Lam sao de mua duoc hang tren ne

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Soida8x, 26/1/2010.

Tags:
  1. Soida8x

Soida8x Banned

Hi cac me
    Tui vua tham gia dien dan ne. Nghe noi co the mua duoc nhieu do dang iu lam cho cun nha tui. Nhưng chua biet mua the nao? Me bao biet chi gium nha

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Soida8x
    Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Bạn muốn mua đồ cho bé có thể vào 2 box này:
    THỰC PHẨM VÀ THỜI TRANG CHO BÉ
    HOẶC
    ĐỒ DÙNG VÀ DỊCH VỤ CHO BÉ
    Có rất nhiều shop uy tín, bạn có thể chọn đồ bằng cách post bài hoặc điện thoại trực tiếp đến số điện thoại của chủ topic nếu muốn hỏi kỹ hơn. Cách khác bạn có thể PM cho người bán bằng cách: bấm vào nick của người bán và chọn "Gửi tin nhắn tới...".
    Chúc bạn mua đc nhiều đồ cho bé.

3. Soida8x

Soida8x Banned

the minh muon mua thi goi dien dat hang xong chuyen khaon cho ho la ho se giao hang cho minh a? Ma k bit gia ca tren do da chuan khong can chinh chua cac me nhi?

4. hongyen

hongyen 0988773381

Thường là giá của các mẹ trên dd này là rẻ rồi, nhưng còn tùy. Bạn muốn mua gì thì cứ vào topic bán mặt hàng đó tham khảo thêm một thời gian hoặc hỏi những mẹ đã từng mua mặt hàng ý xem thế nào.

5. hongyen

hongyen 0988773381

Cách giao tiền và hàng cũng tùy nhà, nếu bạn ở xa thì chuyển khoản, bạn hãy hỏi trực tiếp người bán hàng nhé. Chúc bạn mua được mặt hàng ưng ý.

6. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Nên tìm hiểu kỹ trước khi mua hàng nhé vì ở xa thì phải chuyển khoản mà.
    Lamchame.com là diễn đàn mua sắm rất okie đấy, các mẹ nhiệt tình, hàng tốt, giá hợp lý.... Nhưng cũng có 1 vài con sâu bạn ạ. Nên tham khảo mục giải đáp thắc mắc, bạn sẽ thấy nick của 1 số người bán hàng ko trung thực đã bị Mod khóa nick.

7. Soida8x

Soida8x Banned

Tui thỉnh thoảng cũng mua một số mặt hàng online. Có dùng con ví điện tử thanh toán. Chả biết các bác ở đây có ai xài cái đó không để trả cho tiện. Chứ không lại đi ra ngân hàng chuyển khoản thì ngại quá ta!

8. Migoi

Migoi Thành viên tích cực

Bạn có thể thanh toán ck = thẻ ATM mà, như vậy nhanh gọn chứ ko cần làm thủ tục ck tại bank :finga:

9. Phucminh_ltd.

Phucminh_ltd. Thành viên tập sự

Bạn cũng có thể dùng tài khoản trung gian như Ngân lượng để giao dịch online.

10. PaMa_Nghe'

PaMa_Nghe' Thành viên rất tích cực

ở đây ko có paypal mà vì ko phải diễn đàn chuyên mua bán mà là diễn đàn liên quan tới việc làm cha mẹ. mỗi người bán có cách giao dịch riêng, bạn vào topic là biết liền. chất lượng, giá cả thì cũng như cửa hàng bên ngoài, bạn phải đi một vòng hoặc hỏi thăm thì sẽ có địa chỉ tốt. t thì thích mua ở mục thanh lý hoặc những người bán có cách trả lời vui vẻ, tận tình, có comment tốt từ khách hàng đã mua. cũng có nhìu chiêu lừa đảo, bạn tham gia nhiều, đọc nhiều sẽ dần dần biết mà.

Monalisa Miky thích bài này.
  11. Soida8x

Soida8x Banned

Thanks các pac nhé. Chuyển khoản bằng ATM phải cùng ngân hàng cơ. Tui có mỗi con thẻ VIB, hic. Pác nào dùng ví điện tử của MobiVí thì tốt. Tui chuyển tiền luôn được. Mua online là chỉ có thích ở nhà và nhận hàng thôi à. Hi hi. Con hơi nhỏ nên ngại đi ra ngoài lắm ý.

12. PaMa_Nghe'

PaMa_Nghe' Thành viên rất tích cực

Chuyển khoản ATM khác ngân hàng cũng được mà. hoặc bác chuyển khoản online ý. có ship đến nhà, free hay fee tùy người bán đó bác

13. mesusu76

mesusu76 Đờithay đổikhita thay đổi

có mình nè..mình nhận tiền của khách ck xong là
    điện thoại có tin nhắn báo đã nhận được ...và nhìu khi khách còn nt chậm hơn mình là đã chuyển ấy chứ...ở nhà mình muốn ck cũng vào web vietcombank là ok.

14. thegioidep

thegioidep Thành viên mới

Thế thì bạn dùng ví điện tử Payoo đi, không cần tài khoản ngân hàng nào cũng nạp tiền vào và mua sắm được, cực tiện. Mình có người quen làm ở Payoo Hà nội, nếu bạn cần gì thì mình giúp cho