Hà Nội: Trái Cây - Bán Trực Tiếp Tại Vườn: Sầu Riêng Ri6 70k/kg, Mít Nghệ 28k/kg Cả Quả

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi datmuatraicay, 11/7/2013.

1. datmuatraicay

datmuatraicay Bắt đầu nổi tiếng

Đặt hàng 0168.993.2112

Chạy chương trình khủng này trong 2 ngày với số lượng 50kg, tùy thuộc 1 trong 2 yếu tố nào đến trước các mẹ nhé !!!
    Nhanh tay order cho hè thêm shock và hot:
    Mua 3 quả giá 59k/kg tặng thêm 1 quả sầu ( quả tặng thêm trọng lượng và chất lượng tương đương các mẹ nhé )
    Sầu cực ngon và rẻ rồi, hàng đã chính vụ, cực an toàn cho mẹ nào khắt khe về ATTP

Facebook Trái cây trực tiếp từ container:https://www.facebook.com/TCVGP Các mẹ vào like ủng hộ nhà mình nhé

- Nếu các mẹ nào đã mua xoài Thái nhà mình năm trước thì chắc nghĩ ngay câu trả lời. Còn các mẹ chưa biết hẳn cũng tò mò - Tại sao lại thế?? Mình cũng xin trả lời: Các mẹ hay đi Miền Nam - Sài gòn, giá hoa quả sao rẻ thế, ôi sao miền bắc - Hà nội sao đắt thế, Tinh hình là thế này:

Tại sao hàng chất lượng , giá lại rẻ ???
    Mô hình chung

Trái cây cắt từ vườn => Thợ cắt hàng => Vựa thu mua =>Vận chuyển ra Bắc => Đầu bán buôn trên Long Biên => Các cửa hàng => Người tiêu dùng

Mô hình Trái cây trực tiếp thừ Container

Trái cây cắt từ vườn=> Thợ cắt hàng => Nhà mình => Người tiêu dùng.

Tới đây thì các mẹ đã biết chúng ta cắt giảm được nhiều Cầu chi phí. Tại sao không giảm giá có các mẹ nhỉ ? Chúng ta có là người tiêu dùng thông minh !!!!

Trái cây hiện có tại cửa hàng nhà mình:
    1. Mít nghệ Tiền Giang 28k/kg
    Nếu có yêu cầu cắt vỏ, lõi

Nếu bóc đóng khay như này là 65 k/kg
    2. Xoài cát Hòa Lộc 75 k/kg

3. Cam xoàn 70 k/kg
    6. Bưởi da xanh Bến Tre 110k/kg
    7. Sầu riêng 70 k/kg
    Nếu như có yêu cầu nhà mình sẽ bóc đóng khay như này
    GIÁ UPDATE THEO NGÀY: CHỐT GIÁ TẠI NGÀY GIAO HÀNG: Nếu tăng, giảm không quá 10%.
    Các bạn có thể từ chối nhận hàng nếu chưa hài lòng về chất lượng, hoặc giá cả.

Phương thức mua bán :

Số lượng:
    5kg trở lên ( nếu mẹ nào đặt nhiều loại thì mỗi loại tối thiểu là 2kg nhé )
    Vận chuyển : 20K tiền ship cho các địa chỉ xa hơn ( mình ở Đường Kim Đồng - Giáp Bát )

Thời gian: container về theo lịch trình.

Câu chuyện ngoài lề chút để các mẹ có nhiều thông tin hơn về trái cây nhà mình:

1/Mít Thai - Mít Nghệ Thái ( Mít thái Changai - gọi là mít nghệ thái hay mít siêu sớm đều được )( mua 5 kg trở lên )

Nhiều mẹ có hỏi Lạnh thế này mít ở đâu ra thế nhỉ, mùa hè mới có mít cơ mà ? Đúng vây, lạnh thế này miền bắc mình sao có mít, nhưng miền nam thì Nóng quanh năm, mít nhiều vô kể, chính vụ đấy ! Ngon bổ rẻ !

