Cần giúp: Sữa cho trẻ sơ sinh

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Cao Nga, 1/2/2010.

1. Cao Nga

Cao Nga Thành viên tập sự

Chào các mẹ ! Hiện giờ em đang chuẩn bị chờ baby nhà em chào đời , nhưng qua lần kiểm tra tổng quát thì bác sĩ nói em bị nhiễm vỉut viêm gan siêu vi B và không thể cho con bú sữa mẹ , em đang tìm hiểu để chọn sữa cho con , nhưng vì là lần đầu tiên làm mẹ nên em cũng không biết mình nên chọn loại sữa nào , rất mong các mẹ giúp đỡ em , em cám ơn .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cao Nga
    Đang tải...

2. mẹ bé lily

mẹ bé lily Thành viên rất tích cực

mình cũng từng rất băn khoăn khi mua sữa cho con. Hãng sữa ào cũng có cho trẻ từ sơ sinh. Mình thấy là do hợp sữa thui, tại có nhìu trẻ uống sữa cao cấp lại chẳng tăng cân, uống sữa thường thì lại rất okie. còn mình thì thấy sữa của Mỹ chú trọng về chất, còn sữa Nhât thì hàm lượng sắt và canxi cao, sữa của Pháp ( con mình ko hiểu sao lại ko chịu uống , mình mua hàng babybio nên hông hiểu thế nào). Và cuối cùng mình chọn sữa Nhật cho cả 2 mẹ con ( uống 1 thời gian ko thấy đau lưng nữa, chắc canxi đã được bổ sung, hihi....^^ ). bạn thử coi nhé! chúc bạn tìm được loại sữa hợp cho bé nhất!

3. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Mình thấy cho bé uống sữa thường hay bị sặc. Mẹ bé ngâm cứu cho bé dùng MIN đi. đây là SP của Mỹ. chất lượng đi kem thường hiệu rồi
    Cái này chỉ ngậm mút thôi., mùi vị thơn ngon. bạn cho bé ăn 1/4 gói 1 ngày là đủ vì hàm lượng vitamin và khoáng của nó rất cao. mỗi lần bóp 1 chút vào miệng bé, dinh dưỡng sẽ hấp thu ngay từ khoang miệng, hiệu quả hấp thụ rất cao
    Đây là thành phần Dinh dưỡng:

Chức năng và công dụng thì đây. mẹ bé cần thêm thông tin gì PM qua YM: thinnq, mình sẽ cung cấp thêm cho

4. THỎ & SÓC

THỎ & SÓC Thành viên tập sự

Mình cũng mới có con lần đầu.Sữa mình ít không đủ cho con, nên phái bổ sung thêm.Mình cho con uống sữa sách tay của Úc.S26.Tương đối tốt.Con mình uống 5 tháng rồi cháu lên cân đều.

5. mẹ bé lily

mẹ bé lily Thành viên rất tích cực

mình lại thấy mấy đứa nhà mình ( cả cháu và con ) đều chẳng bị sặc tí nào, chẳng hiểu thế nào nữa. Mình cũng phải dùng sữa cho con từ lúc mới sinh nè, con vẫn tăng trưởng và phát triển bình thường. ^^

6. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Các mẹ cho em hỏi với con em mới được hơn 2 tháng đang dùng sữa Nan nhưng e thấy ko tăng cần lắm nên muốn đổi sang sữa khác cho con thì có được ko ạ?

7. tengcha

tengcha TCTRAVEL-0909941984

Minh đang dùng sữa Physoliac cho con , thấy mùi vị ngon , ngọt và dễ uống , thử đổi S26 nhưng có vẻ ko thích , lại quay về Physoliac

8. thuha155

thuha155 Thành viên chính thức

Nếu dùng nan mà bé vẫn output tốt thì theo mình nghĩ là bạn không nên đổi sữa. Tăng cân hay không là do sự hấp thu của từng đứa trẻ với lại cân nặng đâu phải là yếu tố quan trọng nhất, bé vẫn khỏe mạnh và lanh lợi là tốt rồi. Nên hạn chế đổi sữa đối với trẻ sơ sinh. Còn trong trường hợp bạn vẫn nhất quyết đổi sữa cho con thì vẫn đổi được. Bé nhà mình lúc 1 tháng tuổi bị táo quá nên mình đổi sang sữa khác. Nhớ là nếu đổi sữa thì đổi từ từ nhé!

