Thông tin: 10 cách kiếm tiền tại nhà

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Hải Phạm, 10/12/2010.

1. Hải Phạm

Hải Phạm Thành viên rất tích cực

Bạn không hợp với việc đến ngồi lỳ suốt 8 tiếng ở công ty nhưng lại muốn có tiền tiêu xài? Điều đó trong tầm tay của bạn. Sau đây là một số gợi ý để bạn tham khảo:

1. Mua đi bán lại đồ cổ

Việc mua và bán đồ cổ có thể trở thành một kiểu làm ăn kinh doanh có lời. Chỉ cần thêm một phòng trong nhà hoặc sử dụng ga-ra nhà bạn, chúng ta sẽ có ngay một văn phòng lịch sự. Có những người thích dành thời gian nghỉ ngơi cuối tuần để sưu tập đồ cổ và bán lại kiếm phần chênh lệch. Tất nhiên, kiến thức về đồ cổ tốt sẽ là cơ hội để bạn kiếm tiền khá dễ dàng. Nhưng để có kiến thức đó cũng không quá khó khăn vì bạn có thể dùng Internet để tìm đọc những thông tin cần thiêt. Bạn có thể tìm hàng và bán lại tại trang một trang web chuyên đồ cũ,đồ qua sử dụng như www.ahamai.com

2. Kinh doanh đồ ăn

Bạn đã từng thử làm bánh tại nhà và ăn cũng khá ngon? Đã có ai khuyên bạn rằng nên bán đồ do chính bạn làm ra chưa? Có nhiều người khởi nghiệp thành công bắt đầu việc kinh doanh đồ ăn tự làm cho những người dân địa phương. Những món ăn ngon có thể là tiền thân của một nhà hàng hay một cửa hiệu bánh sau này.

3. Cho thuê trọ (có thể kèm kinh doanh các bữa ăn)

Chỉ cần sắp xếp thêm một phòng, bạn đã có thể kiếm tiền từ những vị khách đang cần tìm chỗ ở. Tuy nhiên, cần lưu ý, các vị khách trọ không có ý thức giữ gìn bảo quản tài sản, đồ đạc như gia chủ và những người khách lạ thì thường không thể đáng tin như người thân trong gia đình.

4. Trông giữ trẻ

Ngày nay, đa phần các ông bố bà mẹ thường quá bận rộn nên không thể dành nhiều thời gian chăm lo đầy đủ 24/24 giờ cho con cái.

Tại sao bạn không nhận trông giữ trẻ cho những vị phụ huynh đó? Hãy biến ngôi nhà của bạn thành một khu vui chơi thu nhỏ với thiết bị và đồ chơi cho trẻ, hãy quan tâm các bé thật chu đáo, đó là công việc kinh doanh bổ ích và làm tăng kỹ năng chăm sóc con cái của bạn.

5. Chuyên gia máy tính và các công cụ của máy tính

Một nhân viên IT có khả năng hoặc một nhân viên thiết kế game, đồ họa, thiết kế website không nhất thiết phải làm việc tại công ty. Nếu có trình độ, bạn hoàn toàn có thể làm việc tự do, độc lập. Nếu muốn, bạn hãy nhận việc về nhà làm thay vì 8/24 giờ ngồi lỳ ở cơ quan.

6. Làm vườn

Nhà bạn có một mảnh vườn? Vậy còn chờ gì mà không khai thác nó. Nhưng chú ý, rau quả nhà bạn phải đảm bảo chất lượng, an toàn thực phẩm. Hãy nhớ rằng mọi người thích ăn rau trồng tại vườn nhà. Như thế khâu xuất xứ và chất lượng sản phẩm thường được bảo đảm tin cậy hơn.

7. Nhập khẩu và phân phối

Bạn biết có những sản phẩm mình có thể mua rẻ được từ các nước khác và bán lại với giá cao hơn ở đất nước bạn. Chúng ta có thể thuê một kho để hàng và mua những thứ bạn muốn bán lại để kiếm tiền lãi chênh lệch.

