Cần giúp: sữa S26

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mẹ chuột típ, 22/2/2010.

1. shopttcn

shopttcn Thành viên chính thức

Mẹ ở HN thì liên lạc với mình nhé. nguồn tin cậy tuyện đối. Thử một lần bạn sẽ thấy.:D

Đang tải...

2. shop_echxanh

shop_echxanh Thành viên rất tích cực

mẹ nó ơi hộp bao nhiêu gam vậy? bé nhà mình lười ăn quá nên bác mua cho 1 hộp aptamil cực thơm và bé cũng có vẻ thik output tốt nhưng uống xong 1 hộp 600g thì hết hàng (mình mua xách tay mà) thế nên bác bé lại mua cho 1 hộp S26 loại 900g giá trên 400k xách tay Úc. Mình thấy mùi nó tanh tanh và có lớp váng béo ngậy, nhưng bé nhà mình ko thik lắm ăn rất ít. hic hic nhìn con gầy nhăng nhẳng mà xót ruột wa! em chuyển lung tung các loại sữa nào cũng ăn rồi mà chả cái nào hợp cả. Nghe nói sữa Nan mát, em cũng cho bé ăn thử 1 hộp mà bị táo bón kinh khủng, giờ sợ chả biết cho con ăn sữa gì nữa. Đúng là sữa mẹ vẫn là nhất các mẹ nhỉ!

3. Mekuky

Mekuky Thành viên mới

Hi bạn,

Mình cũng nghe nói sữa s26 dành uống tăng cân tốt, bé nhà mình mới uống 1 hộp nhưng chưa thấy tiến triển , mà nhóc nhà mình còi lắm, tăng cân chậm cục kỳ. Bạn có bán hàng S 26 xach tay của úc? mình ở sg, cho mình xin giá số 2 nhé , thanks

4. meboiyeu

meboiyeu Thành viên sắp chính thức

nghe cac me noi sua s26 tang can thich qua be' nha minh tang can cham qua moi thang chi 3 lang gio 7 thnag roi co 8kg2 thoi,em dang cho uong sua Nan ko biet sua s26 co nhat ko va mat ko_O sg mua sua s26 o dau dang tin cay cac me chi em voi va gia so 2 bao nhieu vay

5. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Hi bạn
    Mình đang ở Úc đây, mình ko nghĩ S26 là sữa dành cho bé muôn tăng cân,và mình cũng chua nghe Bsi nào bên Úc bảo là S26 dành cho bé muốn tăng cân con mình bú Nan đây bé vẫn tăng cân tốt, nhưng bsi có nói rằng S26 chất béo cao hơn Nan , và tùy từng bé hấp thụ loại sữa nào bé sẽ tăng cân thôi bạn ah, ko nhât thiết fa3i bú S26 mới tăng cân . Tùy cơ thể mỗi bé hấp thụ sữa nao tốt nhất thôi, đặc điểm S26 béo và ngọt hơn Nan
    Nếu bạn muốn đổi sữa cho bé mình xin giới thiệu sữa Bellamy's Organic cua Uc rất ngon và dễ hấp thụ , các thành phần của sữa này cao hơn những sữa khác mình đã làm pp so sánh và thấy vậy , bé nhà mình đã chuyển qua sữa này rùi ....đặc điểm của sữa này là bò nuôi ăn cỏ tự nhiên ko có thuốc hay phân bón gì hết và đền 1 thời điểm nhất định bò lấy sữa và làm thành sữa ...............hic quảng cao công ko cho sữa này rùi ...........
    hihihi co ít thông tin mong bổ ích cho các mẹ

6. meboiyeu

meboiyeu Thành viên sắp chính thức

ban oi sua ban noi o vn co ko?con ban truoc uong NaN gio doi sang sua do ah co vi nhat giong nan ko?ko biet so 2 sua do bao nhieu vay

7. puppup

Ở Vn có sữa này mà bạn, bạn thử đi bé sẽ thích , sữa này ngon dễ uống , theo cảm nhận của tớ nha, tớ giới thiệu cho mấy người rùi ..hihi bé nào cũng thich hết ý....
    Bạn gọi dt 0912966438 ấy , 1 mẹ mua được rùi là nói là mua ở chỗ này né, mình nghĩ vn nhiều chỗ bán mà bạn thử hỏi xem

8. hoanang1

hoanang1 I love my family ^_^

cu nhà tớ đợt này cũng đang uống S26, mà sao khi pha nó cứ vón cục mãi mới tan thế cả nhà nhỉ, hic.

9. hangbtcat

hangbtcat Thành viên chính thức

Sữa S26 vón cục

Nhóc nhà mình cũng uống S26 bạn ạ. Vón cục thường là mình để nhiệt độ pha sữa cao quá. Thông thường 40 độ là OK. Mình hay pha thế này, định pha 175ml+ 5 thìa sữa (sổ) thì cho độ 80ml thôi, nước ấm, pha với 5 thìa sữa luôn.Thế là sẽ ấm hơn mức bình thường em bé có thể uống được, sau khi quậy tan sữa, cho thêm nước nguội cho tới mức 180-185ml, thế là nguội vừa phải uống ngay được mà vẫn đủ công thức. Lúc đầu pha với ít nước thế thì sẽ dễ quậy tan hơn. Chẳng biết như thế có hợp khoa học không, nhưng tiện và nhanh với mình.

