Cần giúp: làm thế nào để bắp chân nhỏ lại :((

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Anna_Nguyễn, 26/1/2010.

1. pe_iu_anh_ne

pe_iu_anh_ne Thành viên sắp chính thức

Bắp chân mình cũng to lắm bạn àh. Nhưng mình ko thấy lo sợ gì cả, bình thường thôi bạn. Hiiiiiiiiii.

Đang tải...

2. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Cái bắp chân to chả có cách nào khắc phục đâu..bắp chân mình lại bé cơ...thôi cứ thuận theo tự nhiên

3. trang317

trang317 Thành viên tích cực

Tớ cùng cảnh với mẹ này (thông điệp quá ngắn)

4. trang317

trang317 Thành viên tích cực

Chồng tớ cũng bảo thế nhưng tớ vẫn tỉnh bơ mặc váy. Một lần mặc quần đùi cho con ăn ở đầu ngõ, một bé tầm 4 tuổi đi qua bảo với mẹ nó: mẹ ơi, chân cô kia to như chân mẹ

Sửa lần cuối: 10/3/2010
  5. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Mình thì lại giống mẹ này. Cổ chân hơi bé thế nên nọ bao giờ mặc váy vào mùa hè cả. Mùa đông có bốt nên mới dám liều. he he.

6. saoyeucuame

saoyeucuame Thành viên mới

úi giời, mình đây cũng bắp chân to cũng ngại mặc váy lắm, mình nghĩ tập thể dục giảm cân cũng khắc phục được đấy vì hồi mình sinh con xong tự dưng bắp chân mình biến đi đâu mất, thẳng tắp luôn, (mà hồi xưa bắp chân mình vừ to vừa cứng ngắc chứ không mềm đâu nhá), híc mình lúc đó sợ quá vì từ xưa tới giờ quen với bắp chân to rồi nên cũng thấy hoảng, nghĩ mình bị hậu sản hị hị, ngố quá đi mất. Thế nhưng khi mình tăng cân thì thấy bắp chân lại to lại. Mình nghĩ các mẹ cứ chăm chỉ tập luyện giảm cân chắc là cải thiện được thui, mình đang cho con bú nên chưa giảm cân được, đang mong con được 2 tuổi cai sữa để mẹ làm đẹp đây. Chúc các mẹ thành công !

Sửa lần cuối: 15/3/2010
  7. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

He he vậy khi ra đường mấy chị em mình gặp nhau thì chỉ cần để ý chân, là ra người quen các chị nhẩy :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

8. Cris

Cris Thành viên chính thức

Tớ bắp chân to nhưng được cái cả đùi cũng to, to đều phần hông trở xuống và nhỏ đều phần eo trở lên (úi giời!), thế nên mới có 1 lần mặc váy minijuyp cái mọi người cứ ngã ngửa rằng chân to thật (so với người, nhớ lại thấy mình cũng dũng cảm). Nhưng vẫn mặc váy vô tư chỉ có điều là từ đầu gối trở xuống và mọi người vẫn cứ bẩu: mặc váy đẹp hơn mặc quần, ko bít có thật ko!!!

9. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

to mà to đều thẳng tắp lên đã đẹp, chớ mà nó chỉ cần hơi thắt 1 tí ở dưới đầu gối rồi phình ra 1 cục cứng nhắc phía dưới rồi lại thắt bé tí dưới cổ chân thì nó mới lộ và xấu, chứ nhà tớ có bà c chân to đùng nhưng lại to từ cổ chân cứ thế to đều lên tớ thấy đẹp lắm, khỏe khoắn nữa.

MebeThuan thích bài này.
  10. beumit

beumit Thành viên tích cực

Tớ thì từ bé đến giờ cả đùi và bắp chân đều to nhưng vẫn mặc váy bình thường. :). Ở nhà chồng bảo đùi em là Roberto Carlos, nói vậy thôi chứ vẫn cho vợ gác khi đi ngủ và suốt ngày bảo vợ mặc váy :). Em nghĩ cứ tự tin là được, chẳng cần quan tâm đến mọi người nói gì vì mình mặc mà mình thấy thoải mái là được.

11. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Nhà tớ trộm vía cả nhà giống nhau khoản này :D

12. moonni

moonni Thành viên tích cực

Vào đây nghe mọi người chia sẻ hi vọng chị chủ topic cũng bớt tự ti đi 1 chút.

