Cần giúp: Thu Hẹp Âm Đạo

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi sumj, 5/2/2010.

1. sumj

sumj Thành viên tích cực

Các mẹ có biết chổ nào thẩm mỹ âm đạo uy tín ko ạ? ở sg nhé.
    Tình hình là sau sinh xong , chổ ấy của em giãn nở kinh khủng, chẳng còn cảm giác khi qh. Lúc em ở BV về có nhờ chị y tá tới tắm bé và vệ sinh, chị ấy bảo vết may của em xấu quá. Hic, em ủi thân lắm, nhưng ko ngờ bây jo tệ hơn vì khi qh với ax em chẳng còn cảm giác j mà hình như ax củng vậy. Hic, em chán lắm, chẳng còn hứng thú j lun. Cả tháng củng chẳng muốn. Nhưng như thế này thì ko đc,em sợ....
    Chị nào làm rùi chỉ giúp em địa chỉ uy tín với. Em mới sinh bé đầu thui nhưng máy móc đã chán như vầy rồi. Ko làm em e ko xong. Huhu. Em tính đứa sau em xin đẻ mổ nên em quyết tâm lắm rồi ạ. Chứ đang qh mà nghe ục ục,í em xấu hổ chết đi mất.
    Mong các chị đừng cười mà chỉ giúp em với nhé. Chứ ko em streess mất. Huhu. Cám ơn các chị nhiều nhiều nha.:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sumj
    Đang tải...

2. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Hà Nội thì em biết chứ trong SG thì chịu òi.. ^^ Tình hình chung cho những mẹ sinh con thứ 2 rồi. E cũng đang sơ như mẹ nó đây, Nhưng chưa có can đảm đi làm ^^ Cũng í kiến í cò với OX òi, nhưng oX kêu là "xong để đi với zai a?" chán luôn.

rongbien263sumj thích.
  3. sumj

sumj Thành viên tích cực

Hic, mình củng nc với ax, ax vẩn bảo ko. Nhưng mình biết ax củng muốn làm j đó chứ qh kiểu bi jo ko ổn xíu nào. Chán lắm

4. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Chị ơi, theo em thì sinh xong thì 1 thời gian sẽ trở lại bình thường thôi à.

5. sumj

sumj Thành viên tích cực

hic,vđề là con mình 14m rùi mà mổi lần qh đều thấy rộng lắm.Huhu

6. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

he he, thực ra các ông ý muốn lắm, nhưng tự nhiên hỏi thế ông nào chả bảo ko, các chị cứ âm thầm đi làm đi, sau đó xã thích ngay ý mà:D

sumj thích bài này.
  7. heomoi_2007

heomoi_2007 Thành viên tích cực

Chủ Top mà ở SG thì cứ đến bv Từ Dũ hoặc bv Sản Qtế, khám, trình bày hoàn cảnh thì sẽ đc tư vấn & giúp đỡ, các bsỹ ở đó giỏi lắm mà. Chứ cứ để vậy lâu dài thì không ổn. 100 ông chồng thì hết đến 101 ông bảo vợ thế nào thì cứ để vậy, đừng có sửa sang gì, nhưng thử hỏi có gì đẹp hơn mà ko thích. Chủ top cứ suy nghĩ kỹ, đi khám bsỹ rồi hãy quyết định. Chúc gia đình bạn hạnh phúc.

sumj thích bài này.
  8. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Đúng rồi, mình nghĩ bạn nên đi đến Từ Vũ. Dịch vụ nay hiện nay nhiều người đi làm lắm. Sau khi làm xong chuyện chăn gối hầu như đều mãn nguyện. Hiện nay đầy người thẩm mỹ mà mẹ nó. Để vậy không ổn tí nào cả.

sumj thích bài này.
  9. let it be

làm xong các ông ý yêu vợ hơn k nghĩ đến chuyện linh tinh đi gái ở ngoài nữa, chứ quan hệ k có cảm giác cả 2 sau này càng ngày càng mệt mỏi dễ dẫn đến lảng tránh đấy ạ

sumj thích bài này.
  10. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

Mình ké tí nhá. Thực ra các mẹ cứ quan tâm đến việc đi phẫu thuật thu hẹp ÂĐ. Cái này cũng hay, nhưng trc hết nếu muốn TH đc thì các mẹ phải tham khảo ý kiến của AX trc nhé. Vấn đề này rất tế nhị. Nếu AX ko đồng ý thì đừng nên đi làm vì tiền mất tật mang.
    Còn như mình, thì mình ko cần phải dùng đến phẫu thuât nhé (bật mí là tớ 2 nhóc roài, đẻ thường nhé). Cái gì cũng cần phải luyện tập các mẹ ạ. Mà ĐS VC mình luôn hòa hợp về mặt TD là do chúng mình thương xuyên chia sẻ TT và mình cũng luyện tập nhìu. Hii nói thì ngại nhưng thấy các mẹ quan tâm nên mình cũng chi se bí quyết của riêng mình. Thực ra đây cũng là do sưu tầm sách thôi. Cụ tỉ nhé: Tớ luyện theo PP kegel 1 cách thường xuyên. Đây là PP co thắt cơ của ÂĐ bằng cách nín thở . Các mẹ cứ search trên google là ra ấy mà. Việc luyện tập này có thể thực hiện thương xuyên và bất cứ ở đâu. Nhưng quan trọng là trong tg sau sinh nhất là đối với các mẹ sinh thường thì cần phải kiêng cữ là khi nằm phải khép chân vào. Và trong tg sau sinh nằm bất động đó chính là tg luyện tập tốt nhất cho việc này. Vì nếu ta luyện tập chăm chỉ thì hiệu quả rất cao có thể là gần như cũ khoảng 85%. Mình đã tuân thủ chặt chẽ việc luyện tập nên bg khi hỏi OX là cảm thấy ntn thì Ô nói là vẫn như trc. Chúc các mẹ lựa chọn đúng và hạnh phúc nhé

