Toàn quốc: Mỹ Phẩm Nhật Bản, Uy Tín Trên 6 Năm, Nhiều Khuyến Mại

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Mẹ Aichan, 23/2/2010.

1. Mẹ Aichan

Mẹ Aichan Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: HÀNG NHẬT 100%: Mỹ phẩm các dòng(KANEBO,SHISEIDO...)-Chăm sóc sức khỏe- Làm đẹp...

MẮT: Bút kẻ mắt, màu mắt, mascara

SẢN PHẨM MỚI
    (chuyên mục chuyên giới thiệu các sản phẩm mới đc tung ra trên thị trường Nhật, nhận đặt hàng theo yêu cầu)

Tháng 2/2012 : MÀU MẮT MỚI Real Create của KATE KANEBO (mã số MP21)
    Màu cực đẹp và thật nhé. Nhũ mịn, tạo khối khá dễ dàng và sang trọng ;)
    Bảng màu (HIỆN CÓ ĐỦ 5 màu tại shop ;))
    Video quảng cáo trên truyền hình Nhật
    http://www.youtube.com/watch?v=CnOh3E8imU4&feature=player_embedded
    Cách sử dụng:
    http://www.youtube.com/watch?v=pGXlU0Md_LM&feature=player_embedded

Dòng Kate- Kanebo
    MP1 Mascara tăng độ đậm, dày tới 2.5 lần cho hàng lông mi, đặc biệt khó trôi, đi mưa cũng ko bị nhòe, chỉ có màu đen, giá 410K

MP2 Bút kẻ mắt dạng gel cô đặc, dễ kẻ, ko trôi , có 3 màu đen đậm, đen nhạt, nâu giá 270K

MP3 Bút kẻ mắt dạng nước Quick Eyeliner. Cấu tạo như 1 chiếc bút dạ cực kỳ dễ vẽ, khô nhanh, lâu phai, dùng đc khá lâu nhé, có 2 màu nâu & đen, giá 270K

MP4 Bút kẻ mắt dạng nước đường vẽ mỏng Super Sharp Liner, có 2 màu nâu & đen, giá 270K
    Sp này đã có từ lâu nhưng mỗi năm đều đc cải tiến chất lượng. Mình giới thiệu cho cô bạn từ 4,5 năm nay rồi, giờ bạn ý chỉ dùng loại này, trung thành luôn ý, cực kỳ dễ vẽ mà.

MP5 Bút kẻ lông mày. Loại này cực kỳ dễ vẽ, dạng chì thanh, ko phải gọt bao giờ nhé. 1 đầu chì vẽ viền 1 đầu dạng powder phủ.Giá 270k

MP6 Màu mắt, loại 2 màu 1 hộp, có nhũ. Loại này mình đang dùng nhé, màu lên rất đẹp, nhũ mịn nhỏ nên lên màu rất sang nhé. Mặc dù 2 màu thôi nhưng mà đánh lên gradation rất rất dễ thương nhé. Có bảng màu phía dưới nhé, giá 340K

MP7 Màu mắt dạng gradation. Bạn nào có thời gian cầu kỳ hơn thì dùng loại này nhé. Giá 370K

MP8 Màu mắt lập thể, lên màu khá đẹp nhé. Giá 370K

MP9 Màu mắt nâu, Brown collection. Giá 440k. 2 màu đậm phía bên phải có thể dùng để đánh lông mày nhé.

MP10 Màu mắt crystal , nhũ hạt to, rất ánh. Giá 440K

MP11 Gel kẻ mắt dạng nước ( phải dùng chổi lông đánh nhé). Giá 310K, chổi giá 110K

MP12 Bột kẻ lông mày. Giá 340K

PHẤN MÁ HỒNG

MP20 Phấn má hồng dòng Kate Kanebo. Giá 350K

SON MÔI : son thỏi, dưỡng môi...

