3 tháng cuối: Sinh dịch vụ D3 PSHN

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi huongmt, 22/2/2010.

1. huongmt

huongmt Thành viên tích cực

Có mẹ nào sinh ở D3 PSHN chưa ạ. Mình định sinh ở A2 nhưng mà thấy mấy người bảo sinh dịch vụ cho thoải mái. Mình thì chả quen bác sĩ nào hết. Định đầu giờ chiều đi đăng kí, giờ đã 40 tuần rồi. Đến ngày rồi mà chưa thấy gì. Có ai sinh rồi cho mình ít kinh nghiệm nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongmt
    Đang tải...

2. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Chắc bạn đã đến BV PSHN rồi, mình thấy thủ tục cũng đơn giản, đc chọn bác sỹ đỡ, đc có người thân bên cạnh khi vượt cạn, sau khi sinh đc chọn phòng riêng... nói chung dịch vụ tốt lắm!!! Cá nhà mình cũng quá hạn 5 ngày mới chịu chui ra, bạn cứ đến cơ sở y tế theo dõi thường xuyên là yên tâm! Chúc mẹ con bạn sớm gặp mặt!

3. huongmt

Cám ơn mẹ nó nhiều nha. Chiều qua mình cũng đến đăng kí rồi thủ tục cũng đơn giản mỗi tội mình chả quen bác sĩ nào nên chỉ bảo là khi nào sinh bác nào trực thì đỡ thôi, hì. Hôm nay là chậm mất 3 ngày rùi, ì ạch quá. Mong sao mẹ tròn con vuông là mừng lắm lắm ạ

4. avon_TLshop

avon_TLshop Thành viên tích cực

ui, em cũng sắp sinh em bé rồi. đang tuần thứ 37.Mấy đứa bạn em đẻ cho em sdt của BS Đính ở D3, nhà bác ý ở C2, Quan Thổ, nói là bác ý lo cho mình chu đáo vẹn toàn lắm mà em cũng chưa biết thế nào. Cũng nên có bs quen để gia đình đỡ lo lắng. Xét nghiệm thì bác ấy giúp cho chỉ hết có 100k thôi ( xn trước sinh ở viện C là 400k đấy ah). Em phải alo trước cho bác ý để sắp xếp lịch. Lo quá, bé nhà em cứ đạp suôt đòi ra. Hok biết có chui ra đúng thời hạn không.

5. gia đình Bee

gia đình Bee Thành viên mới

Ôi, mình xin bạn đừng chọn BS Đính. Chả hiểu sao các bạn bên WTT lại khen anh ĐÍnh này thế chứ em mình vừa sinh được 2 ngày. Cũng tin tưởng các mẹ tư vấn chọn anh Đính và theo khám anh Đ từ đầu. Đến khi em mình vào viện, gọi mãi anh ý mới đến, cho truyền rồi lượn đâu ý. Đến khi em bé ra được cái đầu thì y tá (hay hộ lý mình ko biết) bảo từ từ chờ bsy vào hãy rặn tiếp làm em mình lại phải chờ (hình như chờ thế nên em mình bị rách nhiều mặc dù em bé nhỏ xíu có 2,6kg, khổ thân em mình lắm cả nhà thương nó mà chả biết làm sao). Bsy vào đỡ xong rồi để cho chị y tá đó khâu và đi mất. Chị y tá thì vừa khâu vừa chửi Bsy, bảo là ông này bg chả chịu khâu, toàn đỡ xong rồi lượn toàn bắt bà ý khâu thôi. Em mình nằm viện 2 ngày, Bsy không hề ngó đến hỏi câu nào.....Mà không phải nhà mình ko cám ơn đâu nhé, em mình đẻ xong chông nó gọi hẹn gặp để cám ơn thì ông ý bảo CN không vào viện để đến thứ 2. Mình điên tiết bảo là ko cảm ơn nữa, để tiền đấy bồi dường cho mẹ và em bé cho đỡ bực mình. Nói chung là chán cực kỳ luôn. Trong khi nhà bên cạnh đẻ cùng giờ với em mình (hình như chọn bsy Hạnh phó khoa) thì được bsy khâu cho, rồi khi đưa em bé cho người nhà còn dặn dò cẩn thận. Nhìn mà thèm. Thế nên mình nghĩ bạn nào đăng ký đẻ D3 thì ko chọn Bsy mà để hôm đó ca bsy nào thì bsy đó đỡ cho là lành nhất.