E cũng xin gia nhập hội bắp chân to với các chị ạ :D.

Mà chị ơi, chắc vì sinh con xong chị mới bị thế nên thấy mặc cảm, chứ chị mà như e thì chắc chị cũng quen và tự tin rồi.

E thì bị từ hồi lớp 5 mẹ e chăm e thế nào mà tự nhiên béo bục ra, cơ địa cứ thế mà to + rạn hết y như bà chửa í ạ :D. Từ bắp chân, đùi, mông, bụng, cái j cũng rạn luôn. Bắp chân (cả bắp tay) đều to, đến nỗi đi đâu cũng mệnh danh "người đẹp tay đô", mà đúng là to theo kiểu cục từng cục chứ k đc thẳng đều như một vài chị. Thậm chí với e việc mặc áo sơmi dài day + quần suông bt bảo xắn lên là chuyện ... k thể cơ :)).
    Dáng người quả lê, to dưới bé trên rất khó mặc đồ, vv... .

H e mới có 21 tuổi thôi nhưng đã như thế từ khi học lớp 5 cơ ạ.

E cũng từng rất mặc cảm, k bao h mặc quần bò mà chỉ mặc đúng kiểu quần kaki đen suốt ngần ấy năm đi học, cũng k mặc váy vóc j cả.

Nhưng h lên ĐH e thấy chả tội j phải thế, tự tin chọn quần áo hơn, biết cách ăn mặc để che khuyết điểm.
    Quần thì hoặc dài hẳn / ngắn hẳn, chọn quần bò côn, soóc nhưng phải cực ngắn / soóc boom. Tránh xa quần ngố hihi. Váy thì có thể mặc các kiểu váy ngắn, váy xòe chứ k nên chọn mini juyp hay dáng váy bút chì đang mốt hiện h. Vì e chân ngắn và to nên e cũng hay sử dụng giày cao gót để khiến người cân đối hơn. Tôt nhất là đi giày dép đế cói đế xuồng cho chắc chân và đỡ hại cột sống.

Nói chung chị cứ ăn mặc thoải mái, chọn đồ đẹp, kết hợp khéo léo và cư xử tự nhiên thì mọi người vẫn ấn tượng chị đẹp thôi chứ k ai để ý và nói những câu khiếm nhã đâu ạ.

E cũng xác định k cần viện đến dao kéo thẩm mỹ j, và e khuyên chị cũng k nên tốn tiền vào hướng đó, chỉ khiến cho mình càng sợ sệt và thiếu tự tin thôi ạ.

À mà hiện h e đang học khiêu vũ, k biết có làm chân nhỏ lại k nhỉ :D (vẫn hi vọng tí :D)

13. HVT2005

HVT2005 Thành viên tích cực

ÔI,, thấy topic này sướng quá,, như bắt được vàng... tớ đồng cảnh ngộ với các mẹ đây ạ...
    Mà chân tớ nhé,,, toàn bị mọi người gọi là cột đình,,, vì nó đúng như cột đình,,, to đều từ hông xuống,, hichic,, cổ chân tớ to bằng bắp chân lão chồng tớ cơ...
    Chân tớ thì to do cơ địa,, to từ khi đẻ ra cơ.. Tớ bị bạn bè gọi là chân voi từ khi đi học nhé,,
    Khi chưa lấy chồng tớ cao 1m6, 48kg,,, đi tập TDTM,, tất nhiên chỉ chú trọng các động tác chân thôi... thì tớ thấy chân cũng to nhưng đẹp,,, mặc váy vủng thoải mái...
    Đến khi lấy chồng,, khi bé đầu đc 6 tháng thì người tớ về đúng form thời hoàng kim nên ngon lành... dù chân to vẫn ngon nhé vì to đều mà,, nên tớ vẫn tự tin diện đủ thể thoại váy viếc...
    Đến khi sinh đứa 2 mới gọi là đau khổ ạ... Con bé nhà tớ đòi bế suốt,, tớ nhong nhong suốt,,, em bé toàn bú rong thôi ạ.. vừa cho bé bú vừa phải nhún nhẩy nữa cơ... tóm lại là cả ngày tớ trong tình trạng vừa bế con vừa nhẩy tưng tưng í,,, vì nếu không nhún với nhẩy là nó khóc ạ....Thế nên đến giờ,, khi bé được 8 tháng,, tớ phát hiện ra chân tớ to vật,,, nó to quá mức so với sức tải của tớ (mà tớ chỉ 52kg thôi đấy)
    Đau khổ quá ạ,, trước cái bắp chân của tớ chỉ 37,,, thì bi h nó lên 40 rồi ạ,, ngày càng to,, thậm chí bây giờ nó còn lệch cơ,, bên bé bên to,,,
    Kinh nghiệm của tớ để có chân thon thả,, bé bé 1 tí là chăm tập thể dục các mẹ ạ,, tập các động tác liên quan đến chân,, (các động tác mà nằm rồi đá 2 chân lên trời í,, hình như có mẹ dậy rồi)... tớ đang lên kế hoạch tập thể dục lại đây,, chứ ko thì chết dở............
    Mẹ nào có chiêu nào hay thì share cho bọn tớ với nhé...

