Khác: Đang mang thai có nên dùng kem dưỡng da ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me be mi va mon, 15/1/2010.

1. me be mi va mon

me be mi va mon Thành viên chính thức

Mùa đông da mặt mình rất xấu. Không có kem dưỡng da thì ko ổn. Nhưng mình mới mang thai được hơn 1 tháng. Nghe nói giai đoạn này rất nhạy cảm. Mình rất băn khoăn ko biết có nên sử dụng kem dưỡng da ko. Và ko biết sử dụng có bị ảnh hưởng đến baby ko? Các mẹ cho mình lời khuyên với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me be mi va mon
    Đang tải...

2. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Trước đây mình có hỏi các mẹ về vấn đề này nhưng cũng có nhiều ý kiến lắm.Có mẹ bảo hại cho thai nhỉ nhưng cũng có mẹ bảo chẳng ảnh hưởng gì cả bạn ạ.Thực tế thì mình cũng gặp người trang điểm từ ngày có bầu đến ngày sinh nhưng em bé cũng ko anh hưởng gì.Xong thoe mình thì làm tóc (uốn,nhuộm,ép) thì ảnh hưởng nhiều tới em bé thôi chứ thỉnh thoảng có việc trang điểm một chút hoặc dưỡng da một chút thì vấn ok mà.Tuy nhiên đồ trang điểm và đồ dưỡng da phải bảo đảm là hàng tốt, và nếu dùng một số loại dưỡng da dành cho em bé thì càng yên tâm.

3. Luni.baby

Luni.baby Thành viên chính thức

Quan trọng sản phẩm đó chiết xuất từ thiên nhiên thì ko sao cả. Nhưng trong thời gian mang thai có thể da sẽ thay đổi tính chất (có thể nhờn hơn hay khô hơn) thì mình nên thay đổi cho phù hợp.
    Còn chăm sóc tóc thì mình thấy ko nên uốn, nhất là duỗi và nhuộm.
    Dùng kem dưỡng cho vùng bụng nên cách rốn.
    Còn lại thì ko có j mà bà bầu ko đc làm đẹp cả;););)

ikily thích bài này.
  4. Mẹ Bimxi

Mẹ Bimxi Thành viên tập sự

Mình thấy bảo ko nên dùng kem dưỡng da hay mỹ phẩm là do sợ trong quá trình mang thai, khi thay đổi sắc tố da sẽ sần sùi và xấu đi nên các mẹ dùng mỹ phẩm để làm da đẹp hơn, điều này ko tốt. Còn nếu da bình thường thì vẫn dùng được.

5. chuotdo

chuotdo Bắt đầu tích cực

Quan điểm của nhà tớ là mình chỉ kiêng phẫu thuật thẩm mỹ thôi. còn các loại chăm sóc sắc đẹp thông dụng khác thì vẫn chẳng sao cả. Có bầu càng phải đẹp hơn ngày thường. Cả đời đẻ được có vài đứa nên tranh thủ tận dụng vóc dáng này để trưng diện và tự hào với thiên hạ chứ nhỉ

6. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Theo mình ko nên dùng bất kỳ hóa chất nào trong thời kỳ mang thai nhất là 3 tháng đầu. Bất kỳ loại kem nào cũng đều có hóa chất có ai kiểm nghiệm và khẳng định ko hại cho em bé đâu. Kem bôi da thẩm thấu vào người và thận phải lọc bỏ để loại trừ chất dư thừa ra khỏi cơ thể. Tốt nhất theo mình bạn ko nên bôi kem trong 3 tháng đầu để an toàn cho bé. Bạn có thể thay thế bằng bôi mật ong, đắp hoa quả, sữa chua...v.v... có nhiều cách thay thế hóa chất mà da vẫn đẹp và yên tâm an toàn cho con.

7. conangbapcai

conangbapcai Thành viên tập sự

việc châm sóc da khi mang bầu là việc luôn cần thiết chị ah ..tại sao mang thai lại để mình xấu xí đi chứ...theo em thì việc châm sóc da bằng kem dưỡng da không hại gì đến baby đâu (vì em đã từng được bác sỉ tư vấn rùi hihihi bác sỉ còn mách với em nếu sợ sau khi sanh da vùng bụng xấu đi có nhiều nếp nhăn và nứt có thể thoa sữa dưỡng thể trước khi đi ngủ)nhưng chỉ nên làm vừa thui chị nhé đừng nên lạm dụng quá như nhuộn tóc uống tóc vì khi chị nhuộn hay uống sẻ híc phải mùi hôi mà mùi hôi này có thể gây ung thư cho baby sơn móng tay cũng vậy mùi thuốc rữa sẻ có hại cho bé đấy....còn các loại kem dưỡng da hay sữa dưỡng thể điều có mùi nhẹ nhàng thanh khiết chứ không nặng như các thứ ấy nên chị yên tâm..đôi khi những mùi hương đóa giúp chị đi vào giấc ngủ dể dàng hơn thoải mái hơn
    http://www.nutifood.com.vn/Default....dcrumb=618&action=docdetailview&intDocId=3479

8. mecunbong09

mecunbong09 Thành viên chính thức

Các mẹ sành điệu nào có quan tâm đên tẩy trang hàng hiệu Clinique thì em để lại gía rẻ
    Clinique -Take the day off ,thể tích 200ml, e mơii mua nhưng dùng đươc 1,2 lần mà bầu bí mẹ chồng khuyên nên e ko dùng nữa

Giá mơí mua 600k ( các mẹ có thể tham khảo giá thực ở Parkson hoặc Vincom tower or Clinique ở Lê Thái Tổ, lọ còn đầy nguyên. Giờ e để lại cho các mẹ 450k.

