Tranh luận: Phun Xăm Môi, Có Nên Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi sunmoon1305, 23/2/2010.

1. thuymakeup

thuymakeup Bắt đầu tích cực

Phun môi đẹp và ko sưng là do tay nghề hết các mẹ ah. Chính tay e tự phun cho mình đây, phun môi 20' chỉ hơi chích chích sau 10' đầu vì lúc ấy tê tan bớt mất r, nên bôi thêm 1 lớp tê của Mỹ vừa là tê và vừa là sát khuẩn khoảng 5' thôi là làm tiếp. Môi mình ban đầu cũng thâm viền và môi trên thâm hơn môi dưới luôn.

Đang tải...

2. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Phun hôn có cảm giác nữa k hề?

3. Nhi Béo

Nhi Béo Thành viên tập sự

Môi tớ bị thâm (thâm nặng luôn, nâu nâu, tím tím nhìn kinh chết đi được). Tớ cũng k hay dùng son lắm, khi đi chơi mới bôi thôi, chứ thường đi làm, đi học thì hồi nhớ hồi quên. Nhưng mà do môi mình thâm nên bôi son nó vẫn k lên màu son được, nó cứ bầm bầm kiểu gì ik dù mình đã xài kem che khuyết điểm môi rồi á. Vì thế mình quýêt tâm đi phun môi. Lần đầu đi phun, ôi lạy chúa, nó đau tê tái (dù đã ủ thuốc tê). Mà về thấy nguyên màu cam lè, nhìn ghê chết. Sau mình kiêng cữ thì đc 4 ngày nó bong hết. Sau khi bong thì mình thấy nó vẫn thâm thâm hà. Nhìn thấy buồn dễ sợ, đã ráng nhịn đau đi làm rồi mà bong xong vẫn thế (mình là chỉ đi tráng thâm thôi, chứ chưa phun màu nha). Sau 4 tuần, do mình đi điêu khắc chân mày nữa nên mình quay lại dặm chân mày. Lúc làm thì bên tmv nói mình có dặm môi luôn k, dù sao thì vẫn có 1 lầm dặm môi free nên mìn nhắm mắt làm luôn. Lần này làm thì mình k thấy đau hay j hết (chắc do ủ thuốc tê lâu quá). Nhưng làm xong thì nó sưng vều như 2 cây xúc xìch(lân trc k có bị vậy). Tới tối thì nó đỡ sưng hơn, nhưng mà bên trong miệng mình á(k phải môi nha). K biết có phải do ngâm thuốc tê lâu quá k mà nó xuất hiện 1 lớp da bủng, nữa muốn bong, nữa k. Đau và rát kinh. K biết có bớt k đây.

4. chinhle100190

chinhle100190 Thành viên nổi tiếng

Em thấy mẹ e làm lúc bong ra nhìn đẹp lắm .

5. rong_de

rong_de Thành viên chính thức

có bạn nào biết xăm lông mày ở quận hai bà trưng, cho các mẹ đẹp giá cả hợp lý ko? cho mình xin địa chỉ nhé

6. phuthuybebong

phuthuybebong Thành viên tập sự

thấy sợ rồi đấy...thôi ko đi sâm hay phun j hết đâu... đau lém

7. Giảm_béo_tại_nhà

Giảm_béo_tại_nhà Thành viên tích cực

Phun màu môi do màu mực và tay nghề chuẩn. Kĩ thuật của 1 thợ làm lâu năm và kjnh nghiệm đòi hỏi kĩ năng tay nghề tốt.
    mình làm giá phải chăng

Attached Files:

8. NhimXinhYeu125

NhimXinhYeu125 Thành viên chính thức

Bây giờ nhìu người phun môi lên nhìn đẹp lắm, tự nhiên dã man. Nhưng như thê thì đánh son màu khác có lên màu đẹp ko các mẹ?

