10moonshome VNXK update 01/12. Chỉ bán hàng XK dư xịn, mẫu độc.Update đồ thanh lý trang 4.

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi 10moonshome, 10/7/2013.

1. Anhemnghé

Anhemnghé Thành viên rất tích cực

Ðề: VNXK 10moonshome ĐẸP,ĐỘC,chỉ bán hàng xuất xịn.Có bỏ sỉ, hàng độc quyền.

Đánh dấu nhà mới nào..................

10moonshome thích bài này.
  2. nguyenphamlanngoc

nguyenphamlanngoc Thành viên rất tích cực

QA07-04. Banna Republic duo-dress

size 3 eo toi da bao nhieu mac duoc ban?

3. 10moonshome

10moonshome Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: VNXK 10moonshome ĐẸP,ĐỘC,chỉ bán hàng xuất xịn.Có bỏ sỉ, hàng độc quyền.

Tớ không save mấy tấm hình tớ chụp cậu ạ, đây là vài kiểu tớ seach google được nhé:

[​IMG][​IMG]

4. 10moonshome

Size 2 tối đa là eo 75 nha cậu :)

5. chikem31

chikem31 Thành viên tích cực

Giữ chố hàng mẹ này đẹp, độc.Lâu lắm mới thấy lên sóng hihi :)

6. vietanh12g

vietanh12g Đủ quyền lập Họ

Hic ng mẫu cũ đâu rồi chị.....
    .
    .
    .
    .l.

7. vietanh12g

Áo jacket màu xám có size m e m58 58kg vừa k c :(

8. baoblack

baoblack Bắt đầu nổi tiếng

Re: VNXK 10moonshome ĐẸP,ĐỘC,chỉ bán hàng xuất xịn.Có bỏ sỉ, hàng độc quyền.

Ơ hay cái nàng này, kg chốt cho tớ để tơs ck à?

9. 10moonshome

Để chị xem lại rồi trả lời em nha bé!

10. 10moonshome

Ðề: Re: VNXK 10moonshome ĐẸP,ĐỘC,chỉ bán hàng xuất xịn.Có bỏ sỉ, hàng độc quyền.

Nàng ui, nàng check lại pm nhé, tớ gửi pm cho nàng 2 lần rồi cơ.

Túm lại tổng thiệt hại là 1080k, giảm 5% cho khách mới còn 1020k nhé. Tớ sẽ free ship cho nàng.

11. me_bach

me_bach Thành viên nổi tiếng

Ðề: Nhà mới VNXK 10moonshome ĐẸP,ĐỘC,chỉ bán hàng xuất xịn.Có bỏ sỉ, hàng độc quyền.

Để về hỏi xã xem nhu cầu giày của hắn thế nào. Mình ưng đôi Nike quá.

12. 10moonshome

Ðề: Nhà mới VNXK 10moonshome ĐẸP,ĐỘC,chỉ bán hàng xuất xịn.Có bỏ sỉ, hàng độc quyền.

Em thanh lý một số quần áo, phụ kiện, nước hoa mua từ UK/Pháp nhé. Các mẹ lưu ý:
    _Đồ thanh lý em không nhận đổi trả bất cứ lý do gì.
    _Em không bao giờ xài đồ fake và cũng không nhận thanh lý giùm cho bạn bè nếu bạn bè em nhờ TL đồ fake.
    _Không nhận mặc cả, em để giá dưới vốn rất nhiều rồi ạ. Em không thuộc loại shopping linh tinh nên món nào em đã mua là phải rất thích em mới mua (thường thích thứ gì em phải về suy nghĩ cỡ 1 tuần, suy đi tính lại mới quyết định). Những món em thanh lý nếu không mẹ nào rước thì em để mặc/xài khi có dịp ạ.
    _Người mua trả tiền ship.

TL11-01. DKNY multi-function bag 3 triệu (hồi í em mua gần 500$ ạ). 100% da thật (da cừu mềm và mướt tay lắm chứ không phải cứng như da bò nhé).[/B] Hàng em dùng khoảng 5, 6 lần.. Dust bag đầy đủ. Trên ebay vẫn đang bán 500$ nha các mẹ.

