Cần giúp: bé bị mẩn đỏ ở khắp mặt?????????

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me yeu mimi, 23/1/2010.

1. me yeu mimi

me yeu mimi Mya Boutique HN

bé nhà em từ lúc 1 tháng tuổi đã bị mẩn đỏ ở khắp mặt rồi.có mẹ nào có kinh nghiệm với loại bệnh này chỉ giúp em với!!!!!!!!!!!:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me yeu mimi
    Đang tải...

2. bongvaben

bongvaben Thành viên chính thức

chắc bé bị chàm rồi, trời càng lạnh càng bị tợn, ấm áp lại hết phải ko mẹ nó :D

me yeu mimi thích bài này.
  3. miubong

miubong Thành viên rất tích cực

Chàm sữa là một bệnh lý viêm da thường gặp ở trẻ em, tuy nhiên nguyên nhân gây bệnh đến nay vẫn chưa được xác định một cách chắc chắn nên vấn đề điều trị cũng gặp những khó khăn nhất định. Chàm sữa là một bệnh rất dễ tái phát khi thời tiết thay đổi hoặc ăn, uống những chất gây dị ứng. Do đó, để điều trị hiệu quả, chị cần chú ý đến chế độ dinh dưỡng cho cháu. Tránh cho cháu ăn những thực phẩm hay gây dị ứng như đồ biển, thực phẩm lên men... Ngoài ra, chị cũng cần chăm sóc cháu cẩn thận, không nên cho cháu tắm lâu trong nước xà phòng hay sữa tắm mà nên tắm bằng nước ấm để giúp đỡ ngứa, tránh vòng luẩn quẩn ngứa - gãi - ngứa rất dễ gây nhiễm khuẩn da. Chị nên cho cháu mặc những loại quần áo mềm, làm bằng chất liệu bông để tránh làm tổn thương da. Chị nên cho cháu đi khám bác sĩ chuyên khoa da liễu để được hướng dẫn sử dụng thuốc. Chị không nên tự ý dùng thuốc có chứa corticoid theo lời mách bảo.

4. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Bôi hồ nước là đỡ mẹ nó ạ, nhưng phải đợi lúc ngủ không có bé lấy tay/bao tay "lau" hết ngay. Thấy mọi người bảo tắm bằng mướp đẵng cũng hết nhưng tớ chưa thử

5. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Bạn cho bé măm EXO để cân bằng lại tính năng của gan thận . khi mặt hoặc bàn tay bị mẩn đỏ là do cơ thể bé thiếu selenium. thật ra h 80 % mọi ng đều thiếu selenium. bạn cho bé bổ sung thêm selenium. bé sẽ hết

6. me yeu mimi

thanks các mẹ nhìu.em bé của em chỉ bị mẩn đỏ ở mỗi mặt thôi chứ người ko bị gì cả.thế mới lạ chứ?mọi người cứ nói la bé bị viêm da nhưng em chịu chả bit là bị gì?cứ bôi Eumovate cream thì mẩn bay hết sạch nhưng mấy hôm ko bôi lại bị.hx:( em đã thử bôi hồ nước nhưng bé lại bị bong hết da mạt như lột da ý.sợ quá nên em ngừng bôi luôn.trên mặt be' ở cằm với gần miệng là bị nhiều nhất nên em nghĩ có thể la bé bị dị ứng sữa mẹ.ko biết có đúng ko các mẹ nhỉ?:confused:

7. cavangmayman

cavangmayman Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình sang tháng thứ 2 cũng bị những cái mụn nhỏ li ti ở mặt, mẹ mình lấy lọ cotebios bôi vào thì thấy hết, ko biết bé nhà bạn có giống thế ko

8. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ui, theo mình mẹ nó nên đi khám bác sĩ, vì bé mới 1 tháng tuổi không nên thử hết thuốc này đến thuốc khác như thế trong khi nguyên nhân thực tế thi mình lại không biêt. Bé mới 1 tháng tuổi làn da bé vẫn rất mong manh.

9. me yeu mimi

hihi.em xin cám ơn các mẹ nhìu.đúng là dạo này trời ấm lên nên em bé hết hẳn các mẹ ạ.giờ bé chỉ bị 1 tý ở dưới cằm thôi.may quá.

10. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Eumovate là thuôc có corticoid (k biết viết có đúng k) nhưng k nên bôi cho bé nhiều đâu, ảnh hưởng đến tuyế thượng thận đấy. Tớ bôi hồ nước cũng thấy bong da tí ti nhưng bôi kem dưỡng ẩm là hết, trời khô là cái chàm sữa này hay mọc lên lắm

11. haithanh

haithanh Thành viên đạt chuẩn

các dạng corticoid là thuốc độc cho bé đấy, không nên dùng.
    COn gái mình cũng bị như vậy, mẹ cháu lấy nước trầu không sau khi nhai cảu các bà bôi cho cháu thì cháu cũng đỡ. Nhìn cháu nổi mẩn đỏ thành đám thương lắm

12. alo_xinh

alo_xinh Thành viên tích cực

help!! các mẹ ơi con em tự dưng nổi mẩn đỏ, nhỏ xíu khắp người, từ hôm trời nóng lên là bị, em phải làm gì đây??? nếu đưa bé đi khám thì nên khám ở viện da liễu hay viện nhi?