Tranh luận: Siro Yến sào KIDNEST TOP có tốt thật không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Nhím Chí Bủm, 31/7/2013.

1. lien_cute

lien_cute Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Siro Yến sào KIDNEST TOP có tốt thật không?

E cũng hóng, bé nahf em 15 tháng mà 7,5kg, lười ăn kinh khủng, chỉ thích ti mẹ hhuuuuuuuuuuuu

Đang tải...

2. cvc

cvc Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình đang dùng, buổi đầu tiên con ăn hết veo 1 bát cháo xay trong 15 p, sang ngày thứ 2 lượng cháo giảm dần thời gian tăng dần, đến h được nửa lọ rồi uống thuốc là mím chặt môi lắc đầu nhét cho được 1 thìa cháo thì khóc quá trời luôn. Má ơi, street quá.

3. monglammelam

monglammelam Thành viên tập sự

Bé nhà mình dùng đến ngày thứ 11 thì ăn ngon được hơn một tuần rồi lại lười ăn. Cuối cùng quyết định cho bé đi khám dinh dưỡng vì dùng rất nhiều loại mà chẳng thấy hiệu quả các mẹ ạ, con thì ngày một lười ăn ra: childlife, sữa non, bio acinin, canxiking, kidsmune tăng cường đề kháng chẳng thấy hiệu quả, zinci bio plus,vitakid, cốm ăn ngon tiêu hóa khỏe mama (cái này con mình k chịu uống cho con bạn thì nó cho con nó dùng hiệu quả lắm)... Tất cả chỉ toàn mất tiên oan các mẹ ạ. Mình cho bé ưi khám và dùng thuốc hơn,tuần nay rồi.

4. hoapham.dfse

hoapham.dfse Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà em ngoài dánh sách thuốc nhà bác còn cả nước diệp lục, tảo spirulina, cả triệu tiến thuốc khám dinh dưỡng ở tăng bạt hổ mà còi vẫn hoàn còi.

5. kuncon123

kuncon123 Thành viên tích cực

Bé nhà mình 13 tháng mà cân nặng có 8kg. Nghiên cứu đủ thứ, khám viện dinh dưỡng và cũng uống theo đơn bác sĩ kê, thuốc thúc đầy chiều cao, cân nặng mà không ăn thua. Qua tìm hiểu cũng thử sp này mà chưa thấy ăn thua gì cả....làm mình mất hết niềm tin. Mình mua ở hiệu thuốc thì được tư vấn là muốn có hiệu quả phải dùng 3 lọ cơ, mình mua 3 lọ luôn, chỉ cần con ăn được tiếc gì của bọ chứ nhưng mà với TH của em thì ko ăn thua gì cả. Mình đang cho con dùng lọ thứ 2 rồi nhưng mà hình như còn biếng ăn hơn ấy, không biết có phải do mấy hnay thời tiết nắng nóng nên bé lười ăn hơn không chứ stress lắm rồi, nản lắm rồi

6. ngocp4

ngocp4 Mẹ Móng Tay thúi

Hic bé nhà m cũng còi lắm, nghe đứa bạn bảo u cũng đc. Vừa đăng ký nhận km thử xem thế nào, cũng ít fb nhỉ

7. Brics2012

Brics2012 Híp cố lên! Híp cố lênnn!

Nhóc nhà tớ sang lọ thứ 2 rồi, chưa thấy gì...

8. sunny0683

sunny0683 Thành viên rất tích cực

trước mình đăng ký dùng thử 1 lọ kid'snest cho con. bé nhà mình lười bú, lười ăn nên còi lắm. lúc đầu mình cho bé uống yến sào nguyên chất, bé k chịu vì có thể ngọt quá. mình thử pha với nước lọc thì bé chịu uống và trộm vía, con chịu ăn bột hơn. mình cho bé uống kid'snest trong 1 tuần thì dừng. dc 1 thời gian, bé lại có triệu chứng chán ăn, mình lại cho uống kid'snest thì bé lại ăn khá hơn. đọc hướng dẫn thì có thể cho bé uống liên tục nhưng thực sự mình k muốn bé phải phụ thuộc vào 1 loại thuốc nào. nhưng dù sao mình nghĩ bé nhà mình hợp với kid'snest. cám ơn kid'snest nhé

9. honghung16

honghung16 Thành viên chính thức

các chị cũng có con còi biết rồi đấy,cực kì mất niềm tin vào thuốc bổ,cho con uống bao nhiêu men ròi thuốc bổ r ăn thua gì đâu. Con cung lớn r thế nên e đểcho bà ngoại chăm là chính,thế mà bà kiên trì cho cháu uống hết 1 lọ .THực sự e ko ngờ là lại thay đổi đc thế,bé hồng hào hơn,moch răng nhanh hơn,trc e cứ ngóng từng cái răng mà:d. Ai gặp cũng phải khen hồng hào bụ bẫm hơn. Trộm vía con 1 ngàn lần. 1 thang bé tăng đc gần 1 kí.

10. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

Bé nhà e cũng dùng 3 lọ rồi. nói chung là bình thường, có khá hơn các loại khác

11. mebebapiu

mebebapiu Thành viên tích cực

em cũng nghe bảo siro này tốt, hóng các mẹ............

12. ngocp4

ngocp4 Mẹ Móng Tay thúi

M nhận dc mẫu thử cho con u nhưng hình như bé có vẻ k thích, cứ nhè ra hic

13. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Em cứ cho bé uống thấy chịu ăn hơn, nhưng dừng là lại lười ăn.

14. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Mình cũng muốn cho con uống nhưng không biết có tốt thật k nhỉ? con mình lừoi ăn lắm

15. yensaodongduong.com

yensaodongduong.com Yến sào hảo hạng

em không ý kiến gì về loại siro đấy nhưng nếu có mẹ nào còn thiếu tin tưởng hoặc muốn sử dụng yến sào do chính tay các mẹ sơ chế và chế biến để thấy an tâm thì ghé topic em tham khảo thế nào ạ.Vì trong tổ yến có hàm lượng acid amin rất tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ nên giúp các trẻ ăn ngon miệng hơn,lại cứng cáp nhờ hàm lượng khoáng cao.Giá thành thì không đâu rẻ hơn mà chất lượng thì các mẹ yên tâm ạ,Em hoàn tiền 200% nếu là hàng giả hoặc có thành phần giả trong đấy nên không phải lăn tăn gì đâu ạ ( 100gr bé có thể ăn từ 2-3 tháng)

16. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

không thấy có tác dụng gì cả
    Chán

17. huenguyen271

huenguyen271 Thành viên tích cực

Em bat dau cho con uong tu toi nay.... Mong ket qua nhu quang cao. met moi, bat luc vi con bieng an!

18. nphang

nphang Thành viên tập sự

để em giải đáp thắc mắc của mẹ ln

con e 9 tháng nặng 10kg. e bit như z là đủ chuẩn bé ko bị suy dinh dưỡng nhưng e cho bé ăn hàng ngày thấy bé rất biếng ăn. e nấu cháo nhà hay mua cháo ngoài bé ăn đc khoảng 3-4 ngày rồi lại ko chịu ăn. đút muỗng tới miệng là bé cắn răng lại cứng ngắt. khẩu phần ăn của bé thì ngày nào e cũng đổi. bé ăn đc mấy ngày thì lại nhịn mấy ngày rồi e mới cho bé ăn lại
    thế là e ra nhà thuốc người ta tư vắn cho e mua kidnest. khi mới mua về e thấy để j mà 100% bé hết biếng ăn ko sẽ hoàn tiền lại là e thấy ko hài lòng. e bit đó là chiến lược kinh doanh của ngta nhưng thử nghĩ xem 100% cũng đồng nghĩa với tuyệt đối rồi. thử hỏi làm sao dám cam kết như z chẳng lẻ trên toàn đất nước ko có 1 bé nào mà uống thuốc ko có tác dụng sao. thấy z e cũng ko ưng í lăm nhưng do ông bé mua về ko cho uống sợ ông giặn, nhưng nghĩ lại thuốc này kích thik bé ăn nếu ko có tác dụng cũng ko sau chắc ko ảnh hưỡng j đến bé ai dè....

ngày đầu e cho bé uống bình thường. sang ngày thứ 2 bé có triệu chứng khác. ko ị đc,ngủ không thẳng giắc, hay trằn trọc,thường buổi trưa e cho bé ngủ lút 11 hay 12h, bé bú bình sữa(ko bit là hết hay ko) nhưng xong bình là ngủ khò. j bé nhà e rất dể ngủ có khi ko cần bú hay dổ bé nằm chơi z mệt là ngủ ln. đằng này bé bú mà cứ loay hoay,nào tròi, nào đạp nào lật nào bò làm đủ kiểu ko chịu nằm yên để bú ngủ(mấy mẹ đừng nghĩ là quá jo hay chưa tới jo bé ngủ nha j jo đó hàng ngày e cho bé ngủ). bây jo bé lại ko chịu ngủ, nhìn con mắt bé thì lờ đờ nhu mn ngủ mà lại ko chịu nằm yên ngủ. quậy 1 hồi khoảng 1 tiếng đồng hồ sau rồi mới ngủ.cảm giác cứ như bé dư năng lượng,người sản khoái hay hưng phấn khiến nó phấn trấn ko mn ngủ tuy con mắt ko mở lên.
    còn buổi tối bình thường bé ngủ thẳng kè ko có quậy ban đêm. 6h ch bé ngủ tới 6h sáng, có khi 1 giắc ln ko thức bú ln. bay jo thì hay trằn trọc, giặt mình lại khóc, lăn lộn cứ như bị đau bụng. e cho bé uống đc ngày thứ 4 cảm thấy tình trạng này cứ lập đi lập lại nên ko cho uống nữa, mấy ngày bé uống ăn cũng ko đc j, còn khó chịu hơn bình thường, hôm nay 19/10 e ko cho bé uống thuốc thi bé lại chịu ăn. muỗng chưa tới bé đã há miệng.
    e ko mn phản bác j, nhưng e cmm lên đây là để cho các mẹ nào tình trạng giống e nên căn nhắt lại ch sd thuốc cho trẻ. nếu bé ko nằm trong viện suy dd thì ko cần thuốc thang j. cứ từ từ kiêng nhẫn cho bé ăn. bé ăn ít nhưng đủ chất là đc.

19. Benbungbu

Benbungbu Thành viên tập sự

Con mình cũng lười ăn quá, uống Ys kidnest qua lọ thứ 2 rồi, biếng ăn hơn chỉ có là dễ buồn ngủ, mỗi lần uống xong khoản 30' là lăn ra ngủ thôi. Cái này trị mất ngủ tốt hơn thì phải :d

20. dacnhon

dacnhon Thành viên tập sự

Bé nhà em cũng đang dùng Kid Nest. Mới dùng được 1 bình nên chưa biết kết quả thế nảo.