10. momy Nhim-zin

momy Nhim-zin Thành viên tích cực

Tớ đồng ý với mẹ nó đấy.Tăng cân hay ko còn do sự hấp thụ của các con.Chứ con tớ đẻ đc 3,3kg nhưng mỗi tháng chỉ tăng 5-6 lạng,thấy mọi người bảo S26 tăng cân tốt cũng mua cho con dùng nhưng dùng đến cả chục hộp mà vẫn vậy thôi.Trộm vía con tớ đc cái cứng cáp.Mà đấy là con chịu ăn đấy nhé,đợt ăn S26 là 3-4 tháng thì trung bình mỗi ngày 800-1000ml:confused:.Thế mà con tớ vẫn đc liệt vào suy dinh dưỡng ạ.](*,)](*,)](*,).Tớ cho đi kiểm tra bác sỹ bào suy dinh dưỡng đấy,dù ăn tốt,output đẹp,đều và ngủ tốt.Chả hiểu vì sao SDD nữa.

11. me_minhanh

me_minhanh Thành viên rất tích cực

cty to phan phoi s26 day. hang sx tai Sing. nhap khau boi cty ICD Hai Phong day. hang cty han hoi. s26 uc la hang xach tay. Me nao mua thi lien lac to. dang co chuong trinh day. mua 12 hop tang 1 hop. gia tung loai la 362, 357, 328

Pandavp thích bài này.
  12. momy Nhim-zin

momy Nhim-zin Thành viên tích cực

Oài,sao tớ ko biết vụ S26 nhập khẩu này nhỉ,mang tiếng tớ ở Hải Phòng đấy mẹ nó ạ.Thế mà toàn dùng hàng xách tay,vừa dùng vừa lo lại còn đắt nữa chứ.Lần nào mình mua đc rẻ thì cũng phải 400k rùi.

13. me_minhanh

me_minhanh Thành viên rất tích cực

hihi, hang cong ty ma ban. to ko biet o cty day co ban le ko? chu nhu npp to, ban le cung ban het. nhung chuong trinh nay, cac dai ly ko ban cho ban dau.

14. puppup

Bạn ơi bé ko tăng cân có thể bé hâp thu sữa chưa hết mặc dù bé bú nhiều nhưng ko hấp thu hết thì bé vẫn vậy thôi cái quan trọng nhất là bé ú đủ sữa sẽ hấp thu tốt đa thì tăng cân bạn đổi sữa cho bé xem thế nào ? có thể sữa này bé ko hấp thu tốt nhưng sữa kia bé hấp thu tốt thì sao ?
    sữa nào cũng có những đạc điểm tốt của sữa đó nên bé hợp sữa này mà ko hợp sữa kia ........

15. vohuynhaivan

vohuynhaivan mẹ 2 con

bé nhà mình mới uống S26 số 1 mà đi output phân xanh quá, lại bón nữa, k biết bé có hấp thụ đủ chất k nhỉ ?

16. shopttcn

Bé nhà bạn uống s26 mà đi phân xanh và bón nghĩa là bé không hợp với loại sữa này rồi bạn ạ, tôt nhất hãy tìm loại khác cho con bạn dùng. Không có loại sữa nào hợp với mọi em bé đâu. Có thể bé này uống rất tốt nhưng bé khác lại không hấp thụ được, nếu cơ địa con bạn nóng, có thể cho bé uống lactogen (sữa nội) hoặc Mejji (sữa ngoại).
    Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé.(u)

17. vohuynhaivan

vohuynhaivan mẹ 2 con

hic, lactogen bé uống 2 tháng lên nửa kg, còn friso thì lại bón, meji thì đi ngoài, mình chẳng biết dùng loại nào nữa

18. metrangchip

metrangchip Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình cũng dùng hết 2 hộp S26 rồi, phân khuôn, tháng đầu lên 1kg, tháng sau lên 7lang, thấy bảo bé phải đi xì xoẹt thì mới chóng nhớn nên đổi sang Similac ngôi sao đỏ, bé đi xì xoẹt hơn nhưng lại hơi có mầu xanh, đã thế cái similac này mùi hơi nồng nên bé ăn xong toàn ọc ra, hôm qua lại phải mua một hộp S26 về ăn lại thấy ổn, ko ói nữa nhưng vẫn sợ bé đi hơi táo thì ko chong nhớn được.
    Khổ thế đấy, mẹ nào có cách gì hay mách giúp với!!!

19. puppup

Mình giới thiệu cho bạn sữa Bellamy's organic sữa này ngon dễ uống lắm mình giớithie65u cho nhiều mẹ hihih các bé vui vẻ ủng hộ hết đấy. Bạn thử xem bé nhà mình đang bú sữa này mà...trộm via con

20. shopttcn

Như thế bé nhà bạn hợp với lactogen rồi. Bé không tiêu hóa được các loại nhiều đạm thì cho bé uống lactogen cũng được mẹ nó ạ. Không quan trọng là phải sữa ngoại mới tốt, sữa nội mà hợp với bé còn tốt gấp nhiều lần mà lại kinh tế, mẹ nó tiết kiệm được khá đấy, bỏ lợn cho con sau còn đi du học nhé:D