Cần giúp: Điện Thoại Nokia- Nên Mua Loại Nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Fremde, 19/2/2010.

1. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Dùng Samsung mãi cũng chán, mình muốn đổi qua Nokia nhưng đang băn khoăn quá không biết nên mua lọai nào? Tiêu chí của mình: Điện thoại dùng cho nữ, nhỏ nhất trong khả năng có thể, từ 10tr trở lại, sử dụng được 3G, wifi, dung lượng bộ nhớ lớn, pin tốt.
    Từ trước đến nay mình toàn dùng Samsung vì trông dáng đẹp, nhưng bây giờ chán quá rồi vì pin nhanh hết, bộ nhớ lại ít nữa. Chắc từ giờ chuyển hẳn sang Nokia.
    Mình muốn nhờ mọi người tư vấn giúp xem với tiêu chí như vậy thì mình nên mua máy nào?
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Fremde
    Đang tải...

2. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

trước đây mình cũng dùng nokia về sau chuyển sang sony
    nokia công nhận là nồi đồng cối đá nhưng dáng thì ko đc đẹp lắm, nokia tốt đến nỗi mình muốn thay máy khác mà ko thay đc vì dùng chưa bị làm sao hết.
    Sau khi mình quyết định chuyển sang sony thì thấy hay dáng máy thanh thoát nhiều chức năng mà bền ko kém nokia.Nói chung cũng nên thay đổi loại máy để biết xem mỗi hãng có 1 cái hay riêng bạn ạ.

architectFremde thích.
  3. Fremde

Misslinh dùng máy sony nào vậy? Thực ra tớ chán Samsung ở chỗ pin yếu và bộ nhớ ít cho nên bây giờ máy nào có được những điều tớ thích mà dáng lại đẹp thì dùng thôi chứ cũng không nhất định phải là Nokia.

4. danviettravel

danviettravel Thành viên tập sự

Mình là một fan của Nokia! Chính vì thế mà trong vòng 5 năm mình đã dùng tới khoảng 10 models của hãng này rồi.
    Nói về công dụng của điện thoại Nokia thì mình thấy cái nào có màn hình to dành cho giải trí thì lại mau hết pin. Cái nào màn hình nhỏ thì pin khá bền!
    Nếu muốn kết hợp giải trí và pin bền thì bạn có thể mua Nokia E72 nhé!
    Chúc may mắn!

architectFremde thích.
  5. mai mit

mai mit Thành viên đạt chuẩn

Giá từ 10tr đổ lại thì có thể sở hữu E 72 rồi mẹ nó ạ, dùng đi, sẽ thích mê thôi mà. Mình thấy dáng của các em Nokia đẹp đấy chứ, tất nhiên để nói về sự chuyên nghiệp của âm thanh, hình ảnh thì ko thể qua mặt em Sony rồi. Nhưng với em dòng E của Nokia, mình nghĩ bạn sẽ hài lòng vì nó đáp ứng 90% yêu cầu của bạn rồi đấy. Mình thấy E 72 đang có giá tốt nhất là 7,6tr.

architectFremde thích.
  6. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Mình đang dùng e72 nè mà ghét quá đi mất, mới làm rớt khoảng 5 lần là đã nứt mặt gương rồi trong khi dùng mấy chiếc ss của mình trước đó rớt hoài mà chả sao cả :(. Cũng đang ghiền sony khi nào đổi máy sẽ thử :)

architectFremde thích.
  7. me bive

me bive mẹ của bé Bive

nên dùng sony các mẹ ạ.
    em kinh qua nhiều dòng đt rồi. Nhưng cuói cùng l;ại kết nhất sony. cầm chắc tay, dáng lại đpẹ.

architectFremde thích.
  8. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Tớ chán Sony vì em này vào mạng chậm lắm, chỉ có tính năng giải trí là nổi trội thôi :p

architectFremde thích.
  9. Fremde

Cảm ơn tất cả mọi người. Thế nếu chuyển sang Sony thì vẫn với tiêu chí như trên tớ nên dùng loại nào?

10. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Nếu dùng quen phần mềm của Nokia rồi thì chuyển sang sony khó chụi lắm (cứ phải thoát các trình duyêt như máy tính-mất tg)trước đây mình cũng vậy dùng mãi cuối cùng vẫn qua Nokia dùng lại đó..cơ bản Nokia sms vẫn là tuyệt nhất :rolleyes:

11. Mẹ Be&Khoai

Mẹ Be&Khoai Thành viên Hội Rắn

Em cũng có nhu cầu như mẹ F ạ. Em thích mầu đỏ hoặc nâu, vàng. Thực ra lại thích quay lại dáng cổ điển dạng gập cho nữ tính hihi.Mỏng, giá trên dưới 10tr tí mà chẳng bít mua loại nào. CÁc bố, các mẹ thông thái giúp bọn em với. Tks cả nhà.

