Tranh luận: Phun Xăm Môi, Có Nên Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi sunmoon1305, 23/2/2010.

1. yentrang1610

yentrang1610 Thành viên đạt chuẩn

Cgai e mới đi phun xăm môi ở bên đông á về các mẹ a. cgai e chọn màu hồng cánh sen. đang tích cực ăn dứa cho lên màu đây các mẹ :)

Đang tải...

2. city_2403

city_2403 Thành viên mới

em mới thêu lông mày chứ môi thì chưa làm, đợt gì mẹ em xăm môi bị sưng vù lên nhìn sợ chết khiếp nhưng đợt đó em không nhớ lên màu như nào vì lâu quá rồi, bây giờ thì màu trôi gần hết nhưng em thấy giờ công nghệ tiên tiến nhiều bạn làm môi đẹp lắm, màu rất tự nhiên, em nghĩ chị nên tham khảo một cách kĩ càng trước khi quyết định làm ở chỗ nào nhé vì không lại tiền mất tật mang thì khổ.

3. sfbeo

sfbeo Thành viên chính thức

tùy thui bạn ah, má mình phun thấy ko hợp lắm

4. tremaikhonggia

tremaikhonggia Thành viên tập sự

Em cũng vừa đi xăm môi xong. Môi em cũng bị thâm nhưng khi được một bạn trên web giới thiệu đến cửa hàng Hương Chu. Em đã được chị tư vấn rất nhiều, chị khuyên em nên xoá thâm cho môi tươi rồi sau 1 tháng em thích màu son nào thì qua chị tư vấn xem có hợp với khuôn mặt của em không. Đúng như chị nói sau 1 tháng em thấy môi em lên màu quá ưng luôn. Em không nhớ số nhà chị nhưng em có thể cho các mẹ số điện thoại của chị: 0904191280 gặp chị Hương để được chị tư vấn nhé. Giá xăm môi của chị cũng khá mềm, mà bên chị cũng đang khuyến mãi 20/11

5. yentrang1610

yentrang1610 Thành viên đạt chuẩn

thế xong mẹ bạn lại phải đi xóa phun môi ah?

6. thanhngocdiep109

thanhngocdiep109 Thành viên mới

mấy mẹ phun màu nhẹ nhẹ thôi, kiểu hồng phấn hay hồng cánh sen nhẹ nhàng ấy. con e e làm xong đẹp mà, nhìn tự nhiên chả thâm j ấy

7. naturalbeauty

naturalbeauty Thành viên chính thức

măn mới em xin chúc quý chị em vag gia đình thật nhiều sức khỏe,vạn sự như ý an khang thịnh vượng.các chị em cứ hoang mang về việc làm môi và chân mày nên hợp hay ko hợp.em là người làm nghề phun xăm xin chia xẻ tí ý kiến ạ.trước khi làm các kỹ thuật viên đã vẽ dáng lông mày cho khách ưng ý rồi mới làm.khi bong ra lông mày sẽ nhạt ,nhỏ và mềm hơn khi vừa làm xong thì chắc chắn là đẹp hơn chứ ạ.còn môi thì chon và làm màu hợp với màu da và tuổi tác thì ko còn gì đáng chê rồi.cái đáng nói ở đây là tay nghề của kỹ thuật viên làm đẹp cho quý chị em ntn thôi ạ.

8. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Quan điểm của mình thì dùng son cho lành chứ phum săm mà không thành công thì chỉ có dở khóc dở cười. Mình đã chứng kiến người quen đi phun môi nhưng không được như ý quay lại spa thì bà chủ spa trả lời do cơ địa từng người. Cái này không lường trước được. Vậy mà lúc thu tiền và tư vấn thì khẳng định là trăm phần trăm sẽ được như ý. Thế nên thấy mất niềm tin vào spa lắm ạ!

9. Shop Mẹ và Bé Hà Nội

Shop Mẹ và Bé Hà Nội Thành viên chính thức

em mới phun được 3 hôm đây =)))) hỉ nộ ái ố đủ cả :v

10. donggiahan

Hôm nào bong hết mn up cái ảnh cho những ai muốn phun xăm thì có động lực nhé!

11. Shop Mẹ và Bé Hà Nội

Shop Mẹ và Bé Hà Nội Thành viên chính thức

môi m thâm bẩm sinh, thâm sì ra ấy. Cũng sợ đau lắm nhưng cứ cố nhắm mắt làm, Giờ nó mới bắt đầu bong, môi m phải làm lần nữa mới có màu cơ. Đợi review của m chắc cũng lâu lâu đó :))))

12. donggiahan

Không sao, lâu thì cũng cố mà đợi thôi, miễn thấy được kết quả ưng ý là OK rồi mn ạ! hihi!

13. hoamailan187

hoamailan187 Thành viên tập sự

m thì nghĩ con gái không nên dùng nhiều son đâu, vì son có chì mà. càng dùng nhiều môi càng bị thâm. spa làm vớ vẩn thì nên đến tmv uy tín cho an toàn

14. donggiahan

Nhưng mình nghe nói những người phun môi rồi sau này nhìn ghê lắm nên mình thấy sợ

15. nthien_2012

nthien_2012 Thành viên nổi tiếng

Tớ nghĩ là ko lên. Chịu khó đánh môi tí là đẹp thôi.

