Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 26
    Click:

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 14 lần trong 13 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    0

Default Đang mang thai có nên dùng kem dưỡng da ko?

Mùa đông da mặt mình rất xấu. Không có kem dưỡng da thì ko ổn. Nhưng mình mới mang thai được hơn 1 tháng. Nghe nói giai đoạn này rất nhạy cảm. Mình rất băn khoăn ko biết có nên sử dụng kem dưỡng da ko. Và ko biết sử dụng có bị ảnh hưởng đến baby ko? Các mẹ cho mình lời khuyên với nhé!

Các đề tài tương tự:

2. Người dưới đây đã cám ơn me be mi va mon về bài viết hữu ích:

thu phuong3110 (01-16-2010)

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 19 lần trong 16 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trước đây mình có hỏi các mẹ về vấn đề này nhưng cũng có nhiều ý kiến lắm.Có mẹ bảo hại cho thai nhỉ nhưng cũng có mẹ bảo chẳng ảnh hưởng gì cả bạn ạ.Thực tế thì mình cũng gặp người trang điểm từ ngày có bầu đến ngày sinh nhưng em bé cũng ko anh hưởng gì.Xong thoe mình thì làm tóc (uốn,nhuộm,ép) thì ảnh hưởng nhiều tới em bé thôi chứ thỉnh thoảng có việc trang điểm một chút hoặc dưỡng da một chút thì vấn ok mà.Tuy nhiên đồ trang điểm và đồ dưỡng da phải bảo đảm là hàng tốt, và nếu dùng một số loại dưỡng da dành cho em bé thì càng yên tâm.

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 8 lần trong 8 bài
    Điểm đánh giá
    0

Quan trọng sản phẩm đó chiết xuất từ thiên nhiên thì ko sao cả. Nhưng trong thời gian mang thai có thể da sẽ thay đổi tính chất (có thể nhờn hơn hay khô hơn) thì mình nên thay đổi cho phù hợp.
    Còn chăm sóc tóc thì mình thấy ko nên uốn, nhất là duỗi và nhuộm.
    Dùng kem dưỡng cho vùng bụng nên cách rốn.
    Còn lại thì ko có j mà bà bầu ko đc làm đẹp cả

Hàng nhập từ Mỹ dành cho bé yêu!
    www.lunibaby.com

5. Người dưới đây đã cám ơn Luni.baby về bài viết hữu ích:

ikily (05-29-2012)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình thấy bảo ko nên dùng kem dưỡng da hay mỹ phẩm là do sợ trong quá trình mang thai, khi thay đổi sắc tố da sẽ sần sùi và xấu đi nên các mẹ dùng mỹ phẩm để làm da đẹp hơn, điều này ko tốt. Còn nếu da bình thường thì vẫn dùng được.

Click:

Cám ơn
    171
    Được cám ơn 142 lần trong 67 bài
    Điểm đánh giá
    0

Quan điểm của nhà tớ là mình chỉ kiêng phẫu thuật thẩm mỹ thôi. còn các loại chăm sóc sắc đẹp thông dụng khác thì vẫn chẳng sao cả. Có bầu càng phải đẹp hơn ngày thường. Cả đời đẻ được có vài đứa nên tranh thủ tận dụng vóc dáng này để trưng diện và tự hào với thiên hạ chứ nhỉ

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Click:

Cám ơn
    230
    Được cám ơn 92 lần trong 72 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Theo mình ko nên dùng bất kỳ hóa chất nào trong thời kỳ mang thai nhất là 3 tháng đầu. Bất kỳ loại kem nào cũng đều có hóa chất có ai kiểm nghiệm và khẳng định ko hại cho em bé đâu. Kem bôi da thẩm thấu vào người và thận phải lọc bỏ để loại trừ chất dư thừa ra khỏi cơ thể. Tốt nhất theo mình bạn ko nên bôi kem trong 3 tháng đầu để an toàn cho bé. Bạn có thể thay thế bằng bôi mật ong, đắp hoa quả, sữa chua...v.v... có nhiều cách thay thế hóa chất mà da vẫn đẹp và yên tâm an toàn cho con.

Q-INTERIONS - CÔNG TY NỘI THẤT CAO CẤP - 91 LÝ THƯỜNG KIỆT
    http://qnoithat.com/

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

việc châm sóc da khi mang bầu là việc luôn cần thiết chị ah ..tại sao mang thai lại để mình xấu xí đi chứ...theo em thì việc châm sóc da bằng kem dưỡng da không hại gì đến baby đâu (vì em đã từng được bác sỉ tư vấn rùi hihihi bác sỉ còn mách với em nếu sợ sau khi sanh da vùng bụng xấu đi có nhiều nếp nhăn và nứt có thể thoa sữa dưỡng thể trước khi đi ngủ)nhưng chỉ nên làm vừa thui chị nhé đừng nên lạm dụng quá như nhuộn tóc uống tóc vì khi chị nhuộn hay uống sẻ híc phải mùi hôi mà mùi hôi này có thể gây ung thư cho baby sơn móng tay cũng vậy mùi thuốc rữa sẻ có hại cho bé đấy....còn các loại kem dưỡng da hay sữa dưỡng thể điều có mùi nhẹ nhàng thanh khiết chứ không nặng như các thứ ấy nên chị yên tâm..đôi khi những mùi hương đóa giúp chị đi vào giấc ngủ dể dàng hơn thoải mái hơn
    http://www.nutifood.com.vn/Default.a...&intDocId=3479

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Các mẹ sành điệu nào có quan tâm đên tẩy trang hàng hiệu Clinique thì em để lại gía rẻ
    Clinique -Take the day off ,thể tích 200ml, e mơii mua nhưng dùng đươc 1,2 lần mà bầu bí mẹ chồng khuyên nên e ko dùng nữa

Giá mơí mua 600k ( các mẹ có thể tham khảo giá thực ở Parkson hoặc Vincom tower or Clinique ở Lê Thái Tổ, lọ còn đầy nguyên. Giờ e để lại cho các mẹ 450k.

Liên hê Phương 098.999.2616.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhìn thấy Clinique mình lại thấy tiếc tiền chứ. Mình vừa cuối tháng 10 mua một bộ dưỡng mắt, xà bông rửa mặt, tinh chất dưỡng mặt, tẩy da chết, kem dưỡng trắng da, phấn phủ của Cli, đến tháng 11 có bầu. Dùng thì sợ mà không dùng thì tiếc, cuối cùng tặng mỗi người 1 lọ vì để đến khi sinh bé xong thì cũng hết date.

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hạn sử dụng 3 năm cơ mà mẹ nó.^^

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