12. misslinh

nếu bạn thích thời trang thì thử tham khảo 2 loại này nhé đều là dòng máy trượt sony s500 có 4 màu màu trắng, xanh đen, tím và vàng, mình dùng màu vàng vì rất đẹp màu vàng đó rất tươi mà ko bị chóe và bắt mắt giá khoảng 3T2 gì đó

còn máy sony w595 to hơn 1 tí và đắt hơn 1 tí cũng có 4 màu trong đó cũng có màu vàng là vàng cát ( màu này luôn cháy hàng)
    2 dòng này nghe nhạc cực hay nói chung rất nhiều chức năng đặc biệt trên máy cài sẵn trang web ứng dụng của sony nên bạn có thể tải rất nhiều hình nền hay theme nhạc nữa về máy.

mình để bạn xem mấy địa chỉ này để bạn tham khảo giá nhé, vì mình trước khi quyết định mua máy mình phải lượn web suốt he he
    http: hoanghamobile - địa chỉ 194 lê duẩn
    http:so8mobile - địa chỉ 88 nguyễn thái học
    và địa chỉ nữa là minh hiếu ở 171 chùa bộc ngay đầu chùa bộc thái hà ý, cạnh anhvumobile
    à còn 1 cái nữa là http:dienthoai.com.vn ở nguyễn trãi.

Sửa lần cuối: 22/2/2010
    Fremde thích bài này.
  13. misslinh

bạn cài opera mini vào máy rồi lướt web nhanh kinh khủng, ở cơ quan tớ tuy tớ là con gái nhưng tớ hay mấy mò nên các ông ý hay hỏi tớ. Còn chat như kiểu yahoo trên máy dtdd thì tớ cái ebuddy nói chung cực đỉnh. Nói chung mỗi ng 1 quan điểm khác nhau hiện nay tớ đang dùng e71 và sony 595, e71 thì màn hình to khoái đấy nhưng phím bấm rất bé và bất tiện còn 595 của tớ vừa nghe nhạc hay hình ảnh thì sắc nét tớ ko dám chê em ý đâu. :p
    Trời ơi nói nhiều quá

14. Fremde

Hôm nay tớ vừa sắm một em Sony 595 rồi, màu lam. Công nhận nhìn em ấy đẹp thật! Tớ chẳng biết cài những chương trình mà misslinh nói, không hiểu cài có khó không? Nếu có thể thì hướng dẫn tớ với nhé! Thanks

15. misslinh

vậy à bạn, chúc mừng bạn có điện thoại đẹp nhé
    lúc mua bạn có thể bảo nhân viên kỹ thuật ở đó hỗ trợ cho mà nhưng nếu chưa làm thì mình sẽ hướng dẫn:
    đầu tiên điện thoại cài gprs ( à máy đó có 3g đó)
    sau khi cài xong (mà cài phải thành công nhé)
    sau đó vào menu của máy - chọn bấm vào phần quả cầu xanh (internet) nhé - bỏ qua phần trang chủ - vào chọn nhập địa chỉ sẽ hiện ra cửa sổ http://www....... thì bạn gõ vào là operamini.com
    rồi bạn vào chọn để nó chạy chương trình - khi đc nó sẽ hiện ra Opera Mini 4.2 - chọn tải xuống opera mini
    tiếp theo là chương trình sẽ hỏi máy của bạn có phải là w595 ko thì bạn chọn yes - là thành công rồi cài đặt luôn - sẽ có hướng dẫn từng bước khi bạn làm ở trên chương trình đấy.
    à bạn nhớ phải lưu vào phần ứng dụng nhé.

opera mini: là chuơng phần mêm lướt web nhanh
    sau khi thành công thì bạn thử vào nhé - ngay ở trên đầu trang khi bạn vào đc có www .... bạn gõ vào đấy như lamchame.com/forum là vào đc thôi

xong cái đó bạn lại làm lại từ đầu với cái để chát ebuddy
    thì bạn gõ get.ebuddy.com là tải được về máy bạn à.

Fremde thích bài này.
  16. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Hi, máy tớ k có wifi, tớ vốn hay thích mấy món này mới chết chứ. K bit chuyển sang em nào xinh iu mà có wf. Mấy lần bid em iphone mà toàn bị out :p:p:p

17. Ngongcongchuaxinh

Ngongcongchuaxinh full house

To toan len mang bang dtdd. samsung chan pheo nhi

18. binht611

binht611 http://bigsmile.vn/

mẹ nó làm con e71 white đi nhìn sang trọng mà lịch lãm lắm, pin thì cực khỏe, có cả 3g đủ hết mẹ nó à.

19. misslinh

mẹ nó ơi từ hôm dùng máy thấy thế nào mẹ nó lên tiếng cho cả nhà bít với :p, mình cũng đang dùng s500 màu vàng nhưng hôm vừa rồi bị mất, lùng mãi mới có w595 màu cát mình để ảnh cho cả nhà chiêm ngưỡng đây

20. kennuy8

kennuy8 Thành viên chính thức

Ngoài việc bị nứt khi rơi thì e72 có gì phàn nàn không chị. Em định mua E71 or E72 mà băn khoăn quá.