14. MeCubincoi

MeCubincoi Thành viên chính thức

Ui có người giống mình cũng được an ủi chút, em cao có 157cm mà bắp chân cũng phải 35cm nhưng khổ 1 nỗi bắp chân to cũng phải 22cm, nhìn đúng như chân voi ạ, mà bắp chân rất cứng nhé nên chắc khó giảm được vì từ bé đã như thế rùi, mà em vẫn mặc váy nhưng mùa đông thì tự tin hơn nhiều vì đi tất màu đen mà.

15. Me 2 in

Me 2 in Bắt đầu tích cực

Ngày xưa tớ cũng mặc cảm lắm toàn phải mặc vaid dài đến hết bắp chân và phẩi luôn luôn dặn thợ may là " Bắp chăn em to lắm đấy "
    Các mẹ nói đúng , khi mình giảm cân thì bắp chân cũng giảm theo. chứ cứ béo mãi thì rất - rất khó để giảm bắp chân . Vả lại cũng rất tốn kém nữa.
    Tớ cũng chân cong - to đùng nhưng bay giời thì tớ mặc kệ . Trước đây chồng tớ đã khen đểu " đến bắp chân của Beckam cũng chỉ được như chân em thôi " - Tớ lúc đấy đã ko khóc nổi nữa.
    Các lão ấy ai mà chẳng thích ngắm chân dài - nhưng rốt cục thì 90% đần ông đều mất công tán và lấy chân cong đấy thôi.
    Nhìn chân dài và thon ai cũng thích và bình phẩm , nhìn chân ngắn và cong chẳng ai dám mở miệng ra chê ( trừ các lão chồng ). Thế nên sở hữu chân cong cũng ko đến nỗi khổ sở lắm .
    Mình phải yêu bản thân mình, cứ váy ngắn mà mặc nhưng đừng có mang giầy / dép cao quá 7 cm kẻo lại nổi bắp cuồn cuộn thôi.
    Vì phụ nữ chân cong - chúng ta quyết ko lùi....

16. mebaotram09

mebaotram09 Bắt đầu tích cực

Bắp chân khó giảm lắm đấy các mẹ ơi, không phải mình mất tiền là giảm được đâu.

17. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Cả nhà cho em vô duyên 1 tí :D. Các chị thử ủng hộ sản phẩm làm thon gọn bắp chân của em đi :D. Link ngay dưới chữ ký em đấy, mọi người vào tham quan, ủng hộ em nhé! ^^

18. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

Các bác ạ. chẳng có cách nào giảm đâu. nhưng ccac bác cứ tự tin lên nhé, ko sao đâu, dáng các chị mà đẹp thì mặc quần áo chảng ai nhìn cái chân cả đâu. hihi thoải mái
    em thử mọi pp rùi. duy nhất có pp bơm cái gì mà diễn viên hay bơm ý nhỉ botton ah. thì em nghĩ chác là thon

19. tragbog

tragbog Thành viên chính thức

hic, em còn bị to cả đùi nữa :((

20. haanhnhung

haanhnhung Banned

Mình giống bạn này thế.Hồi chưa có con đã to rùi, h đẻ xong còn hoành tráng hơn gấp bội.Lại còn khuyến mãi thêm quả mông vĩ đại huhu