SON MÔI SHISEIDO MAQUILLAGE TRUE ROUGE
    Ưu điểm: độ bóng, dưỡng ẩm, lên màu, bền màu cao, được đánh giá bằng các chỉ số khá cao. Chỉ với 1 thỏi son này, vừa kèm dưỡng, vừa bền và lên màu đẹp. 1 cải cách và đột phá lớn của Maquillage.
    CM hiện đang đc quảng cáo trên các kênh truyền hình Nhật
    [video=youtube_share;kLO10IMNibk]http://youtu.be/kLO10IMNibk[/video]

Các màu đc ưa chuộng
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Xem thêm bảng màu ở link sau: http://www.maquillage.shiseido.com/sg/allitems/point/lips/item089.html

Khi đánh nguyên thỏi và hình khi dùng chổi
    [​IMG][​IMG]
    Bảng đánh giá của những người đã dùng thử
    Độ bóng, Độ ẩm, Độ lên màu, Độ bền màu
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Tham khảo các make up patern theo link dưới đây để chọn màu phù hợp:
    http://www.shiseido.co.jp/mq/otb/index.html#sort_lip

Sửa lần cuối: 6/3/2012
  2. Meyeubill

Meyeubill Thành viên tích cực

Ðề: HÀNG NHẬT 100%: Mỹ phẩm các dòng(KANEBO,SHISEIDO...)-Chăm sóc sức khỏe- Làm đẹp...

Thích cái phấn mắt của kanebo mà tiếc tiền, hihi. Cho mình hỏi bạn nhé, theo mình biết thì hàng nội địa nhật thường giá cao hơn so với hàng xuất. Nhưng mình thấy 1 số set dưỡng da nói là hàng nội địa nhật mà mình thấy giá rẻ lắm. Mình ko hiểu????Có người bạn bảo mình ngay ở bên Nhật cũng có hàng nhái của các hãng nổi tiếng. ko biết đúng ko.

3. Mẹ Aichan

Xin trả lời bạn thế này.
    Mỹ phẩm Nhật mấy hãng nổi tiếng như bạn vẫn biết như Kanebo, Shiseido... có rất nhiều dòng, cơ bản chia làm 2 loại: mỹ phẩm cao cấp và mỹ phẩm thường. Loại mỹ phẩm thường giá rẻ hơn 1/2 hoặc 1/3 so với mỹ phẩm cao cấp, thường dành cho da thường ko nhạy cảm lắm. Còn mỹ phẩm cao cấp thường gọi là mỹ phẩm tư vấn, nếu qua cửa hàng mua thì nhân viên sẽ tư vấn cụ thể. Mỹ phẩm thường có bán rộng rãi ở siêu thị, drug store, mỹ phẩm cao cấp cũng có những dòng bán tại drug store giá rẻ hơn 1 chút so với cửa hàng của hãng vì họ ko tư vấn gì cả.
    Các set dưỡng da giá rẻ mà bạn nói có thể là mỹ phẩm thường chăng? Còn việc hàng nhái có hay ko thì mình ko biết, vấn đề là mua ở đâu? nguồn gốc có đáng tin cậy hay ko thôi mà.
    Mỹ phẩm mà mình hay giới thiệu với các bạn thường là các loại dòng mới của các hãng, ai đặt mình mới mua chứ ko mua dự trữ, giá của mình có thể bằng hoặc cao hơn giá bán của hãng ở Nhật 1 chút, vì mình có thường xuyên mua và nắm sale giảm giá của các drug store thôi.
    Vài dòng hồi âm với bạn. Tks bạn nhiều.

4. happygirl

happygirl Thành viên rất tích cực

Chị báo giá giúp em sản phẩm này nhé:
    http://kanebovn.com/vi-VN/159/261/136/index.html
    Em mua của hãng thường có quà tặng kèm. Không biết bên chị thế nào?

Mẹ Aichan thích bài này.
  5. hang_hg

hang_hg Thành viên tập sự

chị oi cho em hoi gia bo duong da aqualabel cua shiseido (mau xanh da troi ma cho da nhon) gom: kem duong ngay, kem duong dem, sua rua mat, kem lot', nuoc hoa hong la bao nhieu tien ah?

Mẹ Aichan thích bài này.
  6. happygirl

happygirl Thành viên rất tích cực

Không biết chị đã có giá chưa? Em hỏi lâu rồi mà ko thấy chị trả lời.

