Bé bị cong chân, tắc ruột khi sinh

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Meyeucuacon, 24/2/2010.

Tags:
  1. Meyeucuacon

Meyeucuacon Thành viên chính thức

Xin mọi người chỉ giúp mình với: Cháu nhà mình mới sinh được 1 tuần, bị non gần 2 tháng, trong quá trình mang thai phát hiện thai ngược, dự sinh mổ vào khoảng cuối tháng 2 âm lịch. Có những lo lắng mình cần hỏi các bố, mẹ trên này như sau ạ:
    1. Cháu sinh ra bàn chân phải bị cong vào trong (có lẽ sẽ bị khoèo nếu không có biện pháp nào xử lý). Hiện cháu phải nằm lồng kính, chưa được bú sữa mẹ. Mình băn khoăn không biết phải làm gì trong tình huống này, Cháu là con đầu ạ. Các khắc phục tình trạng này ra sao, ở đâu ạ? Mẹ vẫn nằm viện Phụ sản Hải Phòng do vết mổ chưa lành, còn cháu được chuyển sang viện nhi Hải Phòng.
    2. Chuyển cháu sang viện nhi Hải Phòng vì khi chiếu chụp Bác sĩ bảo phải phẫu thuật xếp lại ruột và có 1 đoạn ruột bị hỏng (chắc là tắc ruột) nên phải cắt bỏ, không may cháu lại bị viêm ổ bụng hay thế nào nữa. Chán quá. Xin các bố các mẹ chỉ bảo giùm mình với. Hiện tình trạng cháu rất yếu, ngày hôm qua tím tái mất 3 lần, làm gia đình hoảng quá trời.
    Mình xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Meyeucuacon
    Đang tải...

2. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Với tình trạng cháu bạn hiện nay thì mình nghĩ vẫn phải tuân thủ theo các y lệnh của bác sỹ thôi vì bé còn nhỏ và yếu quá chưa thể làm gì được. Nhưng nếu bé lên một chút thì gia đình bạn nên xin chuyển hoặc đưa bé lên HN kiểm tra và điều trị tiếp. Sự thật thì bao giờ cũng đắng, mình ít tin vào y tế HP lắm.

Meyeucuacon thích bài này.
  3. ga_con_lon_ton_17

ga_con_lon_ton_17 Thành viên chính thức

minh cung nghi vay do.ban nen binh` tinh lai va` cho` cho tinh` trang suc khoe cua minh` kha len thi` moi du suc lo cho con dc.

4. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Mình nghĩ trường hợp này của cháu bạn phải tuân thủ theo lời khuyên của bác sĩ thôi,chúc cháu mau khỏe

5. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

bé sinh non 2 tháng thì yếu thật , các bộ phận gần như chưa hoàn chỉnh , em nghĩ chị nên cho cháu lên HN chữa trị , sẽ tốt hơn

6. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

vấn đề chân cong thì chắc phải vào khoa phẫu thuật chỉnh hình rùi , chắc viện nhi cũng có khoa này , chị thử tham khảo xem, bé còn nhỏ , xương còn mềm , nên e nghĩ can thiệp sẽ dễ hơn

7. Meyeucuacon

THanks, cháu mình bây giờ còn yếu lắm, sinh ra gần 1 tháng rồi mà chưa ti được mẹ, vẫn truyền dịch, truyền máu, và có thể phải mổ lại lần nữa, chán toàn tập.

Nghe nói trẻ con dưới 6 tuổi thì khám chữa bệnh được bảo hiểm nhưng nhà mình chưa biết nhiều về cái cái bảo hiểm này, ai biết chỉ giùm mình nhé. Gia đình vẫn để cháu ở viện Việt Đức HP, bác sĩ bảo phải theo dõi thêm. Cháu gầy bé cỏn con, nhìn xót lắm.