Túi này có đặc điểm là có thể đeo kiểu boho, xách tay, hoặc gập miệng túi để đeo dài xuống vai hay đeo chéo.

TL11-02. RUELLA bag with chain 2,8 triệu (hồi í em mua 480$). 100% da thật. Phom cứng cáp rất đẹp, thích hợp cho các mẹ mê kiểu túi shouder bag với dây kim loại.

TL11-03. BOHO bag Oasis 550k (hồi í em mua gần 3tr ạ). 100% da thật (da lộn). Thích hợp cho các mẹ thích phong cách bohemian, túi cỡ đại, đựng đồ bét nhè luôn. Em dùng khoảng hơn chục lần rồi nhé, nhưng em giữ túi kĩ nên túi vẫn như mới ạ.

TL11-04. LINEA BELLE cut-out leather bag 2.8 triệu (hồi í em mua gần 8tr ạ). 100% da thật (da bê). Túi có thiết kế độc đáo với họa tiết cutout toàn bộ túi. Túi sử dụng được 2 tính năng: làm ba lô và đeo vai như shoulder bag đều được, cực tiện dụng nha.

TL10-05. DKNY quilted bag with chain 3.7 triệu (hồi í em mua gần 500$ ạ).---> Giảm còn 3.2 triệu 100% da thật (da cừu mềm và mướt tay lắm chứ không phải cứng như da bò nhé). Hàng new 100% chưa dùng lần nào (cơ mà em quăng hóa đơn đâu mất tiêu rồi). Dust bag đầy đủ. Bây giờ các mẹ tìm túi này đỏ con mắt cũng không ra mẫu DKNY này nhé, tuyệt chủng vì lúc em mua là cháy hàng + cháy màu này luôn rồi.

Em cắt tóc như con trai nên không thể đeo túi feminine thế này được, đành thanh lý chứ thích em í cực luôn :(

Túi DKNY này rất đặc biệt nên hồi đó em mới mua các mẹ nhé. DKNY hồi xưa thiết kế hay ho lắm ạ, chứ không xáo xào lại dáng túi các hãng designer như bây giờ đâu nha. Giá 500$ là túi cũng thuộc vào hàng luxury của DKNY rồi í :) Túi này đeo vai, đeo chéo hay cầm tay đều đẳng cấp ạ :D

Túi có tổng cộng 3 ngăn, 2 ngăn nhỏ được lật sang 2 bên và 1 ngăn lớn ở giữa. Màu hồng đẹp và nữ tính kinh khủng, da thật mềm mại như bơ, nói chung về design lẫn chất lượng đều toàn diện. Về công dụng thì ẻm nhỏ xinh nhưng lại rất roomy hen, bỏ được ty tỷ thứ đồ.

Có 2 dây đeo cho các mẹ thay đổi nhé (xích và dây da cùng màu).

Đây là ngăn nhỏ ở bên hông nhé:

Ngăn chính đây ạ:

Và đây là dây xích thay thế, èn en:

TL10-03. Louis Vuitton Neverfull MM Damier 15 triệu (giá khi mua là ~$1000, khoảng 21tr nhé).

Cái này em thanh lý giùm xếp em nha :D Hàng tất nhiên là authentic, mua ở store Đồng Khởi còn bill, đầy đủ dustbag.
    Xếp em có 2 cái neverfull, hay dùng cái monogam nên bây giờ chỉ giữ lại cái monogram dùng thôi, damier thì muốn thanh lý.

Tình trạng: new 99%, xách có vài lần, còn như mới. (xếp em thì giữ túi kỹ kinh khủng luôn, em chứng kiến hàng ngày hehe)
    Ai có nhu cầu em sẽ cho số đt của xếp em nhé, để xem túi tận nơi + check túi tại LV store Đồng Khởi nếu muốn chắc ăn :D.

