Be so sinh cua toi da khong di i 3 ngay roi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi vanhop, 12/1/2005.

1. vanhop

vanhop Thành viên tập sự

Cac ban oi,
    Con toi vua sinh duoc 1 tuan. May ngay dau ngay nao chau cung di i ra phan xu nhung 3 ngay nay khong thay chau di i ma chi di dai va thinh thoang co danh thoi. Toi dang lo khong biet nhu the co gi dang lo ngai khong. Ban nao biet giup toi voi.
    Cam on cac ban nhieu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vanhop
    Đang tải...

2. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Thường bé sơ sinh xì xoẹt nhiều lần trong ngày, tuy nhiên cũng có những bé 5-7 ngày mới đi một lần. Bạn đùng vội lo lắng quá. Cái quan trọng là phân của bé tốt là OK (cái này thì phải nhìn, sờ, ngửi...).
    Bé của bạn bú mẹ hoàn toàn hay bú cả sữa ngoài? Nếu bé bú mẹ hoàn toàn thì mình biết là ko nghiêm trọng lắm đâu.
    Bạn nên ăn đồ mát (rau luộc, trái cây..), uống nhiều nước (vd: nước đỗ đen ko đường..),,như thế sữa của bạn sẽ mát và em bé sẽ đỡ bón hơn đấy.
    Ngoài ra, sáng ra bạn xoa nhẹ vùng bụng cho bé như 1 cách để massage, bé sẽ bớt đầy hơi, bụng sẽ dễ chịu...
    Nếu thấy bé ị mà phải rặn...bạn chớ nên dùng thuốc thụt nhé, hãy lấy đầu cọng hành nhúng vào dầu ăn rồi xoay xoay ngay chỗ hậu môn, giúp kích thích đi cầu...
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé. Mong tin bạn.

3. vanhop

vanhop Thành viên tập sự

cam on ban nhoc ty

Cam on ban, toi da dung cong hanh thi chau cho toi 1 bai rat to:). phan binh thuong, chau nha toi dung sua me, nen theo cach chi dan cua ban toi rat an tam. mot lan nua cam on ban rat nhieu.VH

4. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ bạn không nên quá lo lắng bé nhà mình cũng thế mấy ngày đầu đi 3-4 lần lần đó mình có con đầu lòng nên khiếp sợ nhưng sau lại ngừng mấy ngày không đi rồi lại đi lại bình thường nói chung tùy theo bé có thất thường xíu nhưng không sao ạ.