8. thobeohoirinh

thobeohoirinh Banned

bạn ah ,cố lên,rồi mọi chuyện đâu sẽ vào đấy thôi,mong con yêu sẽ về nhanh với mẹ,bh tinh thấn là quan trọng lắm.Bạn cố gắng nếu đỡ vào thăm con,nói chuyện thì sẽ đỡ căng thẳng và nặng nề hơn.Cố lên bạn nhé,[-o<[-o<[-o<

9. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Trước hết bạn phải bình tĩnh va tuân thủ theo lời bác sỹ,bạn cho bé lên viện nhi khám,chân bé bị thế thì vẫn có thể bó nẹp một time là khỏi thôi,ngày nào cũng phải làm.

10. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Em bé bị chân cong

Đọc bài này mà thấy thương em bé quá, chúc em bé mạnh khỏe, mau chóng bình phục em nhé.

11. Lovely Teppi

Lovely Teppi Thành viên tập sự

Mình biết đến thread này muộn quá, không biết tình hình bé sao rồi. Hy vọng mọi việc đều tốt cho gia đình bé.

Mình xin để thông tin về bác sỹ chữa khoèo chân hiệu quả nhất Việt Nam lại đây, nếu Bố Mẹ bé hoặc Bố Mẹ nào cần thì sớm liên lạc (từ khi phát hiện khoèo trong thai hoặc ngay sau sinh) với bác sỹ để được tư vấn hướng chăm sóc tốt nhất cho con nhé! Sẽ là một may mắn rất lớn cho bất kỳ bé nào được bác sỹ tận tay chữa trị.

Bs Thành (bs ở Đà Nẵng nhé): 0905 246877/05113.822210
    Email: minhducdn2004@yahoo.com

Mong thật ít các con phải nhờ đến bác sỹ...

12. Me Uyen

Me Uyen Ba Đình Family

Ðề: Bé bị cong chân, tắc ruột khi sinh

Không biết tình hình bé thế nào rồi. Xã nhà mình hồi xưa cũng bị sinh non 3 tháng, phải nằm lồng ấp 3 tháng mới được ra viện, nhưng may mắn không bị bệnh gì, cộng thêm sữa mẹ chồng mình tốt nên xã cũng phát triển theo kịp các bạn cùng lứa. Hy vọng em bé của chủ topic cũng được như vậy. Nếu được thì đưa lên Viện C chăm sóc là tốt nhất.

13. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Chúc e bé mau khỏe nhé.Mình chẳng có kinh nghiệm j` nên ko đưa ra lời khuyên đc.

14. Meyeucuacon

@all: Mình cảm ơn mọi người đã quan tâm, tuy nhiên trong suốt thời gian qua gia đình mình buồn lắm, Cháu bé không qua khỏi và bỏ đi khi phải phẫu thuật ruột lần 2. Tâm trạng đó mình không dám vào đây than vãn với mọi người, Cháu mất qua 100 ngày rồi, giờ mình mới đủ can đảm để nói chuyện này. Mong mọi người thông cảm nhé.

Cảm giác sự đau đớn như cháu Nhân Ái gặp phải, tuy nhiên cháu nhà mình tính từ khi sinh tới khi bỏ đi là khoảng hơn 2 tháng thôi.

15. me_trang

me_trang Thành viên chính thức

làm vậy cho yên tâm mẹ nó ah!!!!!!!!!!!!!!!! khám ngoài hà Nội vẫn điwwù kiện và đáng tin tưởng hơn mà

16. Meyeucuacon

Cảm ơn mọi người em nhờ Mod tranh thủ chưa bận Tết xoa giúp em cái top này nhé.... top toàn gợi chuyện buồn thôi.

17. ketcuame

ketcuame Thành viên sắp chính thức

Bạn ơi, hãy bình tĩnh đừng quá lo lắng nhé. Chúc bé mau bình phúc.

18. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Cái này bs bảo tn thì mình làm như thế đấy để tốt cho bé ,nếu mn o yên tâm thì đưa bé lên hn để xem tn mn nhé