Khác: Đang mang thai có nên dùng kem dưỡng da ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me be mi va mon, 15/1/2010.

1. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Ðề: Đang mang thai có nên dùng kem dưỡng da ko?

Nếu mà da bị khô nẻ thì chị có thể dùng kem dưỡng da của em bé cũng tốt mà không sợ hại chị ạ!

Đang tải...

2. boga_mevit

boga_mevit Thành viên tích cực

e nghĩ da chị nào dễ bị kích ứng, dị ứng thì ko nên dùng mỹ phẩm, kem dưỡng da trong quá trình thai kỳ vì da dẻ thời kỳ này rất dễ mẫn cảm, ko thì các chị test ở dưới cánh tay trc khi sử dụng. Tốt nhất nếu có dùng thì nên xài mỹ phẩm chiết xuất từ thiên nhiên, thậm chí dưa leo, mật ong, lòng trắng trứng, bơ và các loại hoa quả đắp mặt cũng đỡ gây hại hơn cho mẹ và bé. Son thì chỉ nên dùng son dưỡng thôi, son màu làm gì có loại nào ko có chì đâu, cái này ăn uống xong son trôi vào miệng xuống bụng chỉ khổ em bé thôi. Mẹ khỏe con khỏe thì ko sao, chứ sau này xét nghiệm ra có vấn đề gì lại thấy hối tiếc, lúc ấy thì đã muộn rồi.
    Mà e ghét nhất mấy con mụ ở hàng gội đầu cứ hay leo lẻo cái mồm gạ mình nhuộm tóc, làm đầu trong khi biết thừa bà bầu ko đc tiếp xúc gần với hóa chất. Bác nào thik nail với nhuộm, hấp, ép, xoăn xít thì hạn chế hoặc tốt nhất là chịu đựng vì con cái hi sinh cái đẹp 1 tí. Thiếu gì cách để làm đẹp đâu, bà bầu bây giờ hiện đại, biết cách kết hợp quần áo bầu, ăn mặc sạch sẽ, đầu tóc gọn gàng, như thế đã hơn đứt các cụ ngày xưa rồi. Còn thực tế mà nói chị em nào mặc cảm cứ phải vin vào son phấn thì sau này chỉ khổ 2 mẹ con thôi. Bản chất make up nhiều quá cũng khiến da nhanh lão hóa, chảy xệ và xám xịt hơn những ng ít sử dụng hóa chất.
    E thì e chỉ lo các vết rạn ở bụng, mông, đùi thôi. Có bôi kem dưỡng cho vùng này nhưng chỉ hết ngứa chứ chẳng thể nào giảm tốc độ lan truyền của các vết rạn đó đc. Có lẽ là do cơ địa của từng ng...haizzz

3. Asillabum

Asillabum Thành viên rất tích cực

Nếu có thể thì mình nghĩ là không dùng gì cả, vì ít nhiều mỹ phẩm đều có tí hóa chất, ngấm vào da, vào máu và vào cơ thể. Nhưng nếu cần thiết, bạn bắt đầu từ mỹ phẩm thiên nhiên, ví dụ mật ong, trứng, dưa chuột... Làm mát da với dưa chuột rất thích. Nếu vẫn chưa ổn thì hãy nghĩ tới những mỹ phẩm chiết xuất từ thiên nhiên. Hạn chế dùng hóa mỹ phẩm và những sản phẩm có khả năng ngấm hóa chất sâu như nhuộm, hấp, uốn tóc...

4. Lan_Nguyen

Lan_Nguyen Đủ quyền lập Họ

Nếu các mẹ có bầu thì lên chọn loại sản phẩm nào không có hóa chất bảo quản và các hóa chất ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ và của bé thì sẽ rất an toàn mà lại có một làn da đẹp như mong muốn!

5. coihdt

coihdt Bắt đầu nổi tiếng

Thôi chết hôm nay mới tìm hiểu đến vấn đề này, em có bầu mới được 3 tuần mà đang dùng L'oreal chống lão hóa ngày và đêm ( 1 loai này thôi ko dùng gì khác nữa) không biết có ảnh hưởng gì ko các mẹ nhỉ? tự dưng thấy lo quá...:(

6. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Trong thời gian mang thai rất cần thiết phải chăm sóc da mặt, nhiều trường hợp da của người mẹ xấu đi rõ rệt, khô và sạm đi. Đây chính là thời gian nên dùng kem dưỡng da để bù nước và giữ độ ẩm cho da.