6. Bé Zinzin

Bé Zinzin Thành viên mới

Nhà mình cũng ko chọn BS, cũng chẳng nhớ BS đỡ là ai nhưng rất hài lòng với dịch vụ ở đây. Họ tốt bụng và nhiệt tình, động viên bệnh nhân như người nhà.
    Đẻ 1 lần muốn đẻ thêm vài lần nữa, he he, đùa tý thui ạ.

7. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

tớ ko biết là hôm đó bác Đính bị làm sao chứ hôm tớ đẻ thì anh Đính rất nhiệt tình. Bắt tớ đẻ thường n đến khi tớ đau quá mà ngôi thai vẫn cao nên xin mãi anh Đ mới đồng ý cho đẻ mổ.
    Đúng là h anh Đính ko trực tiếp khâu nữa đâu, anh ý chỉ khâu lớp trong cùng thôi còn 2 lớp ngoài là y tá khâu n hôm đó thế nào mà anh ý lại khâu cho tớ cả 3 lớp. Vết mổ đẹp vô cùng, nhìn như sợi chỉ ý.
    Nói ko phải PR đâu nhưng anh Đính nhiệt tình lắm. Tập 2 tớ lại gặp anh Đính

Sửa lần cuối: 23/2/2010
  8. Bee yêu

Bee yêu Guest

Thích nhất là ở đây 1 mình 1 phòng đẻ, ko ngại ngùng gì cả. Lại có mẹ mình vào cùng nữa nên yên tâm 100%.
    Nói chung là dịch vụ này rất ổn đấy ạ

9. zhaowei1601

zhaowei1601 Thành viên đạt chuẩn

Tớ cũng đồng ý với mẹ Chinsu đấy, vì tớ cũng nhờ bs Đính đỡ cho tớ lần vừa rồi. Nói chung tớ thấy ổn mà. Tớ cũng chẳng khám ở nhà bs lần nào, cũng chẳng gọi điện nhờ bs trước, chỉ lên D3 đăng kí thôi. Vậy mà bs vẫn đỡ cho tớ từ đầu tới cuối chẳng có hộ lý nào phụ cả, tự bs khâu luôn. Vết khâu đẹp, nhỏ và tỉ mỉ nên lành rất nhanh. Tớ đẻ 2 lần ở D3 rồi, nói chung rất hài lòng :D
    Hay bây giờ bs đông quá nên kô chu đáo nhỉ. Hi vọng kô phải thế chứ :-"

Mẹ em Chinsu thích bài này.
  10. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Ui bác Đính lại bị ném đá rùi.hic.
    Tập 1 mình sinh ở A2 cũng có bsi quen,hồi đó khu D gần xây xong nên chưa có kiểu dịch vụ nhg giờ thấy mọi ng khen quá nên cũng quyết sinh dv cho sướng.định chọn bác Đính vì chưa thấy ai phàn nàn gì cả nhg giờ thấy Mẹ Bee nói lại bất an quá.
    Mẹ Chinsu ơi,nếu sinh dv m k quen ai hay k chọn ai thì đc ngẫu nhiên fai ca bác nào trực thì bác ý đỡ cho m à?như vậy ngta có nhiệt tình ko?e đag định tuần sau ra bác Đính sa 4D và khám định kỳ luôn(giờ e vẫn khám định kỳ ở hsinh A cho vắng)như thế có cần thiết ko ạ hay khi nào gần đẻ chỉ cần gọi bác Đính đk là xong?

