Kinh nghiệm: Em hỏi kinh nghiệm sinh ở BVPS Hà Nội, mẹ nào biết thì tư vấn em với?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi phamhuong86, 8/7/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

Ðề: Em hỏi kinh nghiệm sinh ở BVPS Hà Nội, mẹ nào biết thì tư vấn em với?

MUA Aon được thanh toán hết mn nhé, t đẻ dịch vụ, đc thanh toán từ a đến z, mn cứ vô tư đi, chỉ cần lấy đầy đủ hóa đơn bệnh án, giấy ra viện về là đc

Đang tải...

2. giadinhkien

giadinhkien Thành viên rất tích cực

hi, mìh sinh lâu rồi nên chẳng nhớ lúc đó có gì, nhưng hình như toàn dugnf đồ ở viện, chẳng dùng đồ cuả mình đâu. Mình ở cùng mọi người đến sáng thì chuyển sang phòng dịch vụ, con lúc đó nhỏ quá nên họ cho lên phòng theo dõi, sáng sau mới gặp. Mình thấy rất thoải mái, chẳng còn nhớ gì nữa. Chúc bạn sinh may mắn vui vẻ.

3. thuy_an_2012

thuy_an_2012 Thành viên mới

Các mẹ ơi cho em hỏi ở viện PSHN người ta có thụt thuốc cho mẹ trc khi sinh ko vậy? e vừa đọc vài mục thấy các mẹ bảo ko thụt. Vậy pải tự thụt ở nhà ạ? e chỉ còn 2 tuần nữa là vỡ chum ùi các mẹ cho e xin ít kinh nghiệm nhé!

4. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

khi khám mà mở rồi thì sẽ cho thụt luôn đấy mn ạ.

5. Mepiyeu

Mepiyeu Thành viên mới

E cũng tập 1 chả biết gì nghe thụt mà thấy sợ. Các mẹ có biết khi vào đẻ có được cho người nhà vào ko ạ? E đẻ mổ, chắc 1 tháng nữa vỡ chum mà mù tịt ạ

6. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Đẻ dịch vụ thì có đc vào mn ạ, còn đẻ bình thường thì 1 thân 1 mình đi đẻ thôi. Nghe thụt thì có vẻ ghê, chứ người ta bơm 1 tí thuốc vào hậu môn để buồn đi ý mà, hi hi.

7. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

t nhớ hình như là có mà mn, từ lúc ở dưới phòng khám ý

8. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

hic, trc mình cũng dky sinh ở phụ sản, có bảo hiểm y tế, mà hôm sinh đột ngột qá, lo băt taxi vào viện quên ko mang sổ bh, đến lúc ấy y tá ko chấp nhận cho dùng bh nữa, bắt pải có ngay mới đc. vc mình coi như đẻ dịch vụ haiz

9. Me_moka

Me_moka

thường thì bạn đc 37 tuần bác sĩ sẽ hướng dẫn bạn tới viện làm thủ tục xét nghiệm sàng lọc trước sinh (gồm có xét nghiệm máu và nước tiểu

- Nếu có BHYT (đã làm thủ tục chuyển) thì bạn Bạn đi sớm thì ko nên ăn sáng, vì nếu ăn sáng lượng đường trong máu sẽ tăng ->- Nếu bạn đẻ dịch vụ ở D3 _ thì sau khi có kết quả xét nghiệm bạn có thể mang kq sang tầng 3 nhà D để làm thủ tục, hình như phải nộp trước 5 triệu nếu là đẻ thường. sau khi làm thủ tục bạn sẽ đc cấp số hay gì đó để đến khi sinh bạn chỉ cần vào thẳng nhà D là đc cấp ngay phòng, và chờ sinh. số tiền bạn đã đóng tùy thuộc vào thời gian và quá trình sinh của bạnn ntn mà khi làm thủ tục ra viện ng ta sẽ trả lại (nếu thừa) hoặc bạn phải đóng thêm (nếu thiếu). (ko cần cám ơn bác sĩ vì trong tiền đóng dịch vụ có cả phần cámm ơn bác sĩ rồi_ bạn đc quyền lựa chọn người đỡ đẻ cho mình)

- Nếu bạn sinh thường ở nhà A thì mình khuyên bạn ko cần phải làm thủ tục chuyển BHYT. Khi nào bạn chuyển dạ bạn cứ tới thẳng phòng cấp cứu ở tầng 1 nhà B (kẹp 100 hoặc 200K vào quyển số khám + thẻ BHYT + CMT), sau khi làm thủ tục kiểm tra sổ mà thấy có tiền ng ta sẽ tự hỏi bạn có yêu cầu gì, khi đó thì bạn cứ bảo chị làm BH cho em ->- Với đẻ mổ (mình đã từng) thì xét nghiệm và thủ tục nhập viên như trên thôi, khi mổ bạn sẽ đc đưa sang D2, sau khi mổ xong sẽ nằm phòng hậu phẫu chừng 5h _ khi nào ng nhà xí đc phòng thì mình sẽ đc xuống, đc gặp con. Chi phí đẻ mổ thường (có BHYT) mình ko rõ là bao nhiêu nhưng mình nhớ là hồi mình đẻ xong + nằm viện 2 ngày (phòng dịch vụ) thanh toán hết 990k + cám ơn kíp mổ 1,5tr (hồi đấy nhà mình nhờ 2 lượt nên bị đội thêm 1tr nữa ->- Đẻ mổ dịch vụ thì đăng ký như đẻ thường dịch vụ nhưng hình như tiền đóng là 7tr.

Khi đi đẻ nhớ mang:

- mẹ: sổ khám, giấy tờ có liên quan đến quá trình khám, CMT, thẻ BHYT, kính râm, khăn quàng, 1 bộ quần áo dài tay, áo khoác, tất 2 - 3 đôi, quần lót giấy, bỉm người lớn (khoảng 5 cái), băng vệ sinh cho sản phụ, bông, sạc đt, tiền lẻ (10k, 20k _ nếu là đẻ thường mỗi lần làm vệ sinh đút túi hộ lý 10k, đông thì 20 hoặc 40k, - đẻ dịch vụ thì khi làm vệ sinh ko mất tiền vẫn đc êm ái, nhưng khi thay băng thì nhớ là phải đưa (đút khéo vào túi các chị ý nhá) nếu ko là dù bạn đã đi đc thì chị ý cũng sẽ giật cái miếng băng cho bạn đau đến nỗi phải tập đi lại đấy; mỗi khi các chị ý rao là chuẩn bị tắm cho bé thì đút vào giữa áo vào tã cuốn của bé 20k, như thế bé của bạn sẽ đc tắm sạch sẽ (Bin nhà mình còn đc bế vào tận giường cho mẹ);

- bé: một bộ quần áo mặc khi ra viện (ở viện mặc đồ của viện), mang thêm chăn cuốn, hoặc khăn bông to vì bé có thể ị ra chăn của viện cho, thật nhiều giấy ướt nhé (vì bé ị phân su nhiều lắm), chậu con (2 cái: 1 rửa mặt, 1 rửa đít) khi bé ị, nên pha 1 ít nước nóng rồi nhúng giấy ướt vào đó rồi lau cho bé

bimbimbap thích bài này.
  10. Bomebexiu

Bomebexiu Thành viên sắp chính thức

mn ơi, cho mình hỏi với, mn nhờ được cô ấy đặt phòng dịch vụ từ hôm đi làm HSS luôn à? ko đẻ dịch vụ mà vẫn đăng ký được phòng dịch vụ trước hả mẹ nó?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.