có ai bị công ty đa cấp mời như mình k?

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi thuhang_146, 19/7/2013.

1. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

Ðề: có ai bị công ty đa cấp mời như mình k?

thời này không làm chỉ có nhịn thôi

Đang tải...

2. Nguyễn Thúy Hoa

Nguyễn Thúy Hoa Bắt đầu nổi tiếng

Bạn này nói chuẩn luôn, mình cũng bị mấy bên mời rùi, bảo hiểm cũng vậy chứ ko phải đa cấp đâu nhé.

3. genki.shop

genki.shop Bắt đầu tích cực

không biết các công ty đa cấp ở nước ngoài tnao chứ cứ nhắc đến đa cấp ở vn nhà mình là em lại có cảm giác sợ bị lừa :(

4. Hoa quả sạch DH

Hoa quả sạch DH Đỗ Hương

Hồi mới đi làm, có đứa bạn thân cấp 3 giới thiệu cho 1 đứa bạn nó, bảo là đang kinh doanh thành đạt lắm. Thôi cũng nể bạn, cafe 1 bữa gặp xem sao. Cậu cũng nhiệt tình, còn dành phần trả tiền nhưng vì mình đi 2 người nên trả trc rồi cho lịch sự. Nghe cậu nói đang làm cho 1 cty về may mặc ở Diễn. Chả không biết mình có mấy năm bôn ba khu này rồi, mình có biết cty may nào dưới đó đâu. hẹn 1 buổi sáng gần nhất xuống tham quan. Nể bạn, mình đồng ý. cậu cũng chăm sóc gọi điện dặn dò kinh lắm. Tới hôm xuống, y như rằng TNMU, cậu cũng chỉ ngồi cùng, chỉ dẫn vớ vẩn. Hết giờ cậu gt cho mình cấp trên của cậu, 1 bạn nữ, bla bla gần 1h, gặp riêng gần 30p.. vẫn không tài nào thuyết phục đc mình (mình bơ là chính), bạn gái ý gt quản lý cao hơn là chồng bạn ý (qc lương tháng 70tr thời điểm 2007), cũng blo bla ..... không ăn thua. Trưa, anh chồng + cậu bạn của bạn mời đi ăn... chu choa, anh chồng dắt con best ra quán. Trong khi mình là Nouvo RC 2007. Trong đầu thoáng ra 1 idea! ngồi ăn mình mãi mới tìm đc lý do chốt hạ: anh ạ, nếu lương e 70 củ như anh thì em mua ô tô lâu rồi chứ không đi best đâu ạ. Chốt xong

5. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

hị hị,thanh niên cứng

6. nhatphong1010

nhatphong1010 Bắt đầu tích cực

Ui giời ơi, e bị mời nhiều lắm rồi ý, cũng đi nghe nhưng vì hồi sinh viên chẳng có tiền nên mấy ông nói rã họng cũng ko lừa được, :v
    Ngày em còn sinh viên,đứng trước cổng trường thì có 1 bạn xin 1 tin nhắn cho bạn, mình cugnx tốt bụng cho mượn, tối về thấy ngay tin nhắn cảm ơn, từ hôm đấy sáng nào cũng chúc ngày mới tốt lành, buổi tối chúc ngủ ngon, nghĩ con gái mà nhắn tin cứ như đi cưa gái thấy sợ, sau mời đi hội thảo, mình tắt liên lạc luôn, đa phần là sinh viên không có tiền bị lừa bởi các bác đa cấp này, haizz

7. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

M cũng bị mời nhiều rồi m tỉnh không theo vài lần mời thấy m không nói j là chán luôn ý mà

8. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

đa cấp giờ biến tướng lắm, mình có đứa em chồng cũng bị bạn lừa đặt cọc 500k, sau nó ko trả còn dọa nạt đánh đập nữa đấy, bọn đấy kinh lắm

9. 0971493651

0971493651 Thành viên tập sự

mình ước gì có công ty đa cấp mời mình, vì họ là những con người năng động, quyết đoán, dám làm ít dám nhận.

10. cherry6885

cherry6885 Bắt đầu tích cực

đa cấp ở VN giờ biến tướng qua rồi,mình thỉnh thoảng cũng nhận đc vài cuộc gọi hỏi như thật mình cúp máy luôn.

11. Ro Viet

Ro Viet Thành viên mới

Lúc trước mình cũng bị một lần. Giờ còn tởn. Mấy đứa đó dai lắm, đòi về cũng k cho về. Mà trước đó mình k nghĩ đa cấp xấu đâu, xong sau vụ đó thì đổi luôn suy nghĩ. Ai đời hứa hẹn thu nhập chục triệu mà mang cái cặp tơi tả thấy tội luôn.

12. Ms.Anh

Ms.Anh Cống hiến

Cá nhân em thấy thế này các mn ạ: Những người chủ mưu mới thật sự xấu. Các thành viên chỉ là những người nhẹ dạ cả tin. Vừa thương các bạn ấy, vừa thực không biết làm cách nào.
    Bữa em cũng bị dụ vào chỗ đa cấp. Các bạn ý mời chào nhiệt tình. Xong giới thiệu đủ kiểu, mời hết giám đốc các kiểu ra, xong em xin về cũng không cho về, cuối cùng em bảo cô em ốm đang nằm viện phải vào thăm ở đó mới cho về. Mặt nặng mày nhẹ. :v...
    Có hôm khác còn đang đi đường có người đi theo hỏi có cần việc làm thêm không. Em đồng ý, bạn ấy giới thiệu sơ qua em biết là đa cấp nên từ chối khéo rồi.

13. lilaphuong

lilaphuong ❤ Thích ...đủ thứ ❤

mình chưa bị lần nào . nói chung là có ai gọi điện nói chuyện kiểu vậy thì miễn tiếp chuyện luôn, mất thời gian, lại chả đc cái tích sự gì

14. suatuoimeggle

suatuoimeggle Thành viên chính thức

cứ tưởng chỉ thân quen mới gọi điện mời, giờ lạ cũng gọi luôn:lipssealed::lipssealed::lipssealed: