Thông tin: Đi ăn Nhắng nướng nào

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi pyjama_couple, 26/1/2010.

1. pyjama_couple

pyjama_couple Thành viên tích cực

ở hà nội hiện nay mọc lên nhan nhản những quán nướng lụi,nướng than hoa.Nhưng có phải quán nào cũng ngon ko? điều đấy hãy tạm ko bàn đến,vì ngon hay dở hãy để khách hàng đánh giá phải ko ạ.
    Quán Nhắng nướng là quán nướng trên vỉ than hoa đầu tiên ở Hà nội,là quán đi đầu cho phong trào đồ nướng ''hot'' hiện nay.
    hãy nghe 1 số trích đoạn của các báo viết về Nhắng nướng:

kenh 14.vn : http://kenh14.vn/c95/2009102612230487/di-an-nuong-lui-nao.chn
    '' Bán được khá lâu rồi là hàng Nhắng nướng ở phố Đại Cồ Việt, hàng này có món thịt ba chỉ và nhắng là khá ngon, thịt sau khi nướng ăn không bị mềm nhũn như ở những nơi khác ........ ''
    hay bao dien tu nhahang.com : http://www.vnnhahang.com/forum/t559-quan-nhang-nuong.aspx
    '' Quán nhắng nướng
    Trả lời
    trangpham
    Bạn bè: 78 người
    Thảo luận: 4
    Gửi tin nhắn
    +1 Kết bạn
    trangpham
    Báo tin xấu

Có thể nói đây là quán nướng độc nhất vô nhị ở đất hà thành này.Quán độc đáo từ món ăn cho đến gia vị, bàn ăn,bếp nướng,... và đăc biệt la phong cách phục vụ chu đáo.

Các món ăn kể ra đây chi nghe thôi đã thây thèm: Nhắng nướng, bạch tuộc nuớng satế, bề bề chiên trứng muối, giòn lai rai, thịt dải ướp mẻ, chim nướng lá lốt,..................

Món ăn chỉ ngon thôi chưa đủ,ở đây còn có rất nhiều loại gia vị làm tăng thêm độ hấp dẫn: nước sốt quất, nước sốt me,................
    Ngõ 27 Đại Cồ Việt và 81 Đại Cồ Việt,Hai Bà trưng.

Viết vào ngày: 10/09/2010 ''
    hay nhu vietbao.vn: http://vietbao.vn/Du-lich/Ron-rang-pho-nuong-Ha-Noi/1735157805/255/
    4. Phố nhắng nướng Đại Cồ Việt

Gọi là phố nướng có lẽ hơi "ngoa", vì dọc Đại Cồ Việt chỉ có đôi ba quán Nhắng. Tuy nhiên, nơi đây là mảnh đất đầu tiên cho ra đời món ăn độc đáo này ở Hà Nội. Hơn nữa, quán khai sinh ra món "Nhắng nướng" giờ đây đã phát triển và chuyên nghiệp tới mức khiến người ta tưởng tượng như quán trải dài khắp phố Đại Cồ Việt.

Rộn ràng phố nướng Hà Nội

Nếu không tin bạn có thể ghé thăm địa chỉ 81 Đại Cồ Việt. Vào tầm 20h-21h tối, bạn sẽ chứng kiến cảnh bao thanh niên ngồi chật kín từng centimet khu vỉa hè rộng lớn, bất chấp cái nóng nực bên bếp than hoa, bất chấp cái khói cay xè mắt, họ ngồi ăn nhậu với nhau hàng tiếng đồng hồ mà vẫn không muốn dừng câu chuyện.

Để hỏi "nhắng" là con gì thì không ai cắt nghĩa được vì đây chỉ là tên chung của các loại đồ mướng rất phong phú như thịt ba chỉ, lòng, tràng, nầm, bò, bạch tuộc... Có lẽ chủ quán nghĩ ra cái tên này cũng để thu hút sự chú ý của thực khách.

Ăn nhắng nướng, bạn không thể thưởng thức một cách lười biếng như các món trên mà phải "tự sướng". Tức là quán chỉ đưa ra cho khách những đĩa thức ăn đã được tẩm ướp, còn "công cuộc nướng" thuộc về bạn. Vì vậy, để có miếng ăn ngon bạn sẽ phải vất vả một chút, vừa phải chờ đợi, vừa phải lật đồ ăn liên tục. Nhưng cảm giác "tay làm hàm nhai" cũng là một trong những điểm khiến món nhắng trở nên thú vị hơn. Thử tưởng tượng xem, vào tối mùa đông mưa phùn gió bấc, được ngồi cùng nhóm bạn quanh chiếc bếp than hoa đỏ rực, xuýt xoa nhâm nhi các loại thịt nướng, như vậy thì còn gì bằng?