11. sumj

sumj Thành viên tích cực

Em củng biết phương pháp này và củng có thử. Nhưng ko có kq mấy vì do em thử hơi muôn. Một phần là do AD của em củng khá rộng hay sao í. Lúc chưa có con thì em có cảm giác là hơi rộng ròy. Còn sau sinh em bé xong thì chán hơn nửa. huhu.
    Em jo chỉ hy vọng và bs nào có uy tín và cẩn thận dùm em xíu, chứ ko em chết mất. Khổ ghê cơ. Em bị như vầy nên mặc cảm chẳng muốn gần chồng. Nhưng nhu cầu chồng em củng ít,1 tuần 1 lần thôi, vậy mà ko chiều ảnh nửa chắc ko xong. Nhu cầu xã ít vậy mà mổi lần qh cứ như đi giữa đồng không í, lại còn nghe tiếng kêu ục ục nửa chứ. hic, nói ra mọi ng đừng cười chứ sự thật là vậy ạ. Em chán kinh. Toàn cho con nằm giữa thôi. Nhiều khi gần sáng xã tỉnh dậy lại mò vô trong, thương quá nên ko nở trốn. Nhưng xong rùi lại hụt hẩng,bực bội. Mà cảm giác đó chắc là cả 2 ng đều có.
    ẹ nào biết và ừng làm chỉ dùm em với nhé. Chứ em sợ em mới 1 con vô tư vấn họ ko làm cho. Em đang tham khảo Thẩm Mỹ Sài Gòn. Ko biết chị nào làm ở đó chưa? Cho em chút thông tin với ạ. Em cảm ơn nhiều.

12. Nhi-Anh

Tốt nhất mẹ nó nên vào hẳn bệnh viện mà làm cho yên tâm đừng vào những chỗ thẩm mỹ tư, tiền mất tật mang đó. Mẹ nó cứ nói thẳng vấn đề của mình ra và đứa sau sẽ sinh mổ, mẹ nó cương quyết làm thì ngta ko làm khó mẹ nó đâu

sumj thích bài này.
  13. hoahuongduong2010

hoahuongduong2010 Thành viên mới

mình đồng ý với mẹ nó, nhưng bổ xung thêm đó là: xông hơi cửa mình, sau khi sinh được tầm 15 ngày,( hết máu) mình xông cửa mình bằng các loại lá( nhưng đảm bảo trong thơi gian này kiêng kỵ. thực ra lúc đó mình có làm trọn gói dịch vụ chăm sóc sau đẻ tại nhà, nên họ làm từ a-z, nói chung là bây h thì thấy vẫn như xưa, nhưng nhất là lúc xônng thì cảm giác tuyệt vời lắm các mẹ ah , thử đi nhé

sumj thích bài này.
  14. sumj

sumj Thành viên tích cực

Cai xông này mình củng có làm nè. Tại mình về nhà mẹ ở nên bà coi rất kĩ. Ngày nào mình củng xông lá trầu, nc muối hết. Còn vs cửa mình thì y tá tới tắm bé là vs cho mình lun.
    Nhưng ý mình nói là AD của mình có cảm giác rộng từ trc khi có baby kia. Hic. nên bi jo mình chỉ còn cách nhờ đến sự can thiệp của bs thui ạ. HUhuhu

15. let it be

bạn em làm thẩm mỹ viện bảo làm xong khoảng 20 ngày là quan hệ lại được, vì âm đạo phụ nữ là chỗ nhanh liền nhất,nó bảo các chị ý đến làm xong về chồng chị nào cũng thích, mà trước đó thì cấm,cho nên cứ thế mà đi làm thôi, làm xong mà xã nào vẫn không thích mới là lạ:D

sumj thích bài này.
  16. sumj

sumj Thành viên tích cực

Cảm ơn mẹ nó. Chắc ăn tết dưỡng sức xong là mình đi làm lun.:rolleyes: Hihi, tuy sợ đau và ngại lắm nhưng vì hp của mình phải cố thôi nhỉ. \\:D/
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Hihi. Chúc gd bạn ăn tết vui vẻ và hạnh phúc nhé.:p

let it be thích bài này.
  17. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi , đừng nên đến BV SG nhé, đó tuy gọi là BV nhưng là BV tư, dù chuyên về thẫm mỹ nhưng vẫn tốt hơn nếu bạn thực hiện tại các BV phụ sản Từ Dũ và Hùng Vương. Với lại m có người quen đi BV SG thì nghe nói k được vừa ý lắm.

sumj thích bài này.
  18. akai_usagi

akai_usagi Thành viên tích cực

Hà Nội thì làm ở chỗ nào, bác sỹ nào đới mẹ nó ơi???

19. Nhi-Anh

Check PM của em nhá mẹ nó..^^ :p

20. ngoccham2010

ngoccham2010 Thành viên chính thức

Mình k luyện tập j cả, nhưng may mắn là sau khi sinh xong cũng ok lại đến 8 phần.