phòng khám Vietsing 83B Lý Thường Kiệt. Mình đang theo dõi thai ở đấy. Mình thấy chỗ này cũng tốt, cách làm chuyên nghiệp và cũng làm cho mình kỹ càng lắm. Bạn nên đi vào chiều chủ nhật ấy vì vắng lắm tha hồ hỏi Bsĩ mà không phải chờ đợi gì, chứ đừng đi vào buổi sáng, phải chờ dài cổ đấy.

In_con thích bài này.
  3. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Bạn cũng có thể khám B.S Cường ở Bệnh viện Đại học Y Hà Nội vào sáng thứ 6. Đi thật sớm, từ 5h30-6h để đặt chỗ, lấy số thì khoảng 8h là đến lượt.

In_con thích bài này.
  4. meBup

meBup Thành viên tích cực

Số ĐT phòng khám BS C: 2160567, bây giờ thêm đầu mấy mình chả biết. Bác này chỉ SA tuần 12, 22, 32 thôi. Có thể đặt chỗ trước qua ĐT đấy (vài ba hôm nhé), nhưng đến lúc phát số thì đúng như saplamme nói. Cũng phải chờ lâu lắm!

In_con thích bài này.
  5. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Có thể điện thoại đến Bệnh viện đại học y đặt chỗ cũng đc, k nhất thiết phải đến sớm đâu

In_con thích bài này.
  6. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

cám ơn các mẹ nhé! em sẽ đến mấy đ/c mà các mẹ giới thiệu xem sao, nói là sợ đông thôi chứ ở đâu tốt mà được nhiều người tín nhiệm thì mình theo cho yên tâm phải ko các mẹ?

7. feelingyes

feelingyes Thành viên mới

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=5571

Các bạn nên tham khảo thông tin 2 chiều, mình cũng nghe nhiều người nói bác sĩ này giỏi nhưng cũng nghe không ít nhưng bad comment về bác sĩ này

Link trên gửi các bạn tham khảo

thân!

Sửa lần cuối: 15/8/2009
  8. dinga

dinga Thành viên mới

Chào mọi người, mình vừa đi khám chỗ ông Cường hôm thứ năm vừa rồi, nói chung ấn tượng tốt. Minh chia sẻ kinh nghiệm:

- Đăng ký: qua điện thoại sẽ được ưu tiên, nhưng các mẹ cần đăng ký trước ít nhất là 02 tuần và được đảm bảo có trong danh sách. còn các mẹ ghi số vào sáng sớm sẽ được xếp số sau, và có khi không đến số vì d sách điện thoại nhiều, như trường hợp bạn mình cùng đến hôm đấy.

- Lấy số: các mẹ nên tự đi lấy số vì chờ khá lâu, ngày thường là 15.00g

- Nếu mẹ nào số từ 1-7 nên chờ luôn ở phòng khám vì gọi không thấy số sẽ phải chờ lâu hơn nhiều.

Mặc dù Bsi Cường thông báo khám từ 17.15g nhưng thực tế tùy hôm, như hôm khám của mình Bsĩ về lúc 14.15 nên 14.30 đã bắt đầu rồi.

Mình nghĩ chì khám những tuần quan trọng 12, 22, 32 nên cố tẹo vì bé yêu cũng không sao.

chúc các mẹ thành công

9. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Em đến 12 Tôn Thấp nhiệp vào các buổi trong ngày từ 5h đến 8h là Bác Cường nghỉ.Thứ 7 và chủ nhật làm cả ngày.Em chụi khó đến sớm từ từ 4 h lấy số rồi ngồi chờ đến 5h nhé.Hơi vất vả nhưng vì nghé yêu em cố lên.Hoặc em đặt lịch mấy hôm nữa đến cũng được

10. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

Đến bs Tuấn thì mình chưa đến bao h. Nhưng bs Cường thì bạn phải chuẩn bị tâm lý là chờ khoảng vài tiếng. Trước đây mình mỗi lần siêu âm thì đến lấy số tầm 3 rưỡi ,4h (không nhớ rõ nữa vì 2 năm rồi :) ) Nhưng khoảng 8h mới đến lượt siêu âm. Chưa kể bs còn nói nhiều điều mà nếu yếu thần kinh là choáng đấy. Vì mình chứng kiến mà. May mà mình mấy lần đến , lần nào cũng yên ổn ra về :)

11. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

Em bây giờ thì mới sang tuần 18,mà như các bác nói thì ớ đó b.sĩ Cường thường nhận s.âm tuần thứ 12, 22, 32 thôi, em suốt ruột lắm chỉ muốn đi ngay xem con mình thế nào,vì dạo này bé nhà em bắt đầu biết "máy" rồi các bác ạ,(làm mẹ nó đêm thường hay mất ngủ).thế theo các bác em đã nên đi chưa hay cố chờ đến 22tuần nhi?vì nghe nói s.âm nhiều cũng kô tốt cho bé.

thanks,các bác nhiều vì những điều chỉ giáo hữu ích.

12. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

cac me ơi em vùa đi s.âm chổ bác sĩ Cướng về đây,5h30 đến 8h tối mới đến lượt, sao ma ông bac sĩ này khó tính thế chứ, ai khám xong ra cung keu như vạy...cú đến lượt là vào khám thôi,kô đươc hỏi gì ca,có hỏi cũng kô nói nên tôt nhất kô hỏi gì...trả bít tài giỏi đến đâu nhưng thái độ như vậy ...cũng thấy chán

13. MeCuaTit

MeCuaTit Thành viên rất tích cực

ơ mình tưởng phòng khám bsi Cường ở viện C là ở 12 Điện Biên Phủ chứ nhở, mình cũng đến đấy khám lúc 12, 22 và 32 tuần mà.

14. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

E ơi 3 mốc quan trọng trong s.a là 12,22,32
    -tuần 12: (siêu âm fát hiện dị tật sớm,chủ yếu bệnh Down,dị tật ống thần kinh..)nó chính xác nhất ở tuần thứ 12 đó,sớm hay muộn khả năng phát hiện k chính xác.
    -tuần 22: (kiểm tra thai nhi phát triển thế nào..tim,phổi...)
    -tuần 32 : (kiểm tra dị tật phát sinh muộn)có trường hợp 8 tháng mới có dị tật e nhé chiếm khoảng 30%
    Vậy bs Cuờng hay ở đâu cũng chỉ s.â 3 mốc này thôi còn các tháng khác k quan trọng,nếu e thích s.â thêm cũng k hề j .Chưa có tài liệu nào chứng minh là s.â nhiều có hại.C còn siêu âm liên tục vì thai đạp khỏe quá,ngã cầu thang..ấy chứ..đừng quá lo nhé;)

15. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

đúng là chưa đi thì chưa biết, đi về rồi thì mới hay nhỉ :D đã có rất nhiều mẹ lên tiếng vì bsi Cường này rồi đó bạn ạ .

16. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

đúng đấy mẹ nó ah! chi những mốc quan trọng la 12,22 32 thì nên s.âm chỗ bác Cường thôi. còn bt đi s.âm ngoài cũng được...hôm qua em là mốc 22 nên mới lên đấy.chờ dài cổ...may mà bé nhà em khỏe manh,trước khi vào kham cũng run lam.. vì mấy chị vào trước em khám xong bị b.sĩ chỉ định đi chọc ối đấy, ma thai toàn 6tháng đấy...run lắm. cái ông bác si này khen nhiều mà chê cũng nhiều...nhung có vẻ khám ki cang,cung cap đấy đủ thông số

17. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

thì đuúng là ở 12 Tôn that Thiệp ma mẹ nó