Cần giúp: Nên dùng điều hòa của hãng nào thì tốt?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi kikoshop, 24/2/2010.

1. kikoshop

kikoshop Baby fashion-VNXK

Mùa hè sắp đến, đe dọa một cái nóng như thiêu, như đốt mà vợ em lại đang mang bầu nên em muốn mọi người tư vấn giùm em việc chọn mua máy điều hòa.
    Nhu cầu sử dụng: Vì bọn em đang ở trọ nên chỉ cần lắp một loại nhỏ đủ cho phòng ngủ của 2 vc, chỉ cần làm lạnh vào mùa nóng và giá cả rẻ nhất có thể.
    Vậy với nhu cầu như trên thì em nên chọn mua ntn, xin các mẹ thông thái tư vấn giùm nhé.
    Đa tạ các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kikoshop
    Đang tải...

2. tuanmilk

tuanmilk Thành viên rất tích cực

chào mẹ nó nha.
    em đã fai tham khao nhiều nên bít kinh nghiệm vụ này rùi.
    mẹ nó phòng rộng bao nhiêu? tuong dày ko? cao bao nhiêu? cua kinh hay của gì? và có nhiều lỗ hỗng trong nhà ko?
    hỏi cái đó để biết mà lắp loại bao nhiêu công suất.
    tiếp đến là mẹ nó có bao nhiêu tiền. theo như mẹ nó cần một cái vừa tiền thì em nghĩ mẹ nó cũng ko muốn đtu nhiều nên mẹ nó chọn funiki hoặc nagakawa đi. hàng việt nam dùng được fet đó.
    nhà em dùng nagakawa 18,000btu dùng tốt fet

architect thích bài này.
  3. Mẹ Gâu06

Mẹ Gâu06 Quỳnh Hương - 0934294499

Nhà tớ do dự mãi, mà tiền cũng phải liệu cơm mà gắp mắm, cuối cùng chọn mua danh hiệu là tên Panasonic 1 chiều. Nhà tớ nhỏ nên chỉ chọn cái 9000BTU, mua ở VIDIC (cái thằng lên Hãy chọn giá đúng í), phục vụ tốt, hàng nhập của Malay hay gì đó, chạy êm, mát rượi.
    So với em điều hòa Funiki ở cơ quan thì ổn hơn nhiều, công suất tốt, vụ tốn điện thì không so được, nhưng có lẽ ổn.
    Nếu bạn không muốn mua của Pana thì mua của Samsung cũng được, hình như có chế độ lọc khí gì đó cũng tốt, chuyển nhà thì chuyển cả điều hòa đi được mà.

architect thích bài này.
  4. kikoshop

Phòng em khoảng 15m2, ngăn cách bởi một vách nhựa (dùng để làm trần nhựa đó), các lỗ hổng em sẽ bịt kít hết. Em cũng đang cân nhắc Ngakawa và Funiki vì giá nó mềm, made in Việt Nam. Dự định của em maximum~4tr ạ.

5. tuanmilk

tuanmilk Thành viên rất tích cực

kikoshop thích bài này.
  6. quyosac

quyosac An toàn cho bé

Kinh nghiệm của mình là mua điều hòa nên chuẩn bị Money từ trước mua trái mùa giá vừa mềm và lại phục vụ nhiệt tình hay có KM lắp đặt
    Phòng của bạn 15m2 nên mua 12000BTU. (Sorry nhé hôm nọ đánh nhầm )

Khi mua nên hỏi kĩ về giá đã bao gồm lắp đặt hay chưa vì nếu chưa bao gồm thì số tiền lắp đặt đó cũng không nhỏ đâu (tùy thuộc vào khoảng cách giữa cục nóng và cục lạnh)

:D

Sửa lần cuối: 9/3/2010
  7. thanhtruc666

thanhtruc666 Thành viên đạt chuẩn

Nếu nói là chọn điều hòa tốt thì em vote cho điều hòa Panasonic. Nhà em đang dùng model A12JKH. Mua từ năm ngoái. Năm nay thì nó đổi thành A12KKH-8. Cái -8 ở cuối em cũng không hiểu là gì. Nhưng về chất lượng mẫu mã thì xêm nhau. Mà dùng hàng hai chiều thì được cái mùa đông cũng ukie. Dạo này thời tiết miền Bắc khắc nghiệt quá! T_T

8. SonNguyen465

SonNguyen465 Thành viên tập sự

Các bạn lưu ý khi mua điều hòa nhé! Hàng chính hãng bắt buộc phải có KKH-8 đấy, model khác đi là hàng lậu, hàng Tàu. Sở dĩ có sự quy định model thế này là do Panasonic Malaysia nó xuất riêng cho thị trường Việt Nam cái model có ký hiệu KKH-8, còn các quốc gia khác chỉ là KKH hoặc ký hiệu khác. Nếu là hàng chính hãng thì phải là KKH-8. Hàng JKH là model 2009, nếu bên nào có thì hoặc là hàng lậu hoặc là hàng tồn, khả năng đầu cao hơn, vì hàng Pana thường cháy chứ ít khi tồn.