Các mẹ tha hồ ăn mít nhé ! Đảm bảo hàng chất lượng, không ngon không tính tiền !!! Hihi

Mít hàng loại 1 với các lưu ý sau để các mẹ so sánh với mít có trên thị trường: Mít có độ ngọt, cơm vàng có màu nghệ ( lưu ý là không phải màu vàng chanh nhé ), thơm, không dai. Lưu ý nữa là hạt mít có 1 chút đuôi ngắn ngắn : đấy là rễ mít sau này sẽ phát triển thành cây - khoảng độ 1 tháng nữa thì sẽ không có cái đuôi này ( các loại mít giống khác thì không có đặc điểm trên thì giá rẻ hơn )

Mít Thái có 2 loại : Mit Changai, và Mít Dương Linh ( cũng là giống mít Thái )

Mít Thái Changai cho thịt đậm,, và thơm đến mức bạn khó cưỡng lại trong một ngày trời mùa đông lạnh tê tái thế này !!!!!

Mít Thái Duy Linh quả đẹp, gai nhọn hơn ( vẻ bề ngoài khó phân biệt với Mit Changai, giá thì rẻ hơn 4-6k/kg)

Khi ăn thử 2 quả cùng 1 lúc thì bạn sẽ nhận ra được sự khác biệt về chất lượng giữa 2 giống mít này.

Hà Nội ngày này, có lẫn lộn rất nhiều loại mít, mít bán ở chợ (thông thường là mít ta,mít nghệ, mít miền nam giá tốt, nhưng cũng tùy người bán, mà cũng tùy giá mà mít có độ ngon ngọt khác nhau). Mít tại 1 số cửa hàng kinh doanh hoa quả, hay tại các shop bán thực phẩm cao cấp có cung ứng loại mít này.
    Cũng phải chia sẻ thêm: Mít nhà mình sẽ có quả ngon hơn 1 chút, có quả kém ngon hơn 1 chút, chất lượng không thể đồng đều, kể cả hàng giao buôn cho các cửa hàng đang lấy nhà mình. Thời tiết lạnh ở miền Bắc thì mít nếu không già sẽ chín chậm ( chín tự nhiên, nhiều khi để lâu còn bị hỏng) ngoại trừ được kích thích (mít khi được tiêm 2 hôm là sẽ chín thơm lừng, non xanh cũng chín, mít vì vậy cũng ít hỏng hơn ) nhưng mít đặt vườn nhà mình không có thuốc, đó là cái gì đó cực kỳ không hay nếu chỉ vì kiếm tiền ). Vì vậy mình cũng đòi hỏi từ phía sự chia sẻ về phía các mẹ, các mẹ cứ an tâm sử dụng sản phẩm, ngon thì 1 mười, 1 tám thôi, ngon lắm lắm, ngon cực kỳ thì thỉnh thoảng thôi.

2/Xoài Cát Hòa Lộc:

Xoài Cát Hòa Lộc chính gốc trồng tại xã Hòa Lộc tỉnh Tiền Giang cho độ ngọt, thịt dẻo, quả thơm hơn Xoài Hòa Lộc trồng tại các vùng miền khác: xoài hòa lộc trồng trong Cần Thơ, Hòa lộc trồng tại Đồng Nai, Hòa Lộc trồng tại Đồng Tháp. và cả Hòa lộc trồng tại Nha trang ( bây giờ có xoài dán nhãn Hòa Lộc Song Kim - lưu ý là không phải là Xoài trồng tại Hòa Lộc nhé )