Việt Báo (Theo Bưu điện Việt Nam)
    vâng,rất rất nhiều bài viết nữa về quán Nhắng nướng 81 đại cồ việt này.nhưng lí do mình sửa topic này ko phải để PR,mà là để phân trần về 1 số điều mà quán đang gặp phải và mong nhận đc sự ủng hộ và thông cảm cho quán

quán đc như ngày hôm nay là nhờ vào sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn,quán có làm ngon và tốt thì khách mới tới ăn thường xuyên.đúng như câu nói sau:''hay thì mới tới,ngon thì mới ăn''.tuy nhiên là ''phận làm dâu trăm họ'',ko phải bạn nào cũng ăn,cũng quý.thế mới là xã hội.nên qua đây,quán xin có lời xin lỗi tới tất cả khách hàng đã tới với quán mà ko đc hài lòng về mọi thứ.quán cũng mong quý khách hàng thông cảm,và thử đặt địa vị như quán sẽ hiểu và thông cảm hơn cho quán.
    thu 1 :trong thời gian qua,quán cũng nhận đc khá nhiều lời phàn nàn về việc phải mất tiền gửi xe khi tới quán ăn.điều nay quán xin chân thành xin lỗi,và hứa sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất.còn nay do 1 số điều kiện nên quán ko chu toàn trông xe cho khách đc.
    thu 2:1 con sâu làm giàu nồi canh,nhân viên của quán tú trước tới giờ luôn đc khen là ngoan,nhiệt tình(đó cũng là lí do tại sao quán toàn nhân viên nam).nhưng có 1 số nhân viên tới xin việc,tới làm 1,2 tháng rui tự ý nghỉ,trong qua trình làm việc đã làm mất hình ảnh của quán,khiến nhiều khách bực mình.điều này e xin ghi nhận,và gửi lời xin lỗi tới tất cả quý khách hàng.

thu 3: về giá cả,dân gian đã có câu tiền nào của ấy,tất cả thực phẩm của quán khi nhập đều là đồ tươi ngon,còn ấm hơi thịt,chứ ko làm đông lạnh như những quán khác đau ạ,các bạn có thể tới quán vao bsang để kiểm chứng ạ.
    và nhiều điều nữa xin đc nhận lời góp ý từ quý khách .cám ơn
    mọi thắc mắc phàn nàn của quý khách xin gọi tới số:0939396699 hoac 0985110666 để đc giai dap.xin cam on

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pyjama_couple
    Đang tải...

2. Cún Trâu

Cún Trâu Mẹ Tít

Quán này mình thấy các mẹ trên webtretho comment là bẩn lắm ko nên ăn.

3. pyjama_couple

chị ơi,quán Nhắng nướng nhận đc giấy chứng nhận vệ sinh an toàn thực phẩm rồi ạ.

4. phuquoc9898

phuquoc9898 Thành viên chính thức

Hình như là quảng cáo cho quán ?

5. pyjama_couple

đúng là quảng cáo.nhưng trên tinh thần từ người đi ăn bạn ơi.hihi

6. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Mình có cảm giác không phải như thế. Hem bít thế nào nhỉ?

7. pyjama_couple

uke.vậy mình cũng có năng khiếu quảng cáo.tiềm ẩn mới đc khai quật.hehe.dù sao cũng xia xia mọi người đa ủng hộ

8. lan_anh_pham

lan_anh_pham Thành viên chính thức

Bạn em đi ăn về bảol ăn được nhưng hình như ko có món nào tên là Nhắng nướng đâu.TỤi bạn kể hỏi món đó nhân viên cười nghiêng ngả bảo chủ quán tên là Nhắng chứ ko có món đó.Em thì chưa có dịp qua đó để test..

9. pyjama_couple

chắc bạn chị đi ăn lâu r.quán Nhắng nướng hiện nay đã có món Nhắng rồi nhé.Và cũng là món đắt hàng nhất đấy ạ

architectlan_anh_pham thích.
  10. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Đúng rồi bạn ơi, mình đi ăn cách đây khoảng 1 năm thì ko có món nào tên nhắng cà và đấy chính là tên chủ quán, còn cách đây 1 tháng thì thấy có rồi, mình hỏi em phục vụ con nhắng là con gì em ý bảo con nhắng là con nhím hì, mình cũng ko gọi món đó ăn thử vì ko biết có phải con nhắng là con nhím ko nữa, hôm nay nghe mẹ nó nói mới nhớ, cách đây 1 năm cũng vì tò mò con nhắng là con gì nên mình vào ăn đấy, giờ vẫn là chuyện cười của 2 vợ chồng mình :D

architectlan_anh_pham thích.
  11. pyjama_couple

quán nhắng nướng có thực đơn phog phú:nhắng nướng,bạch tuộc,sượn sụn muối ớt.dạ dày cốt dừa,giòn lai rai,nhái,thịt dải,nầm,gà,lòng,...

