Cần giúp: Bé dùng kháng sinh xong thường bị nôn ói???

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi kidsky, 29/1/2010.

1. kidsky

kidsky Thành viên tích cực

Các mẹ ơi bé nhà mình 2 hôm rồi ko ăn được ji,cho ăn vào là nôn rra hết.Mấy hôm trước bé bị ho mình có cho bé dùng 5 ngày kháng sinh (bé rất hay bị ho và mỗi lần như thế đều phải dùng tới KS mới khỏi được)Mình cũng cho bé uống kèm men tiêu hóa rồi,nhưng sau đó bé bị đi ngoài,ăn uống ko tiêu và luôn bị ói liên tục kể cả uống nước.Bé ăn cơm từ tối hôm trước mà đến sáng hôm sau giậy nôn hết cả chỗ cơm đó rra hình như đồ ăn ko tiêu hóa được hix,hình như thuốc KS làm rối loạn tiêu hóa của bé rồi.Sáng nay cho con wa Việt hàn khám sau khi siêu âm ổ bụng ko vấn đề ji bác sĩ kê thuốc trong đơn bé nhà mình phải tiếp tục dùng kháng sinh hix...sợ kháng sinh lắm rồi...sao bé cứ nôn ói mãi thế.Đã 2 hôm rồi và bé ko ăn được ji chỉ ngủ thôi các mẹ ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kidsky
    Đang tải...

2. kidsky

kidsky Thành viên tích cực

Có mẹ nào nuôi bé gặp trường hợp này,có thông tin ji tư vấn giúp mình với, mình có thể đưa bé wa viện nào khám tốt tư vấn tốt ko.sáng nay cho bé đi khám BS tiết kiệm lời wa cuối cùng gđ mình vẫn ko biết con bị làm sao,có nguy hiểm ko....

3. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ui, bé đang bị ho viêm họng hoặc đờm thường hay dễ ói lắm . Bé nhà mihf khi bị viêm họng cấp hoặc ho đờm, nhiều khi lên cơn ho bé có thể ói một ít. Khi hết thì lại không sao

4. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Bé nhà mình thỉnh thoảng cũng bị như thế nhưng mức độ ít hơn, bé ho rồi đau họng nên k muốn ăn, thường các bé ho là hay có đờm, bạn cho bé uống kèm thưốc ho long đờm, mặc 1 áo cho bé và khum lòng bàn tay vỗ vào lưng bé sáng, trưa, tối mỗi lần 15 phút bé sẽ long được đờm, ngoài ra bạn cho bé uống men tiêu hóa của Pháp dạng ống nhựa hình như 6k/ống loại này nhậy lắm con mình toàn uống loại này thôi, chúc bé mau khỏe nhé

5. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Mẹ bé nên cho bé nhà mình dùng ngay UMI và MIN kết hợp đi. tình trạng bé sẽ hết bịnh ngay thôi. chẳng hiểu cái XH này. BS tốt h ít quá đi. thôi tự mình làm BS cho gia đình là hay nhất. 2 cái kia chỉ ngậm mút thôi. mà nó là SP SINH HỌC nên mẹ bé yên tâm đi. ko lo phản ứng phụ đâu. đừng lạm dụng Kháng sinh cho bé nhiều ảnh hưởng đến tiêu hóa