TCT family thích bài này.
  9. thanhtruc666

Hơ thế còn loại điều hòa Panasonic có nguồn gốc Made in China thì sao ạ? Cái này em thấy bảo là ko có KKH-8 gì hết mà tên model hoàn toàn khác hẳn. Thế thì có phải là hàng đểu không? Chất lượng so với hàng Malaysia và Thái Lan thế nào? :rolleyes:
    Em có thấy bác maihung bên wtt bảo dùng cũng tốt nhưng nếu tốt thật thì tội gì dùng Panasonic Malaysia chứ??? Giá hàng Tàu chẳng phải luôn rẻ hơn nhiều sao. Vô lý quá! :confused::confused::confused:

10. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

Sanyo bi giờ là của pana rùi, nên nếu giá rẻ hơn pana thì mua sanyo cũng ok. có nhiêu fngười chê LG, bản thân mình cũng đang dùng LG, 1 cái ở công ty thì đúng là chán lắm. nhưng cái ở nhà thì cực thích, Vợ chồng mình thường bật ở nhiêt đô 27, hoặc 28 hẹn giờ 2 tiếng rùi cho nó tự tắt, thế là ngủ ngon cả đêm. mà tiết kiệnm điện (tất nhiên là bật quạt nữa nhé)

11. namduyledung

namduyledung Banned

Pana giừ giá max quá, chắc k xài nổi dùng electrolax dc k các mẹ ơi

12. KnightHV

KnightHV Thành viên tập sự

Thường chỉ cần xài như vậy thôi. Bật cả đêm không phải là lựa chọn tốt cho sức khỏe. Khi mình ngủ, lượng nhiệt tạo ra ít, không khí về đêm cũng mát hơn nhiều, dùng quạt là đủ. Điều hòa thì mỗi hãng một giá, một chính sách khác nhau, nhưng đúng là trong lĩnh vực này, "đắt xắt ra miếng". Đầu tư 1 lần rồi sau đó luôn luôn thoải mái với nó thì tốt hơn là tiết kiệm được một chút ban đầu rồi về sau ôm hận.

13. thanhtruc666

Elextrolux là hàng liên doanh anh ạ. Em nghe các mẹ khác chê hàng liên doanh lắm! Còn về giá, so với Panasonic, Daikin, ... cũng ko phải là rẻ hơn nhiều đâu.
    Mấy đồ điện tử anh nên xem xét mua cái chất lượng luôn từ đầu. Tránh sau này tiền đi sửa quá tiền mua mới.

14. Bống&Na

Bống&Na Thành viên rất tích cực

Điều hòa Elec là lắp ráp tại nhà máy ở VN, giá rẻ hơn hẳn Pana và Daikin. Mình đang định đổi đh 1 từ chiều sang 2 chiều cho ob ngoại nên có hỏi trên Việt Long, 12BTU, 2 chiều có 8M thôi còn nếu của Daikin phải hơn 11M đấy.

15. SonNguyen465

SonNguyen465 Thành viên tập sự

Daikin giá làm sao đắt bằng Pana được. Mà mình thấy con Panasonic A12KKH-8 có khoảng 10tr7 thôi mà, vậy thì Daikin chắc khó mà quá 9 triệu được. Nếu giá cả thực sự là vấn đề thì mua hàng giá rẻ hơn. Giá cao thì được cái chất lượng và thường là ổn định nhưng lại tốn kém ban đầu. Cái gì cũng có giá của nó cả.

16. KnightHV

KnightHV Thành viên tập sự

Sỡ dĩ có điều này là bởi thương hiệu Daikin vẫn còn ít được biết đến hơn Panasonic. Thông tin về nó trên Internet còn quá hạn chế. Giờ bạn muốn tìm hướng dẫn sử dụng hay thông số kỹ thuật của Daikin e là không phải chuyện dễ dàng. Pana thì ngoài vấn đề kiểu dáng hiện đại và đẹp hơn hẳn Daikin, thông tin về nó cũng được public hơn nhiều.

17. kikoshop

Cảm ơn ý kiến của các mẹ.
    Em vừa lắp đặt một em LG 9300 BTU model F09CN-N giá trọn gói 5r3. Vì xung quanh khu vực nhàn em họ toàn sài em này và khen dữ lắm. Nhưng vừa lắp xong, chưa được dùng tý nào thì nó bị lỗi "ngắt lốc". Họ bảo đây là lỗi ban đầu của sản phẩm nên phải gọi hãng đến khắc phục. Đã mấy ngày rùi mà chưa thấy hãng đâu cả.Híc, mất tiền mà vẫn chưa được sài đồ nè...

18. kikoshop

Em đã đỏi cửa hàng đổi cho 1 em LG khác thay thế, dùng được nửa tháng thấy mát rượi, thật sảng khoái. Thế mà mấy ngày nay nó lại dở chứng, không còn mát nữa. Gọi nhân viên kỹ thuật đến kiểm tra thì họ bảo lốc hay bị ngắt nên cục ngoài không chạy được. Em chán quá. Sao cả 2 lần lắp máy mới hoàn toàn mà toàn gặp phải hiện tượng này nhỉ? Thật là đen đủi, LG làm ăn kiểu gì mà chán thế. Mọi người có biết nguyên nhân tại sao điều hòa hay bị ngắt lốc không? Thấy mấy ông kỹ thuật bên đó kêu do điện yếu. Em cũng không hiểu nữa. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em cái...
    "thanh kiu"

19. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

ban mua cửa hàng có đảm bảo ko. tớ sợhàng rởm đấy. vì hàng rởm nhiều lém

20. ththang

ththang Thành viên tích cực