12. chi_chocolate

chi_chocolate UpDaTe Hàng Mới 7ngày/lần

hàng này e với anh xã và mấy đứa bạn ĐH qua ăn suốt,cũng khá ngon,nhưng hình như từ hồi chuyển về phía ĐCV,chứ k phải trong ngõ như trước thì giá có cao hơn,hix,với cả sợ nhất vụ ám khói,mùa đông ngồi nướng thì thik,nhưng mặc áo len,về ám mùi kinh khủng :( up lên giúp chủ quán đắt hàng :p ( mà e nghĩ nhà bác đủ đông khak rùi,sao vẫn quảng cáo kinh xía,hehe )

pyjama_couple thích bài này.
  13. pyjama_couple

hi.thanks bạn nhiều.
    nhưng mình muốn chú thích cho mọi người biết là quá Nhắng nướng hiện nay đang bị 1 quá khác nhảy vào giữa quán,khiên cho khách tới ăn bị vào nhầm quán.nên mọi người đi ăn nhắng nướng lưu ý dùm:quán Nhắng nướng nằm ở 2 đầu,giữa ko fai của quán.Mọi người cú trên tinh thần là đúng biển tên quán mà bc vào.Nhân viên quán nhắng đeo tạp dề đỏ
    . IMG_0268.jpg

14. chipheo

chipheo Sức Mạnh Tinh Thần

đánh dấu cái . chưa đc ăn món này lần nào . đang muốn uống rượu . để xem có mời đc ai ko ? sẽ lên chỗ mẹ nó 1 lần cho biết

15. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Tớ thích đồ nướng ,nhưng ăn ở Nhắng đúng một lần , mình thấy Nhắng ko được vệ sinh lắm , tẩm ướp lại ko được ngấm . Tình cờ hôm vừa rồi mình đi qua phố Văn Miểu , có một quán nướng mình thấy rất ngon , vị lạ , đặc biệt là rất sạch sẽ . Nướng bằng than hoa chứ không phải nướng bằng bếp ga . Khổ nỗi mình lại chả nhớ địa chỉ , chỉ nhớ quán nằm cuối phố Văn Miếu , nếu đi phố Nguyễn Như Đổ lại thì quán nằm ở đầu Ngõ lương sử .Để tối mình đến măm , sẽ ngó lại tên quán và địa chỉ nểu mẹ nào quan tâm :finga:

16. Heo Mọi

Heo Mọi Bắt đầu tích cực

tớ ăn thấy cũng ok phết nhưng công nhận ăn xong người toàn mùi thịt...

17. bonbon08

Oaí thế là hôm trước hình như mình đi ăn nhầm nhỉ, có thấy nhân viên đeo tạp dề đỏ gì đâu hôm nào phải thử lại

18. bonbon08

Bác này lúc đầu thì nhận là người đi ăn, giờ hoá ra chính là chủ quán hử :finga::finga::finga:
    Cho xin phiếu giảm giá đê

19. pyjama_couple

thực hư là như thế này ạ.e là người tới ăn thâm niên,khach ruột của quán.thế nên e nhận quảng cáo hộ cho quán thôi a.phần vì được nhờ,phần vì thấy bức xúc ạ.e thấy nhiều khách bị vào nhầm quán(mọc ra ở giữa quán Nhắng nướng) nên mở topic này để tuyên truyền hộ cho bác chủ quán thôi ạ

20. Nhắng đầu to

Nhắng đầu to Thành viên tập sự

Vừa mới có vinh dự thưởng thức Nhắng nướng đây ạ, thực ra là định đi ăn nướng ở Lẫn quán trên HBT cơ nhưng Lẫn đóng cửa nên em ra Nhắng. Gớm, tưởng thế nào, ăn xong thất vọng quá.
    Thực đơn thì lèo tèo được hơn chục món, chán nhất là không có thịt bò ( bò ngũ vị là 1 trong những món ăn nướng ngon nhất), không ngô, không khoai, rau thì có độc 2 món nấm kim châm và đậu bắp.
    thực phẩm ướp ko chuẩn nên nướng lên ăn nhạt nhẽo, thiếu vị nhất là món bạch tuộc.
    Giá cực chát , mấy đĩa đồ bé tẹo toàn 45-50k, dưa chuột 20k/ đĩa(may ra thì được 3 quả), bánh mỳ 4 miếng nửa cái (= 2 cái ) 20k (ặc ặc, 2 cái BM mua ngoài đường có 4k, về phết lên ít bơ rẻ tiền bán gấp 5 lần ). trà đá 5k/cốc( toàn đá cây đập vụn mất vệ sinh lắm) cocacola 15k/lon ( đắt hơn cả bia heineken ạ). 2 người ăn vớ va vớ vẩn đứng dậy thanh toán cũng 250k.
    Cay nhất là ăn xong ra lấy xe đã phải đi bộ 1 đoạn mà mấy thằng ku trông xe còn đòi 5k, ức ko chịu đc, trong khi các quán khác nhân viên dắt xe ra tận tay mà ko có chuỵên mất $.
    Không có chuyện vào nhầm quán đâu nhé, đích thị là Nhắng nướng, nhân viên đồng phục mũ đỏ, áo lacoste đỏ sau lưng in chữ Nhắng to tổ bố luôn ạ.
    Tóm lại là lởm, thề ko bao giờ quay lại lần thứ 2...