Túi Neverfull thì các mẹ biết rồi nhé, không bao giờ lỗi mốt, không bao giờ mất giá vì speedy và neverfull là 2 chiếc túi đi vào lịch sử của LV roài. Về mặt thời trang thì khỏi bàn, còn về mặt tiện dụng thì gần như không chiếc túi nào qua mặt được Neverfull hén :)

TL10-06. Vintage KAREN MILLEN bowling bag 2.5 triệu (Túi xếp vào loại túi cổ, tuổi đời khoảng 20 năm. Em mua trên Etsy 380$ ạ, về VN cộng phụ phí các loại cũng gần 8.5tr). 100% genuine leather. Kích thước khoảng 32x22. Em mới sắm một chiếc túi cũng bowling bag nên cho em túi thân yêu này tìm chủ mới xem sao :)

Hãng designer của UK khá lâu đời, chắc khỏi quảng cáo các mẹ hén. Tình trạng túi rất mới, mới đến 90% nha (em dùng mới được có 2 lần). Dáng túi cực đẹp, đứng dáng, rất hợp với các mẹ công sở, da thì đẹp và chất lượng thôi rồi (da của túi hồi xưa bền hơn da bây giờ nhiều lắm). Kiểu quilted này không bao giờ lỗi mốt ạ. Hàng hiếm, độc, túi này đã discontinued nên các mẹ tìm không ra đâu hén. Túi cực kì rộng rãi lại nhiều ngăn ngoài nên tiện dụng lắm, để ipad, sách vở thoải mái nha các mẹ.

Hình tham khảo:

TL10-04. Dorothy Perkins Heels New 99,9%, mới xỏ đi thử trong nhà. 500k (hàng mua ở store DP bên London nha, mua mới hơn 1tr).

Rất soành điệu và fashionable luôn nhé, mặc váy đi giày này xinh thôi rồi.

TL10-01. Mango floral pants. 450k (giá tag ~1tr1). Quần floral kiểu này lãng mạn và xinh xắn cực luôn nha, nhất là mẹ nào hơi gầy và dong dỏng mặc tây lắm luôn í.
    Quần này hồi í có 2 màu mà màu fuschia như hình là xinh hơn cả, em order bị lỗi nên trùng tới 3 cái, thanh lý bớt. Em có size S & M, các mẹ lấy size nào em nhường size đó :D

TL10-02. Mango basic tee. 250k (giá tag ~700k). Áo này có cái màu ngọt ngào dễ sợ, mặc tôn da lắm ạ, mặc chung với blazer thì chất luôn. em cũng order bị lỗi nên thành ra trùng 3 cái, khổ ghê :( size XS và S ạ

TL09-06. MANGO suede pumps new 100%, mua bên Singapore. Size 36, da thật 870k (giá mua mới ~1tr9)
    Da thật (da lộn) toàn bộ. Trong lót da thật luôn nhé. Màu nude. Cao 11cm, trước cao 2cm. Đi rất êm chân. Hàng còn hộp, tag đầy đủ. Rẻ như đồ VNXK mà bảo đảm hàng mua store không lỗi tí tì ti gì :)

TL09-07. OASIS UK boots. New 100%. Size 37, da thật, hàng mua ở store Oasis 890k (giá mua mới ~2.5tr). MADE IN INDIA
    Da thật (da lộn) toàn bộ. Em mua lộn size chả hiểu sao nữa, về nhà mới để ý, đi đổi lại thì hết size hayzzz. Boots simple nhưng cực đẹp, màu tây lắm nhé. Đi bộ thì bá cháy luôn, vừa thời trang lại vừa có tính hữu dụng :D

TL08-02. ASOS lace midi dress 650k, size 6uk, hàng mới 100%, còn tag.
    Rất nhẹ nhàng và nữ tính, vải ren đắp trên nền cotton làm váy có phom đứng, ôm sát người, tôn được vẻ đẹp cơ thể một cách nhẹ nhàng.
    Giá gốc tính ra tiền Việt khoảng 2tr.

(trên hình em mẫu ưỡn ẹo kiểu gì mà nhìn thấy bụng một đống, chứ váy này che bụng hơi bị tốt nha).

TL09-08. DELTA wrap watch with Sawarovski stones 1300k (giá mua mới ~230$, cộng thêm công mua, phụ phí, ship các loại về tới VN gần 6tr huhu). Dây bằng nhung. Mặt đính đá Sawarovski xịn, cực kì sang trọng và nữ tính, đi tiệc thì nổi bật mà không cần phải "làm lố" ạ :D. --> SOLD

Còn hộp và giấy bảo hành đầy đủ.

