Thanh lý đồ xách tay từ Mỹ, New 100%

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Linhchi_82hn, 14/2/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. let5mi

let5mi Thành viên nổi tiếng

Chi ơi đồ VS khi nào có mùi mới về thì sms cho tao nhé. Mấy bạn cơ quan tao mê tít hàng VS của mày rồi :)

2. Tiny Wampee

Tiny Wampee Thành viên mới

Lipgloss còn mỗi màu trắng thôi hả em?

3. Linhchi_82hn

Linhchi_82hn Thành viên nổi tiếng

Các mẹ xem đồ kỹ giùm em nhá. Em update thường xuyên hàng đã bán đó ạ.

4. Linhchi_82hn

@P Chi: Mày nhắn các bạn là thích những mùi nào cứ vào web chọn đi, tao sẽ mua về theo yêu cầu luôn đó.

5. Linhchi_82hn

Lipgloss em chỉ còn 1 màu duy nhất, nhưng màu mè thế thôi chứ k lên màu đâu các mẹ nhé. CHỉ bóng thôi ạ.

6. Linhchi_82hn

Các mẹ có hứng thú sắm boot cho năm sau không nhỉ? Em có lô 9W giá rẻ đây ạ.

7. Linhchi_82hn

Cám ơn mẹ Mika SHop nha. Chúc các mẹ tuần mới vui vẻ nhá.

8. Roy_dip

Roy_dip Trà thảo mộc thiên nhiên - suối nguồn tươi trẻ

wánh dấu để ngâm cứu từ từ! em đang canh me hàng mỹ phẩm àh! :)

9. meOng

meOng Thành viên đạt chuẩn

Mấy đôi boot xinh quá nhỉ! Chiều cao mấy cm hả bạn?

10. Linhchi_82hn

Boot đều cao từ 7cm đến 10 cm mẹ nó ạ. Mỹ phẩm Estee Lauder sẽ về vào cuối tháng cả nhà nhé.

11. Linhchi_82hn

Cám ơn các mẹ đã ủng hộ em nhé. Bây giờ thì boot khó đi rùi. Nhưng style đẹp thì không lỗi mốt nhé. Các mẹ sắm đề dành.

12. kaori_nguyen

kaori_nguyen 0962771799

Em có giầy nào màu trắng ko ?:rolleyes:

13. Linhchi_82hn

Dạ em toàn mấy đôi 9W đã up mẫu đó ạ. Mẹ nó ủng hộ em được đôi nào không ạ?

14. Linhchi_82hn

Boot 9W siêu đẹp các mẹ mua để dành đi ạ.

15. Linhchi_82hn

20/4, em về nhiều mỹ phẩm Estee Lauder lắm các mẹ nhé. Em sẽ up dần dần ạ.

16. Linhchi_82hn

Nên bôi kem dưỡng thể khi da còn ẩm
    Hũ kem dưỡng da toàn thân mà bạn mua với giá mấy trăm nghìn đồng có thể không hiệu quả bằng loại thường bán ở siêu thị nếu sử dụng không đúng cách, chẳng hạn như bôi sau khi tắm rất lâu.

Mỹ phẩm dưỡng thể rất cần cho bạn gái trong mùa đông, nhất là với làn da khô nẻ. Để nó phát huy tối đa hiệu quả, bạn cần lưu ý:

- Nên chọn sản phẩm dạng sữa (lotion) hoặc kem nhẹ để dễ thấm vào da và không gây nhờn rít. Loại kem quá đặc quánh (dạng butter) khó thẩm thấu và gây nhờn khó chịu.

- Bôi sản phẩm dưỡng thể ngay sau khi tắm, lúc đó da sạch và ẩm nên kem dễ thấm hơn.

- Không nên bôi quá nhiều vì lượng kem thừa sẽ khiến bạn dễ bị ngứa.

- Không nên quên bàn tay, bàn chân vì đây là những chỗ khô nhất. Tốt nhất là có loại kem dùng riêng cho các vùng da này.

- Tẩy tế bào chết toàn thân hằng tuần (có thể đi spa hoặc tự làm ở nhà) để mỹ phẩm dưỡng thể phát huy tác dụng tốt hơn.

Ngoài ra, để da không bị khô nẻ, bạn nên duy trì thói quen tắm dù trời lạnh. Tắm không chỉ giúp làm ẩm, làm sạch da mà còn lấy đi các tế bào chết và massage thúc đẩy tuần hoàn, khiến da có sức sống hơn. Tuy nhiên, không nên dùng nước quá nóng.

Theo VNExpress

17. Nguyễn Minh Châu

Nguyễn Minh Châu Thành viên rất tích cực

18. Linhchi_82hn

Đôi đó tớ còn bạn ạ. Bạn có qua nhà thử thì nhắn tớ nhé.

