Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 22
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default tre 5 thang tuoi da an dam duoc chua

Cac me oi! giup minh voi, be nha minh da 5 thang roi ma minh khong biet nen cho be an dam hay chua. Minh nghe noi nhieu la nen cho bu bang sua me het 6 thang dau. Vay 5 thang be co an dam duoc ko

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    21
    Được cám ơn 70 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

chào mẹ GiaLinh, bé của mình đã ăn dặm lúc 4 tháng tuổi rồi hôm nay bé được 6 tháng rồi rất khỏe mạnh cứng cáp nên mình nghĩ bạn nên cho bé nhà bạn ăn là được rồi. khi mới tập ăn bạn nên cho ăn ít thôi 1 ngày 1 cữ, bú mẹ vẫn là chủ yếu từ từ hãy nâng lên.
    chúc bé nhà bạn ăn mau chóng lớn nha

Click:

Cám ơn
    427
    Được cám ơn 226 lần trong 202 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Chị cho bé ăn dặm được ùi đó,hồi đó bé nhà em gần 4 tháng là ăn rùi đó chị

Mời các bác vào thăm nhà Như Ý
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=62469

Nơi Cư Ngụ
    HÀ NỘI
    Click:

Cám ơn
    213
    Được cám ơn 2,254 lần trong 1,847 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi saongocbaby View Post
    chào mẹ GiaLinh, bé của mình đã ăn dặm lúc 4 tháng tuổi rồi hôm nay bé được 6 tháng rồi rất khỏe mạnh cứng cáp nên mình nghĩ bạn nên cho bé nhà bạn ăn là được rồi. khi mới tập ăn bạn nên cho ăn ít thôi 1 ngày 1 cữ, bú mẹ vẫn là chủ yếu từ từ hãy nâng lên.
    chúc bé nhà bạn ăn mau chóng lớn nha
    Con tớ cũng ăn dặm từ lúc bốn tháng, mõi ngày ăn 1 bữa, đến 6 hay 7 tháng gì đó mới cho ăn 2 bữa! Nhưng mình ở nhà 1 năm nên con bú suốt,ămn xong, bú tiếp!!!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    746
    Được cám ơn 428 lần trong 374 bài
    Blog Entries
    6
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi meGialinh View Post
    Cac me oi! giup minh voi, be nha minh da 5 thang roi ma minh khong biet nen cho be an dam hay chua. Minh nghe noi nhieu la nen cho bu bang sua me het 6 thang dau. Vay 5 thang be co an dam duoc ko
    Mình nghĩ tuổi ăn dặm có thể là từ 4-6 tháng, nhưng dù sao dưới 6 tháng sữa vẫn là tốt nhất cho hệ tiêu hóa của bé. Khoảng 5.5 tháng bé nên tập ăn và 6 tháng chính thức ăn dặm.
    Bạn nào đó nói bé ăn dặm thì cứng cáp hơn là không phải đâu nhé, quá nhiều tinh bột làm giảm sự hấp thụ canxi.

Click:

Cám ơn
    21
    Được cám ơn 70 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mengheu View Post
    Mình nghĩ tuổi ăn dặm có thể là từ 4-6 tháng, nhưng dù sao dưới 6 tháng sữa vẫn là tốt nhất cho hệ tiêu hóa của bé. Khoảng 5.5 tháng bé nên tập ăn và 6 tháng chính thức ăn dặm.
    Bạn nào đó nói bé ăn dặm thì cứng cáp hơn là không phải đâu nhé, quá nhiều tinh bột làm giảm sự hấp thụ canxi.
    cái vụ đó thì mình không biết nhưng mình thấy con mình rất cứng cáp khỏe mạnh, tùy vào quan điểm và cách chăm sóc con của mỗi người khác nhau, mình cùng nhau đóng góp ý kiến vậy mà

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    746
    Được cám ơn 428 lần trong 374 bài
    Blog Entries
    6
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

uh, mình cũng góp ý vậy cho các mẹ chăm sóc bé tốt hơn thôi. BS dinh dưỡng nói vậy và mình thấy có tp hg dẫn cho con ăn dặm cũng nói vậy nên mình góp ý vậy thôi. Mỗi người 1 quan điểm là tất nhiên nhưng đâu phải qd nào cũng đúng. Làm mẹ thì luôn tìm tòi và học hỏi điều tốt nhất cho con mà.

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Click:

Cám ơn
    230
    Được cám ơn 92 lần trong 72 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Tùy thể trạng từng bé, bạn có thể tập cho con nhỏ ăn đặc (ăn dặm) từ từ, bắt đầu từ 4 tháng tuổi trở đi. Gọi là ăn dặm vì đây là những bữa ăn tập dần cho trẻ làm quen với thức ăn đặc. Không thể thay thế được sữa mẹ hoặc sữa bột ngay tức thời mà phải xen kẽ. Thoạt đầu thì chỉ cần vài muỗng bột để làm quen. Nhưng khi bé đã khoái khẩu rồi và hệ tiêu hóa bé cũng đã làm quen với thức ăn thì bạn tăng dần thành bữa chính. Chúc bạn thành công.

Q-INTERIONS - CÔNG TY NỘI THẤT CAO CẤP - 91 LÝ THƯỜNG KIỆT
    http://qnoithat.com/

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ Gia Linh ơi Tuyết nhi nhà mình cũng được 5 tháng rồi, mình cũng đã cho Tuyết Nhi ăm dặm rồi dấy .Trước tiên bạn cho ăn bột ngọt rồi sau đó mới cho ăn bột mặn .

Mẹ Tuyết Nhi

Click:

Cám ơn
    618
    Được cám ơn 1,012 lần trong 812 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

Con mình tròn 5 tháng là mình cho ăn dặm. Nhưng mình chỉ cho ăn rất ít. Tuần đầu chỉ ăn cháo trắng nghiền nhuyễn 15g. Từ tuần thứ 2 cho ăn thêm rau. Nước dùng để nấu cháo là rau củ quả ninh lấy nước. Mình ko hề cho cháu ăn 1 tí thịt thà nào cả. Đến 6 tháng mới nên cho ăn đạm, mà cũng chỉ là đậu phụ và cá trắng thôi. 7 - 8 tháng mới ăn thịt. Bây giờ con mình 5,5 tháng. Mỗi bữa ăn 30g tinh bột và 10g rau. Ăn xong thì ăn thêm sữa. Trộm vía con mình ăn rất ngoan. 5 -6 tháng chỉ cần cho con ăn ít thôi, chủ yếu là tập ăn, nguồn cung cấp chính vẫn là sữa. Ăn dần dần từng ít một con sẽ thích ứng tốt hơn là vừa mới bắt đầu đã ăn nhiều.
    Có 4 dấu hiệu để xem con bạn đã sẵn sàng cho việc ăn dặm chưa:
    1. Bạn đặt con nằm ngửa, dùng 2 tay của bạn kéo 2 tay của con lên, nếu đầu con dướn lên theo được thì ok.
    2. Chảy dãi dớt.
    3. Khi đưa thìa vào gần miệng, con há miệng ra.
    4. Khi nhìn thấy người lớn ăn, với tay đòi ăn.
    Nếu con bạn có cả 4 dấu hiệu trên thì hãy cho con ăn luôn nhé.
    1 số kinh nghiệm chia sẻ với bạn. Chúc bé hay ăn chóng lớn.

11. Những người sau đây 2 đã cám ơn qiuyun về bài viết hữu ích này

ha.vi2011 (12-06-2012), Mai turtle (12-07-2012)

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