9. loptiengnhat.edu.vn

loptiengnhat.edu.vn Thành viên đạt chuẩn

nhìn ghê quá các bạn không nên làm

10. duanuuviet

duanuuviet Thành viên tập sự

Bạn có thể tham khảo thêm tại đây https://goo.gl/de7sgJ mình thấy bài viết khác chi tiết và nói rõ được vấn đề. Với lại câu trả lời chính là ở bạn thôi. Phun môi còn tùy vào cơ địa của mỗi người nên không thể trường hợp của người này mà áp cho người kia rồi nói nên đi hay không nên đi. Tốt nhất bạn cứ tìm hiểu kỹ rồi tự quyết định đẹp xấu là do bạn thôi. Với lại nhớ chọn cơ sở phun xăm môi uy tín nhé

11. hoai_thu

hoai_thu Bắt đầu nổi tiếng

Có ai bị như em không? Xăm xong nó vừa bong ra, nhưng cừoi k dám cừoi vì da môi còn non, nó cứ căng ra, cười phát nứt luôn. Ô hô

12. minakonoai

minakonoai Thành viên đạt chuẩn

nên xăm môi. con gái thì phải xinh xắn, đầu tư ngoại hình một chút chứ.mình xăm môi bên tmv thanh vân hài lòng lắm í

13. mehieuminh08

mehieuminh08 Thành viên kỳ cựu

Em thì em thích dùng son hơn, không thích phun gì cả, hiiii

14. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

bạn nên phun màu tự nhiên thôi hoặc là đi khử thâm đi.

15. lehonghaiduong

lehonghaiduong Thành viên tập sự

em đã từngmặc cảm vì môi thâm lắm đây, và e cũng đi xăm môi r. chịu đau 1 tí thôi nhưng kết quả rất chi ưng ý nhé. e khuyên mẹ nó nên đi xăm đi ạ. bền màu và nhìn tự nhiên lắmý. nhiều lúc vội ra đường chăgr son phấn gì mà cũng ko đến nỗi quá nhợt nhạt, cần thiết thì bôi thêm tí son là lại đẹp ngay đấy ạ :)

16. plato chu

plato chu Thành viên chính thức

nên ý ạ, vì thế trông sẽ đẹp hơn, qua trọng tìm đc nơi làm đẹp uy tín, mẹ e làm bên bvtm thanh vân, đẹp phết ạ

17. naturalbeauty

naturalbeauty Thành viên chính thức

Chào các mẹ! Các mẹ khỏe không ạ? đã lâu nay em mới có cơ hội để trở lại chăm sóc các mẹ. Nhất là các mẹ đã từng là khách hàng của em, đã một thời gửi trọn niềm tin vào em. Và bây giờ cũng có mẹ đã làm được 6 năm rồi, mẹ nào ít cũng 3 năm rồi nhỉ? Nào hãy phản hồi đi ạ, em quay lại để bảo hành và tiếp tục phục vụ các mẹ theo cam kết đây ạ. Alo hoặc pm cho em biết thông tin đi ạ....mong các mẹ.

18. Tuyền Lê Beauty

Tuyền Lê Beauty Thành viên tập sự

19. thanhha01012000

thanhha01012000 Thành viên mới

20. maihuong20

maihuong20 Thành viên nổi tiếng

Tuy nhiên, các chất dinh dưỡng chỉ hiệu quả khi mật ong còn nguyên chất, chưa trải qua các công đoạn chế biến. Mật ong mà bạn mua ở các cửa hàng tạp hóa là loại đã qua xử lý và không còn nhiều lợi ích của mật ong nguyên chất nữa. Chính vì vậy mà đây không phải là giải pháp hữu hiệu giúp sở hữu được gương mặt trắng sáng có hiệu quả nhanh chóng. Lựa chọn căng da mặt chính là phương pháp giải cứu cho làn da chịu tàn phá của thời gian, tuổi tác một cách hiệu quả nhất, nhanh nhất. Xem ngay tại đây để biết thêm thông tin chi tiết về địa chỉ làm đẹp an toàn chất lượng hàng đầu: căng da mặt được bao lâu