8. Trang trí nội thất

Công việc này đòi hỏi bạn phải có một chiếc điện thoại và gặp gỡ khách hàng. Nếu bạn là một người có khả năng trang trí nội thất, đây sẽ là cơ hội của bạn. Tất nhiên bạn phải có kiến thức về công việc này và kinh nghiệm làm việc. Hiện nay đã có nhiều nhân viên trang trí nội thất, kiến trúc sư làm việc tự do. Khách hàng chỉ việc gọi đến, mọi việc còn lại là sự thỏa thuận giữa khách và bạn để có một ngôi nhà, văn phòng, cửa hàng gần với mong muốn của khách nhất.

9. Thợ chụp ảnh/nhiếp ảnh gia

Cùng với chiếc máy ảnh và tài bấm máy của mình, bạn có thể chụp ảnh cho đám cưới, người mẫu, chụp ảnh chân dung các thành viên trong một gia đình, chụp ảnh các cử nhân,chụp hình bìa cho các báo,... bất cứ thứ gì cần đến một bức ảnh.

Chúng ta hoàn toàn có thể làm việc, chụp, rửa ảnh, chỉnh sửa... và kinh doanh tại nhà.

10. May vá, sửa chữa quần áo, túi, giày dép, sửa chữa đồ đạc

Hãy làm cho trang phục vừa vặn và đẹp hơn trong mắt khách hàng. Hãy giúp cho các món đồ hỏng hóc trở lại nguyên vẹn. Hãy coi đây như một dịch vụ rất hữu ích. Và đương nhiên, bạn sẽ kiếm được tiền từ nó.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hải Phạm
    Đang tải...

2. bigbird1920

bigbird1920 Thành viên tập sự

Ðề: 10 cách kiếm tiền tại nhà

Giả sử tôi mới xây dựng gia đình còn ít tuổi, chưa có nhiều tiền và vẫn ở nhà thuê.
    Mong bạn cho tôi một lời khuyên!

Befree thích bài này.
  3. 0902197444

0902197444 Thành viên sắp chính thức

Đi thuê nhà là 1 thiệt thòi lớn rồi, nếu làm giờ hành chính thì chăc chỉ có cách bán ngô nướng buổi tối

Befree thích bài này.
  4. MeNa08

MeNa08 Bắt đầu tích cực

úi, bán ngô hay bán ốc buổi tối lãi lắm đấy nhé hihih.............

BefreeShop_bebu thích.
  5. mevabe79

mevabe79 Thành viên đạt chuẩn

kinh doanh bán hàng trên mạng bạn thấy sao? mình đang dự định là nó đó

BefreeShop_bebu thích.
  6. VÔ THƯỜNG

VÔ THƯỜNG Thành viên chính thức

Làm việc online thì sao ? có mẹ nào đã từng làm chưa ?

Befree thích bài này.
  7. emga

emga Bắt đầu tích cực

mình làm thêm online đây..1 thứ 1 tí cũng đủ tiền đóng học, nhưng vẫn pải xin thêm bố mẹ :)

tieulingBefree thích.
  8. vy's mama

vy's mama Bắt đầu tích cực

me nó làm gì cho em theo với, em đang ở nhà làm osin cho chồng con thôi, mong mẹ nó chỉ bảo thêm,cảm ơn mẹ nó trước,

9. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Bạn tớ sau khi sinh cũng mua bán online, đại khái cũng có đồng vô đồng ra, hihi

