Cần giúp: làm thế nào để bắp chân nhỏ lại :((

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Anna_Nguyễn, 26/1/2010.

1. Anna_Nguyễn

Anna_Nguyễn Thành viên sắp chính thức

Người em cơ địa nó làm sao ý các mẹ ạh, k bít có bị bệnh j k nữa. huhu. Từ lúc sinh xong em bé đến giờ, người thì k phì ra đâu mà bắp chân thì to đùng như chân voi :( đã thế lại còn bị rạn chằng chịt chứ trông như rễ cây, cả phần bụng với mông nữa....nhiều lúc nhìn mình mà cũng thấy sợ :(. Cứ đến dịp hè sang là em thấy rất khốn khổ, vì trc kia em rất thích mặc váy, thích đi bơi cực kì nhưng mà...ko còn đủ tự tin nữa rồi. Nhiều lần cũng đánh liều mặc váy nhưng mà k thoải mái, chưa kể đi đường bị soi, nhiều câu nói khiếm nhã vô tình mình nghe được...thấy buồn. Em định đi thẩm mỹ viện, k biết có cải thiện đc k hả các mẹ? có hết đc các vết rạn k nhỉ. Em đang mặc cảm trầm trọng về ngoại hình, xin hãy giúp em với :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Anna_Nguyễn
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. maimai 2004

maimai 2004 Thành viên mới

Đúng là cái này là do cơ địa bạn ạ, tớ cũng bị y như thế
    Buồn cười đến mức tớ đi bốt ko kéo nổi khóa vì bắp chân to hơn bắp chuối cơ, hu hu

trang317Anna_Nguyễn thích.
  3. Anna_Nguyễn

vậy làm sao giờ hả mẹ nó ơi? em có tập qua mấy bài thể dục, đi bộ nhanh, yoga...nhưng cũng chẳng ăn thua j, cứ dừng là nó lại đâu vào đấy, còn lúc tập chắc do cảm giác nên mình cũng thấy nó có tác dụng tí ti :(

4. me hien

me hien Thành viên tích cực

Tớ thấy chị bạn làm thu nhỏ bắp chăn bằng sóng gì đó giảm được 4cm đấy. Nhưng nghe chừng cũng tốn kém, bạn có thể hỏi theo số điện thoại: 3 7227555 nhé, họ sẽ tư vấn cho mẹ nó

Anna_Nguyễn thích bài này.
  5. Fallmeek84

Fallmeek84 Thành viên mới

Mình cũng bắp chân to đây, hồi trước không cả dám mặc quần cộc.
    Nhưng giờ mình cứ mặc kệ thôi, mặc váy, mặc quần soóc vô tư, cứ tự nhiên thì chẳng ai để ý đâu mà :)

6. Anna_Nguyễn

híc, tớ k có đc tự tin như mẹ nó

7. Anna_Nguyễn

ôi mẹ nó ơi, vậy chi phí thế nào? mẹ nó hỏi bạn rồi share cho em với đc ko, đang rất quan tâm mà

8. khanhthy1909

khanhthy1909 Thành viên tích cực

Tớ cũng bị đây, cũng đi thăm dò nhiều nơi lắm nhưng họ đều trả lời rằng "Chân e chả có tí mỡ nào để mà tiêu cả", cơ địa mà, toàn cơ thôi nên kệ đi bạn, mặc váy hoặc quần sooc thật ngắn vào, nhìn đỡ hơn rất nhiều. Ai nói gì mặc kệ, chân to còn hơn là chân như que tăm. A xã nhà tớ bảo ước gì chân anh được như chân e để đi đá bóng. Hihi, chả sao đâu mà, thỉnh thoảng tớ vẫn may cái váy nhưng ngắn lắm. Cứ mặc chứ, ko sao đâu mà. Khỏe là đc rồi bạn à.