Kút Kít thích bài này.
  9. cunn

cunn Thành viên mới

chao cac chi.em la nguoi moi rat mong dc cac chi chi bao.

10. cunn

cunn Thành viên mới

be nha em dc gan 5 thang ma nang co 7kg thoi. be bu sua ngoai nhieu hon sua me. mai ma chang thay be len can nhieu.gio be dang uong dilac.ko biet nen cho be uong sua gi la tot nhi may chi?

11. meoluoi118

meoluoi118 Tất cả các loại ômai mứt

Hỏi thế này cũng khó bạn ạ, mỗi trẻ hợp với mỗi loại sữa khác nhau

12. huong8122008

huong8122008 Thành viên tích cực

bạn cứ cho bé nhà bạn uống kiên trì một loại sữa xem sao,chứ cứ thay đổi sữa liên tục hay bị hỏng đường tiêu hoá của bé lắm

13. tuanmilk

tuanmilk Thành viên rất tích cực

hi bạn. thú thật, bé ko được bú mẹ là một thiệt thòi cho bé quá lớn rùi đó. vì sữa mẹ là tốt nhất mà. bạn bị thế giò chọn sữa ngoài là vấn đề rất lớn đó bạn ạ.vì sữa ngoài sợ bé ko hợp mà. với kinh nghiệm của mình bạn nên chọn hàng sữa nhật thử xem nhé. vì cơ bản là sữa nhật mát mà vị nhạt hợp hơn. quan trọng vị nhạt bé dễ bú ti bạn ạ, và ít bị táo mà

14. Rosa

Rosa Thành viên chính thức

Mình thì nghĩ không nhất thiệt phải cho bé uống sữa ngoại, vì mỗi bé điều thích hợp mỗi loại sữa khác nhau, cứ ra cửa hàng chọn 1 loại sữa nào đó cho trẻ sơ sinh, uổng thử 1 thời gian nếu thấy hợp thì tiếp tục uống, còn không thì đổi sữa khác thôi

15. meyeutre

meyeutre Thành viên mới

bé nhà mình cũng mới đc 1 tháng tuổi,tuần đầu bé dùng sữa dumex nhưng nóng quá mình đổi sang NAN dùng.mình thấy NAN dùng tốt đấy chứ,sữa này mát mà.

16. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

mình thì cho bú sữa mẹ hoàn toàn, nhưng cu cậu lười ti mẹ lắm. BG 4 tháng 10 ngày mà mới được có 6,7 kg (lúc sinh 4 kg), hichic còi quá

17. mebop77

mebop77 Thành viên tích cực

Mình thì thấy sữa Úc để trẻ tăng về cân nặng,sữa Nhật cho trẻ phát triển chiều cao và trí tuệ! mẹ nghiên cứu và lựa chọn

18. mebop77

mebop77 Thành viên tích cực

Sữa mẹ nóng hoặc mẹ hấp thụ dinh dưỡng kém rồi mẹ nó ạ

19. babyhoney

babyhoney Đủ quyền lập Họ

Hồi bé mình cho con uống sữa NAN thấy rất ok.Bé nhà mình đã thử nhiều loại sữa nhưng uống rất táo bón hợp mỗi NAN.Mình cho bé uống đến 1t mới đổi sữa khác đấy.

20. momy Nhim-zin

momy Nhim-zin Thành viên tích cực

Bạn sẽ thấy an ủi khi biết con tớ đây lúc sinh 3,3kg mà 5 tháng 7 ngày chỉ có 6,2 kg thui.Con tớ thì 3 tháng đầu mẹ phải vắt sữa thì đc ăn sữa mẹ hoàn toàn vì mình đẻ mổ rồi con ko chịu ti mẹ.Sau 3 tháng thì mẹ hết sữa con dùng sữa ngoài hoàn toàn nhưng tớ thấy con tớ dù sữa mẹ hay sữa CT thì mỗi tháng cũng chỉ tăng đều đặn 5-6 lạng thôi.