Có cô dâu nào quái như cô dâu này không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bi_bop, 16/1/2010.

1. meTinBinChip

meTinBinChip Thành viên tích cực

2. HoaSữa

HoaSữa Guest

Trời đất choáng quá, đúng là bó tay.

3. hoangha185

hoangha185 Thành viên mới

Chả lẽ nhà bạn ko có ai dám trị bà chị dâu như thế à. Phải mình thì phải chỉ mặt đặt tên ngay. Để cho bà ý một tràng như thế chả biết tôn trọng ai cả. Với lại mẹ nó phải có ý kiến với ông anh chứ. Mình có ông anh nhu nhược như thế thì mình phải làm cho ra nhẽ, đừng nghĩ là em thì ko được có ý kiến gì nhé. Nghe mẹ nó kể chả biết thực hư thế nào, nếu mình gặp loại chị dâu này chắc có khi ức chế lên mình dám cho bà ý một dép vào mặt lắm đó. Nghĩ cho ông bà mà thương. Nuôi con mấy chục năm trời để rước cái của nợ về thờ thế à

4. nhatquang2401

nhatquang2401 Thành viên mới

con dâu thời nay bây giờ gọi là bà dâu mơí đúng, mình biết rất nhiều cô con dâu tính giống như thế này. Chỉ tiếc đàn ông bây giờ hiền quá.

5. mehaudau

mehaudau Thành viên tích cực

Híc, chả bù cho em về làm dâu nói gì cũng phải nghĩ mãi mới dám nói sợ động chạm vào ai đó, thế mà BMC lúc nào cũng săm xoi xem có lỗi gì không để mách lại với chồng, và nhiều lần em bị chồng "sạc" chỉ vì những cái câu mình nghĩ cả đêm cũng không biết là sai chỗ nào. Sau này rút kinh nghiệm chẳng bao giờ nói gì, chuyện trò gì với BMC vì sợ quá cái kiều "bới lông tìm vểt". Chồng thì ghê gớm, hơi 1 tí là chê vợ mặc dù em vốn tính chăm chỉ, chồng kiếm được tiền mà vợ chẳng biết ăn chơi là gì. Thế mà bố nhatquang2401 bảo "đàn ông bây giờ hiến quá". Em thì thấy ngược lại...

6. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

em thấy sợ sợ , hic chẳng biết có dạy dc chị kia ko nữa

7. Gia Nhi

Gia Nhi Thành viên chính thức

Mình rút kinh nghiệm để chọn em dâu của mình vì Bố mẹ mình cũng là giáo viên mà. Mẹ mình cũng có một bà chị dâu như thế, và bà ta cũng làm tan nát cả gia đình nhà Bà ngoại mình đấy. Bà và Bác mình mất cũng một phần do cách cư xử của bà ấy, nói chung con người vô giáo dục thì không thể cải thiện được đâu. Bạn xem thế nào để xử lý sớm đi chứ đừng để tình trạng giống như mẹ của mình đã trải qua.

Sửa lần cuối: 22/4/2010
  8. me yumi

me yumi Thành viên chính thức

Khổ thân nhà bạn rước cái của nợ về nhà rồi. Không sớm chấn chỉnh nhà của tan nát hết. Cái con của nợ này chuyên bắt nạt người khác chưa bị ai bổ vào mặt nên cứ có cái thói đấy. Bố mẹ bạn không nói được đâu mà cũng chẳng để bố mẹ bạn nói làm gì cho tốn nước bọt không khéo chưa nói được nửa câu đã bị nó xả ra hàng tràng rồi. Bạn cứ việc góp ý thẳng thắn với nó và anh bạn không thay đổi được thì cũng để cho nó biết được suy nghĩ của mọi người về nó còn sau này muốn đến đâu thì đến, anh bạn có ly hôn thì đó cũng là tốt đỡ khổ cho gia đình và anh bạn.

9. nguoitriam

nguoitriam Bắt đầu tích cực

Ông này chả bù cho mình, hôm đầu tiên đám cưới mình đánh vợ 1 trận nhừ tử chả cần lý do vì cũng làm theo lời các cụ " dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về ". Sau 1 lúc khóc lóc, vợ mình hỏi " Em có làm gì sai đâu mà anh nỡ đối xử với em như vậy?" Mình lạnh lùng ngay " Đấy là cô còn chưa làm gì sai đã thế rồi, chứ làm sai thì hậu quả còn chưa biết thế nào". Giờ thì yên tâm rồi, bảo vợ ngồi là phải ngồi, bảo nằm là phải nằm.
    Chủ topic cứ đưa địa chỉ tôi đến " giáo huấn " cho mấy lần là ngoan ngay ý mà.

