Kinh nghiệm đi du lịch Campuchia

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi havyht, 31/1/2010.

1. Hoa6292

Hoa6292 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Kinh nghiệm đi du lịch Campuchia

Mẹ nào có kinh nghiệm đi Cam chia sẻ giùm em cái mùa hè này em định đi cam mà khôn biết nên đi những đâu và đi như thế nào?

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Dam.van

Dam.van Thành viên tập sự

Nếu ở Hà Nội, đi CAM có hai cách đi là bay thẳng từ Hà Nội, hoặc bay từ Hà Nội vào TP HCM rồi đi bus qua CAM bạn nhé.

3. Yin Yin

Yin Yin Thành viên chính thức

Mọi người hay bảo là Cambodia ngoài Angkor Wat ở Siem Reap ra thì chẳng còn gì đáng xem hihi.

Nếu ở SGN bạn có thể đi bus 5-6 tiếng đến Phnom Penh - thủ đô của Cambodia.
    Ở tại Phnom Penh 1 đêm là okie. Các điểm tham quan là cung điện nhà vua + chùa Bạc, cánh đồng chết rất nổi tiếng.
    Các mẹ có con nhỏ chớ bỏ qua Russian Market - tớ thấy bảo có nhiều đồ Cambodia xuất khẩu cho bố và con khoảng 1-2$/ 1 cái áo phông rất đẹp đấy. Tiếc là tớ ko có thời gian thăm điểm này.

Từ Phnom Penh có thể đi bus (8$/người - mất khoảng 4-5 tiếng), thuyền (20$/ nguời - khoảng 6 tiếng) hoặc máy bay (60-70$/ người) qua Siem Reap.
    Ở Siêm Riệp nên lưu lại ít nhất 3 đêm. Cụm đền tham quan chính là:
    - Angkor Wat
    - Angkor THom (bao gồm các đền nhỏ Bayon, Thommanon, Baphuon, South Gate...)
    - Ta Prohm (bối cảnh phim Bí mật ngôi mộ cổ)
    - Banteay Srei
    Có thêm thời gian thì thăm thêm các đền khác hoặc Tonle Sap nơi có các làng nổi rất tấp nập.

Nếu từ Hà Nội đi bạn có thể book vé máy bay đến thẳng Siêm Riệp, bỏ qua Phnom Pênh cho tiết kiệm. Hoặc cách khác là book vé giá rẻ vào Saigòn rồi đi như cách trên.

Tớ thấy mức chi tiêu, ăn uống ở Cambodia rất rẻ, đi lại cũng rẻ. Họ toàn tiêu đô la Mỹ, ko cần đổi sang Riel làm gì cho lách cách. Dân thì thân thiện, bác lái xe tuk tuk cũng biết nói tiếng Anh để chỉ đường. A`, khách sạn các bạn cứ vào agoda mà book, vừa nhanh vừa rẻ.

Một nền văn hoá đáng để khám phá!

4. khanganh

khanganh

e cũng thích lắm lắm, oánh dấu hóng các mẹ chia sẻ ạ