Có cô dâu nào quái như cô dâu này không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bi_bop, 16/1/2010.

1. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Không hiểu anh bạn sao lại có thể mê loại người này được nhỉ. Ngoại hình xấu thì không nói làm gì, nhưng tính cách như thế thì khó chơi thật. Lúc nói chuyện với anh bạn không biết có đổi giọng không hay cũng vẫn giữ nguyên giọng đấy? Chẳng nhẽ anh bạn cũng có vấn đề nốt? Khó hiểu thật.

Đang tải...

2. Ruby07

Ruby07 I love my Audi

Đúng là đổ tội cho duyên số thôi nhung trong nhà phải có ai phản pháo lại chứ
    cứ để cô nàng thao thao bất tuyệt à?thế cô nàng lại nghĩ ta đây đắc thắng .Đọc mà bức xúc quá (mình mà là a,e trong nhà bạn mình xử cho luôn ,nhất là xúc phạm bố mẹ thì mình đánh luôn ấy)sory nhé,mình hơi nam tính nên nói thẳng.

3. Koru

Koru Bắt đầu tích cực

ôi nhà e mà có dâu như này á, 1 phát ra khỏi cửa, láo toét

4. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Con dâu này chắc chắn đc bố mẹ quá nuông chiều, vả lại trong tâm họ nghĩ lấy chồng già thì chồng sẽ lép vế mình, nên mới thể hiện như vậy. Mình cũng thấy anh trai bạn nhu nhược, nếu không sẽ có cách "trị" vợ mà k để cả nhà phải shock thế. Mình thấy cho ăn riêng hay không cũng k thực sự cần thiết (nếu điều kiện gđ chưa cho phép), quan trọng là cả nhà bạn phải ngồi nói chuyện và góp ý thẳng thắn. Nếu cô bé ấy hiểu ra và sửa dần thì tốt, nếu k thì anh trai bạn sẽ là người quyết định cuối cùng thôi. Còn việc nhà gái đi hàng xóm dò hỏi về gđ nhà bạn, mình nghĩ cũng xuất phát từ tình thương con, họ muốn con gái họ lấy được chồng tốt, chứ vào nhà bạn mà hỏi thì ai làm đây???
    "Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về"- quan trọng nhất là anh trai bạn nhìn nhận cách nói chuyện và đối nhân xử thế này của vợ ntn thôi. Nếu anh ấy thấy bthg, thì cả nhà bạn cũng chỉ còn cách cười trừ- bỏ qua, còn anh trai bạn cũng hiểu vấn đề- mình nghĩ cả nhà bạn sẽ "dạy" được cô con dâu này.
    Chúc đại gđ vui vẻ!

5. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Đọc từ đầu nhưng chẳng hiểu cô này có những ưu điểm gì mà có thể làm xiêu lòng anh trai chủ top, chắc hẳn phải có thì anh ý mới yêu các mẹ nhỉ. Nhưng chưa thấy ưu đâu thì đã thấy 1 đống khuyết rồi...khổ!

6. bi_bop

bi_bop Banned

Cái câu hỏi đó cũng theo đuổi nhà tớ từ ngày đầu gặp mặt cô dâu này và đến giờ thì câu hỏi càng lớn hơn, càng không thể hiểu nổi nhất là với tính cách của anh cả. Bố mẹ tớ phản đối nhưng vẫn tin là anh cả có lý của anh ấy.

Anh ấy thì không phải đẹp trai nhưng phong độ, tính tình thì cực tình cảm và quan tâm đến mọi người, nói chuyện hóm hỉnh, cởi mở nhưng từ ngày yêu cô này thì tính thay đổi theo, lầm lỳ với cả gia đình, khép kín.

Ngày trước, cứ 8/3 là anh làm 1 túi quả to đùng về nhà, anh bảo mẹ "người ta tặng hoa thì con tặng mẹ trái, chứ mới đơm mà đã tàn là hỏng", rồi nấu cơm cho mẹ và em gái. Anh đi nước ngoài về, nhìn thấy mẹ đón từ ngoài ngõ anh ôm chầm, nhấc bổng mẹ tớ lên, và 2 mẹ con ôm nhau từ ngoài ngõ đi vào nhà.

Chuyện vợ con, anh thường đề tiêu chuẩn giọng nói phải ngọt ngào, nhẹ nhà đêm còn rủ rỉ bên tai, mặt phải sinh động nhìn cái thấy "rung rinh", phải hiện đại, nhanh nhẹn và nấu ăn ngon.

Chắc tại nét đẹp tiềm ần nhà tớ chưa khám phá được. Hic:mad:

7. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Công nhận bi h mình mới thấy lần đầu tiên ý nhỉ. Tớ nghĩ ông anh bạn phải dậy dỗ lại chứ để lâu ảnh hưởng đến cả những thế hệ sau ý bạn ah

8. debui

debui Thành viên rất tích cực

Chủ Topic ui, lỡ post lên rùi thi nhớ cập nhật thông tin thường xuyên cho mình tò mò với nhá .
    Anh 40 , em 30 thì cũng xứng đôi vừa lứa chứ đâu phải anh già vợ trẻ đâu các bác.

9. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Có thể là thời gian gặp mặt quá ít nên bạn chưa khai phá hết "vẻ đẹp" của cô ấy thôi.

Nghĩ lại chuyện mình, tự dưng thấy giật mình quá, mình cũng chỉ đến nhà chồng có 2 lần rùi cưới, chồng cũng chỉ về thăm bố mẹ mình có 1 lần, lần thứ 2 thì đám hỏi rùi :)

10. April79

April79 Thành viên nổi tiếng

mình cũng giống bạn này, nghĩ lại thấy giật mình, mình đến nhà chồng trước khi cưới đếm trên đầu ngón tay, có cỗ bàn hay đến sát giờ măm măm :finga:, toàn chị chồng rửa bát hộ :finga: chắc sang năm phải cải thiện tình hình [-(

11. nguoigiupvieccaocapMK

nguoigiupvieccaocapMK Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ vợ của bạn ngại đến nhà bạn cũng 1 phần do cô ấy cảm thấy không thích ai đó trong gia đình bạn,cũng như mình thui bố chồng tương lại ghét mình ra mặt lên khi sang nhà ng iiu chơi ko bao giờ mình sang nhà bố mẹ anh ý.Nếu như anh ý không bắt mình sang nhà và cách cư xử của cô ấy cũng là do bản tính và cách dạy dỗ của bố mẹ cô ấy, bạn là chồng nên tìm cách uốn nắn vợ mình, thời gian sẽ chứng minh tất cả.

Sửa lần cuối: 19/1/2010
  12. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Ui, đọc xong không biết comment thế nào nữa????

13. csv1985

csv1985 Đại Lý Bảo Hiểm VietLife

Chả biết coment về nàng dâu này thế nào nữa

14. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Tớ chỉ được làm mẹ chồng thôi nên từ bi giờ có lẽ phải giáo dục con trai chọn vợ cho cẩn thận không thì cuối đời lại gặp ác mộng. hiiiiiiiiiiii, gặp cô con dâu này mình cho lenduong.com

15. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Đọc xong thấy cô này đúng là tốt số vớ được anh trai chị bi_bop không thì làm bà cô già cũng nên.

16. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Hik em nói thì bảo sướng mà ko biết đường sướng. Nhưng mà từ hồi mới yêu cơ. Thứ 7 chủ nhật nào mẹ chồng cũng gọi đến nhà ăn. Nhiều hôm em muốn ở nhà cho khoẻ hoặc đến nhà bố mẹ đẻ đi chợ nấu cơm cho các cụ ăn cho vui nhưng....hik. Tại mẹ chồng em có 2 ông con zai, thik con gái nên cứ thế. Nhiều lúc thấy chán chỉ mún tắt điện thoại đi thôi ý

17. debui

debui Thành viên rất tích cực

@gia-dinh-nam: chả ai biết trước gì đâu bạn , có khi kêu đến là để chấm điểm nàng dâu xem cách ăn uống, nói năng ......
    @mebizin: chị ui, giờ là " con cái đặt đâu cha mẹ ngồi đó " , làm Má Chồng dễ dễ thui chị ui, để còn nhờ vả con dâu, con rể chứ hhihih.
    @Nguoigiupviec: mình chả thấy nàng dâu này " mặc cỡ, ngại ngùng" là gì đâu? chai mặt rùi . Bạn kg thấy hả : im im im ... đến khi có dịp rùi là tung ra những "lời hay ý đẹp" 1 tràng luôn đó . Chủ topic chỉ là " em chồng " thôi chứ có phải là chồng đâu mà đòi uốn với nắn . Ông chồng đi hưởng tuần " dập mật " rùi . Mà mình nghĩ bản tính như vậy khó mà uốn nắn lắm.

18. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Chị dâu bác thuộc hàng cá tính bốp chát
    Chả sao_nên để anh chị ấy ở riêng hay ăn riêng là xong
    Cả nhà bạn có góp ý chỉ làm ông anh khó xử
    Nếu chị ý yêu ông anh thì sẽ thay đổi dần dần thôi

19. pa4perfume

pa4perfume Đồng hồ chính hãng từ ĐỨC

ông anh chị chắc bị ăn bùa của cô dâu này rồi :) thôi thì cũng fai do chồng từ từ nhắc nhở thôi , chỉ thương các cụ thôi , mới lấy về đã thế này, vài năm nữa chắc cô này ....khiếp

20. Angel mũi tẹt

Angel mũi tẹt Mũi tớ hết Tẹt rồi

trò đời éo le thế đấy.có khi nhiều phụ nữ đảm đang,ngoan hiền thì lại toàn bị chồng bạo lực,đối xử kg ra gì..còn nhiều thành phần kinh khủng(cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng)thì lại vớ được chồng ngon lành,nhà chồng cũng dễ chịu.em thì nghĩ là mỗi người có 1 số mệnh.nhưng em cũng tin vào chuyện BỎ BÙA,chuyện này 100% là có thật.như chị bạn em nói,có bùa nên bảo sao nhiều đứa có quá khứ và cuộc sống kg ra gì..mà rốt cuộc vẫn trói được những ông chồng tử tế,đáng đồng tiền bát gạo:-k.chị chủ topic nhớ post thường xuyên cho chị em theo dõi với nha