Độ Ngon: Hẳn nhiều mẹ trên diễn đàn đã biết loại Xoài này. Hiện tại, nếu xét về độ ngon của các loại mặt hàng xoài trong nước, thì Xoài cát Hòa Lộc thuộc dòng đầu bảng. Xoài ngọt, rất thơm, thịt dẻo. Cũng thêm thông tin nữa là loại xoài này nhiều người bán hàng hay gây sự nhầm lẫn là Xoài Cát Lộc, bán với giá 45-60k/kg. Xoài Cát Hòa Lộc là loại hàng khó bán, không những giá cao, mà thực sự còn đòi hỏi sự uy tín của các cửa hàng kinh doanh loại hàng này, Điểm qua trên địa bàn Hà Nội, những cửa hàng bán loại hàng này là rất thấp, cứ 10 cửa hàng thì cũng chỉ có 1 cửa hàng kinh doanh. Nhưng nếu đã bán được mặt hàng này, đồng nghĩa là có uy tín, và những mặt hàng khác thì doanh số càng tốt hơn.
    Nhiều bạn kêu xoài Hòa Lộc dạo này mình ăn không được ngọt, và không thơm, tuy không bị chua, cũng có nhiều nguyên do:
    - Thứ nhất không phải xoài xịn,chính gốc.
    - Thứ 2 người bán hàng không biết bán hàng cho bạn loại quả ăn ngay hay loại quả để 3-4 ngày sau mới ăn.
    - Thứ 3 nhà vườn chăm sóc kém cho phẩm chất hàng không ngon.
    - Thứ 4 có đúng mùa vụ hay không.

Các bạn mua xoài nhà mình yên tâm về chất lượng, nếu kém hơn bất cứ 1 cửa hàng bán Xoài hòa lộc xịn nào cùng thời điểm thì cho mình biết nhé !!!

Xoài Cát Hòa Lộc 4 lạng - 5 lạng/quả

3/Sầu riêng ri6 Ngũ Hiệp : 70k/kg

Sầu riêng Ri6 Ngũ hiệp trồng tại cù lao Ngũ Hiệp - vùng đất nổi giữa mêng mông sóng nước miền Tây, cũng chính vì vậy mà sầu riêng nơi đây có 1 vị ngon riêng, béo riêng, mà chỉ khi ăn thì bạn mới có thể cảm nhận được, bạn đặt hàng ngay để thưởng thức nhé !!!!

topic đang cập nhật và dọn dẹp mong các mẹ thông cảm. Mình sẽ update ảnh và nội dung thuận tiện nhất để dễ theo dõi. Giờ đổi sang giao diện mới khó quản lý bài của mình hơn trước nên cảm phiền sự bất tiện này. Cám ơn các mẹ vẫn luôn theo dõi và ủng hộ nhà mình

Xem thêm các chủ đề tạo bởi datmuatraicay
    Sửa lần cuối: 26/12/2015
  2. datmuatraicay

Ðề: Trái cây-Trực tiếp từ container: Nhãn Thái 36k, Măng Thái, Dưa Vàng, Bưởi 5roi, Lựu Hồ

hôm nay làm lại bài này mất gần 3 tiếng đồng hồ vẫn chưa xong, toét hết cả mắt, con thì khóc, người thì mệt nhoài, tý nữa ra công lấy hàng cho các mẹ đặt hàng, sắp hàng chắc cũng tới 3-4h sáng mới xong, shiper chuyển hàng hôm nay lại không vui vẻ, Đủ thứ bà giằng !!!!
    Nhưng thôi thì cứ ngửi thấy mùi hoa quả lại thấy thèm !!!!!!

3. lethuyhp

lethuyhp VCB 0031000512839

Ðề: Trái cây-Trực tiếp từ container: Nhãn Thái 36k, Măng Thái, Dưa Vàng, Bưởi 5roi, Lựu Hồ

ui ngon quá, chúc mẹ nó đắt hàng như tôm tươi, e ở Hải Phòng chắc không bon chen được rồi

4. Me_In_Sau

Me_In_Sau Bắt đầu tích cực

hoa quả tươi ngon quá,chúc mẹ nó đắt hàng,măng cụt phải lấy bn kg trở lên thì mới ship hả mẹ nó???

datmuatraicay thích bài này.
  5. datmuatraicay

thanks ban nhieu , mong la me no cung vay nha.