7. Mẹ Aichan

Sorry mấy em nhiều nhiều. Chị đã nhắn rồi nhé. Có gì báo lại chị nha. Tks.

8. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

mình rất thích hàng Nhật.Khi nào có dầu gội HS made in japan thì ới mình nhé

9. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

có một mẹ trên này bán với giá 380k , mình còn lăn tăn chưa dám đặt , mẹ Aichan cho xin cái giá để minh đặt luôn , à mẹ nó tư vấn thêm phấn aqua xanh nữa nhé

10. meomay87

meomay87 Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, em muốn mua sữa tẩy trang, sữa rửa mặt, toner, kem ngày, kem đêm của Kanebo dòng Blanchir.chị có thể báo giá cho em các sản phẩm đấy đc ko ah.em ở Hn ah.thanks chị

11. quangbinh

quangbinh Thành viên tập sự

Set dưỡng da Shiseido Aqualabel chống nám
    Loại giữ ẩm cao, thích hợp với nhân viên văn phòng, thường xuyên phải ngồi điều hòa làm khô da.
    Gồm: White up Lotion 200ml, bright white EX (kem sáng da) 7ml, Emulsion (milky lotion) 20ml. Khi dùng cũng theo các bước lần lượt như trên.

Nhờ mẹ Aichan giải ngố giúp mình vơi, mình được tặng 1 bộ y chang như vậy nhưng không biết sử dụng như thế nào là đúng nhất.
    Loại White up lotion này dùng sau khi rửa mặt và dùng nước hoa hồng xong hả bạn?Rồi tiếp tục dùng tiếp 2 loại còn lại à?
    Nếu ban đêm thì dùng thêm kem dưỡng đêm, còn ban ngày thì tiếp tục trang điểm hay sao bạn?
    (Sao mình không copy được hình ảnh sang đây nhỉ- bô sản phẩm Shisedo Aquabela màu xanh)

12. Mẹ Aichan

Phấn aqua xanh có link này, mời mẹ nó tham khảo màu nhé : http://www.shiseido.co.jp/products/item.html?pd=26356&br=aqua&a=02&b=01&c=02&ln=4Q10
    Bộ aqua xanh nhỏ là set mini, có 4 món là oil, sữa RM, lotion và milky lotion thôi nhé. Giá của mình mắc hơn 1 chút so với giá bạn xem nhé.
    Tks bạn

13. Mẹ Aichan

Sau khi rửa mặt sạch, bạn dùng White up Lotion nhé. Thực ra, Lotion là tiếng Anh, chứ nó công dụng như là nước hoa hồng rồi đó. Sau khi dùng Lotion bạn dùng đến milky lotion nhé. Lotion & milky lotion là 2 bước cơ bản nhất của chăm sóc da. Còn kem sáng da bạn dùng như là kem đêm nhé.
    Bạn tham khảo bài viết này nhé:
    http://vn.360plus.yahoo.com/me_aichan/article?mid=184

14. Mẹ Aichan

Em dùng dòng Blanchir thường hay Blanchir superior? Hiện chị có sẵn kem đêm dòng Blanchir thường nhé.

15. Mẹ Aichan

Em ơi, chị ko thấy có bán cả bộ như em nói đâu. Em hỏi giá từng món hả??
    Mà hôm trước có bạn mua set dưỡng này (gồm lotion & milky lotion) rồi, ko biết có phải là em ko nhỉ?

16. quangbinh

quangbinh Thành viên tập sự

Cám ơn Mẹ Aichan nhiều nhé. Lâu nay mình cứ u u mê mê về khoản này đấy!

17. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

mình muốn đặt 3 bộ dầu gội HS hàng Nhật xịn không phải made in Thailand đâu nhé. Mẹ nó có không? giá cả ntn?

18. Mẹ Aichan

Thú thực là lần đầu tiên tớ nghe dầu gội HS, để mai tớ ra shop tìm hiểu xem nhé. Tks bạn

19. Mẹ Aichan

Dòng KATE - KANEBO, sản phẩm mới NEW ra mắt tháng 11 này
    Link hàng của hãng đây http://nomorerules.net/index.html . Các mẹ có thể check giá tại đây luôn .
    Mình đã đánh mã số vào để tránh nhầm lẫn, khi đặt hàng, vui lòng thông báo lại cho mình cả mã số đính kèm nhé.

