3 tháng đầu: bao nhieu ngay de trung thu thai ve toi tu cung

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phuongvntn, 20/2/2010.

1. phuongvntn

phuongvntn Thành viên đạt chuẩn

Cac me oi! Hom nay tinh theo chu ky kinh nguyet minh da co em be duoc tron 1 thang, di sieu am bac sy bao thai van chua ve toi tu cung, minh thu que thu thi da thay 2 vach roi. Cung nhin thay hinh anh trung van dang tren voi tu cung nhung cung gan tu cung roi, vay co sao ko? Bac sy bao 1 tuan sau di kiem tra lai, minh vua lo vua hoi hop, cac me giup minh voi!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongvntn
    Đang tải...

2. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

ko sao bạn ạ, có thể phôi thai di chuyển chậm tí thôi, mình đã từng bị bác sĩ cho nhập viện vì đi SA sớm quá thai chưa vào tử cung, nghi chửa ngoài, sợ quá, kết quả là sau 1 tuần nằm viện chờ cho nó vào tổ rồi về, ko có biểu hiện đau bụng hay ra máu thì ko sợ đâu.

3. hoalt

hoalt Thành viên chính thức

theo lý thuyết thì sau 7 ngày thụ thai là thai đã làm tổ trong tử cung rồi. Khi làm tổ thì mới tiết ra hocmon HCG là cái chất để que thử thai hiện 2 vạch đó.
    do vậy, bạn thấy que thử lên 2 vạch thì thai đã làm tổ trong tử cung rồi, mỗi tội là nó vẫn bé quá, nên BS chưa phát hiện ra bằng siêu âm, để 1 tuần nữa nó phát triển to lên thì BS mới nhận biết là nó làm tổ ở vị trí nào trong tử cung.
    mà bạn viết title ko dấu, tớ đọc mãi chả hiểu bạn viết gì :)

chimcanhcut_113 thích bài này.
  4. frozen_star

frozen_star Thành viên chính thức

các chị ơi, vợ chồng em oánh nhau tính đến hum nay là đc 1 tuần rùi ạ. Thánh này vợ chồng em canh bằng que thử Lh tính thời gian trứng rụng là hành động. Ngày hôm sau còn chốt 1 phát nữa cho yên tâm. Nếu có thì tầm này trứng thụ thai đã vào tử cung chưa ạ. Vì 3 hôm nay em khó chịu quá, buồn nôn, ngủi mùi thức ăn và khói thấy nôn nao, muốn ợ hơi, bụng căng, ngực cũng bị đau. Em chẳng bít đấy là dấu hiệu của bị dính bầu hay là bị bệnh đầy bụng nữa. Các chị em có kinh nghiệm thỉ chỉ cho e với

5. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

chưa đâu em gái à, kiên nhẫn tí chút. Thông thường tính từ ngày kinh cuối thì phải 6-7 tuần thì thai mới về đến tử cung, cho nên mọi nguời hay đợi đến lúc này mới đi siêu âm xem thai vào tử cung chưa ý mà.

6. frozen_star

frozen_star Thành viên chính thức

Em cám ơn Dr Brown ạ, tại e hồi hộp quá cơ, vợ chồng em mong con gái mà mẹ chồng thì cứ đòi con trai, nên háo hức lắm lắm, thôi đợi mấy tuần nữa xem thế nào

7. phuongvntn

Minh sốt ruột quá, hôm nay minh đã chậm 2 ngày rồi, không biết em bé của minh đã về đến tử cung chưa nưa. Hôm qua minh đi siêu âm thử vân chưa về tới, không biết thế có chậm quá không các mệ nhỉ? liệu có làm sao ko?

8. giaogiao

giaogiao Thành viên chính thức

thường trễ kinh khoảng 2 tuần mới SA thấy thai trong tử cung, bạn đứng quá lo lắng

9. chimcanhcut_113

chimcanhcut_113 Mẹ Kem lợn 0983891489

Chào mọi người, sáng nay thử lên 2 vạch, mừng phát khóc, hik, cứ nghĩ có trục trặc rồi vì mình đã bị lưu 2 năm trước, mà thả mãi giờ mới trúng.
    Chậm 1 tuần ko biết đã đi siêu âm đc chưa nhỉ, cũng có người vào sớm ng vào muộn đúng ko?

10. phuongvntn

Chúc mừng mẹ chincanhcut 113 nhé, Mình cũng giống mẹ chimcanhcut 113 đấy, mong mãi mới có lại được, tuần trước minh đi siêu âm nhưng chưa tháy thai về tới tử cung, không biết cuối tuần này đi thê nào, mong rằng mọi việin đều tốt đẹp

chimcanhcut_113 thích bài này.
  11. chimcanhcut_113

chimcanhcut_113 Mẹ Kem lợn 0983891489

Hình như mẹ nó và tớ = ngày nhau đó :yawinkle:

12. hnnamvh

hnnamvh Thành viên chính thức

Tớ chậm 4 ngày rồi mà ko lên 2v, chắc tháng này lại tèo rồi. Nhưng dạo này tớ sợ mùi thơm và mùi thức ăn lắm cơ. Đến lúc ăn vào mới đỡ sợ, lại ăn hết ngon lành. Tớ sợ ăn dưa bở, cũng thả đc 11 tháng rồi, huhu

13. phuongvntn

Có lẽ tớ và mẹ chimcanhcut 113 cùng ngày thật rồi, Tớ đến hôm qua là chậm 1 tuần nhưng đi siêu âm thai vân chưa về tổ, cũng thấy đến xừng tử cung rồi, không biết sao lai lâu thế nhỉ? Tớ thấy sốt ruột quá

14. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

mình chậm 5 ngày thử ko thấy gì, 10 ngày thử thì 2 vạch đậm luôn.

15. vi ly

vi ly Thành viên chính thức

Chúc mừng cả 2 mẹ nhe :p:p
    Mình cũng đang mong có ngày được 2v lắm, vc mình thả gần 3 năm rồi đấy mà đến giờ chưa có tin vui :(