10. scarletworld2006

scarletworld2006 Thành viên tích cực

Em xì pam tí.
    Đúng là bác chém gió thành thần.
    Rất may bác lấy được cô vợ chỉ biết khóc lóc chứ nếu là em thì (xin lỗi bác trước ) e xắn áo lên e chiến đấu liền. Chồng e ko đánh chửi em câu nào nên em rất tôn trọng còn nếu dùng đấm đá, chửi rủa thì đúng là "lành làm gáo, vỡ làm môi, lôi thôi thì cho nát hết".

dung1008 thích bài này.
  11. nguoitriam

nguoitriam Bắt đầu tích cực

Em mà là vợ anh thì biết ngay ý mà, anh mà phải chém.

12. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

bác này gặp mình đảm bảo xẹp như dán hee hee. Đùa ít thoai chứ tôn trọng nhau là chính. Nếu mà cứ cái gì cũng gq bằng bạo lực e ko ổn. Ảnh hưởng rất nhìu đến con cái.

Mà mình nghe giọng này wen gê ta. Những ai mà nói như vầy. Đảm bảo ở nhà bị vợ chèn ép wa nên chỉ dám lên mạng nói mạnh thoai.

let it be thích bài này.
  13. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

nhà mẹ này giống nhà mình wa. Chán thật. Những nhà hiền lành thì gặp phải dâu ghê gớm, còn những nhà ghê gớm thì gặp dâu hiền ko bít sướng. Nói chung là tại chồng hết.

14. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Mình đoán ông này :Râu quặp nhưng mà bảo vợ nằm là nằm thì còn tùy thời điểm .... đêm chẳng hạn , lúc này thì mình chỉ thích chồng bảo ngồi hoặc nằm thôi ...

15. Serenade24

Serenade24 Thành viên tập sự

Em xin góp ý một chút.

Em thay các mẹ hơi khắt khe. Đúng là toàn là phụ nữ làm khổ phụ nữ. Từ chuyện mẹ chồng nàng dâu, chị chồng em dâu,... tất cả đều là phụ nữ cả sao lại cứ thích làm khổ nhau. Mà e cũng thấy lạ khi các chị cứ dùng từ "dạy dỗ", "dạy bảo". Em ko phải quá lời nhưng 2 từ này đúng là hơi xa xỉ.

Còn chuyện chị dâu chị cư xử như vậy, e nghĩ là có nguyên do. Có lẽ là do anh chị quá nhu nhược nên ko được chị ấy tôn trọng. Em cũng cho là có lẽ chị ấy ko yêu anh chị, chẳng qua đến tuổi phải lấy chồng thì phải lấy thôi. Chắc trước đây trong lòng đã có 1 vết thương nên mới phải sống nanh vuốt và bất cần đời như thế. Em thấy chị ấy đáng thương đấy chứ. Để có thể cứu giải được thì phải dùng tình yêu chân thành chứ ko thể dùng những thứ gọi là "dạy bảo" với "dạy dỗ" được. Càng cố "dạy dỗ" càng phản tác dụng mà thôi. Cơ bản là anh trai chị thôi, nếu chị ấy tôn trọng và thật lòng yêu thương anh trai chị thì sẽ tự biết trân trọng cả gia đình nhà chị.

16. hoangha185

hoangha185 Thành viên mới

Khổ thân. Người ta bảo " Nồi nào úp vung nấy ", thế mà bác chả gặp em. E mà là BX của bác ấy à thì xin lỗi cuộc đời. ko có đòn gánh thì ít nhất cũng có 2 cái guốc phòng thân nhé.

dung1008 thích bài này.
  17. cúnyêu

cúnyêu Guest

vậy là anh trai bạn khổ 1 đời rồi. loại người như vậy thì chắc chắn sẽ ko biết đến từ "chăm lo gia đình" chứ đừng nói đến việc thực hiện nghĩa vụ làm con, làm vợ, sau này là làm mẹ.

18. seduce18

seduce18 Thành viên chính thức

Bó tay toàn tập sao?Không có bài học nào dành cho cô ấy sao?

19. huudoanh

huudoanh Thành viên chính thức

An riêng cho thoải mái chứ sao ,miễn là trong gia đình vẫn hòa thuận vui vẻ.

20. bemiu

bemiu 0982 836 433

Ôi giời đọc xong choáng toàn tập luôn :D
    Theo mình nghĩ bạn chủ topic nên nói chuyện với anh giai, bảo anh ấy dạy vợ, nếu vẫn ko thấy thuyên chuyển gì thì nên gặp riêng chị dâu để góp ý, ban đầu cứ nhẹ nhàng kiểu như tâm sự, thủ thỉ ấy. Còn nếu vẫn "bản tính khó dời" thì tốt nhất nên ra ở riêng, những loại này thì càng tránh đụng trạm càng tốt.