11. Minh Tuyet

Minh Tuyet Bắt đầu tích cực

Rất hữu ích! Cám ơn các mẹ nhiều
    Mình đang ở tuần 32 - sốt ruột quá phải đợi đến khi nào mới vào đăng ký gói D3 được đây...

12. huongmt

Mẹ nó cứ yên tâm chẳng mấy mà đến đâu. Mình còn đang quá ngày sốt hết cả ruột nè. Mình thì chỉ trông cậy vào bác nào có ca trực hôm đấy thôi chứ chả quen ai hết. Mong sao mẹ tròn con vuông. tập 2 rồi mà vẫn hồi hộp quá.

13. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Mình cũng BS ĐÍnh mổ đây ạ, nói chung là nhiệt tình lắm, bác sỹ còn đặt phòng luôn nữa chả phải làm gì cả. Khâu thì cũng BS khâu cho nên vết mổ ok lắm chỉ có cái là now vẫn còn đau chắc tại mình ăn uống k kiêng và do da của mình cũng dữ (lâu lành),hì. Mình sinh xong thì BS có đến thăm, hôm mình ra viện xin ra sớm cũng alo nhờ BS xuống xin cho ra sớm vì bé nhà mình bị vàng da (sinh lý thôi ạ). Nói chung k có gì phàn nàn về BS cả, rất ok.

14. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Ui, đúng vấn đề em đang quan tâm đây. Nghe bên WTT khen quá nên em đang định đến khám và nhờ luôn bs Đính đây ạ.

15. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Cứ đến đấy đăng ký rồi làm thủ tục và xét nghiệm trước sinh luôn hả chị? Thế sinh ở đó thì có được Bảo hiểm trả cho đồng nào ko ạ?

16. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

BH thì mẹ nó hỏi mẹ CS vì mẹ CS có BH.

tuenhi thích bài này.
  17. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Chị ui, cho em hỏi vụ Bảo hiểm ntn với, có được thanh toán gì ko ạ? Bảo hiểm ở bênh viện khác thì thủ tục chuyển như thế nào ạ? Thanks chị!

18. Mẹ em Chinsu

Bảo hiểm trả cho được ít lắm(tiền thuốc thôi, còn tiền giường ko dc bh trả đâu). tớ nhớ là nộp 6tr thì dc trả lại hơn 800K. Còn chả phải làm thủ tục chuyển viện chuyển viếc j đâu. Cứ đến làm hồ sơ ở D3 là xong mọi thủ tục. Nói họ là em có bảo hiểm. THế rồi xách túi tếch về nhà chờ ngày đi đẻ thôi. Tớ bảo hiểm ở st paul mà.

19. Mẹ em Chinsu

Anh Đính ko có siêu âm 4D đâu mẹ nó ơi. Tốt nhất là mẹ nó đến khám rồi nhờ anh Đính đỡ đẻ cho thì hay hơn là ngẫu nhiên phải ca trực của anh ý. Vì theo tớ nghĩ mình nhờ vả từ đầu bao h ngta cũng chú ý hơn. Còn nếu phải ca trực của anh ý thì tớ nghĩ anh ý vẫn nhiệt tình đỡ thôi vì là nghề của họ rồi mà.
    Mẹ nó nên khám ở bs tư cho đỡ đông mà thủ tục đỡ lằng nhằng. Chẳng đắt hơn là khám trong viện bao nhiêu đâu.
    Còn siêu âm 4 D thì mẹ nó ra anh Vĩ ở 89b dốc Phụ Sản ý, anh ý có siêu âm 4D. Tớ toàn ra anh ý siêu âm 4D thôi. Anh ý cũng nhiệt tình và tỉ mỉ lắm (ko PR hộ anh ý đâu nhá vì PR cũng chả dc xu teng nào)

20. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Cảm ơn chị nhé. Thế tuần thứ bao nhiêu là chị vào xét nghiệm và làm thủ tục ạ?