Lý do thanh lý: tay xi cà que quá đeo không vừa. Với lại giờ em cắt tóc + ăn mặc như con trai í, đeo cái đồng hồ này chả ăn nhập vào đâu cả :D

TL09-05. LA MER wrap watch (hàng order US) new 100% 1500k (giá mua mới ~100$, cộng thêm công mua, phụ phí, ship các loại về tới VN gần 2700k). Dây bằng da thật rất mềm. Mẹ nào cổ tay tròn đeo cực đẹp luôn. --> SOLD

Hãng La Mer nổi tiếng nhất là wrap watch (loại đồng hồ quấn quanh như cái vòng tay). Bây giờ wrap watch là trend nên hầu như hãng nào cũng có loại đồng hồ này, nhưng có thể nói La Mer vẫn là hãng tiên phong về kiểu dáng cũng như chất lượng (dây da đồng hồ của La Mer là da Italy rất luxury nhé).

Đồng hồ của em dòng Oval Wrap. Màu xanh cobalt (giờ màu này đang cháy hàng rồi nha). Hồi đó em cần một cái wrap watch màu xanh, order cái này về xong thì tay bé quá đeo không đeo mặt chữ nhật được nên phải cất tủ, order mặt tròn về đeo cho vừa huhu (hình em chụp cũng phải nhờ mẹ em đeo í).

TL10-07. American West pochette 1.3 triệu (giá em mới mua 110$ nhé). New 100% chưa xài lần nào. 100% hand-tooled leather Em để giá vẫn hơi cao để mẹ nào thật sự thích thì mua, không thì em để dành dùng vì em vẫn rất yêu em í :D --> SOLD OUT

Hãng đồ da designer của Mỹ, lấy cảm hứng vintage từ miền Viễn Tây để làm nên những sản phẩm đồ da không thể tìm thấy ở bất cứ đâu. Hãng này tuy không nổi tiếng nhưng rất khác biệt nhờ những sản phẩm từ da hoàn toàn được chế tác bằng tay độc đáo. Motto của hãng là "leather for a life time", vì vậy chất lượng da của AW thuộc hàng đỉnh cao, được chọn lựa và chế tác hết sức gắt gao, da của AW có thể nói là last forever luôn ạ. Em rất thích sưu tập túi ví của hãng này vì mỗi một chiếc túi/ví là cả một tác phẩm nghệ thuật được các nghê nhân gốc da đỏ ở châu Mỹ khắc, vẽ, xử lý bằng tay (hand-tooled), lên màu bằng tay, tất cả đều bằng tay nên không có cái nào giống cái nào nha.

Em có nhiều pochette của hãng này quá nên tiễn bớt 1 em. Hãng này đặc biệt guarantee trọn đời, các mẹ có thể lên website của hãng để register sản phẩm nhé. Chiếc ví nhỏ xinh rất tiện lợi để các mẹ cầm theo đi chơi, đi uống cafe với bạn bè mà không phải lỉnh kỉnh túi má mất thời gian :D Có thể đựng ebook-reader, điện thoại và các món cần thiết khác ạ.

Các mẹ cứ để ý đến chi tiết của ví hen, da cut-out và được khắc bằng tay vô cùng tỉ mỉ. Càng nhìn, càng xài sẽ càng mê đắm :)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tiếp đến là kho túi vintage của em. Em rất thích sưu tầm đồ vintage, giờ vẫn thích sưu tầm nhưng nhu cầu đang chuyển hướng sang sưu tầm đồ vintage luxury hehe, nên em để lại vài món mà em cực cực yêu quý cho các em í về với chủ mới cũng yêu các ẻm không kém nha :)

Túi vintage của em toàn túi da, và nếu mẹ nào chơi đồ vintage thì cũng biết chất lượng da cách đây 20,30 năm bền, đẹp và tốt hơn chất liệu da bây giờ rất nhiều. Cộng thêm hồi í chưa có kỹ thuật tiên tiến như hiện nay nên hầu như túi đều được làm thủ công, sắc sảo từng chi tiết ạ.