9. ptpli

ptpli FABRICHOLICCCCCCCCCCCCC

Hehe, mẹ này giống e thế? ox thì nhìn chân em cứ bảo chân của Ronaldo, nghe câu đấy xong chả bao h mặc váy với quần đùi nữa cả :(

trang317 thích bài này.
  10. me hien

me hien Thành viên tích cực

Đã hỏi được rồi, nhưng mà chat quá, 3000.000dd/ lần, đợt này đang giảm giá 20% nhân dịp tết thì phải

11. Anna_Nguyễn

tks mẹ nó, mà đấy là trung tâm nào hả mẹ nó? nhưng chân các mẹ k bị rạn như em nhìn vẫn còn đỡ, chân em trông ghê lắm, như kiểu cái cây ý :(

12. Motngaymoi

Motngaymoi Thành viên chính thức

Tớ sưu tầm được cái này:

Bắp chân to là nỗi khổ của tất cả mọi phụ nữ. Để thu nhỏ kích cỡ của nó lại, bạn cần kiên trì đi bộ (nhanh) hàng ngày chứ không cần chạy.
    Đi bộ vừa không quá tốn sức mà vẫn giúp size bắp chân giảm nhanh chóng. Hãy tưởng tượng, khi bạn đi bộ nhanh, cơ đùi sẽ chuyển động đều đặn theo mỗi bước đi của bạn và nó sẽ săn chắc lên.
    Nên đi bộ nhanh mỗi ngày 45 phút. Nếu gần nhà bạn có một quả đồi nhỏ, hãy đi bộ lên và xuống quả đồi đó, sẽ hiệu quả hơn cả đi bộ bình thường....
    Và sau khi đi bộ đó nên mát xa chân để bắp chân nhỏ lại

muaphuongno thích bài này.
  13. Anna_Nguyễn

thử rồi mẹ nó ơi, nhưng k đủ kiên trì cũng như thời gian, huhu, với cách này sai quy cách sẽ bị to thêm, nản lắm

14. khanhthy1909

Cứ mặc chứ, hihi,các lão ấy thèm lắm mà không được đấy. Anh nhà tớ quen rồi, bảo bây giờ thấy đứa nào chân nhỏ sao thấy xấu thế cơ chứ. hhihi:finga::finga::finga:

15. khanhthy1909

Rạn là do tăng cân đột ngột, hồi trc tớ cũng bị mà. Bạn bao nhiêu cân? bị như thế từ bao giờ? Nếu do béo mà bị thì gầy da sẽ đàn hồi lại và hết, còn nếu mà bẩm sinh thì cũng chả chữa được nên tìm cách lạc quan mà sống chung với lũ thôi vậy. Dù sao thì cũng phải cảm ơn trời vì ai chẳng có khiếm khuyết. mình còn hơn rất nhiều người khác mà. Cứ nghĩ thế đi cho vui vẻ nhé.

16. khanhthy1909

chuẩn đấy, riêng cái môn đi bộ nhanh này tưởng dễ mà khó phết, nhầm hoặc sai cách là phản tác dụng cực nhanh nên phải cẩn thận. Vả lại chúng ta ở đây toàn cơ địa thế cả nên cứ lạc quan lên. Cùng lắm thì làm một buổi đo xem ai đô hơn nhé. Hihi:finga::finga::finga:

17. Anna_Nguyễn

híc, mẹ này lạc quan quá, nhưng mà em k đc thế :(

18. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

hihi về khoản bắp chân to em cũng là thành viên đáng nể đấy.Không những bắp chân to như bắp chuối em lại được cả làn da bánh mật cộng thêm rất nhiều violong nữa choáng luôn"chưa kể những em sẹo nữa"nói chung là xấu vô cùng.Nhưng được cái giấu khéo nên em vẫn lấy được chồng.May quá he he

19. khanhthy1909

Hehehe, yêu ai yêu cả đường đi lối về, nữa là cái chân. Vả lại có lấy nhau về rồi, cái gì xấu cũng bị lộ ra hết nên cách hay nhất là lộ trước. Như mình và ông xã mình, lần đầu tiên mình dấu, đến lần thứ 2 đến nhà mình,mình mặc quần sooc luôn. Sau này ông ấy mới nói lại là. "Ối mẹ ơi, sao mà to thế" nhưng vì mình tán giỏi nên vẫn đổ như thường, bây giờ quen rồi, mẹ chồng còn thích chân to cơ mà, suốt ngày ra sờ chân rồi bảo chân nó thích thế chứ. (Vì gien nhà cụ là gien chân bé mà lị chả thích) Ông xã tớ chân thẳng tắp, ít violong và thon thả lắm. 2vc toàn bảo giá mà đổi cho nhau đc thì đẹp.

20. Fallmeek84

Fallmeek84 Thành viên mới

Hai VC nhà tớ thì chân to như nhau, thằng cu con mới hơn 5 tháng mà chân cũng to giống bố mẹ. Cả nhà chân to :p