Cần giúp: Lựa chọn sinh e bé tại khoa Việt-Nhật của BV Bạch Mai hay BV Thanh Nhàn?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Dinh Anh Ngoc, 25/7/2013.

1. Dinh Anh Ngoc

Dinh Anh Ngoc Hip

em đang phân vân ko biết nên lựa chọn bệnh viện nào trong 2 bệnh viện này (vì gần nhà em). Đó là bệnh viện Việt Nhật và bệnh viện Thanh Nhàn. Mẹ nào có kinh nghiệm sinh đẻ tại mấy bệnh viện trên, tư vấn giùm em với ạ! em cám ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dinh Anh Ngoc
    Đang tải...

2. Ong vàng

Ong vàng Guest

Ðề: Lựa chọn sinh e bé tại BV Việt Nhật, khoa Việt-Nhật của BV Bạch Mai hay BV Thanh Nhàn?

Mình tưởng "bệnh viện Việt Nhật" là để chỉ tòa nhà Việt Nhật nằm trong Bạch Mai nhỉ, làm gì có bệnh viện riêng? Nói cách khác, đấy vẫn là viện Bạch Mai thôi. Nếu đúng thế thì mình đã từng sinh ở VN rồi, sạch sẽ, không quá đông, bác sĩ , y tá không quát mắng bệnh nhân, về viện phí thì ngang với Phụ sản, chắc là cao hơn Thanh Nhàn chút. Nếu là mình thì mình vẫn sẽ chọn Việt Nhật, nói dại miệng, nếu có vấn đề gì thì BS có chuyên môn, BV có máy móc hiện đại hơn bên Thanh Nhàn.

Dinh Anh Ngoc thích bài này.
  3. Dinh Anh Ngoc

Dinh Anh Ngoc Hip

Ðề: Lựa chọn sinh e bé tại BV Việt Nhật, khoa Việt-Nhật của BV Bạch Mai hay BV Thanh Nhàn?

cám ơn mẹ ong vàng nhé, em ko biết nhiều về mấy bệnh viện đó vì trước giờ em vẫn theo khám bác sỹ Hương ở BVPS do mẹ chồng mún em sinh cháu ở đó. nhưng theo khám ở xa, mà bệnh viện cũng xa nên ngại quá. Nếu như chị nói thì em yên tâm đăng ký ở Việt Nhật rồi. cám ơn mẹ nhé! à mà vụ viện phí chị có thông tin gì hông, chia sẻ với em ạ?

4. Ong vàng

Ong vàng Guest

Viện phí thì mình không nhớ lắm vì chồng mình nộp tiền, với lại mình đẻ mổ chủ động nên riêng tiền lót tay BS đã là 4 triệu rồi, tổng chi phí chắc hết khoảng 7 triệu, với cả mình sinh được hơn 1 năm rồi, giá cả có thể sẽ biến động. Mẹ nó hóng thông tin bên topic "Kinh nghiệm sinh ở Việt Nhật" ý, nhiều mẹ mới sinh nên thông tin chính xác hơn mình.

Dinh Anh Ngoc thích bài này.
  5. Me_moka

Me_moka

Ðề: Lựa chọn sinh e bé tại khoa Việt-Nhật của BV Bạch Mai hay BV Thanh Nhàn?

Mình thì vẫn thích bv việt nhật hơn thanh nhàn,còn mn tiện ở đâu thuận lợi thì đẻ thôi