Thêm một điều nữa các mẹ để ý là túi vintage có hardware (đặc biệt là hardware mạ vàng) cực kì đẹp (cả về chất lượng mạ lẫn design), các mẹ có thể nhìn hình để thấy qua mấy chục năm rồi mà màu sắc cũa hardware vẫn sáng choang hén :)

TL09-01. COUNTESS MARA shoulder bag 900k, Da thật toàn bộ, mới đến 95% (hàng Etsy, mua mới gần 2tr).
    Hãng túi nổi tiếng của Tây Ban Nha vào thập niên 70s, giờ hãng này tiêu tùng rồi nên các mẹ mua là sở hữu món đồ quý giá lắm đó. --> SOLD OUT

Em này thì đúng là treasure nha các mẹ, chuẩn không cần chỉnh cả về design lẫn chất lượng! Phom dáng classic không bg lỗi mốt, da thật 100% và là loại da dày và rất bền. Bên trong vô cùng rộng rãi, có thể đựng vừa Ipad và đầy đủ các món cần thiết.

Đặc biệt em này có "chế độ" chỉnh dây đặc biệt lắm nhé (hình 3), các mẹ có thể tùy chỉnh đến 4 nấc cho ẻm, làm shoulder bag hay crossbody bag đều xinh dã man :) Cho đi vẫn tiếc tiếc thế nào í huhu.

Hình minh họa:
    [​IMG][​IMG]

TL09-02. ELEGANCE shoulder bag 650k, Da thật toàn bộ, mới đến 90% (hàng lục mua ở chợ đồ cũ bên Hàn quốc, mua cũng hơn 1tr, đẹp hơn hàng si các bạn trên này bán nhiều nha). Dáng túi đúng kiểu vintage, rất lạ, cổ xưa mà vẫn đẹp rạng ngời :). --> SOLD OUT

Hình minh họa

TL09-03. DECOR CHANNEL bag 600k, Da thật toàn bộ (trước da lộn, sau da trơn). Còn mới khoảng 80% (có rub nhẹ phía sau-xem hình). Màu burgundy rất đẹp, phom tote bag cổ điển, cực rộng rãi, đựng được vô số đồ hén. Phía sau túi còn có một ngăn phụ để đồ linh tinh nữa :) --> SOLD OUT

Túi này thì mua ở shop Con Quạ Đen (shop vintage nổi tiếng nhất SG). Mua từ những ngày đầu mở cửa của shop, "lúc bấy giờ" tiêu chí của shop cũng khác ngày nay rất nhiều, toàn hàng chọn lựa rất kỹ từ tay chủ shop chứ không bán hàng 2ndhand đại trà như bây giờ nha.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

TL09-09. Benefit WATT'S UP luminizer hàng xách tay. New 99.9% mới quẹt thử 1 lần. 600k (mua mới 800k) --> SOLD OUT

Benefit thì quá nổi tiếng với blush và highlighter rồi. Các mẹ cứ chịu khó đọc review sẽ thấy nha. WATT's UP có hai đầu để apply, một là đầu highlight và hai là đầu cọ để tán.
    Cái này thì là em ham hố mua để đi party của cty. Mà nghĩ đi nghĩ lại em không bao giờ trang điểm hoành tráng nên cất tủ luôn :( Rate 4.1 trên Makeupalley với gần 250 người vote nhé. Điểm đặc biệt của em này là highlight rất tự nhiên (nhìn naturally beautiful hơn hẳn dùng Benefit High Beam), cứ như da bóng khỏe từ bên trong ra chứ không có cảm giác makeup nha.

TL09-04. Untitled by Maison Martin Margiela. EDP 50ml new 100% dành cho các mẹ thích dùng mùi độc Hàng "lùng mua" tại Pháp (vì quá hiếm đi ạ), mua mới ~90euro, thanh lý 1800k. Em để giá hơi cao vì mẹ nào thích thì rước cũng gọi là giá quá hời, không thì em để dành dùng vì cho đi vẫn tiếc hehe. --> SOLD OUT

Nước hoa cực độc (mùi unisex nên các bố dùng cũng được nha), ở VN các mẹ tìm đỏ mắt cũng không ra đâu vì hàng này only available for european countries ạ. Thậm chí bây giờ có sang Châu âu các mẹ tìm ở Sephora, Selfridges hay các chuỗi cửa hàng tương tự tại UK hay France đều out of stock rồi hén :) Amazon hay Ebay cũng bó tay, unavailable thôi ạ :D Em biết lọ này hiếm, lùng mãi mới ra nên mua luôn 2 chai, giờ thấy xài hoài không hết 1 chai nên thanh lý bớt để các mẹ thích mùi cây cỏ giống em chia sẻ sở thích :D Chai nước hoa này em thích tuốt tuồn tuột, thích từ mùi đến chai.

Quá nhiều thứ để viết về bạn này. Nhưng em túm gọn thôi hén.

Mùi: bạn cứ tưởng tượng đang đi dạo qua một khu rừng đẹp và bất chợt thấy một thung lũng nằm sâu trong rừng, đầy cỏ xanh có dòng suối mát lạnh róc rách chảy len qua. Bạn cảm nhận được mùi hương ra sao? Ok, lọ nước hoa này sẽ có mùi hương như vậy :D (há há, em khoái tưởng tượng lắm, tưởng tượng thì cực giỏi mà viết lách không được hay cho lắm). Nhìn màu các mẹ cũng có thể thấy độ "green" của mùi rồi :D
    Design: đúng là không đụng hàng vào đâu, lọ nước hoa mà cũng có dust bag nữa hén :D
    Tên gọi: càng độc hơn, nhà không số phố không tên, UNTITLED luôn :D

Các mẹ có thể đọc thêm review tại đây http://www.fragrantica.com/perfume/Maison-Martin-Margiela/-untitled--7865.html

Cái photoshoot cũng nghệ thuật quá đi :)

Maison Martin Margiela Untitled: Được thiết kế bởi Daniela Andrier vào năm 2010, Untitled được xếp vào danh sách những mùi nước hoa mùa hè hàng đầu dành cho phụ nữ nhờ vào mùi hương tươi mới của cây cỏ sau khi mưa. Tươi trẻ ngay lập tức, Maison Martin Margiela Untitled hòa trộn các mùi hương của cam đắng, hương trầm cùng với mùi galbanum và gỗ hoàng dương, với mùi hương nền của hoa nhài, xạ hương và tuyết tùng.

[​IMG][​IMG]

TL08-01. ASOS striped midi dress 700k, size 6uk, hàng mới 100%, còn tag. --> SOLD OUT
    Em váy này cực kì sexy và glamorous, họa tiết sọc được sắp xếp rất bắt mắt là điểm nhấn làm em chọn mua chiếc váy này.
    Phom thì ôi thôi đẹp vô cùng nhé (nhưng chống chỉ định cho các mẹ có V1 khiêm tốn). Các mẹ mặc bra silicone nhé!
    Giá gốc tính ra tiền Việt khoảng 2tr.

Sửa lần cuối: 31/10/2014
  13. muathube

muathube Thành viên chính thức

Bạn ơi, ko trả lời PM của mình à?

14. Moonie_nguyen

Moonie_nguyen Thành viên tích cực

Wet Seal lace tank (giá tag 20$) có những size nào vậy chị ơi? em cao 1m67, vòng 1 ~ 85 thì mặc size nào vừa? hì chị có freeship hà nội ko ạ?

15. willydangyeu

willydangyeu Bắt đầu nổi tiếng

Trời ơi, lâu lắm mới thấy tình iu

Tớ vào topic cũ mấy lần, mà ko thấy nàng update

10moonshome thích bài này.
  16. 10moonshome

Tớ vừa trả lời PM cho nàng xong nha.

17. 10moonshome

Em cho chị cân nặng lun nha. Để chị canh size cho dễ em ạ!

18. vietanh12g

C ơi chưa thấy rep e ạ :(
    .
    .
    .
    .

19. jen

jen Thành viên chính thức

QA07-04. Banna Republic duo-dress
    Váy công sở được kết hợp giữa hai loại chất liệu và họa tiết, rất thoải mái cho các mẹ diện văn phòng hay các bữa tiệc công ty nho nhỏ. Size 0-2.390k

Chị ơi váy này phần dưới là chất gì ạ, có co giãn hoặc xẻ ko? 46kg, 1m55 có mặc vừa ko ạ?

20. 10moonshome

Em ơi, áo biker jacket của Style&Co có cả size L đấy em ạ. Size L em mặc sẽ suôn suôn, còn size M em mặc sẽ ôm dáng nha!