Cần giúp: Mẹ nào đã sinh ở bệnh viện E chỉ giúp kinh nghiệm với ah

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi x9_hd, 17/7/2013.

1. x9_hd

x9_hd Sản phẩm độc đáo lạ mắt

Tình hình là em chuẩn bị sinh bé đầu lòng chưa biết thủ tục giấy tờ và mang theo những những gì khi vào viện sinh gì cả. Mẹ nào đã từng sinh ở đó rồi có thể chia sẻ giúp em với ah ! em cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi x9_hd
    Đang tải...

2. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

Ðề: Mẹ nào đã sinh ở bệnh viện E chỉ giúp kinh nghiệm với ah

có mẹ nào biết chia sẻ cho bạn ấy này

3. sweet_eyes

sweet_eyes Mỹ phẩm xách tay Hàn, Úc, Nhật,

đi sinh thường mang theo bỉm người lớn, bỉm trẻ em, sữa tắm, sữa bột, bình sữa, khăn quấn nếu gia đình thích ko thì viện có tã với khăn quấn rồi, quần áo nếu bố mẹ nào muốn mang theo, đến đưa hộ sinh với sinh xong đưa người tắm bé chăm bé mà,
    còn lại các chị mang sữa pha cho mẹ sau đẻ uống lại sức cũng đc vì khi đẻ mất sức mà
    khăn sữa mang đi khi nhận bé cho bé bú cần nha
    giấy tờ e ko để ý vì e thực tập bên sản bạch mai, mọi người đến kí giấy cam kết đẻ thường, đóng tiền, có người thân đi cùng, đặc biệt là chồng

4. muabuon591

muabuon591 Thành viên tích cực

Em cũng đang tính sinh ở viện E đây. Có mẹ nào sinh ở đó rồi chia sẻ kinh nghiệm với ạ. Làm HSS thía nào? quy trình đi sinh ra sao? với quan trọng là cái khoản chi phí nữa ấy ạ. có mẹ nào biết viện phí và các khoản lót tay mới nhất năm nay ở viện E không?

5. Me_moka

Me_moka

mẹ nó cứ yên tâm đi, có chị cùng làm cơ quan với mình nè, đứa đầu đẻ thường, đứa thứ 2 đẻ mổ vì tràng hoa quấn cổ đều ở viện E hết mà chị ý chả quen biết ai cả. Thường thì họ toàn đẻ ở Phụ Sản hay C vì chuyên về đẻ rồi nhưng thái độ bác sĩ ở mấy bệnh viện PS ý toàn coi thường rồi mắng nữa cơ. Viện E nói chung là mẹ nó đẻ ở đấy đi, không sao cả đâu.
    Vâng cảm ơn chị chị nói em cũng thấy yên tâm.Mà bây giờ đa số là mổ thẩm mỹ hết đúng ko chị ( mổ ngang dưới cạp quần chíp ) em nhìn bà mợ em mổ dọc nhìn lộ lắm