MP1 Mascara tăng độ đậm, dày tới 2.5 lần cho hàng lông mi, đặc biệt khó trôi, đi mưa cũng ko bị nhòe, chỉ có màu đen, giá 410K

MP2 Bút kẻ mắt dạng gel cô đặc, dễ kẻ, ko trôi , có 3 màu đen đậm, đen nhạt, nâu giá 270K

MP3 Bút kẻ mắt dạng nước Quick Eyeliner. Cấu tạo như 1 chiếc bút dạ cực kỳ dễ vẽ, khô nhanh, lâu phai, dùng đc khá lâu nhé, có 2 màu nâu & đen, giá 270K

MP4 Bút kẻ mắt dạng nước đường vẽ mỏng Super Sharp Liner, có 2 màu nâu & đen, giá 270K
    Sp này đã có từ lâu nhưng mỗi năm đều đc cải tiến chất lượng. Mình giới thiệu cho cô bạn từ 4,5 năm nay rồi, giờ bạn ý chỉ dùng loại này, trung thành luôn ý, cực kỳ dễ vẽ mà.

MP5 Bút kẻ lông mày. Loại này cực kỳ dễ vẽ, dạng chì thanh, ko phải gọt bao giờ nhé. 1 đầu chì vẽ viền 1 đầu dạng powder phủ.

MP6 Màu mắt, loại 2 màu 1 hộp, có nhũ. Loại này mình đang dùng nhé, màu lên rất đẹp, nhũ mịn nhỏ nên lên màu rất sang nhé. Mặc dù 2 màu thôi nhưng mà đánh lên gradation rất rất dễ thương nhé. Có bảng màu phía dưới nhé, giá 340K

MP7 Màu mắt dạng gradation. Bạn nào có thời gian cầu kỳ hơn thì dùng loại này nhé. Giá 370K

MP8 Màu mắt lập thể, lên màu khá đẹp nhé. Giá 370K

MP9 Màu mắt nâu , Brown Colection. Giá 440K
    2 màu nâu đậm phía bên phải có thể dùng để đánh lông mày nhé

MP10 Màu mắt crystal , nhũ hạt to, rất ánh. Giá 440K

MP11 Gel kẻ mắt dạng nước ( phải dùng chổi lông đánh nhé). Giá 310K, chổi giá 110K

MP12 Bột kẻ lông mày. Giá 340K

MP13 Phấn nén chứa khoáng chất Mineral Powder Foundation . Giá lõi 420K, hộp 100K
    Thích hợp cho da nhạy cảm, có cả tác dụng che lấp khuyết điểm, lỗ chân lông to khi trang điểm.

MP14 Phấn nước chứa khoáng chất Mineral Powder Liquid Foundation. Giá 420K
    Thích hợp cho da nhạy cảm.

MP15 Kem nền trang điểm chứa khoáng chất Mineral UV Gel Base . Giá 340K
    Chỉ số chống nắng SPF 32PA++

MP16 Phấn nén dùng cho da bị mụn, lỗ chân lông to. Giá lõi 540K, hộp 200K
    Chỉ số chống nắng SPF20PA++

MP17 Phấn nén dùng cho da bị mụn, lỗ chân lông to. Giá 540K
    Chỉ số chống nắng SPF20PA++

MP18 Kem nền che khuyết điểm . Giá 340K

MP19 Kem che khuyết điểm vùng mắt . Giá 290K
    Trang điểm giúp mắt bớt thâm quầng.

MP20 Phấn má hồng. Giá 350K

Sửa lần cuối: 26/3/2011
  20. love888

love888 Thành viên chính thức

Cho mình hỏi Elixir White : Sữa dưỡng và kem dưỡng đêm có giá là bao nhiêu nhiêu?? Dung tích từng loại ( hàng full size nhé Bạn) Pm sớm cho tớ nhé. Thanks

Mẹ Aichan thích bài này.