Liên hê Phương 098.999.2616.

9. susuzozo

susuzozo susuzozo

Nhìn thấy Clinique mình lại thấy tiếc tiền chứ. Mình vừa cuối tháng 10 mua một bộ dưỡng mắt, xà bông rửa mặt, tinh chất dưỡng mặt, tẩy da chết, kem dưỡng trắng da, phấn phủ của Cli, đến tháng 11 có bầu. Dùng thì sợ mà không dùng thì tiếc, cuối cùng tặng mỗi người 1 lọ vì để đến khi sinh bé xong thì cũng hết date.

10. mecunbong09

mecunbong09 Thành viên chính thức

Hạn sử dụng 3 năm cơ mà mẹ nó.^^

11. Chút chít

Chút chít Bắt đầu nổi tiếng

Các loại mỹ phẩm đều có hóa chất, ko tốt trong thời gian thai kỳ. Theo mình để dưỡng da bạn nên dùng các sản phẩm tự nhiên như là mặt nạ dưa leo, sữa chua, mật ong........Cẩn tắc vô áy náy bạn ạ.

12. january

january Thành viên chính thức

Ðề: Đang mang thai có nên dùng kem dưỡng da ko?

Em cũng đang quan tâm đến vđ này đây. Mùa đông da em hay nứt nẻ lắm, nhất là da chân và da tay. hixxx... ko bôi ko được... nhưng mà đọc cái topic này thấy hoang mang quá! Thôi, tốt nhất là stop, xấu cũng được.

13. lamlun

lamlun Trồng cây gây rừng ...

Mẹ này hay nhỉ. Xấu là xấu thế nào :p Bôi ngoài thì chỉ sợ dị ứng thôi, bôi ít và chọn sản phẩm tốt và uy tín thì ko sao:

1. Kem dưỡng da thì có nhiều chất lắm, bôi ít ít thì ko lo, bôi cả người thì cẩn thận, ặc ặc. Chỉ sợ dị ứng hoặc mẫn cảm thì khổ cả mẹ lẫn con. Cẩn thận vẫn hơn.
    2. Đắp mặt nạ hoa quả -> ok, càng đẹp, cơ mà ứ đắp cả ng được, hehe.
    3. Mùa đông da nứt nẻ, an toàn thì cứ dùng vaselin hoặc lanolin (sáp lông cừu, thành phần gần giống mô mỡ của chị em) là ngon, ko sợ gì cả.

january thích bài này.
  14. madeinrussia

madeinrussia Thành viên chính thức

Chị thử dùng kem chống nẻ Vaseline của Nga xem, rất lành, mà tốt lắm.

15. me chi chi

me chi chi Mẹ yêu uyên nhất

Da em mua này cũng hay bị nẻ lắm nên em toàn dùng kem nẻ bebe, hay hipp thoi không biết có ảnh hưởng gì không? E mang bầu tháng thứ 7 rồi.

16. ducanhsww

ducanhsww Thành viên mới

Bạn hoàn toàn có thể tin tưởng vào hiệu quả cũng như sự an toàn của sản phẩm chăm sóc da ứng dụng công nghệ sinh học Tế bào gốc của tập đoàn FPT.

17. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

mình đã có 1 bé rồi, giờ đã 5 tuôi, vẫn dùng kem dưỡng gia và trang điểm nhẹ bình thường. quan trọng dùng loại tốt thôi

18. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

ơ, phí thế. trước khi có bầu mình đã dùng clinique ,có bầu mình đi tham vấn bác sĩ và bác nói dùng kem dưỡng thì ko sao cả.miễn đó là loại tốt ,chiết xuất thiên nhiên,chia sẻ với các bạn là: nếu mỹ phẩm nói chung và kem dưỡng nói riêng mà có hương thơm nhiều thì loại đó có nhiều hóa chất và ko tốt,cho dù nó đắt. mình nhớ đã đọc đâu đó cái này,bạn nào chưa tin tưởng có thể search lại xem có phải ko? riêng mình thấy clinique dùng được ,da mịn mềm mà cái hương nhạt lắm,dùng thử sẽ biết,mình dùng suốt thời kỳ mang thai,da đẹp ai cũng khen đẹp,bảo :con này chửa mà vẫn xinh nhỉ ^^ thích lắm
    đây,tìm đc 1 web nói về mỹ phẩm cho bầu nè http://giadinh.net.vn/20100422023057746p0c1016/nhung-my-pham-bau-nen-tranh-xa.htm

Sửa lần cuối: 10/12/2010
  19. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Ko nên sử dụng son môi vì trong son môi thường có chì, ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ và bé đấy các mẹ ạ. Chỉ nên sử dụng son môi trong giai đoạn thai kỳ nếu biết chắc chắn đó là sản phẩm ko có chì.

20. menghe

menghe

Các mẹ có bầu vẫn có thể tiếp tục sử dụng các sp dưỡng da mình đang dùng từ khi chưa có bầu, ko nên dùng sp mới (sợ dị ứng thì khổ)
    Nếu trang điểm thì các mẹ dùng các sp khoáng, ko có chì, an toàn cho bà bầu

Lưu ý là các sp từ thiên nhiên vẫn có thể gây dị ứng nhé, ko phải cứ từ thiên nhiên là tốt đâu ạ