Befree thích bài này.
  10. thongtanxatre

thongtanxatre Thành viên mới

Chào các mẹ, bây giờ có rất nhiều các việc kiếm được tiền, và nhiều tiền mà cần số vốn rất ít hoặc không cần vốn. Thứ cần duy nhất ở các mẹ là cần có sự kiên trì và tin tưởng vào các công việc mình làm sẽ tạo ra thu nhập cho mình và thành công.
    Thongtanxatre có thể kể cho các mẹ 1 vài các công việc tạo thu nhập khác tại gia đình là:
    1. Kinh doanh trên mạng, đơn thuần chỉ là mua bán trên mạng, đây thực sự là 1 thị trường rất tiềm năng, các mẹ chỉ cần bỏ thời gian tìm hiểu các sản phẩm và chọn cho mình 1 sản phẩm mình thích nhất hoặc tự làm là có thể bắt đầu kinh doanh trên mạng được rồi. Cái này thì các mẹ cần chút vốn bỏ ra ban đầu để mua các sản phẩm và bắt đầu kinh doanh.
    2. Kiếm tiền từ internet, các mẹ chỉ cần có hiểu biết về internet và 1 chút vốn liếng tiếng anh là có thể làm được rồi. Thongtanxatre đang nghiên cứu chuyên sâu về lĩnh vực này, hiện tại thongtanxatre cũng đã tạo được thu nhập kha khá từ lĩnh vực này rồi. :D
    3. Kinh doanh đa cấp. Đây thực sự là 1 ngành kinh doanh cực kỳ tiên tiến và phát triển ở nước ngoài, chỉ tiếc là nó đã bị biến chất khi về Việt Nam. Kinh doanh đa cấp các mẹ vừa được dùng sản phẩm tốt và việc cần làm chỉ là đi giới thiệu các sản phẩm đó cho người thân của mình sử dụng cùng thôi.
    Thongtanxatre liệt kê một số các phương pháp kiếm tiền mà thongtanxatre đang làm và có những thu nhập nhất định từ nó. Hy vọng các mẹ thấy bổ ích. Chúc các mẹ thành công trong công việc làm giàu.:D

11. Nhim con xinh

Nhim con xinh Thành viên mới

Mình hỏi ngoài đề tài một chút, mẹ nào biết thì trả lời giùm mình với:
    Mình muốn mở một topic mới về bán hàng trên Web làm cha mẹ chẳng hạn, mà không biết mở như thế nào cả. Híc híc. Chỉ dùm mình với

Befree thích bài này.
  12. billvanghe

billvanghe Thành viên kỳ cựu

Cám ơn về bài viết hữu ích, mình sẽ chọn ra một hình thức phù hợp để kiếm thêm tiền sữa cho bé!

Befree thích bài này.
  13. chuotcontime

chuotcontime

Có nhiều cách kiếm xiền:
    - Nếu là giáo viên: Có thể nhận dạy kèm tại nhà.
    - Nếu là kế toán: Nhận làm báo cáo thuế tại nhà.
    - Nghề khác: Có thể bán hàng online.

Befree thích bài này.
  14. chuotcontime

chuotcontime

Bạn đọc những thông tin này, rất hữu ích cho bạn nhé:
    http://www.lamchame.com/forum/forumdisplay.php?18-QUY-ĐỊNH-HƯỚNG-DẪN-HỖ-TRỢ

Befree thích bài này.
  15. linhhoanguyen86

linhhoanguyen86 Thành viên tập sự

Chào bạn!
    Mình có việc này cũng kiếm tiền online được đây, bạn nghiên cứu nhé.
    Bạn vào 2 địa chỉ này để tìm hiểu về sản phẩm du lịch của công ty : www.lgnweeks.comwww.linhhoa.lgnprosperity.com và vào đường link sau để tham khảo thêm về cơ hội kinh doanh của công ty:Vừa du lịch, vừa kiếm được tiền.
    http://ifile.it/7zdcosw/LGN_Presentation.ppt .

Có gì chưa rõ thì gửi thư cho mình nhé.
    ĐT: 0936943899; email: lanhoanguyen9@gmail.com

Befree thích bài này.
  16. tienvanhauvan

tienvanhauvan Banned

cái này copy ở đâu chứ đâu có đùng ở VN đâu

Befree thích bài này.
  17. tienvanhauvan

tienvanhauvan Banned

mẹ nào mà muốn tư vấn kinh doanh thì qua mình nhé

18. ngoclan_mecubin

ngoclan_mecubin Thành viên tập sự

nói chung chung quá làm sao thực hiện được. có thể chỉ chi tiết về 1,2 sản phẩm được ko? thanks!!

Befree thích bài này.
  19. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

thanks chủ top
    vì hoàn cảnh, m cũng phải vừa ở nhà vừa kd ..nhưng m vui lắm, có khách, có bạn, có chút tiền ăn quà sáng...

Befree thích bài này.
  20. lotus.hanoi

lotus.hanoi Thành viên rất tích cực

Em cũng muốn vừa làm vừa kinh doanh online thêm lắm ạ! Mà thấy cũng khó khăn vì thời gian ko nhiều!

Befree thích bài này.