Cần giúp: làm thế nào để bắp chân nhỏ lại :((

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Anna_Nguyễn, 26/1/2010.

1. lenga186

lenga186 Thành viên chính thức

Hic hic!!!! E cũng chân to quá đây các mẹ ơi!!!! ko nhưng chân to mà tay cũng rất to luôn...
    Ngaỳ học cấp 2 thì E gầy còm và cao 1.58m nên chân và tay cứ như "tăm" ấy.
    Học lên cấp 3 E to nhanh mà chiều cao cũng chỉ 1.62m. Tụi bạn E nhìn thấy là kêu "khủng long" rồi giơ tay ra bảo vật tay chứ. Nhìn tụi bạn mặc quần váy lộ chân da trắng và thon mà thấy thèm.
    Xã nhà E thì chân lại như con gái ấy, chiu khó thể dục thể thao cho chân to ra mà ko đc.
    Mới đầu thấy ngại và xấu hổ vì bộ chân tay to của mình n jo E mặc kệ....
    To mới đẹp.....:finga::finga::finga::finga:

Đang tải...

2. HVT2005

HVT2005 Thành viên tích cực

Ôi,, chân tớ thì thuộc diện to quá khổ,, to lắm,,, mà to do gien nhé... họ ngoại nhà tớ ai chân cũng như cột đình í...
    Đồng chí trưởng phòng chỗ tớ (con giai nhé, bằng tuổi) còn hỏi có cách nào làm cho chân bé đi ko hả???,,, Ối trời,, tớ cũng ngại,, nhưng quen rồi,, bảo là chả có cách gì cả,, trừ khi bi h giảm còn 40kg...hahaha

3. heno

heno Thành viên chính thức

vào topic này e đọc các chị miêu tả chân mà e buồn cười wa :D. E cũng xin gia nhập hội! Ng e từ đoạn hông xuống bắp chân thì thôi rồi, vừa to vừa thô lại còn rạn, da thì hok đều chỗ trắng chỗ đen. E ước giá cái đoạn to này mà nó phình ở cái v1 có phải ngon hok, mà ng e lại ngắn nên chân cũng ngắn nốt chứ :(. Con bạn e nó tập theo đĩa Kỳ Duyên thấy bảo 2 tháng sẽ thấy có kết quả chút, có lẽ pà con thử xem sao. Còn chị nào rạn da, e đã đi hỏi tứ tung bệnh viện rồi TMV rùi, tóm lại nếu chỗ rạn màu hồng thì còn có thể làm mờ bớt, còn màu trắng do từ bé do fat triển ko đều (giống e) thì đành sống chung với lũ thôi huhu

mizunoami thích bài này.
  4. PHUONGPOSH

PHUONGPOSH Thành viên chính thức

chào cả nhà cho em tham gia hội với ạ!

5. PHUONGPOSH

up lên cho các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giảm số đo bắp chân nào........

6. MebeThuan

MebeThuan

:D:D:D:D HiHI, mẹ này làm em buồn cừoi quá cơ. Em cũng ở cái diện mùa hè k dám mặc váy, mùa đông k tìm mua được bốt vừa bắp chân để mặc váy đây ạ. Tự ti vô cùng!!!!!

7. Bong dieu

Bong dieu HỘI RẮN NHÀ QUÊ

Mình giống mẹ này thế, ngày trước chưa sinh em bé cứ hy vong sinh xong chân mình sẽ to lên chút sẽ được mặc váy ngắn. Ôi trời đến lúc sinh xong rồi, béo ở đâu ấy không xuống đến chân.:sad:Mẹ nào có cách khắc phục không?

8. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

hic, mình cùng cảnh chân to đây. đã thế vừa to vừa ngắn mới chán chứ. từ ngày con gái đã thế lúc có con rùi càng to hơn mới khiếp (toan bị soi mói mỗi khi có dịp hoặc bị gọi là bắp chuối, cột chống trời huhu). Thế nhưng được cái nước sơn trắng và nuột phết nên vẫn diện váy với quần sooc như thường à, mà giừ mình như mất dây thân kinh xấu hổ nên còn thấy tự tin hơn cả mặc quần áo dài ấy mới sợ chứ!

9. nessi

nessi Thành viên sắp chính thức

topic hay quá, em cùng cảnh ngộ, mùa hè rất ngại mặc váy.
    theo kinh nghiệm của em thì mẹ nó chỉ có thể đi bộ nhanh sẽ làm săn cơ bắp lại thì bắp chân và đùi có thể nhỏ đi chút, nhưng nếu mẹ nó ngưng tập thì kết quả còn thảm hại hơn đấy ah.
    còn các vết rạn thì mẹ nó thử dùng các loại kem làm săn da, có cellulite xem sao. dùng các loại body cream cho bà bầu để chống rạn nứt y ah.
    ngoài ra nếu có mặc váy thì không nên mặc ngắn đến đúng đầu gối mà nên trên một chút, vì mặc đến đúng đầu gối thì lộ đúng cái bắp chân chuối ra xấu lắm ah.

