Trang 1/17 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 165

Ðề tài: sữa S26

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 19 lần trong 12 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default sữa S26

em đang định đổi sữa cho con, nghe các mẹ chuyền tai nhau về sữa S26 giúp bé tăng cân rất tốt. em đang cho bé nhà em uống pediasua 2 tháng cháu mới tăng dc 3 lạng(giờ cháu hơn 15 tháng dc 10kg, nhưng nghe cô em họ nói con cô ấy uống S26 1 tháng mà tăng dc hơn 1 cân ( con cô ấy dc 4 tuổi rồi )mình nghe thì cũng thích mua ngay cho con dùng nhưng có một số e ngại nhờ các mẹ tư vấn giúp, sữa S26 dc nhập vào việt nam nhưng lại ko qua 1 nhà phân phối cụ thể nào cả nếu có vấn đề gì thì ai sẽ chịu trách nhiệm ( có bao nhiêu chuyện về sữa rồi ), với lại tăng cân như thế có quá nhiều ko ? xin các mẹ tư vấn giúp em nhé

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    32
    Được cám ơn 161 lần trong 160 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn ơi, ko phải là em bé nào uống S26 hay bất cứ loại sữa nào được tin là tăng cân thì đều tăng cân đâu, tìm ra được 1 loại sữa phù hợp với con mình để con hấp thụ được tăng kg mà ko táo bón là 1 hành trình. Con mình uống đủ các loại sữa rồi, trong nước có, xách tay có, đắt có, rẻ có mà vẫn chưa thấy loại nào hợp cả, giờ 26 tháng vẫn loanh quanh 10kg thôi, hihi, mẹ nuôi dở quá. Khi đổi sữa cho con cũng cần 1 quá trình, bà mẹ phải kiên trì theo dõi, nhiều bé ko hợp sữa lại bị rối loạn tiêu hoá. VD: con mình cứ uống Aptamil là tiêu chảy trong khi con bạn mình uống lên kg vù vù, con mình uống S26 thì táo bón, Nuture thì mát nhưng tăng kg ít,...
    S26 mình mua hàng xách tay, tìm người bán hàng có uy tín mua thôi bạn ạ.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    125
    Được cám ơn 224 lần trong 216 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con mình uống S26 này, từ ngày sinh luôn vì mình ko có sữa, 3mth đầu tăng cân rất ổn, 1.3-1.4kg/tháng nhưng sang tháng thứ 4 và 5 thì tăng ít hơn, hai tháng gộp lại mí tăng được 1.5kg. Nhưng cá nhân mình thấy S26 rất ngậy, và khi pha lắc thoải mái ko bị bọt. Cũng chỉ lăn tăn về nguồn gốc thôi, hik

Nơi Cư Ngụ
    hanoi
    Click:

Cám ơn
    482
    Được cám ơn 730 lần trong 629 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

mình làm bên hàng không nên thấy mọi người mua S26 cho con thì cũng mua theo ở các nhà có buôn đồ của Tiếp viên cầm về quanh khu Nguyễn sơn- Gia lâm. Mình bắt đầu cho con dùng từ 1 tuổi (vì trước đó ko để ý nên ko biết). Trời ơi con mình tăng cân với tốc độ chóng mặt từ 12kg lúc 13 tháng lên 20kg lúc 24 tháng và 25kg lúc 36 tháng. Mình sợ quá phải cắt ngay chuyển sang uống sữa tuơi ko đường thì bây giờ gần 4 tuổi vẫn 26kg. S26 ngậy một phần ví pha cũng hơi tốn, mình thấy S26 số 3 mỗi lần pha 6 thìa to đùng trong 200ml nước thì làm gì mà chẳng béo