6. datmuatraicay

măng cut lay 5 kg tro len baN NHE , hoăc ban clay cac loại khác nhan tong la 5 kg la duoc ban nhe

7. concuame

concuame Thành viên rất tích cực

khách trung thành của mẹ nó đây. Đáng lẽ hôm qua tớ đặt nhãn rồi mà chần chừ sáng nay hỏi sớm vẫn hết huhu. Đồ nhà bạn ai cũng khen nức nở ý. Khách này bám rịt nhà bạn không chịu đi đây nhé

datmuatraicay thích bài này.
  8. sami282

sami282 Đủ quyền lập Họ

mẹ nó ơi lập 2 nick là vi phạm nội quy đấy

9. Triệu Hằng

Triệu Hằng Banned

Nhìn hàng hóa quả nhà mẹ nó tươi ngon quá! Chúc mẹ đắt hàng nhé.

10. babyfinger

babyfinger Thành viên đạt chuẩn

Hihi, chúc mừng mẹ nó bị banner, từ sáng tới giờ tìm link để giới thiệu cho mấy đứa bạn mà chẳng thấy, giờ mẹ nó chuyển nick này à, mẹ nó tạo facebook đi, rồi cả nhà vào ủng hộ cho, chứ bị xóa bài thế này, chẳng biết đâu mà lần. Muốn mua hoa quả cũng khó !!!!!

11. huongmt1

huongmt1 Thành viên rất tích cực

Hoa qua nha ban ngon qua. Hom nao an het do trong tu se qua ung ho Me no.
    chuc Me no dat hang.

12. datmuatraicay

Vừa trả hàng mẹ nó rồi mà, có gì mẹ nó cứ contact qua điện thoại, sáng nay chồng mình cũng sang bên Văn Phòng của lamchame.com bên Long biên nhờ các bạn ấy giúp đỡ, nhưng mà chưa biết tình hình thế nào, cũng mong là các bạn ấy tạo điều kiện để các mẹ đã quen nhà mình rồi có chỗ liên lạc, chứ cứ hơn chục mẹ gọi điện hỏi thăm, kiểm tra đơn cũ và đặt hàng tiếp như sáng này thì mình chóng hết cả mặt vì không biết khách mới khách cũ thế nào, địa chỉ ra sao,

13. teresa88

teresa88 Thành viên rất tích cực

Toàn quả nhà em thích, đánh dấu hôm nào có nhu cầu mua nhiều :)

14. datmuatraicay

u, me no dat truoc giup minh mot hai hom nhe , vi minh thuong khong de hang ton ma , thanks ban nhieu,

15. muntuyen

muntuyen Thành viên tích cực

Thích uống nước lựu.Khi nào mà có hàng loại 2 khoảng 20k/kg, thì cho bán cho c 10kg nhé

16. datmuatraicay

Bây giờ lựu đang bắt đầu vào vụ, 1 thời gian nữa vào chính vụ giá sẽ tốt hơn, chị để lại số điện thoại và địa chỉ, khi nào có em call nhé !!!!!

17. datmuatraicay

that may minh cu so lap topic moi cac me khong biet de vao , nhung may sao nhieu me van luu so dt cua minh .em cam on cac me nhieu .thanks

18. datmuatraicay

da nhan duoc pm cua chi . hangloai 2 giam em ship chi nhe . thanks chi nhieu

19. tanh09

tanh09 Thành viên sắp chính thức

nhan duoc tin nhan cua me no jo vao nich moi , chi vao xem nha moi cua me no the nao day , kho than me no , Xay nha moi biet dau lai dep hon nha cu ay chú hi hi
    chuc me no may man
    de chi mo hang trang moi cho me no nhe :
    mai chieu tam 4 h : chi od : dua vang 3 kg
    thanh long Ao : 3 kg
    the thoi nhe , van con it nhan trong tu cu nha em day . mua nhieu qua chong măng kho lam chet vi an .....

20. datmuatraicay

chi oi em cam on chi nhieu , chi nho vao ung ho em tiep de nha em xay cho nhanh chị nhé :)
    od cua chi em da nhan duoc , mai em ship chi nhe ,
    thanks chi nhieu .