Cần giúp: giup tre khong bi sot moc rang bang la he?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Be Trang Anh, 25/5/2009.

1. Be Trang Anh

Be Trang Anh Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Em nghe thấy có người mách lấy nước lá hẹ rơ vào lợi của trẻ dưới 3 tháng 10 ngày thì trẻ không bị sốt khi mọc răng. Không biết có đúng không? Em chỉ sợ làm vậy bé đau bụng thì chết. Có mẹ nào biết chỉ cho em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Be Trang Anh
    Đang tải...

2. Mekutom

Mekutom Miloxink!

Me no lay mot jt tuy cua con lon ay.hap chjn roj boj vao loi cho con.khj moc rang se ko bj sot

3. Bin Thoi

Bin Thoi Thành viên tập sự

Chào các mẹ !
    Con em 7.5 tháng tuổi. Mọi người nhìn cháu bảo cháu bi bệnh đao . Xin cho em biết thêm thông tin

4. menamthaoanh

menamthaoanh Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ!
    Em nghe thấy có người mách lấy nước lá hẹ rơ vào lợi của trẻ dưới 3 tháng 10 ngày thì trẻ không bị sốt khi mọc răng. Không biết có đúng không? Em chỉ sợ làm vậy bé đau bụng thì chết. Có mẹ nào biết chỉ cho em với.

Cũng tùy bé thôi. Con lớn của mình không dùng lá hẹ nhưng cũng không sao cả thậm chí bé mọc răng mẹ cũng không biết vì không có triệu chứng gì. Đến bé thứ 2 đúng 100 ngày mình chấm nước lá hẹ hấp vào lợi cho bé để xem có gì khác không, kết quả bé mọc 2 răng mà mẹ vẫn không biết (mẹ đoảng thật). Mình nghĩ lá hẹ hấp thì không vấn đề gì đâu. Bạn cứ thử xem, mọi người còn cho bé uống nước hẹ sống để trị ho mà.

5. Ngo Huyen

Ngo Huyen Thành viên tập sự

Em cũng ko biết làm vậy có đúng ko nữa , hôm bé nhà em đúng 3 tháng 10 ngày bà ngoại bé lấy 7 cọng hẹ giã lấy nước rơ lưỡi cho bé rồi , ko thấy bé bị đau bụng gì cả , nhưng đến nay em cũng chưa biết có hiệu nghiệm ko vì bé nhà em chưa mọc răng. :D

6. Bibi Hoai Anh

Bibi Hoai Anh Thành viên rất tích cực

Mình thì không lấy 7 cọng hẹ như bạn mà đi mua cả 1 nắm hẹ, rồi giã ra bôi vào lợi cho con. Chẳng hấp chín gì mà bôi vào lợi của con luôn. Vậy mà cũng chẳng thấy đau bụng gì cả. Còn Cún nhà mình bây giờ đã nhú nhú được 2 cái răng rồi.