Làm gì để kỷ niệm 1 năm yêu nhau? Giúp tớ với!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi xiumai, 9/2/2010.

1. xiumai

xiumai Thành viên HR tại TP.HCM

Còn 18 ngày nữa là tròn 1 năm ngày tụi mình yêu nhau. Cũng ko còn nhỏ nữa, nên tình yêu của tụi mình rầt nhẹ nhàng và êm ái, đúng như mình mong muốn. Ko có điều kiện ở gần nhau (anh ở SG, mình ở LX), nên ngày cuối tuần đối với 2 đứa quan trọng biết bao. Cuối tuần mình đi SG học lớp cao học, và được gặp nhau. Nếu tuần nào mình nghỉ thì anh lại về LX với mình.
    Thắm thoát thế mà đã 1 năm. Tình yêu chúng mình cũng trải qua biết bao thăng trầm (có lẽ mình sẽ viết trong 1 topic khác vào đúng ngày kỷ niệm), để chúng mình nhận ra rằng mình cần nhau biết mấy.
    Mình muốn làm 1 cái gì đó thật đặc biệt trong ngày kỷ niệm, nhưng bối rối quá chưa nghĩ ra. Các mẹ giúp mình với nhé...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xiumai
    Đang tải...

2. maihangng

maihangng Thành viên sắp chính thức

Nến, rượu vang, đồ ăn (gà bỏ lò) hoặc món j đó bạn tự tay cbi, tráng miệng với gato trái tim :) một chút nhạc nữa. Một buổi tối lãng mạn :) mình thích tổ chức ở 1 k jan riêng tư như ở nhà, thay vì ra quán :) chúc 2 bạn có một kỷ niệm đáng nhớ

xiumai thích bài này.
  3. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Một chú gà một chai Vodka loại xịn, heheh :) kung hỷ :-x

xiumai thích bài này.
  4. nguyentoanpy

nguyentoanpy Thành viên chính thức

uh hay....

Đơn giản đễ làm,chủng bị một ít đồ ăn nhẹn cả hai cùng đi chiến du lịch nho nhỏ gần gần là vui vẻ và giá rẻ mà hạnh phúc nhiều hơn.................:fball:

xiumai thích bài này.
  5. xiumai

2 nguoi chung to deu ko thich uong ruou (mac du ca 2 deu uong duoc). Vay theo cac me, lan nay co nen “phá lệ” ko nhi? Hihi
    Con di du lich a? Ca 2 dua deu la nhung nguoi cuc ky thich di choi. Ma cho nao thich hop de di bay gio?

6. xiumai

Mai là mùng 1, lại là lễ Valentine. Mình cầu chúc tất cả mọi người, nhất là những ai đang yêu, luôn được hạnh phúc. Tìm được tình yêu đã khó, giữ tình yêu ấy càng khó hơn.

7. lequydung

lequydung Thành viên tích cực

Chị là rắn 77 hay 89 hả chị:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

8. xiumai

Hihi, Rắn này sinh ngày 11/01/1978 đó. Chúc em năm mới vạn sự như ý.

9. be_salinh

be_salinh Yêu thương cuộc sống

Cho em thắc mắc tẹo là LX ở đâu huh chị? Chị Rắn 78 rùi nên chúc cho chị đc kỷ niệm 2 năm ở ... bên cạnh ảnh nha ^^

10. xiumai

Có rất nhiều người hỏi mình điều này: LX ở đâu. Ngay cả anh ý, nếu ko quen mình thì cũng chẳng biết luôn. Hic!
    Long Xuyên là 1 TP trực thuộc tỉnh An Giang, nằm ở miền Tây Nam Bộ. Từ TP.HCM, muốn qua LX, bạn sẽ phải đi qua các tỉnh: Long An (bến xe miền Tây đi hướng vòng xoay Bình Tân, ra Bình Chánh, cứ chạy thẳng đường quốc lộ thôi), Tiền Giang, Vĩnh Long, Đồng Tháp, là đến An Giang. Đoạn đường này khoảng gần 200km, và bây giờ, với đường cao tốc mới thông xe, bạn chỉ mất khoảng 4 tiếng là về tới LX (trước đây là non 5 tiếng).
    Về Long Xuyên, bạn sẽ được thưởng thức những món ăn đặc biệt như bún cá, chè bưởi, tàu hủ đá đặc trưng. Và đặc biệt món quà ko thể thiếu khi ra về, đó là mắm và khô các loại. Nói về mắm và khô, 2 loại tôi vẫn hay biếu tặng và rất được hoan nghênh, đó là mắm thái và khô cá tra phồng.
    Về An Giang, bạn sẽ được thưởng thức cái thú đi chợ nổi trên sông vào lúc trời vẫn còn chưa sáng, được dẫn đi thăm miếu Bà Chúa xứ ở núi Sam (Châu Đốc), tượng Phật nằm ở núi Cấm (Tịnh Biên), chợ miễn thuế ở Tri Tôn.
    Từ LX, bạn có thể đi tham quan 1 số điểm ở các tỉnh lân cận, đi về trong ngày, như là Hà Tiên, Rạch Giá (Kiên Giang), Cần Thơ, Cao Lãnh (Đồng Tháp).
    Còn rất nhiều điều ko thể nói hết về Long Xuyên, An Giang quê tôi. Nếu có dịp, mời bạn 1 lần ghé thăm!

11. xiumai

Ðề: Làm gì để kỷ niệm 1 năm yêu nhau? Giúp tớ với!

Bây giờ đã nên vợ nên chồng được 5 tháng rồi. Đọc lại topic này, thấy sao đáng yêu quá đỗi. Rất cám ơn mọi người đã đọc và chia sẻ với mình.

12. Mevac

Mevac Thành viên tích cực

Chúc mừng các bạn.... Chuẩn bị để làm 1 kỉ niệm 1 năm ngày cưới thôi.

13. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

chuẩn bị có baby chưa?
    Tết đầu tiên có gia đình cũng vui lắm đó.

14. BachMai1981

BachMai1981 Bắt đầu tích cực

kỷ niệm một năm ngày cưới của mình là cái bánh kem với dòng chữ và kế bên cái bánh kem là cậu con trai 3 tháng 17 ngày đang thò tay vào bánh ăn vụn và mình đã chụp lại bức ảnh đó làm kỷ niệm :p

15. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

m cũng gần thế nhưng chưa có bánh kem và ảnh, sau này con 1 tuổi tổ chức cũng khá lắm...chuyện ấy cách đây 11 năm nên ko có dk, vì nhà m lúc ấy đang xây nhà,,,
    Anh tặng quà, m vẫn giữ làm kỷ niệm dù ko còn mặc vừa.

16. manguyenvuaudio

manguyenvuaudio Thành viên mới

tùy thôi bạn ạ.hạnh phúc là đc.làm điều nhỏ nhưng hạnh phúc lớn.cái quan trọng là cảm nhận của hai bạn
    chúc hạnh phúc.