10. HVT2005

HVT2005 Thành viên tích cực

Ôi mẹ nó ơi,, tớ là tớ can ngay vụ đi bộ nhé,, nhanh or chậm,, đúng or ko đúng cách đều làm chân xấu đi thôi,, chân đã to mà bắp cứng đờ thì kinh lắm... trông i xì như Roberto Carlos...
    Mà các mẹ ở đây có bị như tớ ko?? Chân to vật mà ngực thì lép kẹp... :((

11. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Hơ hơ hội mình mà OFF thì thui rùi hé hé

12. nightflower

nightflower Thành viên tập sự

Hjx. Vậy là ko có cách nào trị đc bắp chân to hả các chị. Nge mà bùn đến não ruột :((

E 23t, chưa chồng, chưa ng iu nốt mà chân to quá nên chẳng lừa đc a nào. Lại khổ là thích mặc váy mới ác. Mặc ở nhà ko sao, chứ chưa bao giờ dám mặc đi phố hay đi đám cưới. Bùn thật.
    Trc đây, e cũng tự tin mặc váy đi đám cưới đc vài lần. Nhưg sau lần nge mấy thằng bạn chọc quê gê quá nên thui. Hjx.
    Ko nhữg bắp chân to mà đùi cũng to, thêm khoảng violông chen nhau mọc như rừng rậm amadon ấy. Thảm não. Mà nhà e có ai thế đâu, mẹ thì miễn bàn còn ông anh trai với thằng em thì chân thon nhỏ mà thẳng tắp nữa chứ. Nhìn mà thèm ...

13. Mẹ Hải Nguyên_hp

Mẹ Hải Nguyên_hp Thành viên tích cực

Tỡ cũng thế đây này ,chân to mà toàn hoa sim thôi, nhưng mà thích mặc váy, mùa đông thì ko sao, mùa hè cũng hơi ngại nhưng mà tớ dày mặt nên cứ kệ, tó vẫn diện sooc và váy như thường, chả sao... mọi người nhìn thành quen...hi..hi... cứ tự tin thôi, chả làm nó nhỏ được đâu, tớ thử nhiều cách rồi mà tớ vẫn thấy cách tự tin diện trang phục mình thích là okie nhất....hhiiii

Anna_Nguyễn thích bài này.
  14. jaycee

jaycee Thành viên mới

Iem cung... chân to,hic! Cũng đi thẩm mỹ đánh mỡ, chạy máy rồi cơ mà kg ăn thua, đâu vẫn hoàn đó nên các chị em đừng có tốn tiền làm gì, cơ địa bắp chân nó vậy rồi, chấp nhận thôi ạ. Nhìn ngta mặc váy mà thèm thuồngg..híc!

15. PHUONGPOSH

tớ hồi xưa chưa lấy chồng bắp chân đã to rùi nhưng nhìn đều và vẫn đẹp nhưng sau khi sinh con bắp chân giờ to quá, chả biết làm thế nào cho chân nhỏ lại đựoc

16. Giấc mơ mang tên mình

Giấc mơ mang tên mình Thành viên chính thức

Hehe mẹ này tự an ủi mình hay phết, nhiều người mong chân que tăm còn không được. Tớ nghĩ chân que tăm dễ khắc phục hơn chân voi đấy.

Anna_Nguyễn thích bài này.
  17. Anna_Nguyễn

Anna_Nguyễn Thành viên sắp chính thức

lâu rùi k vào lại topic vì em vẫn đang vật vã hành trình"tìm lại chính mình", em đã search rồi đọc rất nhiều các tài liệu, các bài tập thể dục chân, đủ các kiểu...vẫn chẳng có tí xê xích nào cả...hôm trc đọc thấy các mẹ bên wtt bảo là có chỗ" gọt" bụng chân thì may ra mà hãi quá :(

18. Anna_Nguyễn

Anna_Nguyễn Thành viên sắp chính thức

em lan man tí, mà người em nó đúng là bị làm sao rồi, người ngợm cứ lủng củng đủ các thứ..chẳng ra làm sao cả:((

19. Angela910

Angela910 Thành viên chính thức

Ui trời, đọc top này mới thấy nhiều chị em tâm trạng giống mình quá.
    Từ bé em đã bị nhiều người trêu là "chân to thế" và violong nữa chứ :( Thêm cả cái vòng 3 cũng đáng kể, mặc dù to đều đấy nhưng em tự ti lắm ý, đến tận khi lên đại học vẫn ngại ko dám mặc váy, quần short, chỉ dám mặc quần ngố thui. Nhưng từ khi yêu chồng em, chả cần biết là nịnh hay ko nịnh, chồng em luôn khuyến khích em mặc váy, cứ bảo là "vợ mặc đẹp mà bla bla.." Thế là mặc!
    Cơ mà giờ đi làm thì gần như em chẳng mặc quần dài bao giờ, toàn mặc váy, mọi người ở cơ quan cũng thích nhìn em mặc váy hơn, hí hí... Nói chung thỉnh thoảng cũng thấy ko tự tin lắm nhưng vẫn thích mặc váy và quần short lắm. Mọi người cứ tự tin lên, sẽ thấy mình đẹp hơn ý mà ^ ^

20. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Hố hố nghe mẹ này nói thế hay năm nay mình phá cách mặc váy mùa hè thỉnh thoảng cho em chân ra hít thở gió trời một tý nhỉ.Hít sâu lấy can đảm hôm nay đi sinh nhật mặc váy cái nào