Tranh luận: Phun Xăm Môi, Có Nên Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi sunmoon1305, 23/2/2010.

1. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên sắp chính thức

Tình hình là em chán môi em lắm rồi các mẹ ạ. Môi trên thì thâm, môi dưới thì viền môi thâm, bên trong vẫn đỏ.
    Các mẹ cho em lời khuyên có nên đi phun môi không? và phun ở đâu thì được ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunmoon1305
    Đang tải...

2. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên sắp chính thức

Có mẹ nào từng săm, phun môi rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

3. Chị có hay make-up ko? Vì nếu thường xuyên make-up thì em khuyên là ko nên bởi có rất nhiều màu son có thể khắc phục được nhược điểm đó. Còn nếu chị ko hay make-up thì cũng có thể cân nhắc lại, tuy nhiên chị nên tới những nơi uy tín mà làm, đồng thời cũng chọn những màu sắc hồng nhẹ màu tươi sáng thì mới cải thiện được, chứ em thấy cái chị ở gần nhà đi phun nhưng lại chọn màu đo đỏ, đã thế lại còn phun chờm ra ngoài đường viền môi --> nhìn vẫn lộ rõ chỗ thâm, chỗ đỏ, kinh chết đi được

4. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Chị giống đồng nghiệp em, em nó cũng có môi giống như chị, em nghĩ chị nên dùng son che khuyết điểm đó. Nhiều người phun môi ko thành công, trông còn thảm hại hơn chị à. Dù sao chị nên tham khảo kỹ nhé. E đôi lời góp ý thế thôi ạ

5. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Em hãi trăm phần trăm cái món xăm, phun này (chắc do mình không chịu nổi đau). Có lần đưa bà chị gái đến Hoài Anh làm cái lông mày (phun thôi) mà bỏ luôn ý định (dù ý định chưa bao giờ có). :D

6. mailan1080

mailan1080 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Phun xăm môi, có nên không?

Môi mình thâm lắm, mình muốn đi phun môi, màu nhẹ nhàng thôi. Mẹ nào biết chỗ nào uy tín mà giá cả phải chăng thì chỉ giúp mình với. Mình cám ơn nhiều

7. Asillabum

Asillabum Thành viên rất tích cực

Bà chị dâu tớ người Sài Gòn phun xăm môi, mắt, lông mày lâu năm mà giá rất hợp lý cả nhà nhé. Vì toàn làm ở nhà, không thuê cửa hàng nên chi phí được cắt giảm nhiều. Bạn nào quan tâm pm cho tớ lấy số đt của chị, hoặc qua nhà ở ngõ 475/20 dường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, hiệu làm tóc Mai Anh Sài Gòn nhé.

Sửa lần cuối: 29/12/2010
  8. ylang55

ylang55 Thành viên sắp chính thức

mình nghe nói dịch vụ phun thêu của Thu Cúc bây giờ là đảm bảo an toàn và chât lượng nhất đấy.cách đây khoảng 1 năm mình làm thêu lông mày ở Da liễu Thu cúc ở Nguyễn khắc Hiếu,ưng ý lắm,bây giờ hình như Thu cúc có cả ở Trung Hòa và Tây Sơn nữa thì phải. Hôm vừa rồi có người quen làm phun môi ở Tây Sơn về thích lắm, không sưng đau gì cả, mà chị này đã từng làm ở Loan Anh ngày xưa rồi, lần đầu làm xong đau quá sợ đến bây giờ, nhưng hôm nọ xấu quá nên phải đi làm lại, may mà không đau thích quá làm lại luôn cả mày và mí. Kể cũng phải thôi,dịch vụ gì của Thu Cúc Spa cũng có vẻ tin tưởng được vì họ là thương hiệu mà,họ phải giữ uy tín chứ,mà nếu có sai sót nào đó thì họ có trách nhiệm chứ không chối bay chối biến như nhiều nơi.

9. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Mình cũng muốn môi đỏ mà sợ đau, thôi cứ dùng son cho nó điệu đà, mỗi ngày 1 màu.

10. Giảm_béo_tại_nhà

Giảm_béo_tại_nhà Thành viên tích cực

ủa
    chào chị! em ko có SDT của chị nên ko alo để tư vấn trực tiếp cho chị được. xăm môi giờ hiện đại và thời trang hơn rất nhiều chị ah! vì môi chị thâm nên màu cung khó hơn các môi thường vì vậy sau khi chị đi xăm về thì chịu khó kiêng khem thậy kĩ các món đặc biệt như thịt bò, trứng, xoài, mít,cafe,cacao,nước chè, xôi(đồ nếp), đồ nóng. Ngoài ra muốn nên màu tự nhiên đẹp hơn chị phải chịu khó xay nước dứa để uống, nước chanh leo (ngày uống làm 2 lần_ sáng và trưa), và chị ăn cơm với thịt nạc thăn và canh rau ngót là tốt nhất chị nhe! thaks chị đã cho em đóng góp được ý kiến để tư vấn giúp chị ngày càng đẹp hơn!
    Chúc chị ngày mới trang đầy hạnh phúc và nhiều niềm vui.

11. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Em chi dam sam mat va long may chu ko dam lieu sam moi du moi em cung giong moi c ,chi dam dung son thoi
    Thuc thi em thay sam len co ng hop co ng ko hop chu ko phai ai cung len mau dep dau a.dung son la bien phap an toan nhat du hoi kho chut
    (sorry tu dung tu hqua may em ko go dc tv co dau )

12. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Em thấy chị chồng em đi làm rồi, cũng đc. Chị tìm đến các nơi uy tín chút làm, giá thành cao hơn nhưng mình yên tâm hơn. Hỏng thì chết mệt chị ạ.

13. myphamhuyentrang

myphamhuyentrang Bắt đầu nổi tiếng

Hic, e thì thà mất công một tí, tô tô vẽ vẽ cho tự nhiên chứ em sợ đau lắm ^^

14. Minh Anh849

Minh Anh849 Thành viên tập sự

Lang thang trên diễn đàn thấy ở đây nói về topic fun, xăm môi nên e lanh chanh tý. Vì hôm qua em cũng vừa đi phun môi về xong, lúc đầu cú sợ đau nhưng đến lúc làm xong thì cũng thấy bình thường, chỉ dát dát tẹo thôi ạ. e fun màu hồng đào fa lẫn màu cam. Chị chủ tmv khuyên kiêng ăn trứng, thịt bò, rau muống. còn đâu thì vô tư không phải kiêng gì. Chỉ khổ trời xui đất khiến thế nào trưa nay e lại đi ăn nem mà trong nem có trứng không biết có bị sao không nhỉ? có bị ảnh hưởng đến màu môi không? e hơi lo lo.hic.

lethihongnhungtkvp thích bài này.
  15. kimtoan

kimtoan Bắt đầu tích cực

Tình hình là cty e cũng có khá nhìu chị phun môi và mắt, có ng đẹp, có ng xấu. Nhưng e nghĩ chị cứ chọn màu nhẹ nhàng (hồng da, cam da chẳng hạn) phun lên chắc là đẹp. Vì thực ra tô tô vẽ vẽ ngày nhớ ngày quên, rùi lúc bận rộn nữa chị à!

16. bibi_bop

bibi_bop Mẹ Yêu Cún

Oài! Em cũng đang mún đi làm đây! hic hic mờ sợ đau lắm! Thấy 1 chị đi làm về môi sưng vù! Hết hồn! hóng các mẹ thêm!

17. Minh Anh849

Minh Anh849 Thành viên tập sự

Lúc mới đầu làm mình cũng sợ đau lắm, lấy tinh thần mãi nhưng đến lúc làm thì k đau lắm đâu bạn ạ, chỉ dát dát tẹo thôi, mình vừa làm xong nè, đến hn là dc 4 hôm rồi, môi đã bong lớp vỏ ngoài và đã lên màu hồng hồng nhìn thik lắm.hihi. lúc đầu làm về môi có sưng nhưng chỉ sưng 1 ngày thôi, làm xong fats k thấy đau tẹo nào cả.

18. The Lemon Spa

The Lemon Spa Facebook.com/thelemonspa

Theo mình thì ko nên săm đâu. Bây giờ có nhiều màu son đep mà. Mình có thể thay đổi màu hàng ngày,nếu săm bạn chỉ có một màu duy nhất muốn thay đổi cũng ko được.

Muốn cho son lên đúng màu mẹ nó dùng 1 lớp phấn phủ trươc khi dùng son lên mau sẽ như ý :D:p

19. beautyfulgirl

beautyfulgirl Thành viên tích cực

Không nên chị ạ. Mẹ em đã từng đi xăm môi. Tuần đầu môi sưng vù lên, trông khiếp lắm. Đảm bảo là chị sẽ không dám đi ra ngoài đường. Ăn uống thì phải dùng ống hút. Khi hết sưng thì nhìn cũng ko được đẹp lắm, trong cứ giả giả kiểu gì ấy.

Dùng son đi chị, thay mầu thường xuyên.

20. nuhoangaicap1910

nuhoangaicap1910 Thành viên tập sự

Chị MinhAnh849 ơi , chị xăm môi ở đâu vậy , em đang định đi xăm vì môi em thâm lắm , môi trên thâm , môi dưới thâm viền môi mà bên trong vẫn đỏ , chị xăm hết bao nhiêu tiền , chị cho em xin địa chỉ với , thanks chị .