16. rose18908

rose18908 Bắt đầu tích cực

Mình nhận xét khách quan nhé
    Mình ít thấy ai phun xăm môi ( kể cả lông mày) mà đẹp hơn lúc chưa làm. Có thể bạn sẽ có đôi lông mày rõ nét, không phải nhọc công sửa, không phải nhọc công tô son mà môi vẫn đỏ, nhưng nhìn vẫn già và cứng lắm. Nhất là xăm môi, ai có làn da sáng mịn, nét môi nhỏ nhắn, rõ khuôn thì phun lên còn đỡ chứ môi dầy, viền không nét thì trông kinh lắm. Mình chưa nói đến đoạn môi bị khô , rồi một hai năm sau môi mờ mờ đi , mà nói vui mồm thì nhiều người bảo trông cái mặt mà lông mày viền mí phai phai đen đen, môi bờn bợt nhìn như ......cave hết date không sai đâu.

Vì thế mình vãn nghĩ các bạn đừng xăm phôi, cùng lắm phun mày và mĩ mắt trên thôi nhé. Quan trọng nhất là chăm sóc cho làn da thật mịn màng sáng sủa thì lúc cần tí son phấn lên nhìn xinh rồi. Chăm sóc da mình cũng có chút kinh nghiệm, từ làn da tối màu, xanh xao, hơi sạm , môi cũng không tươi giờ mình đã khác tương đối mà chính mình cũng nhận thấy sự khác biệt, các bạn thử áp dụng xem sao nhé.

1. Các bạn phải chăm sóc các bước cơ bản:
    - Sáng và tối dùng sữa rửa mặt, riêng tối phải tẩy trang rồi tới sữa rửa mặt. Mình sau khi dùng các thể loại thì trung thành với tẩy trang bằng dâu oliu Extra vigrin và Buối sáng mình không dùng srm mà dùng bột yến mạch hòa nước matxa 3'.
    - Sáng và tối sau khi rửa mặt phải dùng : nước hoa hồng - serum- ( sữa dưỡng ) hoặc kem dưỡng
    - Một tuần phải tấy da chết 1 lần, có thể dùng kem tẩy da chết hoặc không mình thường dùng cafe xay + nửa quả chanh+ 1 thìa sữa chua dầu Oliu + vài giọt mật ong. Tẩy da chết xong xông hơi nước nóng, đun ấm nước lên với chút lá chanh, lá sả, vỏ chanh, trùm khăn kím xông 10'.
    - Một tuần đắp mặt nạ 2-3 lần, dùng các loại bột như yến mạch, đậu đỏ, tinh nghệ mix với mật ong, lòng đỏ trứng,nước chanh, cam , cà chua hay sữa tươi, sữa chua không đường... tùy các bạn. Sau khi đắp mặt nạ phải dùng kem dưỡng nhé.\

Mình dùng kem dưỡng của chị Hằng mẹ bepanda rất hợp, dùng 3 năm rồi, da cứ mởn ra hồng hào khỏe mạnh. Mình không có ý định thay kem khác, tuy là kem của chị ấy không quảng cáo tên tuổi gì nhưng mình và nhiều người dùng thấy rất hợp , kể cả dừng vài tháng da chả làm sao.

Các bạn chú ý, khi chúng ta đắp mặt nạ hay tẩy tế bào chết, các hạt mịn đó cũng có tác dụng tẩy tế bào chết cho môi, khiến môi căng mọng và hồng hào hơn do được matxxa.

Các bạn thử đi nhé, sẽ không hối hận đâu, mất thời gian đầu lách cách tí thôi còn khi quen thì thấy bình thường, thậm chí không làm không chịu được vì quen xinh rồi :)

17. hangnika

hangnika Thành viên mới

C360_2016-03-12-08-22-19-986.jpg C360_2016-03-11-07-59-42-444.jpg Mình cũng rình rập hoài và đã liều đi xăm môi hnay là ngày thứ 3 rồi. Khô queo và có dấu hiệu tróc ra ở khóe môi dưới. Hình cho từng ngày đây (tính từ dưới lên). Mình đang lo màu đậm tươi quá k tự nhiên. Không biết sau này ổn định sẽ ra sao.

Attached Files:

Sửa lần cuối: 14/3/2016
  18. goodwillhp

goodwillhp Bắt đầu tích cực

Mình thì thấy ưng với phun môi lắm. Mình phun hôm 30.4. Giờ là được khoảng 25 ngày. Màu lên tự nhiên lắm. Đầu tiên bố mẹ cấm đi phun. Nhưng giờ gặp ai cũng bảo phun giống nó cho xinh. Mà ai nhìn thấy moi mình cũng thích. Thím mình môi thâm xì xịt. Thấy mình phun thích quá đi làm theo giờ cũng lên hồng. Ban đầu mọi ng kêu ng phun đẹp ng phun bị xấu. Đa phần là xấu làm mình run lắm. Nhưng cứ liều. Nhưng phải nói cực kỳ chim ưng. Nên mọi ng đừng sợ. Cư mạnh dạn. Giờ môi mình hồng và trông iu lắm. Vui quá nên phải sharre ngay với mọi ng. Lần đầu share kinh nghiệm làm đẹp.

mini_shop thích bài này.
  19. Hương nấm 1901

Hương nấm 1901 Thành viên tập sự

c làm ở đâu thế chị?

20. bibi_bop

bibi_bop Mẹ Yêu Cún

hihi, mình giờ mới vào topic, mình hỏi từ nắm 2011 ở đây, và năm ngoái đã phun môi và mày rồi, nói chung là quyết định đúng đắn với mình!