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    125
    Được cám ơn 224 lần trong 216 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi chimcutbeo View Post
    mình làm bên hàng không nên thấy mọi người mua S26 cho con thì cũng mua theo ở các nhà có buôn đồ của Tiếp viên cầm về quanh khu Nguyễn sơn- Gia lâm. Mình bắt đầu cho con dùng từ 1 tuổi (vì trước đó ko để ý nên ko biết). Trời ơi con mình tăng cân với tốc độ chóng mặt từ 12kg lúc 13 tháng lên 20kg lúc 24 tháng và 25kg lúc 36 tháng. Mình sợ quá phải cắt ngay chuyển sang uống sữa tuơi ko đường thì bây giờ gần 4 tuổi vẫn 26kg. S26 ngậy một phần ví pha cũng hơi tốn, mình thấy S26 số 3 mỗi lần pha 6 thìa to đùng trong 200ml nước thì làm gì mà chẳng béo
    Nhà mình đang cho uống số 1 thì 1 muỗng là 60ml cơ mẹ nó ạ, sao số 3 lại nhìu thế à?

Nơi Cư Ngụ
    hanoi
    Click:

Cám ơn
    482
    Được cám ơn 730 lần trong 629 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

mình pha đúng hướng dẫn trên vỏ hộp mà. Thấy cô bé cùng cơ quan dùng từ số 1 đến 3 cũng bảo là số 1 và 2 chỉ pha it chứ ko nhiều như số 3

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 19 lần trong 12 bài
    Điểm đánh giá
    0

em xin cảm ơn các mẹ đã tham gia vào topic này. em cũng rất lăn tăn về nguồn ngốc của sữa dấy ạ. nếu bé mà tăng cân quá nhanh như thế thì cũng hơi e ngại. có mẹ nào cho em một đ/c tin cậy dể em mua cho cháu dùng thử với ạ

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 44 lần trong 42 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hehe, nếu mẹ nó mục đích tăng cân là số 1.. thì chỉ có uống tang trọng thôi. trẻ con uống sữa nào hợp là tùy mỗi đứa. Con mình uống S26, mỗi tháng 5-6 hộp, mà vẫn 16.5 tháng- 10.5kg đây, lên cần cũng chả rõ như mẹ nào nói 1 thang 1kg đâu. Ốm thì có mà giảm cả cân í. Mình chỉ thích S26 vì con mình đi ị đều ngày 1 lần, thành khuôn từ khi dùng sữa này

Trước kia dùng của Abbot, ngày cứ phải 2-3 lần, phân ko thành khuôn mà cứ sền sệt, rõ tốn bỉm, mà cảm giác ăn vào bn ị ra hết í,

Số 3: 1 muỗng pha với 35ml, bên Úc cũng vậy nhé

Click:

Cám ơn
    51
    Được cám ơn 63 lần trong 56 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con mình cũng uống sữa S26, mấy hôm nay bị cháy hàng không tìm ra chỗ nào bán ( mình mua của shop do tiếp viên hành không mở). Có nơi còn hàng thì đòi tăng giá 400k/hộp số 3. Chắc mình phải cho con uống tạm 1 loại sữa khác thôi chứ kg dám mua lung tung sợ sữa giả. Con mình uống sữa này cũng không bị táo bón, lên cân tốt.

Hàng VNXK đảm bảo hàng xịn cho bé mời các mẹ vào xem
    http://www.lamchame.com/forum/showth...các-mẹ-nào

Click:

Cám ơn
    64
    Được cám ơn 37 lần trong 28 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ nó ơi,nếu muốn con tăng cân thì phải chọn sữa nào con hợp, tức là ngày nào cũng xì xoẹt 1-2 bãi. Mỗi bé hợp 1loai, chẳng bé nào giống bé nào ca. Như bé nhà em cho uong S26 bị táo kinh khủng, phải dùng mật ong thụt, khổ thân lắm. Nhưng chuyển sang meji thì ngay nào cũng xi xoet, tháng nào cũng tăng can từ 1-1,2kg. Em nghe nói meji nhiều bé hợp lắm, mẹ nó thử dùng cho bé xem.
    Em nghe nói trẻ con đi phải sền sên mới gọi là tốt, chứ đi thành khuôn là hơi táo rồi đấy a/

11. Người dưới đây đã cám ơn Nhi-Anh về bài viết hữu ích:

thuhuong3986 (04-03-2012)

Trang 1/17 123456711 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