19. Linhchi_82hn

Bí quyết dùng dầu xả

Dầu xả cũng giống như dầu gội đầu, người sử dụng cần phải biết cách dùng và lựa chọn để phù hợp với mái tóc. Có như thế, những tác dụng về hóa, lý của dầu xả mới được phát huy hết tác dụng.

Để tóc không khô như “rơm”...

Dầu gội đầu chính là con dao 2 lưỡi đối với mái tóc. Thành phần xút có trong dầu gội vừa có tác dụng tẩy các chất béo, làm sạch tóc nhưng đồng thời chúng cũng lại “quá tay” loại bỏ cả phần chất nhờn thiết yếu của tóc và cả phần lượng nước có trong tóc. Lúc này, dầu xả sẽ đóng vai trò thay thế tuyến bã nhờn ở da đầu, cung cấp một lớp màng bảo vệ cho tóc. Vì thế, bạn nên dùng dầu xả ngay sau khi gội đầu để mái tóc không khô như “rơm”.

Dầu xả chỉ thật sự phát huy hết tác dụng nếu bạn dành đủ thời gian và độ ẩm cho nó khi thoa lên mái tóc. Bạn nên để dầu xả lưu lại trên tóc ít nhất 5-7 phút sau đó gội lại bằng nước sạch. Còn trong trường hợp tóc bạn bị khô gãy, bạn cần để dầu xả lưu lại trên mái tóc ít nhất 15 phút.

Nhưng bạn nên lưu ý, nếu dùng dầu xả với liều lượng quá nhiều hoặc gội lại không sạch có thể khiến tóc bạn bị bết và gây ngứa da đầu.

Lựa chọn dầu xả theo mái tóc...

Nếu tóc của bạn khô và cứng thì loại dầu xả giàu dưỡng chất là sự lựa chọn số 1. Nhưng với những người có mái tóc mềm và mảnh thường ngại dùng dầu xả do lo sợ dầu xả sẽ càng làm cho mái tóc thêm mềm oặt và bết lại. Thực ra, mái tóc kiểu này vẫn có thể dùng dầu xả nhưng bạn nên chọn loại xả chứa ít dưỡng chất. Để hạn chế tóc bị bông khi gội thì chỉ nên thoa dầu xả cho phần chân tóc.

Còn nếu tóc của bạn bình thường thì mọi loại dầu xả đều thích hợp. Để dùng hàng ngày, bạn có thể chọn loại xả dùng cho tóc mềm và mảnh. Còn nếu tóc của bạn bị khô và chẻ, bạn có thể dùng loại xả giàu dưỡng chất hơn.

Theo Phạm Hương
    In bài viết này In bài viếtnày

20. Linhchi_82hn

Mẹo dùng kem chống nhăn hiệu quả
    (Dân trí) - Vùng da quanh mắt luôn là vùng nhạy cảm nhất. Vậy nên sử dụng kem chống nhăn cho mắt như thế nào thực sự là một nghệ thuật đấy.

- Đừng nghĩ cứ thoa nhiều kem vào thì sẽ càng hiệu nghiệm, càng nhanh làm mờ nếp nhăn. Thật sai lầm! Bạn vô tình đã làm nó bị tổn thương thêm.

Vùng da quanh mắt rất mỏng và “yếu đuối” nên không đủ sức để tiếp nhận một lượng kem quá nhiều. Chỉ cần một lượng kem rất ít, nhỏ bằng một hạt đỗ, chia đều sang hai bên là đủ.

- Không tuỳ ý dùng các ngón tay, chọn ngón tay tạo lực ít nhất để thoa kem, để tránh tác động mạnh. Nên sử dụng ngón áp út.

- Thoa kem cũng là một nghệ thuật. Lúc nào cũng phải nhớ là khi tiếp xúc với vùng da quanh mắt phải thật nhẹ nhàng. Đừng nghĩ là càng thoa mạnh thì kem sẽ càng ngấm vào da, càng hiệu quả. Bạn sốt ruột thì sẽ làm hỏng việc. Chỉ thoa nhẹ thôi kem cũng tự ngấm rồi.

Dùng ngón áp út thoa thật nhẹ nhàng theo đường tròn. Xuất phát từ đầu khoé mắt, đi lên, rồi dần xuống đuôi mắt. Hãy tạo cảm giác như bạn đang lướt trên bãi cỏ vậy. Thật nhẹ nhàng, êm ái.

Hãy chọn những loại kem có uy tín trên thị trường nhé, mong rằng bạn sẽ lưu tâm tới những lời khuyên trên. Và một điều nữa, bạn đừng có quá sốt ruột. Kem chống nhăn không thể làm mất hoàn toàn các nếp nhăn được mà nó chỉ góp phần ngăn chặn và làm mờ đi thôi, và nó cũng không thể có hiệu quả tức thì. Bạn phải kiên nhẫn chờ thời gian nhé !

Ngọc Bích

Tổng hợp

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.